tình yêu dưới 15 có thể ko?

Cho em bon chen tí :D chủ đề hấp dẫn thế :x
Theo em/tớ/chị dưới 15 t/y b&g chỉ là linh tinh thoai, chưa sâu sắc & thật, nói chung là nó ứ phải yêu ;)) Tốn thời gian & có thể làm mình học kém đi ;)) Nhưng mà rỗi rãi & chán đời thì các em bé cứ iêu cho đời nó đẹp >:) mất j của bọ ;))
Chết, dạo này... :-< qua xừ nó 15 rồi, già quá :( khuyên mấy nhỏ thế thôi đừng dại làm theo ;))

Cho em bon chen tí :D chủ đề hấp dẫn thế :x
Theo em/tớ/chị dưới 15 t/y b&g chỉ là linh tinh thoai, chưa sâu sắc & thật, nói chung là nó ứ phải yêu ;)) Tốn thời gian & có thể làm mình học kém đi ;)) Nhưng mà rỗi rãi & chán đời thì các em bé cứ iêu cho đời nó đẹp >:) mất j của bọ ;))
Chết, dạo này... :-< qua xừ nó 15 rồi, già quá :( khuyên mấy nhỏ thế thôi đừng dại làm theo ;))

Tớ nghĩ là nếu chỉ là linh tinh, chưa sâu sắc và thật và ứ phải yêu thì hôm qua tớ đã ko có anniversary 1 năm rưỡi ;)

Nhớ là cái topic này lâu lắm rồi, hôm nay mới thấy lại.
Vẫn chủ trương hồi xưa mình đã từng post lên đấy:
còn tùy thuộc mọi người định nghĩa yêu là j nữa. cho nên 15 cũng có thể yêu đc. :D

Các em cho rằng yêu U15 là linh tinh. Thế trên 15 thì đều là tình yêu chân chính ah.:))

Theo ý kiến chủ quan(và độc đoán) của em, ko nên yêu ở bất cứ tuổi nào. Chạy nhảy tự do 1 thân 1 mình thì vẫn hơn chứ! Tự nhiên đeo thêm 1 đứa như cái mai rùa, thật là chướng ;)) :-<

anh Lộc nói hay :)>-

trên dưới đâu quan trọng 8-| vấn đề ở tình cảm con người thôi

Em k biết yêu dưới 15t là thật hay không nhưng yêu nhiều khổ nhiều :D theo em tốt nhất là k nên :D

bạn ơi, một khi đã yêu thì ko có hai từ nên và không nên đâu ;)

khi đã có thể kiềm chế thì cái đấy gọi là thích thôi :))

ko nên yêu ở bất cứ tuổi nào
Chết.:)) Thế thì lấy gì ra duy trì nòi giống hả em.=))
Đấy là bề nổi thôi nhá.
Con người có nhu cầu tình cảm như nhu cầu vật chất. Thiếu ăn thì ốm, thiếu tình cảm cũng ốm.;))
Em cảm thấy thoải mái khi không phải dính chuyện yêu đương thì chỉ có thể là: hoặc em chưa biết yêu là gì, hoặc các tình cảm khác như tình bạn hay gia đình còn chi phối hơn.
Cho nên chuyện yêu đương ở tuổi này rõ ràng là hợp tự nhiên, việc gì phải khiên cưỡng.
Cái chính là mình nên biết mình là ai, mình ở đâu và mình nên đi và dừng chỗ nào.:-j

ừ biết thế, mình khuyên thế thôi chứ đã yêu rồi có ai hỏi có được yêu không nữa đâu ;))

thì em bảo đấy là ý kiến chủ quan và độc đoán mà :-??
Tất nhiên là em ko yêu thì ng` khác cũng yêu, sợ gì ko duy trì đc nòi giống
Anh Lộc lo xa quá :))
Thôi thì tick cho 1 cái vì tội nói hay :p

Chỉnh sửa lần cuối:
Nói chung là...
:"> bắt đầu dậy thì là yêu đc rồi :">
Có động lực mà :">

P/S: :eek: Lộc với Chi cùng ngày sinh à? :eek:

Chỉnh sửa lần cuối:
ngày xưa 15t là các cụ đã lấy nhau rùi!
mà em xem film thấy các cụ xưa iu kinh nhắm!(nhưLương Sơn Bá-Chúc Anh Đài)chẳng hạn!Nên chẳng có gì là ko thể!
Nhưng mà thực ra cái đấy là tùy người thui!
ko cái gì là tuyệt đối đúng hay tuyệt đối sai!
cái gì cũng chỉ là tương đối!
nhìu người iu nhau thế mà cuối cùng vẫn bỏ nhau đấy thui!
nên câu hỏi của topic em thấy khó quá!
:D:D:D

Xem sử ký Ấn Độ 12 tuổi lấy nhau chuyện bt =))
Vẫn "làm gì" đc nhé ;))

Lộc: chết thật, duyên tiền định à :">
Khéo kiếp trc lại chả "dù ko sinh cùng ngày cùng tháng cùng năm, nhưng nguyện chết cùng năm cùng tháng cùng ngày" ấy chứ chả đùa :-ss :-ss

Chỉnh sửa lần cuối:
Yêu lúc nào là việc của yêu :))
Bàn đi bàn lại thì cũng có cấm đoán gì đc các em bây h đâu :))
Yêu đc là lúc tự chịu trách nhiệm về những việc mình đag và sẽ làm B-)
...Yêu từ hồi U10 và có chữ X thứ 3 năm 16t nhưg ko thấy tiếc vì nhữg gì mình đã làm.Vì đấy là lựa chọn của mỗi người ,chả ai có quyền đánh giá gì gì cả :|...
Nói chug đằng nào chả fải yêu :)) Yêu sớm thì có nhiều Kinh nghiệm thôi các em ạ :)) Nhưg khi yêu thì nên giữ 1% đầu óc tỉnh táo ;) ;)) ;;)

Back
Bên trên