Tổng đài 11V ....chào bà con !!!!

He he, bạn LP ơi, tớ về xem lại rồi, váy tớ hơi khác váy bạn, kỉu khác ý, váy tớ là váy xuông cơ,còn màu trắng và chỉ đỏ thì giống hệt lun...:x :x
Mún đi học quá, ở nhà chán chết,mỗi tội thấy cái bảng điểm là kô mún xem rồi, chán mình quá..Làm kém ơi là kém, lần này có khi văn dưới trung bình cũng nên, năm ngoái các anh chị khác cũng nhìu điểm kém lắm..nhục quá...:(( :(( :(( 8-| 8-| 8-|

mấy hôm vào hao mà ko vào được,bực mình điên cuồng.trang à,chắc đợt này tao với mày giống nhau bận điên cuồng hic.chẳng còn thời gian đâu mà nghĩ lung tung.tuần này ở chỗ tao có festival mày mà đến được thì vui vì tao làm volunteer phục vụ cho cái nhà hát ở đây!mày mà đến thì 2 đứa tha hồ chơi!anyway cũng bit mày bận!dạo này tao cũng hơi chập cheng,mày có lúc nào rảnh thì mail cho tao nha!bb mày iu!

ờ ờ.....thế tức là được lựa chọn, đứa nào thik trắng thì đặt cái màu trắng, còn đứa nào thik rêu thì đặt cái màu rêu hả? :D thế thì cho em cái màu rêu đi :x mông to sợ mặc trắng bị phô lém :"> ..... hố hố :)) :))

haizz.....đang chả bít nên xin kiểu việc j.... bán hàng? nấu nướng? or lau dọn??? chắc kiểu tướng tá đô con như mình thì thể nào cũng bị cho vào bộ phận lau chùi cho mà xem :(( :(( :((

@chị P: đương nhiên là phải về roài :D đặt quyết tâm rùi đấy :D T1 năm sau về ^^ chứ cứ ở mãi bên nì chắc stress mà chít :(( tình đến T1 năm sau thì cũng là đi đc hơn 1 năm roài.....chắc là mọi ng cũng nhớ tớ lắm rồi í, nhỉ? :"> :)) :)) :))

há há.....hôm nay tự dưng tao xem đc cái ảnh này mà cười phọt cả...... :)) post cho cả nhà mình cùng xem nhá :x giống vật í :))

hum nay là 2/5 roài, chị em đến lớp tình hình bảng điểm thế nào? suôn sẻ cả chứ? (êu, bọn mày, "suôn sẻ" viết thế này đúng chính tả chưa? :D tao có viết sai thì đừng cười nhé :D)

mấy pics của e Trang ngộ quá....Chị đợi e Trang về để.....:)) :)) :)) :)) Với ngoại hình của cô , chắc ko rửa bát đâu , có khi làm chân lon ton bồi bàn ...có khi như thế lại gầy đi trông thấy đấy:)) :)) :)) :))
@ Chi nhùn : ôi ..thế là khác hả ? thế thứ 5 vẫn pải mang đi hả ? chi nhùn xem thế nào thì mang nốt váy của Chi Nhùn đi nhé
:(( :(( :(( :(( thứ 5 nè đi học lại nhục mặt với điểm thi học kì rùi....:(( :(( :((

Thứ 6 lên London, đêm thứ 7, 29/4 đi đêm nhạc Trịnh Công Sơn - không nói một điều gì - đấy vẫn là cảm giác ích kỉ - có những thứ chỉ thuộc về bản thân mình, để mình đồi diện với chính mình và có lẽ cái nhìn bên ngoài, của cuộc sống của mỗi cá nhân đang đa dạng hóa. Đêm hết ubnderground, đi xe bus đến 2 h sáng mới về đến nhà, trời gió, thấy London giống một cái gì đó của Sài Gòn tết năm ngoái. Underground station đông đúc như có không khí của chợ, nhưng lạnh, gió thốc thằng vào mặt.

