Thư gửi lớp Nga

Viết cho ngày mùng 1 tháng 1 năm 2010!
Chỉ còn mấy giờ nữa là sang năm 2010. Nhanh thật, mới thế mà lớp mình đã chia tay nhau được 7 năm và nhiều tháng lẻ. Tự dưng hôm nay tao lọ mọ vào 1 cái diễn đàn, thấy các bạn đang kể chuyện trường xưa, lớp cũ, học thầy gì, cô gì, lại nhớ cái thời mà câu cửa miệng của thầy Sửu cho lớp mình là: "Tôi xin các em, các em nói chuyện be bé thôi, không thì ban giám hiệu phạt tôi chết". Bọn mày còn nhớ cái lần lớp mình trêu cô Lan lý không?? Cô ấy còn nhảy tưng tưng trên bục giảng và câu truyện này thành truyện "cổ tích" để tao đi dạy dỗ các em họ, cháu họ chuẩn bị vào cấp 3. Thế mà giờ mỗi đứa đều đã có những con đường đi riêng, ước mơ riêng và cả sự nghiệp riêng nữa. Tự dưng tao lại thấy nhớ thời cấp 3 thế, tao nhớ trường Ams và lớp mình - môi trường khiến tao thay đổi tính cách. Càng nhớ càng thấy hối tiếc vì ngày xưa mình đã không nghịch ngợm hết mình, không cởi mở hơn với bạn bè.

Một năm nữa lại đến, tụi mình đều thêm một tuổi nữa, lại thêm những lo toan nữa. Chúc mọi người công thành danh toại, đạt được mọi ước mơ dù bé dù lớn. Mong rằng sẽ có một ngày mà các bạn - dù có đi bốn phương trời- sẽ gặp nhau hàn huyên chuyện cũ.

Nhớ bọn mày rất nhiều!

Back
Bên trên