Thùng xả rác, hay những chiện linh tinh

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Oái con Què nhà mình đâu rồi? Què ới!!! Mày đâu rồi??? Tao lại bị ức chế nè!!!
Sis Hiền ui, năm sau lại được gặp lại sis với bạn + rồi (hình như mình nói câu này rồi thì phải)
Anh Nghĩa có vẻ năm ngoái thi dễ dàng lắm hay sao ý

Hehe vừa kiếm được bài bói hay quá xá
Tuổi Thìn (con Rồng)
Hạ thủ con Rồng ? Không được đâu !
Con Rồng là một trong những con giáp hùng mạnh nhất .
May thay tuổi Rồng vị tha , thông minh , và bền bĩ . Biết chắc mình muốn gì và quyết tâm đạt cho bằng được .
Hơn thế nữa , tuổi Rồng tạo ảnh hưởng trên bạn bè dễ dàng và thường là trung tâm điểm gây chú ý trong những cuộc họp mặt giao tế .
Như thế chưa đũ , tuổi Rồng lại đào hoa nữa !
Bạn bè lúc nào cũng chú tâm lắng nghe theo Tuổi nầy xúi giục và khi tới lúc cho ý kiến , tuổi Rồng nắm phần chủ thắng .
Rồng thì lúc nào cũng mô tả lớn hơn sự thật .
Tuổi Rồng kiêu hãnh bao nhiêu thì lại xuất sắc bấy nhiêu về mặt khởi công cũng như đốc thúc cho công việc được trôi chảy .
Tuổi Rồng nghĩ rằng mình sinh ra là để dẫn đầu !
Cả đời cũng không nghèo , nếu không muốn nói là khá giả hơn người , mặc dầu chẳng bao giờ Tuổi nầy bị mãnh lực đồng tiền kích động .
Tuổi Rồng thà ôm súng bắn không đạn chớ không chịu buông súng .
Nói vậy có nghĩa là tuổi Rồng biết lợi dụng thời cơ , luôn luôn tìm cách củng cố sức mạnh đã là đáng kể của mình .
Dũng mãnh như vậy cho nên khi lâm cảnh bực bội thua thiệt , tuổi nầy vẫn vùng vẫy không biết chịu thua là gì .
Cần vấn quan ? Hỏi tuổi Rồng !
Thật ra Tuổi nầy chỉ muốn có một vai trò : lãnh đạo , làm vua , ra lệnh .
Họ là người lãnh đạo thật sự , tự biết mình làm gì để được ngồi cao hơn hết .
Qua mặt tuổi Rồng thì không nên làm - coi chừng bị con nầy phun lửa phỏng da !
Lời khuyên cho tuổi Rồng : khôn ngoan là nên hấp thu những nguyên tắc về tùy thời , cảm thông và tha thứ . Cao hơn , mạnh hơn , tưởng như được người trọng nể , nhưng cũng khiến Tuổi nầy sống một cuộc sống không trọn vẹn .
Nếu như tuổi Rồng biết cân bằng giữa ước vọng thành công và biết tán thưởng chuyện nhỏ nhặt , họ sẽ sống một cuộc sống đáng sống hơn .
Tam Hạp :
Tuổi Rồng hạp với tuổi Tí (con Chuột) và tuổi Thân (con Khỉ).
Tứ Xung :
Tuổi Rồng khắc/kỵ tuổi Sửu (con Trâu) , tuổi Mùi (con Dê) và tuổi Tuất (con Chó).
Nữa nè
Tuổi Tỵ (con Rắn)
Tuổi rắn nói một cách đơn giản là hên !
Có tài ngoại giao và được biết tiếng . Tuổi nầy toàn gặp may mắn về tiền bạc và thường dư dã hơn mức cần thiết , dẫu cho tiền bạc đối với Tuổi nầy không phải là mục tiêu sau cùng để theo đuổi , họ vẫn có dư .
Ðặc tính duyên dáng và rộng rải sẳn có khiến cho Tuổi nầy thu hút người khác phái .
Tưởng rằng mắt Rắn trông là ghê lắm . Tuổi Rắn quyến rũ nên có nhiều kẻ mê theo .
Tuổi nầy khó bị chinh phục , hơi nguy hiểm và khôn ngoan không ngờ được .
Con giáp nầy ngã nhiều về triết lý hơn .
Tính mộng mơ khiến cho Tuổi nầy bị ảnh hưởng của cảm xúc và trực giác khi phải quyết định làm việc gì .
Tuổi rắn không mấy tin vào ý kiến của người khác mà chỉ tin vào chính trực giác và ý riêng của mình .
Mặc dầu bề ngoài trông năng động và hoạt bát . Tuổi Rắn hay cảm thấy bất an đến nổi đôi khi lộ ra ghen tức và có tính chiếm hữu . Kết quả là người thân hóa thành kẻ lạ mà đúng ra không đến nổi lạnh nhạt như vậy .
Kẹt tiền ? Không sao , tuổi nầy vẫn nhờ vả gia đình , bè bạn được như thường .
Chổ đông người , tuổi Rắn hay tô điểm thêm hay nói quá câu chuyện cốt ý để tự an ủi mình .
Bị bỏ rơi ? Tuổi nầy tìm cách chinh phục lại vị thế tình cảm bằng mọi giá .
Tuổi Rắn ít khi để ý đến những tiểu tiết mà chính những chuyện nhỏ nầy đã gây nên bảo táp liên hồi !
Hơn thế , Tuổi nầy cố ý làm mọi cách để để mọi người chú ý tới mình .
Uyển chuyển là nghề của chàng hay nàng - có thể làm hai việc ngược nhau cùng một lúc mà vẫn chu toàn .
Tuổi rắn không ưa những người làm ăn dỡ chừng . Tuổi Rắn muốn người khác cũng làm chạy việc rập khuôn như chính họ .
Tuổi Rắn cần tập tánh kính trọng , khiêm tốn , cộng với tính tự chủ . Nếu tập tính huênh hoang cộng với tật cái gì cũng muốn làm cho bằng được thì phải sớm bạc đầu .
Một khi tuổi nầy nhận thức rằng : niềm tin phát xuất tự chính bên trong bản thân mình , họ sẽ đạt được hạnh phúc thật sự .
Tam Hạp :
Tuổi Rắn hạp với tuổi Sửu (con Trâu) và tuổi Dậu (con Gà).
Tứ Xung :
Tuổi Rắn khắc/kỵ tuổi Dần (con Cọp) , tuổi Thân (con Khỉ) và tuổi Hợi (con Heo).
Sinh năm 1989 chỉ có tuổi rồng với Rắn thôi nhỉ?