Sáng lên mạng gặp Lan, nhìn ra cửa thấy trời sáng và trong, mây trắng xóa, cảm giác gần, rất gần để kéo xuống được, ít nhất là thấy nắng. Ngủ một cách vô thức, như bỗng chốc đánh rơi tiềm thức của mình và lãng quên nó. Ít nhất cho chính mình.

Chiều ra bến tàu, về Chichester, lại cảm giác đấy - London của một ngày gió.

Đọc bài viết của cái đứa bàn trên hay bị mình bắn chưởng trái tim, nghĩ cũng lạ, kể nhanh nhỉ, 3 năm cấp 3, 1 phần mười mấy của đời người ? mỗi năm viết vào cuốn sổ của đứa bàn sau những mũi tên mang viên đạn trái tim, bỗng nó nhắc lại, nhớ lại ngày hôm qua. 1 tháng nữa thi tốt nghiệp, 2 tháng nữa thi đại học, có cái mùa hti năm ngoái cũng là điểm số, cũng có những mâu thuẫn nhưng năm nay khác rồi - mỗi đứa cần có trách nhiệm cho riêng bản thân mình đầu tiên, cho gia đình, cho cuộc sống. Đi theo con đường mà mình đã chọn - sống và tồn tại - to be or not to be.

----------

:) Phương à, vụ đồng phcuj xong thì mày up ảnh lên cho bọn tao xem nhé. Váy màu rêu có được như màu bộ đội của tao không. Mày nói đứa nào không thích thì may quần ngố à, thế còn con trai lớp mình mặc gì ^___^ đợi đồng phục .....^____________^ sắp ra trường , 12 Văn của ngày hôm qua, ngày hôm nay và ngày mai ......

hôm nay đang có tâm trạng nên lên đây viết nhật kí vậy...cũng ko mong rằng các bạn đọc những dòng ngốc nghếch nè .
Càng sắp ra trường , mình cảm thấy sao tình bạn 3 năm cấp 3 trôi đi mà ko một chút nuối tiếc. Phải chăng là mình đã ko thể hòa hợp với lớp , hay mình đã sống khép mình lại . Lớp Văn của một thời sôi nổi giờ đã lùi xa vào quá khứ và phía trước mặt chỉ là những đố kị , ghen ghét nhau mà thôi. Chán...
Giờ đây , tự trong mình lại chợt nghĩ có cần pải lưu lại kỉ niệm , hình ảnh về một lớp Văn như thế ko ? Thật sự thật bối rối khi trả lời câu hỏi nè ? yes or no ..tất cả đều trở nên mơ hồ . càng buồn hơn nữa là chỉ còn chưa đầy 20 ngày nữa là xa lớp xa trường , mình mới phát hiện ra rằng một số bạn trong lớp đã sống ko đúng với bản thân mình . vui vẻ đấy nhưng tất cả đều chỉ là giả trước mặt một bạn mà ko bao g tin vào bạn đó . Thật lúng túng và quá sốc để đối diện với sự thật này . Nó quá là phũ phàng đối với nó - một người luôn hết sức tin vào bạn bè , luôn tin tưởng với bạn bè .
giờ đây đối với nó là một khoảng mâu thuẫn to lớn. Nó ko bít pải làm thế nào , Nó muôn nói tất cả những điều mình nghĩ cho người iu nhất nhưng rùi khi đối mặt , nó lại sợ..Sợ mất đi một cảm giác vui vẻ mà nó đang mong đợi...thật kàk khổ...

Hú hú hú, các em ơi, sắp tốt nghiệp đừng có buồn chứ, tổ chức party thoát y đê, nhưng con Minh Trang đang ở Úc mà ko được nhìn nó khỏa thân cũng chán nhờ!!!!
Đừng buồn nào các em yêu!!!

