[Tìm hiểu] Môn võ Shorinji Kempo-bạn có biết??!!

Đoàn Thụy Anh đã viết:
hihi, chắc sư tổ Shorinji Kempo đọc trang này buồn lắm nhỉ, tuyệt kỹ Nhật Bổn dạy cho mấy ông Việt Nam điển hình!
Òi, mắt bị vấn đề gì rứa? Đọc hiểu không hay là post vớ vẩn câu bài? Già đầu mà chả nói được câu nào ra hồn ^_^.

@ BLUE: "thời cơ" chắc còn đợi lúc ông với tôi thi lên shoudan :)) !!!

Thời cơ mà tôi nói thì chắc còn lâu mới đến. Nói thực là tình hình dạo này bi thảm quá!

Bi thảm thì cũng chỉ có cách tập tiếp thôi chứ bi thảm mà ngồi không thì chả giải quyết được gì ráo.

Ừ thì vẫn tập đấy thôi. Nhưng mà giảm nữa là bị giải tán thì toi....

Cái đó thì quá rõ rồi còn gì, may sao những người còn sót lại đều có vẻ rất quyết tâm :)). Cố gắng trụ đến hè thì sẽ lại đông đúc thôi mà (nhưng chỉ trong 3 tháng :))).

Nhưng năm này nối tiếp năm khác, nếu chỉ hy vọng vào mùa hè thì đâu có được. Chỉ mong rằng sau mỗi mùa hè chúng ta lại lọc được 1 số người tâm huyết, yêu võ thuật thì mới phát triển được.

Em thì vẫn đi đều nhưng e là đến khoảng cuối tháng 5 thì em phải nghỉ 1,2 tuần vì vừa phải thi HK lại thi chuyên nữa

Có ai bắt em đi đều trong kì thi đâu :D. Chỉ có bọn anh học ĐH rồi thì nhiều thời gian nên đi đều thôi :)).

É :D cái topic SK này bị tụt xuống trang 4 rồi.
Anh Duy & anh Vũ tập thấy SK thế nào ạ?
Dạo này e phải thi HK nên chắc cn tuần sau mới đi lại được. Hình như dạo này anh Thái cứ buổi Nhu là bắt lộn. Mà e thì ko giỏi món này. Mấy lần bị đau lưng rồi nên đứng nhìn mọi người tập học hỏi kinh nghiệm :p Mấy buổi trước cương tập những cái gì thế a.?

Cẩn thận nha em lộn sai là dễ chào chú lắm. Khi lộn cần nhất là đã phóng mình đi là phải dứt khoát ngập ngừng 1 tí có khi gãy cổ đấy.
Còn tập Nhu thì lộn với ngã phải tập là đúng rồi. Bên Aikido tập cái này nửa buổi.

tháng này em phải đi thi học kì bận wa'
chắc tháng sau mới đi học SK lại được
lớp có ai mới thế
giới thiệu đi nào

Nguyễn Hoàng Minh đã viết:
Òi, mắt bị vấn đề gì rứa? Đọc hiểu không hay là post vớ vẩn câu bài? Già đầu mà chả nói được câu nào ra hồn ^_^.

@ BLUE: "thời cơ" chắc còn đợi lúc ông với tôi thi lên shoudan :)) !!!
:)) Tập không bằng 1/10 của người khác mà ăn nói thiếu suy nghĩ.
Ông em mà đánh SK với cụ này thì sẽ hiểu tại sao nói vậy.
Người đâu mà tự cao tự đại, võ công của em chỉ cần nghe qua những cái em lôi ra nói là biết trình độ đến đâu rồi. Học võ thế chỉ thành khỉ thôi không tiến hóa được đâu.

Tập không bằng 1/10 của người khác mà ăn nói thiếu suy nghĩ.
Ông em mà đánh SK với cụ này thì sẽ hiểu tại sao nói vậy.
Người đâu mà tự cao tự đại, võ công của em chỉ cần nghe qua những cái em lôi ra nói là biết trình độ đến đâu rồi. Học võ thế chỉ thành khỉ thôi không tiến hóa được đâu.
khổ quá
có gì thì mọi người cứ nói nhẹ nhàng với nhau
làm gì mà bức xúc ghê vậy

tao sắp hết đời võ thuật vì cái cột sống khốn nạn đến nơi rồi
có thể từ nay về sau khỏi hoạt động thể thao nữa
mà ko tập võ được nữa thì sống làm gì
mọi người chuẩn bị mang hoa đến viếng em đi

Ô hay thằng này dở hơi à đau cột sống thôi chứ cóa gì đâu mà phải bi wan, tập mấy môn nhu cũng được chứ sao chắc không ảnh hưởng gì đâu =D> Mài cũng là người đã học võ mà sao người ta không dạy mài cách sống à mới gặp tí khó khăn mà đã nản [-x Thằng bé kém tắm lắm ghét wa' /:)

----------

http://www.suginoharyu.com/html/video/kempo.htm ==> Mời các bác và các bạn vô đây mà xem người ta đánh SHOINJI

nói đùa với mày thế thôi
chứ tao chữa được cột sống rồi,những có lẽ là ko tập lộn salto được
hôm nào vào nhà tao tập đối kháng nhé

Back
Bên trên