[Tìm hiểu] Môn võ Shorinji Kempo-bạn có biết??!!

Ông Quân cũng học SK đúng ko nhỉ.
Nếu thế ông phải biết bắp đùi có nhiều huyệt lắm đấy,đánh mạnh và đúng chỗ cái thì khỏi cần di chuyển luôn.Hoặc đòn triệt gối thì cùng ác hơn.
Đấm vào mặt tuy ảnh hưởng tới thần kinh và gây choáng nhưng chỉ có đấm vào mũi là có thể gãy mũi hoặc đấm sái quai hàm,còn các phần khác thì cứng lắm,cùng lắm cũng chỉ choáng thôi.Còn để đấm cái ngất thì còn tập luyện nhiều.

Lại là vấn đề tiếp điểm thôi mà ^^ Choảng vào đúng chỗ là xong :D Nhưng mà để được cái xong đó thì mới có cái vụ ngày ngày đi tập ^^ Chứ nói chân nhiều huyệt, sợ đến lúc nhận xong huyệt thì mình cũng nằm :p

Thì đùi nhiều huyệt lắm.
táng mấy quả vào ,thế nào chả trúng được phát.
Nhưng xem thi đấu đấy,có khi đánh quả vào đùi K.O luôn đấy.

Có clip không, quẳng lên đây :D Tớ chưa thấy ai bị đốn giò mà K.O, trừ phi gẫy chân, trật khớp...

Nhiều chứ, bị đấ trúng đùi tê chân ko đứng được thì KO luôn còn j. Xem K-1 thấy nhiều lắm. Trong trận chung kết K-1 năm 98 (nhớ ko nhầm) Andy Hug đã KO đối thủ bằng đòn đá vòng sau vào đùi.

Chỉnh sửa lần cuối:
Nhiều chứ, bị đấ trúng đùi tê chân ko đứng được thì KO luôn còn j. Xem K-1 thấy nhiều lắm. Trong trận trung kết K-1 năm 98 (nhớ ko nhầm) Andy Hug đã KO đối thủ bằng đòn đá vòng sau vào đùi.

Anh Minh ném cái link đấy cho anh Sơn đi.Em quên mất đường link rồi.
Mà chuyện triệt giò rồi K.O là chuyện thường thôi mà,đạp cho phát chân tê rần khỏi di chuyển thì coi như thua luôn còn gì,cố đấu nữa cũng thành cái bao cát cho nó thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:
Ngẫm lại cũng đúng :p Chẳng qua là mình chưa thấy thôi, chứ bản thân ăn đòn vào đùi bao lần rồi còn gì. Cái thân kém cỏi khổ thế, ăn đòn hoài T_T

Bác Sơn nghĩ thế nào chứ em thì kể cả cho mày choảng chục đòn vào người tao cũng được,tao dồn sức cho 1 đòn rồi cho mày gục luôn(nói thế thôi chứ ăn mấy đòn đã say rồi,sức đâu mà hạ nó):|
Đã chiến đấu thì làm gì có chuyện không bị ăn đòn(trừ chưởng TQ) thế nên chuyện ăn đòn là quá bình thường,tốt nhất là tập chịu đòn các phần cơ thể,còn mặt thì phải phòng bị kĩ càng(vì chịu đòn mặt thế nào đây,cho nó đấm để quen à?Thế thì bị thần kinh sớm) <======= Anh Thái nói (Nói thế cho đỡ mang tiếng ăn cắp bản quyền):-$

Bác Sơn nghĩ thế nào chứ em thì kể cả cho mày choảng chục đòn vào người tao cũng được,tao dồn sức cho 1 đòn rồi cho mày gục luôn(nói thế thôi chứ ăn mấy đòn đã say rồi,sức đâu mà hạ nó)
Đã chiến đấu thì làm gì có chuyện không bị ăn đòn(trừ chưởng TQ) thế nên chuyện ăn đòn là quá bình thường,tốt nhất là tập chịu đòn các phần cơ thể,còn mặt thì phải phòng bị kĩ càng(vì chịu đòn mặt thế nào đây,cho nó đấm để quen à?Thế thì bị thần kinh sớm) <======= Anh Thái nói (Nói thế cho đỡ mang tiếng ăn cắp bản quyền)
Đồng chí ơi, anh em đấu nhau mà đồng chí cứ như là tàn sát vậy. Nghe ghê quá ^^
Ai chả biết là đánh nhau thì phải ăn đòn, cơ mà mình ăn nhiều hơn thì cũng chán thật :p

Đồng chí ơi, anh em đấu nhau mà đồng chí cứ như là tàn sát vậy. Nghe ghê quá ^^

Đâu.
Đấy là lúc thi đấu thôi,hoặc đánh ngoài đời thôi.
Chứ anh em mà táng nhau như thế thì chết à?
Vừa khoảng 1 tiếng đồng hồ trước vừa cho ông anh một quả vòng cầu ngược vào mặt.May mà ông ấy kịp phản xạ lách đầu nên chỉ có phần trên gót chân vào cổ.Bây giờ vẫn thấy ăn năn đây này.

