T2 online

• Bắt đầu pain
  • Ngày bắt đầu
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
...Số đen vãi đái, học kì này phải học buổi chiều roài :(( . AT cũng học chiều hả? Tiếc là không học cùng giảng đường(5 lớp học chung)...Năm ngoài có đến 700 đứa bị lưu ban , năm nay hi vọng không có mặt mình trong đó... :)

...quên :)) hôm đi học chính trị tự nhiên gặp Hải Bình , hóa ra nó học cùng lớp với mình, thế là không cô đơn roài, hi! hi!... Hôm đấy thằng GVCN đến muộn ngồi ngay sau, thằng Hải quay xuống nhìn thấy ông không nói gì tưởng không phải GV chơi ngay câu "Cứ tưởng GVCN , Tổ sư thằng GVCN, giờ chưa thấy đâu, điểm danh nhanh rồi còn về..." không biết ông ý có nghe thấy không...không thì chết thằng Hải Dớ hô hô :)) ...

Chỉnh sửa lần cuối:
...híc cái trường dã man này , cả tuần có 7 ngày thì đi học 6 ngày, mỗi ngày 5 với 6 tiết , tính ra cả tuần chỉ đựơc nghỉ có 3 tiết ( 1 ngày 4 1 ngày 5 còn lại 6)... Ôi có ai khổ như tôi không đây... :((

..Mai khai giảng không phải đi sướng wé... Mai em sẽ đi chơi từ sáng rồi chiều đến nhà thằng Cương luôn , nghĩ mà sướng hihi...

..Đình Nam ơi sáng mai rảnh không đi chơi với tao , rảnh thì tối gọi điện cho tao nhé , thôi câu bài đủ roài bb...

...Mai là chúng ta sẽ được đi chơi trung thu + sinh nhật Cương (dù chưa phải là trung thu), lâu rồi không gặp, hi vọng mọi người đi thật đông đủ...

Các bạn học có vẻ căng nhỉ!!! Chẳng bù cho trường ngoại ngữ chỗ tớ các khoa lại còn có party đầu năm đón các tân sinh viên và thầy giáo nước ngoài. Lớp tớ có 30 người có cả các bạn trường mình đấy và kim liên nữa(lớp mình có vẻ nhiều hà nội hơn thì phải)hum nay đã xem thời khóa biểu chính thức.Hiện giờ tớ chỉ phải học đúng một môn tiếng thôi là studies skills trong 2 tuần rui` tháng sau mới học sâu hơn là speaking ,listening,text,pronuciation,reading, writing and dyned
Nhưng mà nói chung chỉ phải học mỗi tiếng anh thui (về sau được học thêm ngôn ngữ # gọi là song ngữ)mà một tuần được nghỉ 3 ngày lận chưa tính chủ nhật đâu tha hồ mà tự học ở nhà. Kiểu này chắc trình độ ngôn ngữ được nâng cao lắm đây :)>- :)>- :)>-

Chúng mày ơi , lớp tao có 1 bạn nữ tuyển thẳng (giải văn quốc gia ) xinh ko thể chịu được , tóc ép , nhuộm vàng nâu , da trắng , mặt đẹp, dáng đẹp , ăn mặc sành điệu . Ko thể tưởng tượng đc có người vừa xinh , vừa sàng điệu lại vừa học tanh đến thế . Tao mà có quả máy di động mới , tao sẽ chụp rồi post ngay cho chúng mày . Đảm bảo các chú chết mê .
2 bạn tuyển thẳng còn lại trông bt nhưng mà đú khiếp mày ạ :(( . Lớp tao có 37 nhân, có mỗi 1 bạn học A 1 la Ams còn lại 5 em chuyên ngữ , còn lại toàn ở đâu ấy , nhưng mà buôn chuyện rất hợp với tao.
@Nhung ơi , tao mới quen 1 bạn giống hệt mày , hehehe

Mày ơi , nuốt trôi luôn đi , có lẽ tiêu hóa khó đấy . Bà Triết của khối tao trẻ mà khó tính lắm . Bọn tao thi trình là viết còn học kì là vấn đáp . Nghĩ sau 4 buổi nữa là kiểm tra trình mà đầu rỗng tuếch , tao cũng đau thương lắm chứ .
Tin học có vẻ sướng , có bài kiểm tra về internet nghĩa là h/s sẽ viết mail và send cho thầy :)) , còn lại học Word và Excel :)) , lại phải ông nói luyên thuyên , vui vẻ lắm , nghỉ sớm nửa tiếng :D

Lê Kim Thắng đã viết:
...híc cái trường dã man này , cả tuần có 7 ngày thì đi học 6 ngày, mỗi ngày 5 với 6 tiết , tính ra cả tuần chỉ đựơc nghỉ có 3 tiết ( 1 ngày 4 1 ngày 5 còn lại 6)... Ôi có ai khổ như tôi không đây... :((
Thế là sướng rồi , có hôm học nhiều , hôm học ít , chứ tôi , Dung, Hoàng béo phải học 5 ngày , ngày nào cũng 6 tiết 5 tiếng, mỗi môn 3 tiết tù tì, chưa kể thực hành tin , thể chất . :D Nhưng thôi ko sao , anh chị em mình phải cố chịu đựng thôi . Kêu ca nhiều dân tình đánh chết .
Mai vẫn kế hoạch thế nhé .
Gia tộc qua nhà Như lúc 3 h chiều nhé

