Tình yêu lớp Lý.

Em Tâm nói đúng, quả thật, trong buổi giao lưu hôm ấy, hai chữ tạm biệt đã được thể hiện dưới nhiều hình thức, có lẽ đấy cũng là sự ưu tiên đặc biệt của lớp 11 lý dành cho bọn anh, xin cảm ơn các em. Tiếng sáo "tiễn bạn lên đường" của Thủy cũng bình thường thôi , thỉnh thoảng còn vấp lỗi nữa, vậy mà bỗng nghe sao da diết, trĩu nặng làm sao!. Khi bài hát này còn quay lại 1 lần nữa với tiếng hát (kinh khủng :() của... tui và tiếng đàn ghitacuar một em lớp 11 lý thì chẳng hiểu sao tuy tôi hát không hay nhưng lớp 12 lý cứ chìm trong im lặng, mọi người cúi đầu, lặng lẽ nhìn nhau. Khi "Tạm biệt" vang lên thì lớp chúng ta chẳng ai bảo ai cùng nắm tay nhau hòa theo điệu nhạc"tay trong tay vai sát vai ta chung đường". Thực ra sau khi nghe em My lớp 11 lý nói có chương trình "đặc biệt" dành cho lớp chúng tôi thì chúng tôi vẫn chẳng thấy hứng thú gì hơn, chỉ muốn sớm đi lấy nước vào túi và ... ném nhau :biggrin: nhưng ... khi bài hát "tạm biệt mùa hè" của lớp 11 lý vang lên thì không hiểu sao trong chúng tôi có cảm giác vô cùng lạ, tất cả cứ lặng đi, cúi đầu... lúc này thì không cần một lời nhắc nhở, những túi nước cũng được xếp vào một chỗ, những chiếc áo đen ngó qua cửa sổ, lặng lẽ cúi đầu nghe tiếng hát. Giờ đây tôi mới cảm thấy rằng con gái lớp mình quả là dũng cảm, họ dũng cảm hơn chúng tôi rất nhiều, họ là con gái, họ có quyền khóc, nhưng họ đã không làm thế mà chỉ ngồi đó, lặng đi trong điệu nhạc. Còn chúng tôi, những chàng trai lớp lý thì ... tuy không ai rơi nước mắt nhưng tôi biết rằng trong trái tim bọn họ cũng như tôi đang khóc, khóc nức nở, bọn tôi cùng nắm chặt tay nhau vì sợ rằng, một ngày kia đã phải xa nhau, chia tay không biết đến khi nào gặp lại. Những điều Ninh nói chính là những điều mà chúng tôi muốn nói với các em: hãy quý trọng, sống hết mình trong những năm tháng bên nhau kẻo rồi lúc chia xa lại phải nuối tiếc...

lớp 12 lý chúng tôi tham gia HAO có thể nói là mới nhưng hiện nay đã có 3 box đang hoạt động, nếu bạn có quen biết lớp lý, xin hãy để lại một vài dòng lưu bút cho chúng tôi, đó có thể là lời nhận xét về tập thể hoặc là về các cá nhân, chúng tôi sẽ rất trân trọng những dòng lưu bút của các bạn.

Ừm,... để còn xem trân trọng theo kiểu gì nữa đã:D

Cho mình gửi vài lời nhắn vào đây được ko:D

Hề( sao dạo này mình lại quen gọi bằng cái tên này nhỉ^_^): Ấy đúng là thất thường thật đấy, chả bít đường nào mà lần;), tức nhất là mấy lần gặp ở trường cười sún cả răng mà ấy cũng chả thèm chào lại ng` ta một câu:D. Ừm nhưng mà nói chuyện với ấy rất vui. Tớ luôn có cảm giác sau này ai là girlfriend của ấy sẽ bị bội thực vì cười mất:p. Ra trường đừng có quên tớ bạn hiền nhá (tớ rất thích gọi ấy như thế này:D)

