[Tìm hiểu] Môn võ Shorinji Kempo-bạn có biết??!!

Mà sao lại gọi tớ là em? 01-04 cơ mà? Khai man à?
Tớ là cái thằng hôm VN mới vào tập, lúc đấy có 2 thằng mới vào, 1thằng để ngôi giữa, 1 thằng không, em là cái thằng không.... mà nói thế khó hiểu, cứ hỏi cậu Minh, cậu Trung là rõ, hỏi cái Loan cugnx được....

Không ngờ mọi người đi tập đông đủ thế, định nói chuyện với thầy Sato và bác người Nhật mà chẳng có lúc nào rảnh cả...

Đặng Quốc Nam đã viết:
Mà sao lại gọi tớ là em? 01-04 cơ mà? Khai man à?
Tớ là cái thằng hôm VN mới vào tập, lúc đấy có 2 thằng mới vào, 1thằng để ngôi giữa, 1 thằng không, em là cái thằng không.... mà nói thế khó hiểu, cứ hỏi cậu Minh, cậu Trung là rõ, hỏi cái Loan cugnx được....

Không ngờ mọi người đi tập đông đủ thế, định nói chuyện với thầy Sato và bác người Nhật mà chẳng có lúc nào rảnh cả...

:)) , bà đấy đến anh còn phải gọi bằng chị cơ em Nam ạ ..:D

Cũng chả trách , nhà đấy chuyên lừa đảo , hi vọng là em Bích không như thế ;;)

Chà sao lại nghi ngờ em chứ, lí lịch của em đúng 100/100, không sai một chữ đó.
Còn tên Sơn lại thích khai vớ vẩn đó chớ, không phải em xui hắn đâu

ong Phong mới chỉ có 3kyu thôi bằng tốí ông thi cùng đợt mà đã lên 2kyu đâu tin vịt ở đâu đấy

Thứ tư nhớ đi đầy đủ nhé
Mọi người thấy cái avatar của tui có đẹp hông???
Hehe,hơi bị độc đó
Khà khà!!!!!!!!!!!!!!! :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Ừ , anh hi vọng em Bích cái khác cơ , chứ anh có bảo là em khai man lí lịch đâu :)

À , Bích học lớp 7 Ams à , năm nay lên lớp 8 ?? Nếu đúng thế thì bằng tuổi em trai anh :), không biết có cùng lớp không nữa :)

A , hôm nay là một ngày rất vui , muốn chia sẻ cùng mọi người quá :))
Hẹn gặp lại vào ngày mai ! :love3:

Năm nay, em mới lên lớp 7 ạ, nhưng chả hiểu anh hi vọng cái gì.
To Sơn:để em tìm xem còn cái nào đệp thay cho anh

Gru`, cấm gọi em là Bích ngố nữa, cóc đánh máy+ thay avatar cho h nè

À , "hi vọng" là em Bích không phải là "chuyên gia lừa đảo" như 2 tên kia thôi :)

Hôm nay vui thật , lâu lắm mới được tập máu thế , lâu lắm mới có dịp "oánh nhau" với anh Thái :))

To Trung : về môn cờ Vây, em có thể vào trong box Các CLB khác , tìm topic Chơi cờ Vây đi , chắc sẽ biết thêm chút ít :)

( Chân anh vẫn còn đau , chú liệu đường sữa đến thăm đi )

Thứ 4, đông quá, chả tập được gì mới, dù sao cũng biết anh Long là anh nào?

Đặng Quốc Nam đã viết:
Thứ 4, đông quá, chả tập được gì mới, dù sao cũng biết anh Long là anh nào?

[-x , cái này phải phê bình Nam , với nói chung là mọi người .