6 ngày ở nhà trôi qua thật nhanh, nếu ở thời điểm này ai kô có cảm giác j thì đúng là gỗ đá thật rồi.3 năm cấp3 trôi qua nhanh chóng, kô phải là kô có những kỉ niệm nhưng càng nghĩ càng thấy 1 cái j đó nhạt nhòa, kô có 1 chút ấn tượng j hết,đấy có phải là tiêu cực quá ko..8-| 8-| 8-|
Giờ đây chỉ mún đến lớp gặp bạn bè, nhìn thấy cái cây trước cửa lớp để có được cái cảm giác nhẹ nhàng,thanh thản để rồi lại đối diện với kì thi, rồi lại điểm, rồi lại phai nghỉ ở nhà với một đống sách vở chán ngắt.Thời jan vẫn cứ trôi qua, và ta nhìn lại, ta chả làm được j hết..buồn..thất vọng..nản lòng....nhưng rồi vẫn phải lao vào con đường đấy, bởi đó là con đường mà ta đã chọn, chăng còn con đường nào khác...:)

lúc đi cũng nghĩ sẽ nhớ lớp mình lắm,nhưng sang đến đây rồi mọi thứ mới cuốn đi...khái niệm 11 văn thân yêu nó trôi đi xa lắm...nhưng rồi thỉnh thoảng nhìn lại nó vẫn ở đấy chẳng đi đâu cả,vẫn vẹn nguyên như thế,tất cả những gì tốt đẹp nhất vẫn nằm trong trái tim mình...dù mình cũng đã có những lúc mình có những hành động ko hay...có những lúc nhận ra bạn bè ko như mình nghĩ...có những lúc ko thấy thoải mái khi ở giữa lớp mình...nhưng trên tất cả nó vẫn là 1 nơi đầy kỉ niệm và ý nghĩa để mỗi lúc nhớ về cảm thấy tự hào vì mình là 1 phần của nó.
tớ tin mọi người cũng như tớ thôi...bi h là thời gian cuối cùng rùi,bận rộn thi cử nên chắc ai cũng có những mối lo riêng...mọi người ko còn thời gian để quan tâm đến người khác nữa...nên đôi lúc cảm giác bạn bè ích kỉ với mình hay có những hành động ko như mình suy nghĩ là chuyện bình thường...mọi người đều đang stress vì áp lực thi cử...nhưng rồi khi những kì thi đi qua...khi xa lớp rồi sẽ thấy nhớ rất nhiều...thời gian này tớ chúc mọi người cố gắng thi tốt...bạn bè có những gì ko hài lòng với nhau thì cố gắng bỏ qua vì dù sao chúng ta cũng đã ở bên nhau 3 năm...ko ngắn ko dài nhưng đủ để coi nhau như những người thân thiết...hãy lắng lại những cảm giác khó chịu...hãy nghĩ đơn giản đi,mở lòng ra với chính mình cũng như bạn bè...hãy bỏ qua những gì có thể bỏ qua được...hãy cùng nhau cố gắng qua thời gian thử thách này...
chúng ta là bạn bè...chúng ta sống trong cùng 1 tập thể...chúng ta cùng phấn đấu vì tương lai để khi nhìn lại ko có gì phải nuối tiếc!
cố lên mọi người!tớ yêu cả lớp mình!thời gian,khoảng cách cũng như mọi áp lực ko thể làm giảm ý nghĩa của sự yêu thương!
yêu 12 văn của tớ!

ùi.....bi h mà ở lớp thì chắc bùn lắm..... kiểu hồi trc ngày nào cũng thấy mặt nhau, bi h mà phải chuẩn bị tinh thần là chả biết bao giờ mới đc nhìn lại mẹt mũi bọn nó í....khủng khíp :( ......cũng có nhiều người nói với tao là lớp mình bi h thay đổi nhiều...... khác với hồi xưa...... ko biết nữa......nhưng mà tao thì vẫn nghĩ là lớp mình vẫn thế thôi :D đơn giản là áp lực thi cử làm cho ai cũng bị mệt mỏi, ko chú tâm chơi bời + gắn bó chia sẻ như hồi xưa nữa :p í kiến chủ quan thôi, tại tao ko đc experience như bọn mày nên cũng ko dám nói j nhiều :)