Ai chả biết là đánh nhau thì phải ăn đòn, cơ mà mình ăn nhiều hơn thì cũng chán thật

Thế là ông anh chưa thấm nhuần tinh thần của JKD rồi.
LTL có nói là:"... Hãy để cho hắn bẻ gãy xương bạn rồi bạn cho hắn đi đời luôn..."
Nhưng mà công nhận là tinh thần của JKD khác khá nhiều với SK.
SK là võ nhà phật nên chủ yếu là làm mình ít bị thương tích và chủ yếu cố gắng khống chế đối phương hơn là triệt hạ đối thủ như JKD>

Hôm nay qua lớp Shorin thấy mọi người đang đối luyện, ko có đồ bảo hộ nên ko hăng lắm thì phải. Thấy 2 người cứ nhìn nhau suốt, ít tung đòn.

:) Thà đổ mồ hôi trên sàn tập còn hơn đổ máu trên võ đài. Công phu tập luyện tử tế sẽ giúp anh em ta đỡ chút thương tích.
Đã đánh thì bất kể lớn nhỏ, đánh là phải thắng, không thắng..... :) khỏi đánh ngay từ đầu

Hôm nay qua lớp Shorin thấy mọi người đang đối luyện, ko có đồ bảo hộ nên ko hăng lắm thì phải. Thấy 2 người cứ nhìn nhau suốt, ít tung đòn.

Thế ông anh ở đâu thế.
Lúc bọn em đối luyện thấy mỗi lớp cổ truyền với lớp tae chuẩn bị tập thôi mà.
Vì SK là môn võ tự vệ nên anh Thái khi cho đối luyện thì luyện tập rất từ từ.Khi đối luyện thì quy định người nào sẽ là người tấn công trước,số đòn người đó sẽ tấn công,và những vị trí tấn công.Người đỡ phải đỡ hết số đòn người kia tấn công mới được phản công,trừ trường hợp người tấn công đứng quá gần hoặc trong tầm đánh của người phòng thủ thì người phòng thủ có quyền đánh luôn.
Mà công nhận là đánh ko giáp ko găng nên rất sợ làm người khác chấn thương,hôm đấy em quen chân làm quả vòng cầu ngược suýt vào mặt 1 ông anh may mà ông ấy tránh kịp,mình đánh mà cứ giật mình thon thót.

Thà đổ mồ hôi trên sàn tập còn hơn đổ máu trên võ đài. Công phu tập luyện tử tế sẽ giúp anh em ta đỡ chút thương tích.
Câu này rút gọn là: Võ đường đổ mồ hôi, sàn đấu khỏi đổ máu ^^
Đã đánh thì bất kể lớn nhỏ, đánh là phải thắng, không thắng..... khỏi đánh ngay từ đầu
Em lại nghĩ khác ^^ Đánh là giao lưu, tìm hiểu bản thân và đối thủ. Vậy nên chuyện thắng bại nó cũng chẳng phải là cái gì lắm. Thắng thì có thể vui, nhưng thua thì cũng chẳng thể buồn :)
Mà công nhận là đánh ko giáp ko găng nên rất sợ làm người khác chấn thương,hôm đấy em quen chân làm quả vòng cầu ngược suýt vào mặt 1 ông anh may mà ông ấy tránh kịp,mình đánh mà cứ giật mình thon thót.
Tớ bảo rồi mà ^^ Đánh là phải có bảo hộ nó mới máu được :D

Sai òi! Đánh máu hay ko phụ thuộc vào ý chí của người đánh, xem Kyokushin với Daido Juku đó, bảo hộ rất ít mà đánh vẫn hùng hục còn j.

Sai òi! Đánh máu hay ko phụ thuộc vào ý chí của người đánh, xem Kyokushin với Daido Juku đó, bảo hộ rất ít mà đánh vẫn hùng hục còn j.

Đấy là còn tùy thuộc vào trình độ người đánh nữa ông anh à!
Trình còn thấp như tụi em thì đánh như trâu thế thì thứ nhất vào viện thứ 2 về Văn Điển.

Có câu " Vua thua thằng liều ", nhưng "liều quá hóa ngu", ko biết mình biết người rồi có ngày uổng mạng

Thì khác gì câu trên đời sợ nhất anh hùng,sợ nhì thằng liều.
Nó cũng gần giống như búa,lá,kéo thôi.Vua thua thằng liều,thằng liều thua anh hùng,anh hùng thì quy thuận vua.

VN: Không thằng nào sợ thằng nào cả :)) Tóm lại ở đời không tồn tại người gọi là vô địch thiên hạ, phim Mỹ nó gọi là The One ấy :D

đúng thía
thằng nào dám xưng là vô địch hôm sau sẽ có n thằng khác tìm đến hội đồng mà ko cần hỏi han gì cả

Back
Bên trên