[Tìm hiểu] Môn võ Shorinji Kempo-bạn có biết??!!

Cha nội Thăng Long lên diễn đàn là giảng đạo, may mà lúc đi tập thì không có mấy cơ hội để lên lớp ^_^. Vậy xem ra nên cạch mặt gã này ^_^.
MÀ này, anh cố tập cho tốt đi, sau này làm trợ giảng cho anh THái. Anh mà giảng đạo chắc khối đứa... ngủ.

Ặc, hôm nay lão Long đến, chả thấy cu đơ cu điếc gì đâu cả...

Xin lỗi Nam nhé :) ,

Hôm đó anh cho bên CLB cờ thi đấu , với lại phải đón mấy vị khách đặc biệt của CLB nên phải đi từ sáng , không thể mang đến được , vì vậy anh đã mang đến từ thứ 7 :p...
Mệt hết cả người , lúc đến CLB định đền bù cho Nam bằng cách xem xem tập tành thế nào còn truyền kinh nghiệm , nhưng có 2 bạn mới tập yếu quá , nên không tách ra được :( .Thôi để thứ 4 khoẻ mạnh rồi ra xem có giúp gì cho Nam được không vậy :)

Nguyễn Hoàng Minh đã viết:
Cha nội Thăng Long lên diễn đàn là giảng đạo, may mà lúc đi tập thì không có mấy cơ hội để lên lớp ^_^. Vậy xem ra nên cạch mặt gã này ^_^.
MÀ này, anh cố tập cho tốt đi, sau này làm trợ giảng cho anh THái. Anh mà giảng đạo chắc khối đứa... ngủ.

Thế nào là giảng đạo nhỉ ????

Anh Long làm một bài dạy chơi cờ vây trên này đi. Thử xem anh viết lách văn vẻ thế nào...

Đúng rồi, văn dở nên phải đốp y chang sách giáo khoa, báo hại đàn em.... :))

May quá, võ thì được. Thôi anh làm bao cát sống cho bọn này luyện đi. Sẽ nhớ công giúp đỡ của anh mà. Ủa, mà cu đơ đâu, hôm thứ 7 chả thấy pa khoe cái gì ^_^!!!

hehehhe đi nghi chưa kịp xin phép bác Thái ko biết có làm sao ko. 2 tuần rồi ko tập chân tay cứng đơ

Nguyễn Hoàng Minh đã viết:
Đúng rồi, văn dở nên phải đốp y chang sách giáo khoa, báo hại đàn em.... :))

May quá, võ thì được. Thôi anh làm bao cát sống cho bọn này luyện đi. Sẽ nhớ công giúp đỡ của anh mà. Ủa, mà cu đơ đâu, hôm thứ 7 chả thấy pa khoe cái gì ^_^!!!

Thứ 7 anh bày một chồng lên bàn , chú về sớm còn kêu ca gì :))

Có gì các chú cứ hỏi những tên còn lại xem tối đó về có mỏi quai hàm không :)

Còn chuyện bao cát thì vô tư , chỉ có điều bao cát này biết cử động :D , cẩn thận không lại ê ẩm :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Hức , tình hình là càng tập càng thấy khó , cái Okuri Gote và Yaku Gote tập mãi không tốt được . Mà 2 cái này lại được học từ đầu mới cay chứ :))

Sao anh Sơn hôm trước không đi học vậy, thấy mưa mới cả bận cả nên nghỉ à?

Bọn đai trắng bắt đầu được học juho rồi. Các chú mới tập có vẻ thích thú lắm nhưng mà các chú ấy chưa hiểu đựợc juho nó khó đến thế nào. Lúc nào tập juho nhờ các bác đai nâu sang giúp đỡ nhé. Cái này cần người đã biết rồi chỉ dạy.

Đặng Quốc Nam đã viết:
Bọn đai trắng bắt đầu được học juho rồi. Các chú mới tập có vẻ thích thú lắm nhưng mà các chú ấy chưa hiểu đựợc juho nó khó đến thế nào. Lúc nào tập juho nhờ các bác đai nâu sang giúp đỡ nhé. Cái này cần người đã biết rồi chỉ dạy.

Nhờ các "bác" đai nâu thôi hả ?? thế còn các "ông" đai trắng này thì sao ???:p

Buồn cười , hôm trước anh Phương kể , ra hướng dẫn cho mấy bạn mới tập , thấy chúng nó có vẻ không phục , nhớ ra là mình đang đeo đai trắng :)) .
Có chú khá hơn thì bảo , "sao anh đai trắng mà dẻo thế" , có biết đâu ông í tập Shorin 5 năm rồi :))

Thì nói đai nâu là nói chung những người học lâu rồi thôi.... thế mà cũng bắt bẻ
Cái chuyện anh Phương hôm trước thì em có nghe rùi... mấy đứa mới học em có nhìn thấy sai cũng không dám nhắc nhở bởi bọn nó thấy mình đai trắng thì sẽ chẳng phục mà làm theo đâu... khổ thế đấy

Thế các chú đã biết kết quả thi cử chưa nhỉ , có gì post lên cho anh em mừng ! :)

Ha , thế thì tốt quá , hôm nào lớp tổ chức liên hoan phát nhỉ , năm ngoái anh em có đi Công Viên Nước đấy .

Năm nay thì các chú 86 lo khoản tài chính nhỉ :))

Back
Bên trên