[Tìm hiểu] Môn võ Shorinji Kempo-bạn có biết??!!

Ừ, phần hệ thống tui làm xong rồi. Chỉ thiếu host để up lên thôi. Khi nào up lên xong nhớ vào viết bài nhé.

Oh, bài viết hả? Chỉ cần nói với tôi thế này: "Hikari-sama, xin hãy bớt chút thời gian mà viết giùm kẻ háo sắc này mấy bài cho website Shorinji." (Câu này chỉ dành cho tên Blue thôi nhé ^_^)

Chuẩn bị biểu diễn rồi, thông tin mới nhận từ anh Thái: kì này sẽ có ít ra là 10 chiêu juho ra mắt học sinh toàn trường. Chưa biết có bao nhiêu đòn nuki, bao nhiêu gote và bao nhiêu nage nhưng đã có thể chắc chắn là chúng ta, tức là đám nikyu, sẽ phải tập phì khói.

Chuẩn bị biểu diễn rồi, thông tin mới nhận từ anh Thái: kì này sẽ có ít ra là 10 chiêu juho ra mắt học sinh toàn trường. Chưa biết có bao nhiêu đòn nuki, bao nhiêu gote và bao nhiêu nage nhưng đã có thể chắc chắn là chúng ta, tức là đám nikyu, sẽ phải tập phì khói.
ko biểu diễn tập cũng đã phì khói rồi. Nhưng mà biểu diễn thì chắc chắn là dễ hơn tập vì đã biết bài rồi với lại 2 bên cùng hợp tác làm cho đẹp còn có ngã thật hay ko thì có chúa mới biết chứ khán giả thì chịu. Cứ xem bọn Akido thì biết

"Hikari-sama, hãy bớt chút thời gian tìm kiếm các cô gái để viết bài cho Shorinji đi, có gì Blue bố trí cho 1 cô sau.

Bọn đai nâu cố mà tập luyện đi không thì xấu mặt anh em lắm!

Úi xời, xem aikido thấy các em "xinh xinh" cứ a la xô xônng bừa lên "ôm" tay mấy bác Goliath rồi quật cái vù ^_^ >>>>>>>>>> Super điêu :)). Còn ngã đẹp thì cũng không khó lắm, quan trọng là thằng quật làm phải tốt chút để trông cho nó đỡ điêu ^_^.

(Thằng cha Blue viết sai rồi, viết lại đi!!!)

mấy em lớp minh thì ko thể làm như mây em Akido rồi. Vừa mới tập thoát tay còn chưa được nưa là bẻ. Mà mình có cố cũng chẳng ngã được

Đừng nên chê bai đàn em quá như thế chứ, các anh

Uh nói chung là các em cư cố gắng đừng phụ lòng anh Thái. 1 năm ko tập được thì 2năm 3 năm. Nói chung la các bạn mới cứ cố gắng

Lại nói linh tinh rồi :)) , các chú nói thế thì ai dám đi tập nữa ??

Nói chung trong số các bạn mới tập cũng có một số bạn tập khá tốt , vài cậu có triển vọng phết .
Còn về phía các bạn nữ cũng có nhiều bạn rất cố gắng và đang tiến bộ rõ rệt :) ( tên thì anh chịu :)) )
Riêng về em Bích thì có một yếu điểm rất lớn là ra đòn hơi thiếu lực , nhưng cái này anh nghĩ là dễ khắc phục :)

À quên , hôm trước xem Nam tập , có một cái gì đó chưa được , nhưng chưa kịp góp í , bây giờ thì quên mất nó là cái gì rồi , thôi để ngày mai xem vậy :))

A, là hôm trước đúng không, hôm đó em hơi bị mệt cho nên mới vậy.

̣̃̃̃̃̃̃́̃̃mấy anh em ơi, cho mình hỏi nhờ cái: thứ ̃́7̃ ́này mọi người tập vào lúc mấy giờ thế

4h bạn ạ ,

Ngoài ra lớp Shorin còn tập vào 4h ngày CN và 6h ngày thứ 4 :)

bọn này đểu thật mấy hôm không lên mạng là thi nhau nói xấu mình, ai tung tin đồn nhảm bao giờ, các ông nghĩ xem trước đây tập thì có khác gì đai trắng bây giờ, đấm đá dở tệ, giờ đấm mãi thành quen mới thế chứ

đợt này biểu diễn các chú cố mà tập, tôi thì được miễn rồi khỏi lăn tăn

bích ngố đã may phù hiệu chưa hả, chiều có đi tập không hôm nay chắc anh không qua đón được đâu

Anh post 1 bài thôi cho bọn này nhờ, anh Sơn à. Có ai quên đi cái thời kì... gian khổ ấy đâu, anh nhắc cũng vậy thôi mà ^_^.

Thì có gian khổ mới có thành công chứ chính vì vậy mới khuyên các bạn mới hãy cố gắng đừng nản lòng. Tập 1 năm ko được thì 2 năm 3 năm....(nói rồi nói lại cho zui)

Vụ anh Tuấn Anh thế nào rồi? Anh Thái bảo sao? Đừng có chơi vào thứ 7. Nếu gì thì vào thứ 4 và CN để em còn xem chứ.

Back
Bên trên