[Tìm hiểu] Môn võ Shorinji Kempo-bạn có biết??!!

Mai Ngọc Bích đã viết:
Vì thấy ko cần thiết nên anh Nam mới ko đầu tư tiền thêm nữa thôi. Vấn đề tiền ko wan trọng lắm. Nói chung là hoạt động típ chỉ tổ tốn tiền. :D Đại loại thế
có trang web vẫn hay hơn chứ , cho nhìu người bít đến SK hơn :D
bé Bích có đi tập típ ko

:(( :(( thôi anh đừng nhắc em đau lòng...hum nay mẹ ko cho đi tập típ.tức hộc máu... :(( ngồi cãi nhau với mẹ chán chê :(( Chẳng hỉu ra làm sao nữa :(

ẹc học nốt hè năm nay chứ hè năm sau em thi lên 10 rùi học làm sao được nữa

Nói mãi rồi.
Đi thì cứ đi thôi,cái gì cũng hỏi ý kiến với chờ xét duyệt thì cẩn thận ko cả đời ko làm được việc gì đâu^^

cái này chắc là do bé Bích còn phụ thuộc vấn đề tài trợ của mẹ

:))
bi giờ mẹ ko cho chú tiền đi học chú định dùng bạo lực bằng cách nào

Thì tôi toàn tự tiết kiệm tiền,ko đủ thì đi vay thôi.
Có xin ông bà già bao giờ đâu.
Chỉ tội là bây giờ trùng mấy buổi học rồi,chắc là ko đi được nữa rồi.

hơ` hơ`, bó tay rồi :)) nói kỉu r` cũng ko cho đi. iem bây h lại ko co' 1 xu dính túi...có ai bít chỗ làm thêm nào chỉ em với. :)) bây h mở miệng hỏi xin thì chỉ đc 500d gửi xe thôi. Với lại bây h bị cầm tù rồi, em ko đc đi đâu cả

em nổi dậy đi
anh làm hậu cần chăm sóc vết thương :D

acac, anh thik thì đi mà đỡ đạn hộ em. Em ức nhưng vẫn ko nói đc j---> càng ức thêm

ầy
anh mà đỡ được anh đỡ hộ ngay :D
ức gì , bình tĩnh thoai , dù sao ko học năm nay thì năm sau học vẫn ok mà

Năm sau thì "thôi đừng chiêm bao" đi.
"Cấp 3 rồi,phải chú tập vào học hành,ko được xao nhãng.Đỗ đại học đi rồi muốn đi học gì thì đi". <===== câu nói muôn thuở.

oai` lớp 10 mí lị 11 vẫn học được mờ
mí lị lúc đấy lớn hơn -> gây sức ép dễ hơn

Cũng chả dễ đâu.
Muốn làm gì thì cũng phải làm luôn,ko kẻo về sau cứ hoãn nhiều lần kiểu đấy thì cuối cùng cũng chả làm được đâu.

Thông báo luôn với những ai tập SK mà chưa biết tin này:
SK sẽ được đưa vào nội dung biểu diễn của SEA Games sắp tới tại Thái Lan có 5 nước sẽ tham dự trong đó có VN.Đồng thời đó,vào năm 2009 tại Indonesia,SK có thể có thêm cả nội dung đối kháng trong chương trình thi đấu của SEA Games.Điều này có đi ngược lại tôn chỉ của SK nên Indonesia đang vận động thành lập hiệp hội SK Đông Nam Á hoạt động độc lập với hiệp hội SK thế giới.

Chỉnh sửa lần cuối:
ủa tôn chỉ của SK
chẳng phải mỗi năm ở Nhật Bản đều tổ chức đấu sao
còn nếu đúng là ngược lại tôn chỉ thật thì bọn Indo cút
ai cho nhoi lap hiep hoi SK rieng
đang trong xu thế toàn cầu hóa mà lại đú :D

Tự tiết kiệm tiền tiêu vặt đi ^^ Chắc là cũng phải có chứ :) Tớ cũng tiết kiệm thôi, không dám xin nữa ^^
SK sẽ được đưa vào nội dung biểu diễn của SEA Games sắp tới tại Thái Lan có 5 nước sẽ tham dự trong đó có VN.Đồng thời đó,vào năm 2009 tại Indonesia,SK có thể có thêm cả nội dung đối kháng trong chương trình thi đấu của SEA Games.Điều này có đi ngược lại tôn chỉ của SK nên Indonesia đang vận động thành lập hiệp hội SK Đông Nam Á hoạt động độc lập với hiệp hội SK thế giới.
Đấu kiểu gì ??? Lại giống Tán Thủ ?

ủa tôn chỉ của SK
chẳng phải mỗi năm ở Nhật Bản đều tổ chức đấu sao
còn nếu đúng là ngược lại tôn chỉ thật thì bọn Indo cút
ai cho nhoi lap hiep hoi SK rieng
đang trong xu thế toàn cầu hóa mà lại đú

Các giải đó là buổi giao lưu,học hỏi của các võ sinh.Các võ đường giao lưu đấu Randori với nhau như cơm bữa đấy thôi (Anh Thái nói thế,ko lại bảo bốc phét).Còn thi đấu SEA Games là huy chương,là thành tích,đi hoàn toàn ngược lại tôn chỉ của SK.
Anh Thái bảo ko biết là chuyện vui hay là chuyện buồn nữa.
Vui là cả VN chỉ có lớp mình tập là duy nhất (mừng chưa).Còn buồn là kiểu này võ sinh SK cũng chả khác gì karate hay tae,suốt ngày tập luyện để thi đấu lấy thành tích.Việc tập luyện để tự vệ bị bỏ qua.======> chán!

Đấu kiểu gì ??? Lại giống Tán Thủ ?

Em cũng chả hiểu.Để luật hoàn chỉnh chắc cũng mất vài năm sau đó.
Nếu mà đánh kiểu tự do có cả trỏ thì gặp mấy thằng Muay Thai thì về thành dưỡng sức cả lũ.
Bọn tập Muay Thai toàn khổ luyện từ nhỏ,SK thì tiêu chỉ là tập phải có cảm giác vui thì tập,nếu thấy khổ sở thì nghỉ.Học SK là phương pháp tích lũy theo thời gian dài.Đánh kiểu gì bọn Muay Thai giờ.
Nếu như có thi đấu huy chương thì đi ngược lại toàn bộ tiêu chỉ của SK.
Em chỉ mong là bọn Indo thất bại thôi.

Trịnh Tiến Vũ đã viết:
Các giải đó là buổi giao lưu,học hỏi của các võ sinh.Các võ đường giao lưu đấu Randori với nhau như cơm bữa đấy thôi (Anh Thái nói thế,ko lại bảo bốc phét).Còn thi đấu SEA Games là huy chương,là thành tích,đi hoàn toàn ngược lại tôn chỉ của SK.
Anh Thái bảo ko biết là chuyện vui hay là chuyện buồn nữa.
Vui là cả VN chỉ có lớp mình tập là duy nhất (mừng chưa).Còn buồn là kiểu này võ sinh SK cũng chả khác gì karate hay tae,suốt ngày tập luyện để thi đấu lấy thành tích.Việc tập luyện để tự vệ bị bỏ qua.======> chán!

.
anh em vào tuyển đến Indo uýnh chít mấy thằng mất dạy định lật đổ tôn chỉ của Sk yeah

Back
Bên trên