Mà cũng phải nói thẳng là lớp mình ngay từ ban đầu, hồi lớp 10, 11 cũng đã phải là 1 khối liền nhau đâu ^^ Hồi xưa thì tao cũng chỉ luẩn quẩn chơi với bọn nhà :mad:) và 1 số đứa khác.... nhiều lúc cũng cảm thấy ko vui, kiểu nghĩ lớp mình ko đoàn kết í :D nhưng mà chả có gì là hoản hảo cả, đúng ko? :D Bây h thì nói thật là tao thèm có lại đc cái không khí "kém đoàn kết" ấy lắm, mà cũng ko đc nữa rồi :) Thèm được tức giận, ghen ghét, buôn chuyện, bàn tán các thứ lắm..... mà có ai để mà giận dỗi, nói xấu đâu cơ chứ :| Bọn mày đến lúc lên đại học, tao nghĩ rồi cũng sẽ thế....ko thể có lại đc cái không khí như hồi cấp 3 đc nữa........ Cho nên tao nghĩ là nên trân trọng hơn là phê phán, hì :)

@chị P: em nghĩ nếu chị bức xúc ai thì tốt nhất là nên nói ra ^^ Như thế sẽ làm cho cái ấn tượng + cảm xúc về những năm tháng cấp 3_cái mà sẽ theo chị suốt cả cuộc đời í, được tốt đẹp và hay ho hơn ^^ Em là 1 đứa hay kiểu ko phản ứng rõ ràng, nhưng mà lại hay để bụng í.....ghét ai thì cũng chả bao h dám nói thẳng ra :)) anyway, em realize ra là sống thỏa hiệp như thế ko fải là í kiến hay. Dạo này cũng đang tập luyện nói thẳng đây :D khó khăn ra phết, lại dễ gây mếch lòng nữa....... nhưng mà đc cái tối về ngủ ngon :)) thế là tốt rồi :))

Chỉnh sửa lần cuối:
@ Trang béo : chị em chẳng bao h để bụng một cái j hết nhưng chẳng qua đây là những suy nghĩ chợt đến trong mấy ngày nè thui...chắc lại do ko có việc j làm nên mới sinh ra suy nghĩ lung tung như thế
sozi cả nhà nhé:) :) :) :)

Ít nhất hôm nay cũng có một đứa nữa nhắc mình là còn gần 20 ngày nữa là ra trường. Hồi trước thấy các anh chị lớp 12 ghi những con số ở mép bảng : 251, 250,..........18, 17,16,15,14,13...........7,6,5,4,3,2,1 còn con số cuối cùng thì sao : 0 đấy là ngày bê giảng năm học đúng không nhỉ - là lễ tốt nghiệp cấp 3 - bước chân ra khỏi mái trường phổ thông để bắt đầu tập đi vững chãi hơn trên đôi chân của chính mình. Đấy là chuyện của 3 năm về trước gần hơn là 2 năm 1 năm - và cũng là trước cái lúc nhen nhóm tìm học bổng đi du học lâu thật là lấu. Nghĩ 1 năm có 12 tháng, đời học sinh có 12 năm , 12 cung tuổi, và sinh nhật của anh trai vào ngày 12 - không có lí giải cho sự tồn tại của con số trong bản thân - cũng như từ lâu đã coi số 7 là cái tôi cá nhân mình. Ams hay 12 Văn - song song tồn tại hay độc lập tách rời - hay có chăng chỉ là đặt cảm xúc của mình lên trên trước hết ?

Ai đấy vẫn nói sống là để học cách yêu thương và tha thứ - tự hoài nghi chính mình, đặt câu hỏi cho bản thân mình - minh yêu thương cho đi đã đủ chưa - chẳng một ai có thể cân đo đong đếm tình yêu thương cũng như làm thế nào đề diễn tả sự tha thứ từ lâu đã được tan ra hòa lẫn trong mình. Học tha thứ cũng là học yêu thương. Ờ đời hay nói không ai cho không ai cái gì, thảng nghi đến cái sự cho vô lo và thanh thản trong con người mình.

Nghĩ đến 1 lớp Văn hãy cứ gọi là 03-06 không muốn hoạch định nó trong 10, 11 hay 12 - là lớp Văn - Văn Ams - hãy cứ đơn giản và mộc mạc như thế. Nghĩ đến những khuôn mặt lần đầu gặp , những hồi ức của ngày hôm qua - không dám nói là nghĩ nhiều vì đôi lúc cái thực tại làm mòn cảm xúc con người ta nhưng có cái tình yêu ẩn mình dưới bóng núp con người vẫn đang sống âm ỉ, lan dần - và đôi lúc chỉ đơn giản như thế - thế là đủ .