Chỉnh sửa lần cuối:
hihi:))
nói tới chuyện kị nhau thì cả nhà tớ kỵ nhau đấy
bố tớ tuổi dần,mẹ tớ tuổi thân,còn tớ tuổi tỵ=====>suốt ngày cãi nhau====?mệt cả người :roflmao: :razz: :mrgreen:

hehe em Minh bói giống mình quá :D!hờ mà chả biết ai tuổi kia để mình tránh nhỉ :D

Trời đất ơi, a.HÙng ơi, em biết vì sao thằng Hiệp con Đôm hay đánh nhau rồi!
To sis Hiền: em ko nghĩ thế đâu chị ạ, em có trâu bò rì đâu, suốt năm toàn 8,9 h tối là đã đi ngủ rồi, may là đỗ ko thì nát đít rồi!
To Vân:hơ, tớ cũng ăn uống như mọi người thôi mà!

sis hiền tuổi mèo thì sinh năm bao nhiêu đấy
hóa ra bị đúp lớp à

ặc ặc con nhỏ này chả hiểu gì cả ... tuổi được tính theo âm lịch ... chị sinh tháng 1 ... theo như lịch âm vẫn thuộc năm mèo ......... chả biết gì về điện cả

ối thế á
sis hiền thông thạn bói toán nhẩy
mai kia đi làm thầy bói cũng dc đấy
nếu mau kia có đi làm thật thì em sẽ làm khách hàng đầu tiên cho

hehehehe bói toán chuyện nhỏ ấy mờ ... chị thì gì mà chả biết ;;) bé Vân quá khen :*

sis hiền ơi làm sao cho ảnh đại diện to ra dc
sọ wa sis hiền cái gì cũng bít cơ á?
ko thể tin dc

ý em giống sis Hiền nè, sinh tháng 1 nên cùng tuổi bạn + của sis đấy:D
Thế sis có cần bói nữa không nhỉ? Em đang thử tìm lại nè:D

Em này nói lạ quá, năm ngoái anh chờ hạ điểm mới vào được tin đấy, cũng may là còn được cộng điểm không thì giờ chẳng biết trôi dạt chỗ nào, em bói giỏi bói hộ anh xem 2 năm nữa anh có trượt đại học ra đường bơm xe không, hôm nay thi đại học mà trời âm u quá, chắc có nhiều ông làm bài ngu như mình 2 năm nữa làm trời cảm động

Nguyễn Hà Minh đã viết:

Cả đời cũng không nghèo , nếu không muốn nói là khá giả hơn người , mặc dầu chẳng bao giờ Tuổi nầy bị mãnh lực đồng tiền kích động .
Tuổi Rồng thà ôm súng bắn không đạn chớ không chịu buông súng .
Nói vậy có nghĩa là tuổi Rồng biết lợi dụng thời cơ , luôn luôn tìm cách củng cố sức mạnh đã là đáng kể của mình .
Dũng mãnh như vậy cho nên khi lâm cảnh bực bội thua thiệt , tuổi nầy vẫn vùng vẫy không biết chịu thua là gì .
Cần vấn quan ? Hỏi tuổi Rồng !
Thật ra Tuổi nầy chỉ muốn có một vai trò : lãnh đạo , làm vua , ra lệnh .
?
đọc mấy cái này tỉnh cả người, cả đời ko nghèo tức là có đi bơm xe thì cũng là bơm cho Land Cruiser hay Cadillac, không có chuyện bơm cho xe đạp cà tàng đúng không.
thà ôm súng bắn không đạn chứ không chịu buông súng, câu này lại càng hay, theo anh hiểu có nghĩa là thà bơm xe mà không có khách hàng còn hơn bỏ nghề kiếm cơm là bơm xe
vai trò mà tuổi này muốn là lãnh đạo, là vua, ra lệnh, chắc sau này mình ko làm bang chủ cái bang thì cũng phải là trưởng lão 9 túi
Em Hà Minh giỏi quá

hẹ hẹ ở VN ko bơm xe đạp thìko sống qua ngày được đâu ku Nghĩa ơi ... ở đấy mà phởn đi rồi nhăn răng chết đói :))

em Vân à ... em lấy cái ảnh cỡ to thì ava của em sẽ to thôi :D

Nguyễn Hà Minh đã viết:
Oái con Què nhà mình đâu rồi? Què ới!!! Mày đâu rồi??? Tao lại bị ức chế nè!!!
Sis Hiền ui, năm sau lại được gặp lại sis với bạn + rồi (hình như mình nói câu này rồi thì phải)
tao đây, từ h tao sẽ lên mạng vào CN thôi, vào chỗ mẹ tao cho đỡ tốn xiền. thế mày lại bức xúc cái rì đấy?
tao chả ngờ là hy lạp lại vào CK cơ đấy!

sis hiền nối thế nào
em chọn ảnh vừa phải nhưng mà nó bảo to wa
thé là thế nào:((
tuổi rồng mà làm lãnh đạo====ac.ac.
chẳng có tuổi nào sinh ra làm lãnh đạo đâu
bói thì phải tùy thuộc vào ngày sinh,giờ sinh,tháng sinh,năm sinh,mệnh gì...
chứ đâu chỉ xem thuộc tuổi gì đâu

tao cũng chả biết vân ạ. có 2 cái ảnh = nhau, thế mà 1 cái nó kêu to wa', còn cái kia thì nó accept. kinh!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên