Senior students come here and discuss

Tran Tuan Vinh
(tuanvinhtran)

Chào mọi người.
Tớ mở cái thread này để những học sinh năm nay apply các trường ở Mỹ trao đổi thông tin và update liên tục tới hết tháng 2 (Lúc đó thi chúng ta nghỉ khoẻ rồi ):D
Hi vọng các anh chị có kinh nghiệm sẽ chia se cho chúng ta.
Tin mới nhất:
Ngày 17/9
Tớ mới nhận được cái form cua bọn Colgate Uni va Trinity college.Bây giờ là lúc hoàn thành cái part1 của cái application form và gửi cho bọn nó.
.....To be continued

Greetings from Colgate ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
hic, làm tơ tưởng là senior của đại học :D em ơi xin vào lafayette nhé hehe nếu muốn làm engineer major :D

Chào Vinh, sao tớ thấy ấy quen quen? mà hình như ấy ko học Ams đúng ko? Năm nay nhiềù bạn của các lớp tự nhiên cũng máu apply quá. Ấy đã chuẩn bị gửi cái Part 1 của 1 số trường rồi cơ à? Ấy có thi Sat 2 ko? Thấy ấy nhắm toàn trường xịn.
Tin mới nhất của tớ: máy vi tính bị hỏng, mất tất cả các file quan trọng híc híc. Giá mà mình lưu thêm trong USB.

Các anh, các chị đi trước cho em hỏi : nên gửi luôn 1 thể cho đỡ thất lạc hay cứ gửi trước Part 1?

Chị Lan ơi, bắt đền Laf của chị nhá: em request info rồi mà đợi dài cổ chả thấy tăm hơi đâu. Bắt đền chị, sao chị bảo Laf đang "iu" Vnamese lắm cơ mà? oa oa

To Hương,
Tớ với bạn hồi trước học ở lớp thầy Nghiêm.
Thấy tớ quen là phải bởi vì tớ cung thấy bạn trông quen :D
Tớ thì nhắm mấy cái trường miền núi thôi.Mấy cái xịn apply để xem trình độ mình đến đâu thôi.
SAT 2 thì chắc tớ cũng chỉ thi mấy cái tự nhiên thôi (hơi e ngại cái writing ) rồi học tập anh Hưng xin xỏ bọn nó. :p

Trời!!! Vinh gửi Part 1 rồi cơ à? Ấy làm mọi người cuống rồi đấy.

Anh Hưng post lên thread này cái mẫu xin Fee Waiver được không ạ? Em không biết tự làm cái đấy thế nào cả. Thanks a lot!!!

Hail hail hail... các cô các chú bây giờ giỏi thế. đi Tây đi Tầu cả. chả bù cho cái thời anh ngày xưa, nghĩ đến xa bọ xa mế là vãi tè cả ra quần.

Chep chep, em fai tu tu ti nao. Moi co thang 9 ma da doi. Doi ti, chung no dang gui mot loat application form di day. Em len mang download cung dc ma, chi la cai Common App voi lai cai supplement hoi may cau hoi vo vin thoi hehe Nhưng mà năm ngoái chị xin ED chúng nó cũng có gửi form sớm cho chị đâu? :D
To Trang: em định hỏi chị cái gì ý nhỉ? hehe chị quên mất rồi :D

Fee Waiver Request

To Whom it may concern;

I am writing this letter on behalf of XYZ, a senior student at ABC High School, Anchorage, AK 00000. XYZ is applying for admission at your institution. His/ her parents are currently directors of two largest state-owned enterprises in Vietnam and their (official I may add) income is very limited. Therfore, the application fee would constitute a financial hardship for their family. I truly hope that you would consider waiving this fee for XYZ ( as his other 20 colleges he is applying to already did so, and your school is just one of his safety schools. To be honest, I think it SUCKS). If you have any question, please feel free contact me @ 1 - 800 - ******** or email me @ s***@****. Thank you very much for your time and consideration.

High regards

Legal Disclaimer

The actual letter may vary. The third party holds the right to modify the letter without prior notice. The forth party ( a.k.a admission office ) holds the right to reject this letter :) with notice. This letter is for non-commercial use only. It is, however, advisable, that the third party changes the actual content, considering the fact that this product (might be) used extensively is this year.

Chỉnh sửa lần cuối:
Mọi người nhầm rồi :D
Tớ mới bảo là đang làm chứ đã gửi đâu.làm gì mà vội thế.Có mấy cái nó còn bắt mình đóng 30$ nó mới mở cho một cái file.

Đề nghị bác Mod post cho mọi người cai fee waiver form hoặc cái link.
Em cũng đang cần.
Nhanh lên anh Hưng nhớ.
Thanx you very much.

Fee Waiver anh post ở trên đấy. Em sửa 1 tẹo cho hợp văn cảnh là ok ;)

Cảm ơn anh Hưng nhìu. Nhưng giá mà anh thay cái Legal Disclaimer bằng: "No ones is allowed to violate the copy right law, except Ms.Trang, on whose request was this document posted." thì em đỡ phải xào nấu thêm thắt cái masterpiece của anh.

To Vinh: Chuẩn bị nộp Part 1 rồi hay sao mà cần Form Fee Waiver gấp vậy? Hic hic hic, ấy làm gì mà như tên lửa thế.

Các anh các chị cho em hỏi với, mình apply common app rồi thì chỉ còn cái Supplemental Form nữa thôi, làm gì có Part 1 nữa ạ.
To : "Khánh Trang" (KT) tớ vẫn muốn apply Lafayette ( thậm chí còn máu hơn trước). Ấy thế nào.
Trường Rice University có ki bo ko ạ. Em biết là nó ko cho need-based intl, nhưng vì chi phí khá rẻ, ko hiểu scholarship có đủ ko ạ.
Cám ơn các bác nhiều.

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Haha tim được người muốn apply Laf rồi. Trong cái app và brochure của nó xấu thế thôi nhưng cũng ko đến nỗi đâu :D contact chị nếu cần em nhé.
À tùy trường mới có part 1 em ạ. Nó ghi rõ trong form ý

Em cũng máu Laf đây nè. Chị Lan yên tâm, năm nay dân tình đâm đầu vào Laf nhiều lắm...Chỉ có điều chị Lan phải nịnh nọt bọn Admission để bọn nó nhận nhìu nhìu một chút.

nịnh thế nào bi giờ mọi người ới? :D chị chỉ nổi tiếng có mùi khét ở admissions office thôi :D cố cho có vài đứa VN nữa khét tiếng luôn một thể :D

Back
Bên trên