Nghĩ đến sân trường, về cái phù hiệu cánh buồm xanh - về ngày hôm qua, ngày hôm nay và cả ngày mai. Nghĩ đến ngày mai, chẳng ai biết trước điều gì sẽ xảy ra - có những bước chân đi trên đường đời, chẳng hiểu có khi nào trùng nhau hay trên cùng một đường đi hay như hai đường thẳng giao nhau một lần rồi mãi mãi. Nghĩ đến lời nói của 1 đứa bạn học lớp Anh1 thế thì tao và mày làm hai đường thẳng song song còn hơn - biết đâu đến cuối chân trời xa kia còn gặp được nhau - tình bạn - cảm giác nhẹ nhõm - nhìn bàn phím và màn hình máy vi tính thấy thân quen.

Ít nhất là nghĩ đến ngày mai được sống dưới mái trường Ams và gặp lại những trang hồi ức mang tên : ngày hôm qua.

Gửi đến 12 Văn - những con người lớp Văn đang trưởng thành : 10, 11 hay 12 cái trái tim vòng vẽ năm xưa sẽ vẫn gặp nhau tại 1 điểm nối cuối cùng - nơi bắt đầu cho một ngày mai.

Chỉnh sửa lần cuối:
Chẳng pải cái j nó cũng sẽ qua đi mà ko bị hồi tưởng lại . Có lẽ chuyện này cũng vậy...Cái cảm giác có vẻ hơi lạc lõng trong lớp đấy là suy nghĩ của nhiều đứa. Hôm nay , lúc Hà Chi đứng lên nói : " MI12 năm nay lớp mình chỉ đến xem thui nhớ..ko có văn nghệ , ko có phóng sự về lớp đâu " . Nghe xong , lúc đấy tao muốn làm j cho lớp quá .Nhưng liện khi mình đứng lên làm rồi lại giống anh Dương ý ..hò hét một hồi mới có gần chục đứa ủng hộ...Trong lúc đó tự trong tao có một mâu thuẫn khinh khủng luôn và chợt nhận ra được cảm giác của anh Dương những lúc như vậy .Nhưng khi nghe lời Mtrang nói : " thèmcảm giác một lớp Văn không đoàn kết nữa . Chính điều nè đã giúp tao có thể là thêm mạnh mẽ hơn để làm phóng sự lớp , làm một bộ đồng phục lớp Văn mang đậm bản chất : giản dị mà trẻ trung....tao cũng mong chúng mày - những đứa ở xa hãy cùng ủng hộ cho tao , cho Hà Chi , Khánh Chi làm tốt công việc nè nhé . Thật sự đến h phút này sau bọn tao oải lắm rùi ...............Có lẽ bọn mày ở xa nên cũng ko hiểu đc cảm giác này cho lém .........3 năm cấp 3 với nhiều đứa trong lớp mình chỉ là một cái j đó mông lung lém , nhiều đứa còn ko xác định rõ nữa. Nhiều đứa nói chuyện với mình mà thốt lên : " tao thèm cái cảm giác của 2 năm về trước quá . vậy mà bây h lại.." Có thể những suy nghĩ chân thật của bọn nó khi nói ra đã làm tao pải suy nghĩ rùi viết một bài không đâu như ở trên . Tao hứa với bọn mày là tao cùng một số đứa nữa cố gắng đến cùng để cho những ngày cuối cùng dưới mái trường HN_Ams thật đáng nhớ đối với mỗi thành viên của lớp . .........Tao biết là độ ỳ của lớp rất lớn mà thời gian h chỉ còn đếm trên đầu ngón ay thui.....Quả thực là h làm thì có thể nói vẫn chưa pải muộn nhưng cũng ko pải là sớm nữa........Nhưng chính trong tao và nhiều đứa nữa muốn lưu lại hình ảnh của một lớp Văn sôi nổi , vui vẻ ( # so nhiều với các khóa Văn trước ) nên bọn tao sẽ có gắng đến hết khả năng của mình . .........Hy vọng lần sau lên đây post bài , có tin vui về lớp cho mọi người ở xa cùng bít......^^

