THƠ CHẾ CHUYỆN CHẾ

Nguyễn Hữu Hoàng đã viết:
Có đơn vị bộ đội hành quân qua một làng .Họ nhờ một ông cụ già cho ngủ nhờ đến sáng .
Sáng hôm sau ông cụ nói : Các chú chuyến này hành quân vào vùng địch chiếm đóng rất nguy hiểm và khốc liệt lắm , kiểu gì chẳng có vài chú hy sinh , cho lão xin mấy bộ quần áo ...........cho khỏi phí của

truyện này còn spam hơn truyện của tao 10 lần, ko có í nghĩa chi, spam vl[-x

Chỉnh sửa lần cuối:
hok biết chuyện này có ai post chưa??
HN một ngày buồn như con chuồn chuồn , tháng chán như con cá rán, năm đen như con mèo hen. Em yêu dấu, người em như cái đấu, tóc em xù như lông gấu, tuy em hơi cá sấu nhưng anh vẫn yêu em nung nấu. Ðêm nay trăng cao tít mít, anh ngồi cong đít viết thư cho em, không gian bốn bề im ắng chỉ có tiếng ếch kêu và âm thanh như tiếng đàn violon du dương nhẹ nhàng của đàn muỗi đang vây quanh anh .Em có biết rằng anh nhớ em nhiều lắm không? Anh ăn không ngon nhưng ngủ như điên, anh đi giầy quên đi tất, ăn sáng quên đánh răng, anh dùng xăng vo gạo, anh khờ khạo cũng chỉ vì yêu em đó.
Khổ thân anh khi chúng bạn toàn là những đứa không có nhà phải ở trong biệt thự, không có xe đạp mà phải ngồi lăncuđơ, không có tiền mà phải xài card.
Anh thì cái gì cũng có chỉ không có mỗi tiền. Anh xin tình nguyện dâng hiến cho em tấm thân trong trắng như tờ giấy than của anh cho em. Tấm thân của anh tuy đang mang trong người hai dòng máu nhưng vẫn còn là hàng xài được một số thứ. Anh chỉ muốn những gì của em là của anh và những gì của anh là của riêng, ủa nhầm là của chung. Em có biết rằng anh yêu em từ khi anh thấy em lon ton như con chó con cùng mấy đứa bạn cùng là lũ quỷ cái đánh 1 thằng bạn nhỏ xíu. Anh sẽ làm tất cả để cho em vui. Ranh ngôn có câu : "Không có việc gì khó, chỉ sợ tiền không nhiều, đào cống và lấp bể, cố làm cũng thành không". Em đừng buồn vì những lời bạn anh nói nhé, nó nói em :" Nhìn xa cứ tưởng con người, nhìn gần mới biết đười ươi xổng chuồng". Anh đau lắm nhưng không sao, bôi cao sẽ khỏi , không khỏi ăn tỏi sẽ hết, không hết cho chết là vừa. Về nhà anh không nuốt trôi cơm cố gắng lắm mới chỉ có 6 bát phở. Một lần và mãi mãi anh muốn nói với em rằng anh yêu em như que kem mút dở, như dưa bở với đường, như lọ tương ngâm cà pháo, như con báo với cánh rừng, như muối vừng với lạc, như lão Hạc với con chó vàng ...
Thôi mệt quá rồi anh đành phanh bút ở đây. Chào em và yêu em nhiều, chúc em gặp nhiều ác mộng, anh sẽ hiện ra để cùng em chạy trốn

Ko phải là 2 phát mà ít nhất phải 5 phát rồi.... :))

các bạn chắc nghe bài Bà tôi hết rồi nhể, thế thì có đoạn này nì:
Bà tôi DJ trên sàn nhảy, ngày nào bà cũng phải làm mấy viên...
nào là lắc lắc bay bay phê phê tài mà... nào là SH BMW FAH phi ầm ầm
bà tôi dân chơi dân chơi đúng là dân chơi..

PS: xin lỗi bà ạ. :|

Ai bảo phải cưa mới đổ,
Tôi thấy tình yêu đến dễ làm sao,
Nhớ thuở nọ phũ phàng đẩy bạn gái xuống ao.
Mẹ bắt được, lôi vào đánh cho bê bết .
Cô gái ngoi lên nhìn tôi cười gần chết.
Miệng ngoác tròn, lộ hết cả hàm răng
Tình vụt đến tựa như ánh sao băng .
Tôi ngẩn ngơ rồi bật cười ha hả
Xưa yêu em vì bộ răng giả.
Nay yêu vì lại có cả răng sâu

trường em khi xưa ngoan nhất đất Hà Nội bây giờ toàn là "GauMeo" thoai.
Nào là mã tấu dao găm kiếm lốc xịn.
Nao là chém chém đâm đâm rất kịch liệt
Trường em kinh chưa kinh chưa
Đúng là hơi kinh
...........
........làng tôi khi xưa nghiện đủ đường bây giờ cả làng nghiền lắc thôi ....nào là SH --Spacy--picaggo đem ra cầm đồ .Nào là lắc lắc phê phê bay bay bày làng em ghê chưa đúng là hơi ghê

Lòng anh thật sự thích Vân
Oái ăm ở chỗ lại thân với Hiền
Vậy nhưng Hà mới có tiền
Em thu mới đẹp. ôi phiền quá đi
Y' anh cũng định chọn Ly
Oài, nhưng bố bảo con Vi ngọt ngào
U thì bắt cưới bé Đào
4 hôm anh nghĩ lẽ nào chọn Ngân
Em Mai cũng chẳng dưới phân
Vợ anh nhìn phải giống Hân mới đành
Eo ơi em Thủy ngon lành
Rút cuộc tình cảm chỉ giành cho Trang

:-?

Có con chim vành khuyên đực/
Dáng trông thật găngtơ quá/
Gọi lại, vả ngay đánh cho quên thói đời/
Chim gặp bác chào mào, 1 cước/
Chim gặp cô sơn ca, đập luôn/
Chim gặp anh chích choè, bạt tai/
Chim gặp chị sáo nâu, 1 đạp................
Có con chim vành khuyên đực/
Thích con chim vành khuyên cái/
Gọi lại nỉ non kéo nhau ngay về nhà...

Kỷ niệm 60 năm ngày cưới, cụ ông bàn với cụ bà : - Chúng mình sẽ tìm về hương vị thuở ban đầu khi mới yêu nhau, em nhé. Cụ bà đồng ý, thế là chiều hôm đó, đang ngồi trong phòng, đột nhiên có 1 cục giấy được bắn qua cửa sổ, cụ bà nhặt lên, xúc động và run rẩy mở ra xem : "7giờ tối nay, hẹn em ở chân cầu Chà Và nhé" 6giờ 45 chiều, tay cầm bó hoa hồng, ông cụ vừa húyt sáo vừa đến chân cầu chờ cụ bà. 7h, rồi 7h45, kim đồng hồ lên 8h....8h30....9h, hết kiên nhẫn nổi, vì lúc nầy sương xuống nhiều, cụ ông hầm hầm về nhà, mở cửa ra và quát : " sao bà không ra" Cụ bà ngồi ủ rủ, thút thít : " má không cho em đi"

Ước gì...!?!
Ước gì...!?! - Trong trái tim em - Hãy còn kẽ hở để tôi chui vào
Ước gì...
Trong trái tim em
Có con đường hẻm
để tôi lạc vào

Thẫn thờ...!
Chẳng biết đường ra
Cho tim lơ lửng
Giữa chiều lả lơi

Ngỡ ngàng...!
Tôi bước lang thang
Bâng khuâng thơ thẩn
Lâng lâng lạc loài

Ước gì...!?!
Trong trái tim em
Hãy còn kẽ hở
để tôi chui vào

Âm thầm...!
Tôi trốn lim dim
Mong em khép cửa
Đừng cho tôi về

Ngất ngây...!
Rung động đam mê
Thầm thì tôi ước
cho hồn ngẩn ngơ

Chỉnh sửa lần cuối:
Sau trận đấu , Buffon thủ thỉ với Zambrotta:

- Gigi: Này, cậu đá ngày càng tốt đấy nhé!

- Zanca: Hí hí, cậu quá khen, tớ thấy cậu bắt cũng ngày càng tuyệt.

- Gigi: Mà này, sao ku Mater tự dưng lại bị thẻ đỏ thế hả cậu?

- Zanca: Thế cậu không biết à, cái lão trọng tài này cận nặng cậu ạ, tớ bị ngã cùng với tên Bres hắn lại tưởng tớ là cầu thủ Úc, thế là hắn cho rằng đốn ngã 2 người thì bị 2 thẻ

- Gigi: Hả, sao cậu biết?

- Zanca: Ơ, thế cậu không biết tớ mới đi học tiếng TBN à, xời, mà này, tình hình mấy em hoa hậu của cậu thế nào? Czech bị loại rồi, loại em kia đi thôi, mai cua em khác đi chứ tình hình đá đấm thế này căng thẳng phết. Mấy em hoa hậu Ukraina cũng xinh đấy.

- Gigi: Ơ, cậu đi mà cua đi, sao cứ đùn cho tớ thế?

- Zanca: Xời ơi, tớ mà bô trai như cậu thì đã chả nói làm giề, thôi, chịu khó đi mà.

- Gigi: Ờ, nói thế còn nghe được, hehe. Tớ sẽ không làm phụ sự mong đợi của mọi người.

(Nói xong ngoác miệng cười và lôi Zambrotta vào phòng tắm...beng...)

Một con mèo nằm rình chuột. Lũ chuột biết tỏng mèo đang rình nên cứ nằm im không chịu ra khỏi hang. Mèo rướn cổ lên trời rồi sủa "Gâu... gâu... " mấy tiếng. Lũ chuột thấy vậy nghĩ mèo đã bị chó đuổi đi nên kéo ra kiếm ăn. Mèo lập tức vồ lấy và chén no nê. Vừa ăn, mèo vừa gật gù tâm đắc: "Đúng là biết ngoại ngữ có hơn "

Back
Bên trên