[Thảo luận chung] Taekwondo

Chắc là đ/c Kiên lớp Hóa2 rồi, hắn cầm cờ giải Nhất đó.
Thứ 7 này là giải trẻ HN đấy, anh Khuê có đấu không?

Chỉnh sửa lần cuối:
hi anh nghi lau rui,ko con di danh nua
hom nay dau xong rui,truong minh co ai duoc giai gi ko,hom day ko di xem duoc tiec qua

Chán, bị Đồng rùi.
Gặp toàn hàng khủng ở tuyển HN đi quyền theo form của giám khảo, chả trách không cựa được! Lại có con thầy thi đấu, điểm thì cao ngất.
Bó tay!

Truong Ams có phong trào Teak chán quá.
Như cơm nguội.
Chả lẽ teak chán và kém cỏi thế sao?:((

Hì, nói thật thì...môn gì chả thế, có riêng gì tae đâu :p Mà nếu đã thích thì quan tâm chuyện phong trào làm gì ? Mình vẫn đam mê, vẫn theo đuổi là được cơ mà ^^

Mấy hôm nay ở sảnh trường treo cái cờ Nhất toàn đoàn của giải Teak mà mình đấu. Sướng thật!!!

Mấy hôm nay ở sảnh trường treo cái cờ Nhất toàn đoàn của giải Teak mà mình đấu. Sướng thật!!!

Tự hào ghê nhỉ=D>
Nhưng đừng thấy thế mà đã thỏa mãn ko tăng cường tập luyện nữa đấy nhé.
Shorinji Kempo ko có thi đâu ko biết bao giờ mình được lên bục nhận huy chương đây:))
CLB lần sau tổ chức giao lưu SK đi:))

Shorinji Kempo ko có thi đâu ko biết bao giờ mình được lên bục nhận huy chương đây
Học SK xong, sang đánh thử Tán Thủ đi :D Vừa có cơ hội thực tập gần hết các đòn thế của mình, vừa có cơ hội kiến HC :D
CLB lần sau tổ chức giao lưu SK đi
Lấy ai ra đấu :D Số người tập SK ở HN ít quá :p

Học SK xong, sang đánh thử Tán Thủ đi Vừa có cơ hội thực tập gần hết các đòn thế của mình, vừa có cơ hội kiến HC

"xán xẩu" của wushu đánh trâu lắm,học môn đấy tập thể lực thì hộc hơi.:))
Mà hình như "xán xẩu" ko có chuyện đăng kí học đâu thì phải,toàn là chọn từ các môn khác vào thôi.:((

huhu
sắp lớp 12 roaqif
papa bắt nghỉ tập
lại còn cái da dày đáng ghét nữa chứ
=>thầy ko cho đấu nữa
=>bùn hết sức
=>vào đây đẻ các anh an ủi cho đờ bùn

huhu
sắp lớp 12 roaqif
papa bắt nghỉ tập
lại còn cái da dày đáng ghét nữa chứ
=>thầy ko cho đấu nữa
=>bùn hết sức
=>vào đây đẻ các anh an ủi cho đờ bùn

Hóa ra chúng ta đồng cảnh ngộ phết nhỉ;)
Ông già tớ cũng ko cho tớ đi học nhưng tớ vẫn đi
Còn cái dạ dày thì tớ cũng bị dạ dày thôi,nhưng nó có liên quan gì đến tập võ đâu nhỉ.:eek:

"xán xẩu" của wushu đánh trâu lắm,học môn đấy tập thể lực thì hộc hơi.
Mà hình như "xán xẩu" ko có chuyện đăng kí học đâu thì phải,toàn là chọn từ các môn khác vào thôi.
Sanshou thì đúng là tập trâu thật, nhưng mà cái đó là để phục vụ cho thể lực, chứ đánh thì hay phết, chưa hẳn trâu bò mà đã ăn đâu ^^
Vẫn có chỗ đăng ký học sanshou đấy thôi ^^ Còn vụ lấy ở các môn khác, thì chủ yếu lấy bên VCT sang, tại vì dân cổ truyền chuyển sang đánh sanshou tương đối dễ hơn, chủ yếu học luật. Vả lại giải VCT cũng ít khi có đối kháng lắm, nên muốn thử sức thì toàn nhảy sang sanshou hà.

Sanshou thì đúng là tập trâu thật, nhưng mà cái đó là để phục vụ cho thể lực, chứ đánh thì hay phết, chưa hẳn trâu bò mà đã ăn đâu ^^

Ý em cũng là như vậy.Vì bây giờ mới học võ được như cái đầu ngón tay,kỹ thuật thì sai lung tung nên bây giờ em đang tập trung vào tập kỹ thuật nên phải giảm bớt lượng tập thể lực.
Mà em đâu thấy chỗ nào cho đăng ký sanshou đâu nhỉ?

cái dạ dày nì tập thì vẫn tâp dcj nhưng mà thầy ko cho đấu giải
với lại mình học hành cũng ngu was
nên đành chấp nhận thui
huuuuuuuuuuuu

Học wushu mà tập Tán thủ thì đúng là trâu nhất rồi.
Đấu nhau mà trang bị như boxing, có cả đài thi đấu.
Nhưng em thấy quyền của wushu mới là đẹp nhất của võ thuật phương Đông.
Học quyền wushu chắc phải khổ luyện nhiều năm lắm chứ không như teak của mình.

nè ccacs anh ơi thế Ams bao h có giải đấu nhỉ
2 tháng ko tập thôi mà em ngưa chân wa
hay bọn mình tổ chức giải đi
mà làm sao để em gia nhập được CLB vậy

Học wushu mà tập Tán thủ thì đúng là trâu nhất rồi.
Đấu nhau mà trang bị như boxing, có cả đài thi đấu.
Thực ra các cụ mình ngày xưa đấu cũng gần gần như vậy :p
Nhưng em thấy quyền của wushu mới là đẹp nhất của võ thuật phương Đông.
Học quyền wushu chắc phải khổ luyện nhiều năm lắm chứ không như teak của mình.
Khổ luyện thì môn nào chả phải làm ^^
Quyền của taolu đẹp thì rõ ràng. Dù sao cũng là công sức của bao nhiêu người cơ mà, tinh hoa dồn vào đó hết cả. Không đẹp mới là lạ.
Nhưng mà giờ quyền của taolu nhiều khi bị biến tấu đi để tăng độ khó. Tớ không thích kiểu này. Lắm lúc sai hẳn ý của bài quyền ><

Nhưng mà giờ quyền của taolu nhiều khi bị biến tấu đi để tăng độ khó. Tớ không thích kiểu này. Lắm lúc sai hẳn ý của bài quyền ><

hóa ra taolu toàn là quyền theo bài à?Em tưởng là do tự mình nghĩ ra?
lần trước xem chương trình Martial Art Extreme biểu diễn quyền cực kì khủng,ko phân biệt môn phái.Các bài quyền toàn là do tự nghĩ ra,nghĩa là tưởng tượng có đối thủ trước mặt

hóa ra taolu toàn là quyền theo bài à?Em tưởng là do tự mình nghĩ ra?
Quyền theo bài thì mới có chuẩn mà chấm chứ. Diễn bài tự mình nghĩ ra thì chấm kiểu gì ??? Chỉ có cái là trên nền chuẩn chung đó, mỗi VĐV có thể biên đi một vài động tác để tăng độ khó bài biểu diễn thôi.
lần trước xem chương trình Martial Art Extreme biểu diễn quyền cực kì khủng,ko phân biệt môn phái.Các bài quyền toàn là do tự nghĩ ra,nghĩa là tưởng tượng có đối thủ trước mặt
Thì quyền nào chả thế ? Là tập hợp các động tác chiến đấu vào thành bài đấy chứ ^^ Các cụ ngày xưa khi tập quyền bao giờ cũng tưởng tượng có địch thủ trước mặt để có cảm giác ^^

Back
Bên trên