Serie A

xem phim cũng đc,nhưng thời này còn có ai chiếu nữa =))
Hải học rồi mà nó vẫn hỏi thằng Chí là thằng nào =))

ờ,thế để anh kể chú nghe(các Mod với Admin đi tuần gặp bài này đừng ban nick em nhá,xin trước :D),nhưng nghe xong thì .....
Trước hết xin giới thiệu nhân vật anh Chí hay còn gọi là Chí Phèo
-Người ta chẳng biết anh Chí là con ai,bố tên gì,mẹ là ai mà chỉ biết anh đc 1 bác đi đánh "dậm",vô tình đi ngang qua 1 cái lò gạch(tên truyện ngày xưa là "Cái lò gạch cũ" :D) thì thấy 1 thằng bé "xám ngoét" (từ này chính xác với truyện,ko dám xuyên tạc) nên nhặt về nuôi
Bản chất Chí là 1 con người lương thiện nhưng dòng đời xô đẩy đã đưa anh vào tù ra tội làm anh chán đời và căm thù cái làng Vũ Đại đã nuôi anh
Nói chung là người đọc rất ấn tượng với hình ảnh Chí cầm chai rượu sang nhà Bá Kiến,đang say nên gặp ai cũng chửi với đuổi đánh,sang đến nhà lão Bá thì ko sơ múi đc gì Chí ta đập chai,lấy miểng chai rạch mặt ăn vạ nhà lão Bá(từ đấy mới có cái câu là "Mày lại Chí Phèo à ??"),và nằm lăn ra sân nhà lão,dãy đành đạch như trẻ con =))=)) 8-}
Bây giờ đến Thị Nở nhá : xấu không thể tả đc =)),xấu nhất trên đời nhưng lại là người anh Chí :x mới chết =)),nói chung thì Thị Nở cũng ko ấn tượng lắm ngoài cái sự xấu kinh hoàng và bát cháo hoa loãng toẹt nấu cho Chí ăn (cháo hoa là cháo nấu rất loãng và có tí hành(mie đang đói,viết đến cháo hoa mà mình =P~),Chí bắt đầu có cảm tình với Nở từ vụ đấy còn cái vụ mà Chí thấy Nở rồi ...abc...abc ;)) ở trên thì thôi ko kể nữa...đoạn kết của cuộc đời Chí cũng ko kể....
Nói chung ko bít em Hải ko hiểu hay cố tình ko thì cũng post lên cho mọi người nhớ lại 1 nv mà chúng ta đã học,và con chúng ta cũng sẽ học(1 tp để đời của nhà văn Nam Cao,người đc vinh dự đặt tên cho con phố mà trường Ams thân iu của chúng ta đang tọa lạc)

Chỉnh sửa lần cuối:
...mà stop đê, bóng đá mà sang tận văn học là sao...:)) box serieA đóa, bàn về AC Inter Roma đê...

...Roma đang có phong độ khá cao, trận thắng 7-0 vòng vừa rồi cho thấy Inter chưa chắc đã thoải mái kiếm sờ cu đét tô...Khoái nhất chú Mancini...

phải nói là Mancini người Bra,dân ngoại đạo vớ vỉn lại bảo anh Mancini HLV thì bỏ mie
@Hải :nói giỏi văn thì anh ko dám nhận,chỉ đc cái bốc phét với nhớ lâu thôi(còn cái vụ Chí Phèo thì anh biết từ hồi bé xíu,mẹ anh dạy Văn cấp 2 mà =)) nên nhà ko thiếu sách Văn)

Chỉnh sửa lần cuối:
Ây dà.Vấn đề nhạy cảm.Để em Hồng Anh vào đọc cho biết đã.Đề biết bộ mặt thật của "người bán mĩ phẩm" như thế nào =)) =)) =))

...Mịa, Đang nói đội Roma thì còn thằng mancini nào khác nữa...

Roma tự "bắn" vào chân

Nhờ bàn thắng của Ciprian Marica ở phút 61 mà đại diện Ukraine Shakhtar đã trở lại đường đua ở bảng D sau khi đánh bại AS Roma 1-0.

Trong lượt đấu cuối, Roma cần một trận hòa trước đội bóng đã chắc suất Valencia mới có thể giành vé.

Valencia, đội giành quyền từ vòng trước, đã đánh bại Olympiakos 2-0 bằng hai bàn thắng của Miguel Angel Angulo và Fernando Morientes. Valencia chính thức dẫn đầu bảng D với 13 điểm. Roma đang có 7 điểm, tiếp theo là Shakhtar 5 điểm còn Olympiakos 2 điểm.

"Điều quan trọng nhất là chúng tôi có hai tháng để hồi phục và nghỉ ngơi trước khi vòng đấu loại trở lại”, HLV Valencia ông Quique Sanchez Flores nói sau trận đấu.

http://www.tienphongonline.com.vn/Tianyon/Index.aspx?ArticleID=67539&ChannelID=11

Tưởng thắng 7-0 xong thì phải làm quả hoành tráng ai dè đứt phựt :))

Hồng Anh đọc bài của anh post ở trên mới hiểu :))

ko đọc mấy trang trước nên ko biết. Luk đọc rồi thì... Mọi người quá đáng lắm đấy:( Ghét vật.
Em ko nói chuyện vớ vẩn ở trên này nữa đâu, tha cho anh Hải + em đi.
EM đọc CHuyện Chí Phèo từ lâu rồi. Nghe kinh bỏ bu! Tởm quá đi mất. Ai lại áp dụng vào bạn bè thế cơ chứ:((
Dỗi rồi!

Back
Bên trên