Khoa:Đọc mấy bài trên HAO tớ mới bít hóa ra là ấy sâu sắc hơn tớ tưởng. À mà cho đến khi nào tớ với ấy mới thôi cãi nhau trong điện thoại nhỉ, dù sao tớ cũng luôn là người thắng phải ko:D

Thủy: ờ, chả bít mày có đọc được mấy dòng này ko, nhưng muh, như tao đã nói với mày đấy, tao thật sự ấn tượng về mày từ hồi lớp 10 cơ đấy. Giá như hồi đấy tao chịu khó ra làm quen với mày thì có khi bi h lại thành bạn thân í nhỉ:D Chúc mày luôn tươi vui, như bi h í;)

Trần Minh: Tớ đã từng rất ngưỡng mộ ấy, vì cái gọi là "quyết tâm theo đuổi ước mơ" của ấy. Tớ cũng ko rõ tại sao ấy lại thay đổi cái ý định ấy, nhưng dù sao cũng chúc ấy luôn thành công với những gì ấy mong muốn...

Tuấn Anh: Tớ vẫn nhớ rõ cái hôm Galaxy nói chuyện với ấy, mà chả hiểu sao lại nhầm ấy tên là Anh Anh nhỉ:D Thi đại học xong nếu có đi học tiếp tiếng Pháp thì rủ tớ đi với nhá;)

Thắng: hừm...ấy lúc nào cũng làm cho tớ tức đến chết mất, tệ thật...làm mình đành phải lên mạng thay vì ngồi học đây nè:p.

Kể ra thì cũng sắp tròn một năm kể từ khi quen các bạn lớp Lý. Chả hiểu ra trường rồi, con số này có nhích nổi lên ko;), nhưng muh dù sao cũng cảm ơn vì những niềm vui mà bọn ấy đã đem lại cho tớ trong suốt 1 năm qua (mà cũng có thể bọn ấy ko bít:D) Chúc bọn ấy thi đâu đỗ đấy, và luôn vui vẻ như bi h!
Mình xin hết...;)

Hờ, nhắn gửi hết bạn bè mà lại chả nhắn cho tớ một câu.
Coi như tớ cũng ko quen biết câu nhiều đi, nhưng mà chẳng nhẽ ki một lời nhắn à? Thế đấy.

Nguyễn Đức Dũng đã viết:
Hờ, nhắn gửi hết bạn bè mà lại chả nhắn cho tớ một câu.
Coi như tớ cũng ko quen biết câu nhiều đi, nhưng mà chẳng nhẽ ki một lời nhắn à? Thế đấy.
Hơ, lại học đâu cái thói ghen tị với người khác thế :))

Hic, đúng là quả báo :( Em vừa mới viết một bài dài ngoằng toàn nói xấu các anh :p định post thì máy bị đơ :((
Thôi đành chúc bọn anh mấy câu vậy.
Congratulation! I wish all your dreams will come true :D Good luck ;)

Thật sự hôm ấy em cũng lặng đi ma`......Dù sao các anh là bạn em gần 1 năm nay rồi...Anh Khoa dạo này sâu sắc quá nhỉ...thế mà noi chuyện với em làm sao cứ mày mày tao tao nghe ngứa lắm cơ:((

Ừm,... để còn xem trân trọng theo kiểu gì nữa đã
Hiện nay lớp tớ đang làm 1 CD, mới quay riêng phần thô, chưa lọc gì cả đã chiếm đến hơn 3 đĩa rồi, đến khi bọn tớ biên tập lại, ghép kĩ xảo, thì thể nào cũng có phần lời nhận xét, đánh giá khi đó sẽ có lời cậu đó, cũng không đáng kể lắm, nhưng mọi người muốn có mặt, bài viết trong CD của bọn tui chứ

hì, Vân Trang iu, dạo này tao được cái táy máy, cứ chỗ nào có mày là lon ton chạy vào góp vui :biggrin:
thôi, ko phá hỏng topic của các bạn lớp Lý, có nhắn gửi vài câu này:

Gửi tới các bạn nào ở Anh: ở Anh bùn lém, sang mẽo chơi cho đông vui. Với lại lúc nào tớ sang Anh có gì cần nhờ vả thì ..cứ gọi là có nhời trước :tongue:
To Trần Minh: cảm ơn vì vụ xe đạp đôi, biết bạn đạp nặng lém mà ko dám kêu :rolleyes:
To VKhoa: từ sau vụ hỏi han du học thì thấy bạn Khoa biến luôn.. hôm mình về VN nhìn mặt ko thèm chào nữa.. kiêu nhẩy? :))

Các bạn lớp Anh dạo này hay vào topic lớp Lý nhỉ
Có bạn nào biết mình không :biggrin:
Ra trường mà không biết hết nhau thì chán nhỉ :frown:

Anh Ninh :> Bắt quả tang hôm qua cũng đú đởn đi chơi nhé :nono: Sắp thi rồi mà hư quá [-x Mà nhận được quà của mình không thèm cám ơn một câu /:) Anh em thế đấy b-(

Ơ, bạn CHử: Hôm nay ngồi dán đĩa, mới thấy ra chân lý là ấy rất hiền:d, chúc ấy và bạn M. A luôn hạnh phúc :D :p

Còn bạn Trọng Ninh mình thấy nổi tiếng từ hồi lớp 10, đã nghe danh nhưng nhận nhầm mặt,hic... bi h thì bít rùi...

Ninh mà không đi chơi thì không còn gọi là Ninh nữa rồi Ninh nhỉ :D
To DHương: xấu hổ quá, hôm ấy tớ thấy ấy ... quen quen về sau chui vào một chỗ mới nhớ ra :D chết thật, sozzzzy nhé
Thế là bây giờ mình đã là cựu học sinh của trường rùi 8-| , thời gian trôi nhanh thật, anh em lớp 12 lý nhớ nhày 12/7 nhé ;;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Ngày gì đấy mày Lấy ngày 27\7 làm ngày họp lớp cơ mà

Hehe, ngay 12/7 sao =P~ Em sinh ngày 7/12 nè :D hehe, chúc bọn anh thi tốt nhé :D Quên mất hôm nay ko đưa quà :( Làm thế nèo bi giờ :(

ooooooooooooaaaaaaaaa
xin loi moi nguoi vi cat ngang cau chuyen!
nhung ma
sao em thay lop ly ngo nga
a khong
tinh cam, mui man(khiep) qua!!!!!!!!!!!
khong ngo nhung ke tuy hoi xau xi ve ve ngoai, luom thuom ve tu cach (sozzi) lai co cuoc song noi tam de n the?
cung biet vui biet buon la tot roi
nhi?

Anh Khoa ui, liệu đã chắc chắn là cựu học sinh chưa nhỉ, Biết đâu năm sau anh em mình lại gặp nhau, thì hay bít mấy :)>-
Đùa thê thôi chứ anh mà gì gì thì năm sau coi chừng em đấy b-( b-(
Chúc bọn anh cũng như cả khóa 01-04 thân yêu của em ra đi vui vẻ >:-D<

Em Dung nói cứ như bọn anh "tiêu" cả rồi ý :D, có phải bọn anh đi đời đâu :|
cứ yên tâm, bọn anh sẽ cố gắng để năm sau không gặp lại em :D
Còn Bạn Thùy Linh nhìn thấy con trai lớp tớ chưa mà dám nói zậy lớp Lý nổi tíếng vì boys, mà nói thế thì xúc phạm nhau quá

Được rồi,để xem các boys nổi tiếng lớp anh thế nào [-x /:)
Mong rằng các boys lớp lý sẽ không mấy người như anh, chư không thì [-x [-x [-(

Chết thật thôi chứ Khoa là perfect man của lớp anh đấy !!!
Khoa mày phải thể hiện khả năng đi chứ lại các em ý thế lớp mình mang tiếng chết :)
To Thùy Linh : Đúng rùi ! Chả mấy khi có người hiểu lớp Lý thế :)
To Khoa : Mày yên tâm đi tao lập lớp 13 Lý 1 rùi có gì anh em mình lại học ở trường tiếp ..

Back
Bên trên