Ai cũng thích tập cái mới cả :) (trước anh cũng vậy ) , nhưng thật ra những cái mình cần lại rất đơn giản.
Bây giờ phải xác định là bọn em cần gì ? Một , là sức khoẻ , điều này yên tâm nhé , tập luyện hay chơi bất kì môn thể thao nào một cách đều đặn thì chắc chắn sẽ có một sức khoẻ tốt . Và dù Shorin không phải là một môn võ thể thao , nhưng chắc chắn sẽ mang lại cho người tập một cơ thể khoẻ mạnh . Hai , là khả năng tự vệ . Cái bạn sẽ có được đầu tiên là sự tự tin được rèn luyện thông qua cách tập đối luyện ngay từ đầu . Sau đó mới đến các đòn thế , chúng ta sẽ không quờ quạng theo bản năng nữa , mà sẽ có bài bản hơn , và cũng chính vì vậy , bọn em nên luyện từng đòn một cho thật vững :)
Nếu đòn nào cũng biết , nhưng không luyện đến nơi , khi "lâm trận" chúng ta lại quờ quạng thôi :p . Cái này nói riêng một chút , thực ra khi oánh nhau ngoài đường , làm gì có đòn thế gì , cứ lao vào nhau như trâu , vung tay đấm thật mạnh , vì vậy chỉ cần nắm vững Uchi uke Juki ( chắc là viết sai) thì có thể cho đối thủ nằm rồi ( tất nhiên là thực hành thì khó hơn nói suông nhiều :) ). Cái thứ 3 là học cái đạo của người học võ , cái đạo của Shorin , cái này thì từ từ sẽ ngấm vào người, miễn là các bạn thực sự yêu thích nó thôi .

Theo anh , về nhà các bạn chịu khó tập cơ bản một chút, tập đấm đá , điều khiển chân tay mình cho ngon lành , rồi tập gì cũng sẽ thấy đẹp và dễ dàng hơn .

+ Có gì thắc mắc cứ hỏi , anh sẽ cố tìm câu trả lời :)

Kí tên: 2 năm đai trắng

Vỗ tay khen anh Long đê...... ^_^. Đùa thôi, cái này thì ủng hộ, có điều, cũng không cần giảng giải dài vậy, tự mọi người sẽ hiểu, còn nếu không thì... họ sẽ ê ẩm nhiều nhiều. ^^

A...ah, sao lại hi vọng kì vậy, hai tên kia là hai tên kia, chả có dính líu gì đến em mà
:D Anh Long hai năm đai trắng à,nhưng trông lúc tập với thầy ngầu ra phết nhỉ, tên Sơn cũng oai chả kém
Nhờ em anh Long mới được tập với thầy Thái đó nhá

Thực ra là mới năm rưỡi thôi à , anh còn nhớ hôm đó là sau Tết , mưa gió bão bùng , đi xe buýt đến bến gần trường Ams gặp thằng bạn rồi 2 thằng đi đăng kí ... kha kha, đến với Shorin hoàn toàn tình cờ .. nhưng chắc không "chia tay" được :love3:

Chỉnh sửa lần cuối:
Òi òi òi, bao gồm cả em hả? Giọng anh cả nghe... sợ quá ^_^. Đã từng bao gồm em thôi. :))

Ý của anh là , kể cả các bạn 3 kyu vẫn phải thường xuyên luyện tập các động tác cơ bản ở nhà. Tốt nhất nên dành khoảng 15 phút tập thể dục (trước gương :p ), tập đấm và đá mỗi ngày .
Được chứ ???

Chỉnh sửa lần cuối:
MẤY ĐỨA NÀY CÀNG NGÀY CÀNG LÁO!!!!!!!!!!!!!!
DÁM NÓI CHỊ LÀ DÂN LỪA ĐẢO À???????????
COI BỘ CHỊ CHƯA TRỪNG TRỊ THÌ CHƯA BÍT SỢ PHẢI HÔN ????
SƠN ĐÂU!!!
CHO MỖI ĐỨA CHÚNG NÓ 1 TRẬN CHO CHỪA CÁI TỘI NÓI XẤU CHỊ EM MÌNH ĐI
NHANH LÊN NÀO!!!!!!!!!!!!!!
HỪ HỪ.............!!!!!!

Back
Bên trên