CHÚC MỪNG SINH NHẬT LÊ CƯƠNG, VẪN CHÚC ÔNG THÀNH ĐẠT CẢ KHOẢN TIỀN VÀ TÌNH (HỌC BÂY H KO QUAN TRỌNG NỮA )

Chẹp, tình hình là khoa tớ có những 4 mống con trai, mà lớp tớ lại được 2 chứ lại. Tội nghiệp 2 thằng kia, mỗi thằng chui riêng 1 lớp. Nhìn cái thời khóa biểu không còn hứng thú gì nữa. 16 tiết thực hành tiếng một tuần, học cả sáng cả chiều cộng thêm một mớ mấy môn chung nữa. Đã thế lại xé lẻ tùm lum ra, ngày nào cũng đi. Túm lại là sẽ phải ở lại trường vào buổi trưa vì không thể nào kham nổi tiền xăng xe trong tình hình thị trường thế giới biến động như thế này. Với lại có muốn về cũng chẳng kịp học buổi chiều

Chỉnh sửa lần cuối:
Vui ghê.......
Bọn tao học 5 buổi.....
Toán học lắm tiết vãi đái......
Triết 6 trình.....vãi tởm....
Hic... lại còn học môn "Tin học đại cương".....thật cay đắng.......
Ko biết bao giờ mới học VB đây.......

xin lỗi mọi người viết vài từ riêng tư !
to my sweetie: cám ơn em rất nhiều, có em trên cuộc sống này là món quà vô giá đối với anh !!

Chỉnh sửa lần cuối:
một ngày sn đáng nhớ chúng mày ạ !
dậy từ 5h sáng !
cảm giác thật đặc biệt, .. tập thể dục cho tỉnh tao , sau đó ăn mặc lịch sự, áo trắng quần âu !.. hôm nay là lễ khai giảng của Khoa Công nghệ Điện tử thông tin viện ĐH Mở hà nội !
hic hic hôm nay mình đc trao 1 trọng trách khá nặng nề, ... mình phải đọc bài phát biểu đại diện cho sv mới vào, quyết tâm . !
hic, một hội trường lớn, ... hôm nay có khoảng 1500 sinh viên của khóa đến tham dự..., rất đông, ánh sáng, âm thanh rất hoành tráng ..
trong khi các thầy vip đang phát biểu minh ngồi nhẩm lại bài phát biểu mà minh đã mất công làm trong 2 ngày 2 đêm .
và rồi giây phút đấy đã đến ! thầy giáo dẫn chương trình nói: sau đây để đại diện cho sn năm thứ 1, em Lê Cương sẽ lên phát biểu cảm tưởng của mình !!.. tim mình đập 1000 nhịp / phút .Run...run. ! hic, minh bước lên sân khấu , tiếng vỗ tay rất to làm mình càng run.. , lần đầu tiên mình đứng trc 1500 người , .. thật lạ khi bắt đầu cầm mic mình ko cảm thấy run nữa.. rất tự tin.. minh nói khá to và rõ...nhưng thực tế mình cũng chẳng nhớ mình nói ntn, chỉ biết sau khi kết thúc mọi người vỗ tay rất to, các vip gật đầu = lòng, về chỗ thì thầy chủ nhiệm khoa khen tốt ! ... mình nhìn lên phông của sân khấu : " Lễ khai giảng năm học 2005 2006... khoa Công nghệ ĐT Thông tin .... ngày 16/9/2005..." mình chợt nhận ra hôm nay là ngày tron` 18 tuổi. quả là 1 niềm vinh hạnh khi vừa ngày sn minh đã làm đc 1 việc mà trong suốt 18 năm trước mình chưa bao h làm !! sau đó 30' mình chính thức nhận chức lớp trưởng lớp K8D và đặc biệt là trưởng khóa VIII ,(2005 2009 ) mình là người được chọn trong số 300 sinh viên mới vào của khoa !!
hôm nay mình đã trở thành 1 khác, 1 người mang rất nhiều trọng trách to lớn !
....
Niệm Hạnh phúc rất lớn.. lớn nhất.. khi về đến nhà .. mình nhận được 1 bó hoa + 1 cái thiệp rất đẹp và rất hay.. nhưng điều bất ngờ và đặc biệt nhất là món quà này được gửi từ người mình yêu quí nhất , người mà đang cách mình 1/2 vòng trái đất !!
cảm giác xung quanh mình luôn là 1 mầu hồng, 1 mầu hồng của sự hạnh phúc và tự hào !

Bọn mày ơi , tao yêu quý bọn mày lắm !!

ngày mai chúng mày phải đến đủ đấy nhé , tao đã chuẩn bị 3 nồi lẩu, 3 kg thịt bò, 4 kg thịt gà, 4 hộp mực, 3 họp sò,2 hộp cá viên,10k rau muốn, 10k rau cải, bánh đa , .....vv bia và nước ngọt cả rượu nữa !

Thằng cu Cương thế mà oách nhỉ :))
Đọc thấy vừa vui vừa ngộ
Thấy mày khác quá
Chẳng còn là thằng Cương của tao mọi ngày :D

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên