[Tìm hiểu] Môn võ Shorinji Kempo-bạn có biết??!!

Mai Ngọc Bích đã viết:
Ah,đi nghỉ mát khổ thật, lần sau anh Long đừng khai ra nghe
Riêng về võ thuật, bây h em mới biết tại sao lại gọi Sơn là đại ca, nhưng đừng có thể mà phổng mũi nhé, Sơn
.

Sao ma` khổ , có gì khổ đâu ???

Mà sao lại gọi là đại ca vậy ???? Anh không biết là nó được gọi như vậy nữa kìa :p , chắc tại học lâu và nhiều môn quá hả ???

Em Bích chơi cái avatar giống hệt anh. Mà diễn đàn này không cho upload ảnh lên à? Anh còn mấy cái Manji nữa định up lên cho mọi người dùng chơi...

cái avata của tôi khủng bố thì kệ tôi chứ liên can gì, phật tại tâm chứ có tại mặt đâu mà lo. Long thứ tư vẫn nghỉ à đi chơi gì mà lắm thế ko biết

Mà ông Long đi Hà Tĩnh à, bánh cu đơ ở đấy mới ngon, mọi người chúc mừng sinh nhật tôi đi nào. Bích là em gái tôi phải gọi tôi là đại ca đúng rồi còn gì, ông Long còn thắc mắc gì nữa hả.
To Long : thứ 7 đã đi tập đc chưa vậy hả

Mai Thanh Sơn đã viết:
Mà ông Long đi Hà Tĩnh à, bánh cu đơ ở đấy mới ngon, mọi người chúc mừng sinh nhật tôi đi nào. Bích là em gái tôi phải gọi tôi là đại ca đúng rồi còn gì, ông Long còn thắc mắc gì nữa hả.
To Long : thứ 7 đã đi tập đc chưa vậy hả

À , vậy là chỉ đơn giản thế thôi hả ????

To cả nhà , thứ 7 này tui đã có mặt tại HN , và chắc chắn sẽ đi tập ! Tuần vừa rồi chỉ tập quyền một mình, chán qué !

Chỉnh sửa lần cuối:
Anh Long mà không đi thứ bảy thì báo sớm để anh Thái còn .... kich out nhé. Báo hại cả bọn thắc mắc hông biết cha Long đến không? :))

Thứ 7 ta sẽ tay không đến :p , Chủ Nhật mới mang cu đơ :D

À , CLB Võ Thuật tổ chức đi chơi đó , mọi người xem có tham gia được không

Anh Sơn giải thích không đúng chút nào rồi, vì thấy anh chỉ cho em giỏi phết mới nói vậy chớ, không phải là anh mà gọi là đại ca đâu
Cái chữ kí của anh trông chán quá đi
Vậy ra anh Long không khổ chút nào nhỉ
Anh Nam có sao không lấy ra để mọi người làm ava

Mai Ngọc Bích đã viết:
Anh Sơn giải thích không đúng chút nào rồi, vì thấy anh chỉ cho em giỏi phết mới nói vậy chớ, không phải là anh mà gọi là đại ca đâu
Anh Nam có sao không lấy ra để mọi người làm ava

Anh thấy anh Sơn lười quá. Chỉ chịu chỉ dạy mỗi em gái mình thôi. Chỉ xong thì đi ra 1 góc chơi... [-x
Avatar thì anh đã nói là cái diễn đàn này nó không cho upload. Đợi anh upload lên chỗ khác rồi link sang đây vậy.

Đặng Quốc Nam đã viết:
Anh thấy anh Sơn lười quá. Chỉ chịu chỉ dạy mỗi em gái mình thôi. Chỉ xong thì đi ra 1 góc chơi... [-x
Cũng không hẳn, có điều tập với anh Sơn khó quá. Cách đánh của anh Sơn quả thật rất khó chịu và nói chung là... không xài ngay được ^_^, không recommended ... :))

tên Nam kia ai dám bảo ta lười tập sao, tại mấy ngứời không tập được lại kêu tôi. tập phải có mức độ chứ, mệt thì nghỉ, chứ tập nhiều chi cho mệt
Bay nói ta ke bo không hướng dẫn cho mọi nguời sao hỏi lại đi, ai hỏi ta biết gì đều nói cả có giữ gì đâu, thằng đểu

Này này, nghiêm cấm nạn chửi bới trên diễn đàn nghe. Không sợ mod treo nick à, người học võ mà lại thiếu văn hóa thế

Ở, em thấy sao nói vậy, hay là trông anh trẻ con quá người ta không muốn nhờ chỉ bảo cho?

Thôi đi mấy bố, cãi nhau cái gì đó quan trọng hơn đi. Nhiều chuyện vớ vẩn quá rồi ^_^.

Vậy đặt ra vấn đề quan trọng hơn nhé: thầy Sato về rồi hiện nay thiếu người quá nhỉ? Thứ 2 là lâu nay bọn em, Minh, Trung hay đi khắp nơi tuyên truyền cho Shorinji Kempo dẫn thêm người đến học nhưng hình như là lớp đông không những không tốt mà còn có hại... hại là bọn đai trắng không được chăm chút kĩ càng

Nói vớ vẩn. Đám đai trắng được chăm sóc đến cỡ đó là tốt lắm rồi. Hãy nhớ xem hồi bọn mình bắt đầu thì tập ra sao. Có thầy Sato, có anh Thanh, anh Thái nhưng vẫn cứ đấm không khí, đá... khi khống dài dài ^_^.

Hiện nay đám đai nâu được lệnh phải tích cực giúp đỡ các "đàn em" đai trắng. Cái đó cũng là điều đương nhiên thôi. Tuy vậy quan trọng là các "đàn em" phải nỗ lực, không thì... quên đi nhé :)).

Không đúng, hồi trước đúng là đấm không khí, đá không khí nhưng mà khi đấm đá đều có các anh, thầy quan sát rất kĩ xem làm đúng hay sai. Bây giờ đông quá nên nếu có thấy sai thì các anh cũng chỉ dành 5,6 giây để giảng giải mà thôi vì còn có người khác nữa. Mà hình như bây giờ lớp mới không nhiệt tình bằng bọn ngày xưa.

Ai đó đã nói là learn by mistakes mà ,

Cả cái sai của mình và của người khác đều là những bài học tốt. Nếu không chú í những điều đó , thì rồi chúng ta sẽ trải qua tất cả những sai lầm mà tất cả mọi người đã mắc phải :) ( không chỉ trong Võ thôi đâu )

Khi các bạn tập sai , thì sẽ có người chỉ cho các bạn rằng các bạn sai ở đâu , nhiệm vụ của các bạn là tập luyện để không mắc lại những cái sai đó.

Đúng kiểu sách giáo khoa >>>>> Anh bỏ cái kiểu giảng đạo ấy đi được không? Dùng từ nào nó có vẻ thân thiện hơn ấy. >>>>> Nói hệt như một ông cụ thì chả ai muốn nghe.

Chịu , anh chỉ có thể nói được như vậy . Hai đoạn đầu là trích dẫn trong sách , nên như giảng đạo là đúng rồi :))

Mà nói như vậy có gì không tốt ??? Anh đã dạy nhiều người , về nhiều lĩnh vực , nói chung mọi người không ai kêu ca cả , híc , còn kêu mình có khả năng sư phạm :(

Back
Bên trên