[Tìm hiểu] Môn võ Shorinji Kempo-bạn có biết??!!

Anh Long phê bình em sai rồi,
Ý em nói không phải là tập được kĩ thuật mới đâu... nếu muốn tập mới thì em đã xin tập với các anh đai nâu rồi... em muốn tập với những người mới là vì muốn ôn lại kĩ thuật, tự thấy những kĩ thuật cũ chưa ổn và muốn giúp người mới...

Ý em là đông quá nên anh Thái không chỉ dạy được cho nhiều người, chủ yếu là tự tập, không có ai chỉ bảo cẩn thận cả. Chả bù với ngày xưa, lớp chỉ có hơn chục người nên gần như lúc nào cũng có người hướng dẫn cho mình. Như thế quả là thiệt thòi cho những người mới tập như em quá... mà cũng thiệt cho bọn anh, toàn đi chỉ dạy các em nhỏ... phòng tập thứ 4 thì chật, nên không có động tác nào di chuyển cả.

Minh, Trung có bảo em là thứ 7 thích thì đến xem mọi người tập, theo cá nhân anh như thế có nên không?

Nguyễn Phương Chung đã viết:
MẤY ĐỨA NÀY CÀNG NGÀY CÀNG LÁO!!!!!!!!!!!!!!
DÁM NÓI CHỊ LÀ DÂN LỪA ĐẢO À???????????
COI BỘ CHỊ CHƯA TRỪNG TRỊ THÌ CHƯA BÍT SỢ PHẢI HÔN ????
SƠN ĐÂU!!!
CHO MỖI ĐỨA CHÚNG NÓ 1 TRẬN CHO CHỪA CÁI TỘI NÓI XẤU CHỊ EM MÌNH ĐI
NHANH LÊN NÀO!!!!!!!!!!!!!!
HỪ HỪ.............!!!!!!

Khai man đến tận nửa giáp mà không phải lừa đảo thì là gì ?? :))

Thật đúng là trẻ không tha già không thương ...[-x

Đặng Quốc Nam đã viết:
Anh Long phê bình em sai rồi,
Ý em nói không phải là tập được kĩ thuật mới đâu... nếu muốn tập mới thì em đã xin tập với các anh đai nâu rồi... em muốn tập với những người mới là vì muốn ôn lại kĩ thuật, tự thấy những kĩ thuật cũ chưa ổn và muốn giúp người mới...

Ý em là đông quá nên anh Thái không chỉ dạy được cho nhiều người, chủ yếu là tự tập, không có ai chỉ bảo cẩn thận cả. Chả bù với ngày xưa, lớp chỉ có hơn chục người nên gần như lúc nào cũng có người hướng dẫn cho mình. Như thế quả là thiệt thòi cho những người mới tập như em quá... mà cũng thiệt cho bọn anh, toàn đi chỉ dạy các em nhỏ... phòng tập thứ 4 thì chật, nên không có động tác nào di chuyển cả.

Minh, Trung có bảo em là thứ 7 thích thì đến xem mọi người tập, theo cá nhân anh như thế có nên không?

Ừ , thế là tốt đấy , không nên đốt cháy giai đoạn làm gì , bản thân anh ngày trước cũng thế , tập được khoảng mấy tháng thì cũng vững vàng lắm rồi , nhưng vẫn tập cơ bản suốt ( mà hồi đó chỉ có 2 thằng tập với nhau thôi :( ) , đến lúc anh Thanh , anh Thái bảo sang tập thì mới sang đó chứ :) . Ngay bây giờ cũng có mấy nhóc , tập cơ bản thì chưa đến đâu mà cứ lủi sang bên này , anh khuyên mấy lần không nghe , đành chịu :( , thiệt là thiệt nó ...

Còn chuyện thiệt cho bọn anh thì em khỏi lo , chuyện giúp đỡ chỉ bảo nhau là chuyện tốt mà , bọn anh cũng được dịp ôn lại luôn :) (Chơi mấy môn của Nhật làm anh càng ngày càng thấm thía điều này ) Mà thế thì đừng kêu là không có người hướng dẫn nữa nhé :p

Theo anh thì thứ 7 bọn em nên đến , học được nhiều phết. Xem thử những người tập lâu người ta sẽ tập cái gì , tập như thế nào .Chỉ sợ ngồi nhìn mãi cũng chán , nên tốt nhất là các bạn cố gắng tập tốt , rồi nhanh chóng sang bên này tập :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Trần Thăng Long đã viết:
Ý của anh là , kể cả các bạn 3 kyu vẫn phải thường xuyên luyện tập các động tác cơ bản ở nhà. Tốt nhất nên dành khoảng 15 phút tập thể dục (trước gương :p ), tập đấm và đá mỗi ngày .
Được chứ ???
Uhm, cái đó thì em vẫn làm, đá thì hơi ít nhưng đấm thì... hơi nhiều :)). Là võ sinh thì tập luyện có gì mà không được? Không tập thì thiệt mình thôi.

A, anh Việt cũng có lúc câu bài nhỉ
Chị Chung ơi, mà em cũng không biết, tên cũng có là thật không nữa, anh Sơn là tín đồ chung thuỷ của chị hay là đồ đệ của chị vậy, mà em cũng không can gì vào chuyện này đâu
Ngày mai sẽ đến xem các anh tập thế nào cho mở rộng tầm mắt :))

Nguyễn Hoàng Minh đã viết:
Trần Thăng Long đã viết:
Ý của anh là , kể cả các bạn 3 kyu vẫn phải thường xuyên luyện tập các động tác cơ bản ở nhà. Tốt nhất nên dành khoảng 15 phút tập thể dục (trước gương :p ), tập đấm và đá mỗi ngày .
Được chứ ???
Uhm, cái đó thì em vẫn làm, đá thì hơi ít nhưng đấm thì... hơi nhiều :)). Là võ sinh thì tập luyện có gì mà không được? Không tập thì thiệt mình thôi.

Ừm , anh biết là Minh rất chăm tập , và tập cơ bản cũng khá tốt rồi , nhưng mà làm sao cải thiện cái thể lực chút , chứ tình hình là hơi bị nhiều xương :p

Đến ngồi xem thì chán lắm, xem lúc đầu thì hay, xem lâu ngứa ngáy chân tay mà lại mỏi mắt... dành thời gian ấy tự tập thì hơn... Anh Long bảo là mau tập cho tốt để sang bên kia tập, cái này chắc nằm mơ, em thấy là ai cũng phải ít nhất khoảng 1 năm mới được...

chính vì thế, nên em lại quyết định ở nhà.
Anh Sơn, cái đồng hồ em nhờ anh chuyển hộ vào lúc tập hôm thứ tư đâu, mất là chết đây, biết không??!!

Đặng Quốc Nam đã viết:
Đến ngồi xem thì chán lắm, xem lúc đầu thì hay, xem lâu ngứa ngáy chân tay mà lại mỏi mắt... dành thời gian ấy tự tập thì hơn... Anh Long bảo là mau tập cho tốt để sang bên kia tập, cái này chắc nằm mơ, em thấy là ai cũng phải ít nhất khoảng 1 năm mới được...

Làm gì đến nỗi , trước anh tập có 2 tháng là được lên tập nhóm này rồi :) , chỉ cần các bạn thích thật sự , thì sẽ không lâu đâu ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Ờ thì trước kia chắc tại ít người, em với Minh, Trung hồi trước tập 6 tháng còn chưa ai lên nữa là... với lại hồi đó ít người quá nên gom chung vào 1 nhóm tuốt!

KHÔNG PHẢI SƠN LÀ ĐỆ TỬ CỦA CHỊ MÀ LÀ NÓ CŨNG BỊ MỌI NGƯỜI NÓI LÀ DÂN LƯU MANH
CHỊ THÌ KHÔNG ĐÁNH LẠI ĐƯỢC BỌN NÓ THẾ CHO NÊN THẰNG SƠN PHẢI ĐÁNH CHÚNG NÓ CHỨ CÒN AI VÀO ĐÂY NỮA

Chỉnh sửa lần cuối:
ÔI HÔM QUA CHỊ BỊ ÔNG THANH BẺ TAY ĐAU ĐẾN CHẾT ĐI ĐƯỢC!!!!!
HU HU HU!!!!!!ÔNG Ý DÃ MAN QUÁ,CHẮNG THƯƠNG TIẾC THÂN THỂ NGỌC NGÀ TÍ NÀO CẢ,HIC HIC........
MÀ LONG CŨNG BỊ DÍNH CHƯỞNG CỦA ÔNG Ý THÌ PHẢI,ĐẾN LONG CÒN PHẢI ĐAU NỮA HUỐNG HỒ LÀ CHỊ
ẶC ẶC!!!!!!!!!!!!!!

CHỊU THOAI,CHỊ HIỀN LÉM,HIỀN NHỨT À
THẾ CHO NÊN MỚI BỊ CHÚNG NÓ BẮT NẠT HOÀI À

Oa, sao mấy hôm nay topic này tụt hậu vậy, mọi người bận gì thế. Hôm nay đi học rồi

Hôm nay tập với Sơn vui phết , được cái thằng này tập thì không nể nang ai , :)) , tốt , cảm giác tập như thứ 7 vậy :) .

Cuối buổi xin anh Thái nghỉ , đầu tiên thì :" Ừ " sau đó nghe bảo nghỉ thứ 7 thì lại kêu "Cả tuần có mỗi buổi quan trọng " :( :)) .

Bye cả nhà , tui về quê thăm ông bà , có gì thứ 4 sau đi tập rồi lại bye tiếp B-)

Hê hê....
Lão Sơn này hên quá. Ảnh của Lão được ở trên website của liên đoàn Shorinji Kempo này. Có 4 cái ảnh thì ảnh của lão là rõ mặt nhất đấy :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Forum nào vạy, anh Nam, chỉ cho em biết với. Hôm qua em đi tập dù mưa tầm tã và vừa mới đi nghỉ mát xong, vui ghê! Được anh Thái bảo tập tốt đó, lần đầu tiên mừ.

Back
Bên trên