[Tìm hiểu] Môn võ Shorinji Kempo-bạn có biết??!!

Mai Thanh Sơn đã viết:
bọn này đểu thật mấy hôm không lên mạng là thi nhau nói xấu mình, ai tung tin đồn nhảm bao giờ, các ông nghĩ xem trước đây tập thì có khác gì đai trắng bây giờ, đấm đá dở tệ, giờ đấm mãi thành quen mới thế chứ

He he , ai bảo thế ???

Hồi tập được khoảng nửa tháng thì anh đã đấm đá ngon lành rồi :) , nhưng ngoài đứng tấn và đấm đá ra thì không biết làm gì khác ( vì hồi đó anh Thanh chỉ cho tập đấm, đá, xoay hông :( ) ,
Nhưng nhờ vậy mà sau này tập cái gì cũng có vẻ nhanh hơn thì phải :))

Đặng Quốc Nam đã viết:
Vụ anh Tuấn Anh thế nào rồi? Anh Thái bảo sao? Đừng có chơi vào thứ 7. Nếu gì thì vào thứ 4 và CN để em còn xem chứ.

Hình như anh Thái hẹn TA thứ 7 này đến thì phải :) , nhưng nếu thấy thoải mái thì dợt mấy đường cho biết thôi , có gì các bạn đến học hỏi ( kể cả không dợt thì cũng có thể xem thử mọi người tập tành thế nào ma` :)

mai các vị đấu cho tốt nhé đừng có để lớp phải xấu mặt đấy, ông Long đánh đấm cho cẩn thận nhé mà, đừng có chơi mạnh tay quá kẻo đánh nhau to đấy, tôi xẽ đến cổ vũ cho hehe

Thôi thôi , tui xin phép bác Thái rồi , tui nghỉ , đứng tham khảo thôi ...chứ chân tay tui còn luýnh quýnh lắm :(

Mà chú Sơn sắp đi rồi , thì chịu khó ra để lại chút kỉ niệm cho CLB chứ hả ???

Chỉnh sửa lần cuối:
Anh Sơn đi đâu nhỉ, sao chả thấy bố mẹ em nói gì cả??

Chủ Nhật các anh nhớ mang máy ảnh đi nhé. Em chưa có máy ảnh KTS.

Mai các bạn biểu diễn cố gắng làm tốt nhé :) , anh không đến được rồi , (thế cho nên cũng không tập để biểu diễn :( )

Chiều nay đã có một buổi giao lưu rất thú vị :) , tui thay mặt lớp Shorin xin được khen ngợi tinh thần thượng võ của Tuấn Anh .

Thú thật là từ lâu tui đã rất thích được giao lưu như vậy , nhưng rõ ràng là có rất nhiều cái khó khăn trong một trận đấu giữa 2 môn phái hoàn toàn khác nhau. Mà khó khăn lớn nhất vẫn là ở "con người" .
Nhưng điều lo lắng đó của tui đã biến mất khi đấu với TA , bạn đã thể hiện một tinh thần học hỏi rất cao ( mặc dù vẫn rất tập trung ra đòn ... ) và mọi việc đã hoàn toàn tốt đẹp .

Do mới học trong một thời gian không dài nên nhiều điều còn chưa lĩnh hội được , nhưng có lẽ tôi cũng đã không làm xấu mặt lớp Shorin Hà Nội :)

Cuối buổi , TA cũng được lãnh giáo anh Thái ( về đoạn này thì chỉ cần một câu duy nhất : "Đúng là trưởng môn" :) ) , và chắc rằng TA đã hoàn toàn mãn nguyện về buổi chiều nay .

Cuối cùng , cảm ơn Tuấn Anh .

Chỉnh sửa lần cuối:
Chuyện gì xảy ra vậy, tường thuật lại cho em biết với

Ngáp, ca ngợi nhiều quá ^_^.

Xem anh Thái đánh học tập được rất nhiều nhưng cái quan trọng hơn là... củng cố lòng quyết tâm để tập được... ít ra là cỡ đó.

Hôm nay biểu diễn chán ẹc. Chương trình của trường vẫn thế :)).

1. trường hôm nay biểu diễn chán tệ
2. Về chuyện giao lưu võ, tiếc là em không được đi xem, nhưng nghe mọi người kể cũng hiểu. Hy vọng có nhiều người như các anh và sẽ được giao lưu thật nhiều.

Cảm ơn tất cả những thành viên trong lớp shorinji-kempo, qua buổi giao lưu với các bạn mà tôi nhận ra được những điểm yếu của mình, những vấn đề thực sự quan trọng mà cần khắc phục.

Về tinh thần võ đạo thì không thể có những từ chê bai dành cho môn sinh của môn phái. Khi tôi đến giao lưu các bạn đã tạo cho tôi một cảm giác thoải mái, không còn ngại ngùng, chúng ta như đã trở thành những người bạn từ lâu của nhau. Các bạn đã thi đấu với tinh thần cao thượng đúng nghĩa của mục đích, bản thân tôi có lời xin lỗi về 1 vài cú va chạm với mọi người (tại vì thói quen nghề nghiệp)

Về võ thuật, các bạn đã thể hiện một lối phòng thủ chắc chắn mà hiệu quả, trong thủ có công, không bao giờ để bị động. Đặc biệt lối đánh cận chiến hiệu quả, những cú đá tầm thấp và cú đấm móc ngang rất nguy hiểm.

Cuối cùng tôi hy vọng chúng ta sẽ là những người bạn tốt của nhau.

Đặng Quốc Nam đã viết:
1. trường hôm nay biểu diễn chán tệ
2. Về chuyện giao lưu võ, tiếc là em không được đi xem, nhưng nghe mọi người kể cũng hiểu. Hy vọng có nhiều người như các anh và sẽ được giao lưu thật nhiều.

Thế lớp mình biểu diễn thế nào ??? Các bạn tường thuật lại cho anh cái :)

hiiihi hôm nay biểu diễn chán thật toàn những cái mình ngó đi ngó lại mấy lần rồi, chán chết. lớp mình có tôi chủ biên rõ là phải hay rồi
To TUAN ẠNH : Mà anh Tuấn anh đánh cũng hay lắm, nói chung về đẳng cấp thì tụi này vẫn còn kém một bậc hi vọng có dịp gặp lại đấu tiếp he

Mai Thanh Sơn đã viết:
hiiihi hôm nay biểu diễn chán thật toàn những cái mình ngó đi ngó lại mấy lần rồi, chán chết. lớp mình có tôi chủ biên rõ là phải hay rồi
Thật hả ??? Thế thì tốt quá , anh chỉ sợ chú làm xấu mặt anh thôi :p

Ặc, cha nội Tuấn Anh mà chịu làm bạn á? Ổng đang định... đấu tiếp để... lấy ngôi đàn anh đó. Anh em chuẩn bị đi ^_^. Uhm, nhưng ông này làm đàn anh cũng không tệ. Đòn tay nhanh thế, học được cũng tốt :)).

"Đúng là chưởng môn"
phai là trưởng môn chứ anh Long
ma hôm CN biểu diễn thế là tốt rồi mấy chú còn chê bai gi nữa it ra lớp Shorin biểu diễn còn có người xem(hơn hẳn lần trước)

thái không phải là trưởng môn, chỉ có thể gọi là trưởng chi nhánh tại hànội thôi, trưởng môn thì phải xang nhât mà hỏi. ông tuấn anh thì làm đàn anh thế nào được, ông có giỏi thì mình chỉ nể thôi chứ, ông có học shorin đâu mà đòi làm đàn anh, mà giờ có học thì cũng chỉ làm đàn em được thôi, hihihihiihhihihiihi

Mấy cái bài kia đánh lại nhiều lần rồi hả? Em lần đầu xem nên thấy thích
Tiếc quá, giá mà thứ bảy em đi xem

Back
Bên trên