úi? thế MI12 năm nay lớp mình ko tham gia 1 tí nào á????? thật ko đấy???? :eek: :eek: :eek:

Sao lại thế hả bọn mày? :( học cả 3 năm cấp 3....... mới có 1 lần mà :(( với lại tham gia cái đấy, có gọi là ăn chơi, nhảy múa or thể hiện cái khỉ j đâu mà lại ko muốn tham gia cơ chứ? :( hồi xưa tao nhớ có 1 lần đc xem mấy anh lớp 12 Lí tập nhảy để chuẩn bị cho cái MI12 năm đấy í....thèm thuồng lắm.....mong đến lượt mình lắm :( chẹp, cũng có thể là bây h mọi chuyện đã thay đổi thật rồi ^^ tao thì giống kiểu ng sống trong quá khứ í :D vẫn cứ nhớ về mấy lần lớp mình tham gia văn nghệ, vui ơi là vui, rồi hồi làm giao lưu khối Văn nữa :D .......cả lần cùng nhà lợn hát "Shinning Friend" năm lớp 10 :) đến lúc đi tao còn ko dám copy bài "Shinning Friend" đấy vào USB, sợ mang sang, mỗi lần nghe lại nhớ đến lớp, nhớ đến nhà :mad:), rồi lại khóc vì nhớ mọi người................ chẹp, cũng ko biết nói j nhiều. Hơi buồn 1 tẹo ^^

hehe, mọi người oai, tao xin đc việc rồi đấy ;;) đợt nghỉ tới tao sẽ đi làm trong 1 cái xưởng làm bánh :D tao thấy cứ hay ho í, chắc là công việc thì sẽ kiểu nặn bánh, rắc bột các thứ :x nói chung cứ đc làm việc liên quan đến đồ ăn là em T hạnh phúc lắm rồi :)) :)) :))

:) Minh Trang ơi, mày nhận được việc rồi à, ỉn con cố lên nha - lương của mày là bao nhiêu?

^__^ Phương ơi năm nay Made in 12 vào ngày nào vậy? còn year book đến đâu rồi. Dù sao từng ngày cũng đang trôi qua...

Hôm nay sáng 23 độ C cảm giác rất nóng, khó chịu khi cái nắng đấy chiếu vào người, có lẽ cuối tháng này sẽ nắng gắt hơn nữa. Mọi người bảo Hà Nội 39 độ.

sáng nay tự nhiên nóng điên cuồng...thời tiết như dở hơi...tung tăng váy hoa ra biển...nhớ nắng hà nội...
lớp mình đang bận thật nhưng sao ko cố tham gia lấy 1 cái gì đấy chứ...đây là dịp cuối cùng mà...hic,nghĩ cũng buồn thật...nhớ hồi trước lúc nào cũng có tâm lý làm mọi thứ để mọi người nhớ đến lớp văn...thỉnh thoảng ngồi nhớ lại hồi làm giao lưu vui thật...
mà này mọi người làm đồng phục đến đâu rùi,đừng quên phần của tớ nha...mà tớ vẫn chưa hiểu lắm về kiểu dáng cái bộ đồng phục lớp mình.kích cỡ thế nào nữa...anyway,tớ cũng phải có phần đấy nha!

@all : thế này nhé ...năm nay lớp mình ko tham gia bất cứ 1 tiết mục nào cả? Hò bọn nó đến tập hát thì chỉ đc vẻn vẹn có 7 mống ...Nói chung lớp mình bây h ít quan tâm đến MI 12 lém . Còn vụ yearbook thì sập rùi. Theo lệnh của cô Oanh - hiệu phó , năm nay ko làm yearbook nữa . Nghe đâu lúc đầu còn ko cho làm MI 12 cơ....Vì thế mà năm nay cũng chán hơn so với những năm trước

cái gì mà tởm thế?year book làm sao mà phải cấm?đúng là càng ngày càng quá đáng hết bit luôn!thế thì chán là phải!

Back
Bên trên