Thông tin chung về Du học Mĩ

Pham Anh Khoa đã viết:
Cho em hỏi là requirements để maintain financial aid ở mấy cái LAC có khó lắm không ạ?

Thuong la tinh hinh tai chinh nha ban ko co gi thay doi, va maintain duoc GPA la bn đó do truong qui dinh.

Thực ra có bị put on academic probation hay là bị fail 2 -3 classes vẫn được financial aid như thường - chỉ có điều mình là học sinh quốc tế sẽ bị phiền về vấn đề visa thôi - giả sử thằng nào người Anh hay Canada chẳng hạn thì học đúp 2 năm vẫn chả sao.

có vấn đề :D Mọi ngưởi recommend cho em nên ở hall có cả upperclass và freshmen, substance free hay là ở cái hall bé tí hin của bọn freshmen thôi? em đang fai chọn mà chả biết thế nào là hợp lí cả. Với lại những hall có 4 tầng thì có thang máy à? (Đức bảo thế) để em còn xem chứ nó mà bắt em leo bằng chân hehe thì em còn vài lạng thịt. Ý là fai tim cai hall nào mà vừa study được, vừa chơi bời party được ấy :D

Hehe, em chua thay co dorm nao co thang may nhu Midd nha anh Duc.
Em thi thich o freshman dorm hon, vi toan bon moi vao nhu minh, de choi hon. O substance free la tat nhien roi, ai nhu anh Duc, haha, cai dorm toan mui an choi :D
Con o dorm nao ma hoc duoc chac chi o trong imagination thoi chi a. Em thay ben nay ai cung thue nha o lib. het :D Con party thi khoi noi, chi Lan ma la party girl thi hehe.. party o dau cha duoc

---My

Ôi zoi cái My, chị party thi sao hả ? :D ăn chơi tí hehe
Nhung mà dorm của bọn freshmen hơi hẻo lánh một tí, tức là xa trung tâm trường :D mà em thì cứ thích đú ở trung tâm cơ :D mà air conditioning ở dorm có quan trọng ko mọi người ui

em thay cha quan trong may, cu o gan cho classes, dining hall, hoac lib. la tien nhat rui... Tat nhien la substance free + coed, ha`h`a, dung co coed bathroom la duoc...

Nguyễn Đức đã viết:
Thực ra có bị put on academic probation hay là bị fail 2 -3 classes vẫn được financial aid như thường - chỉ có điều mình là học sinh quốc tế sẽ bị phiền về vấn đề visa thôi - giả sử thằng nào người Anh hay Canada chẳng hạn thì học đúp 2 năm vẫn chả sao.

Vượt cả nửa địa cầu sang Mỹ học mà để bị put on probation thì mua dây thừng thắt cổ tự tử đi cho đỡ ngượng :D

Ê Lan, ở đâu mà chả được. Ở với mấy đứa freshman chính ra hay, tao thích thế còn tùy mày.

À mà nghe nói ở Wes có clothing optional hall, thật ko đấy? Khách ngoài truong đến 'du lịch' được ko?

Chú Toàn phải thông cảm với anh em, thằng dốt như tao thì bị probation là chuyện thường.
Cái clothing optional đấy có mấy em người Nhật của chương trình Freeman vào ở đấy, chú Toàn transfer đi :))

Anh Toan ham transfer lam gi cho met. O Bucknell cac em theo hang dan... optional hay ko Toan quyet dinh, haha... O, Nhat cung nam trong may nuoc Freeman a?

Ừ thế đấy. Mà Toàn ạ, tại tao sợ xa trung tâm thôi chứ ở với freshmen nhiều thú vui hehe nhưng mà chúng nó kém tuổi tao thì ăn thua gì :D
Haha Toàn mà transfer thì Bucknell nó chửi ầm mày hehe
Nhưng mà thực ra thì tao chả hiểu thế nào gọi là đạt được một cái level nào đó để có finaid tiếp theo?

Toàn này điên mới transfer. Wes học toán, tin với engineer bắng bên này thế nào được. Clothing optional thì chỉ đến 'thưởng ngoạn cảnh thiên nhiên đẹp rừng núi bao la' thôi chứ tham gia làm gì. Bỏ bao nhiêu tiền mua đồ adidas với nike (tàu) ko mặc ko được :D

Còn chuyện để tiếp tục có finaid thì khi nào mày đến trường mày hỏi finaid office hoặc là international student advisor

Thế trường mày thế nào hả? hay trường mày fixed? hẹ, chả biết thế nào cả, tao đang loạn lên chọn dorm :((

What's the legal age in the U.S. to buy alcohol, to enter clubs, and to get married?

Để mua alcohol thì phải là 21 tuổi, get married thì là 18.
Club thì nói chung là rất phức tạp. Ở Boston thì phần lớn các club phải là 21 tuổi mới được vào.
Tuy nhiên ở NY,Philly(hình như cả DC nữa) thì thường là 18 đã được vào nhưng không được uống rượu(tất nhiên rồi), một số club khác thì phải là 19.
Tuy nhiên club ở Mỹ là thứ tệ nhất trên đời, mình khuyên bạn một là đi Canada, 2 là Europe, hoặc thậm chí ở Việt Nam mình cũng hơn chán vạn lần ở Mỹ.

sao bên Mỹ rắc rối thế nhỉ? Mỗi bang có một luật lệ riêng...bên Anh này thì 16 tuổi được mua thuốc lá, còn 18 tuổi là mua alcohol, vào clubs, bars thoải mái...

Mình nghe nói bên Mỹ tụi nó check ID kỹ lắm phài không ạ? Công nhận ở Âu châu nói chung, và ở Anh nói riêng, tụi nó không khó khăn về vấn đề này lắm, nhiều clubs còn không thèm check ID, chỉ hỏi tuổi là cho vào...

Thế có bác nào biết luật lệ ở MA, ME và VT không ạ?

Tất cả những luật mình nói ở trên đều là luật liên bang, các club mà cho người 18 tuổi vào thì đều có những cái regulation nhất định từ trước rồi.
Nếu bác kiếm được 1 cái ID giả, thì nhiều club bọn nó cũng chả để ý đâu, nhưng nếu bị bắt thì sẽ bị trục xuất khỏi nước Mỹ nên nói chung là không nên làm.
Ở New England, trừ Boston ra thì không có thành phố nào có club cả, bác ở Bates thì cũng sẽ phải chịu cảnh khổ đấy. Chúng ta học ở cái xứ khỉ ho cò gáy này thì phải chịu thôi.

Anh Duc noi the nghe sao duoc. Em thay o Midd phai co den may cai clubs ay chu nhi... Ma ai nam sau vao midd cha can trinh ID gi het, cu den anh Duc, anh cho vao het ay ma, hehe

Nhưng hình như mỗi trường đều phải có bar hoặc club riêng chứ nhỉ? Tại vì mình nghĩ đó cũng là một hoạt động giải trí lành mạnh không thể thiếu của giới sinh viên...

Nếu không thì chắc phải mò qua Midd. để bác Đức giúp đỡ...hehe

ehheehhe, ở MIdd chị biết trong town chỉ có 2 cái bar nhỏ xíu thôi là Mr. Up tạm được, còn cái kia chị không biết tên :) em Khoa cứ sang đó hang out với Đức là ổn rồi, đâu cần đi bar đúng không nào? :D

Dung the, y em noi la may cai clubs anh Duc moi mở ay, chi Yen bao gio sang tham Midd lai cu den Battell (ko biet viet dung ko) la thay lien.. Tang nao cung co it nhat mot cai...

Back
Bên trên