Say nắng người thứ 3 . Ai chẳng 1 lần sao ko tha thứ cho nhau ????

Trịnh Thường Trường An đã viết:
--Yêu thì cứ yêu, đến lúc "bị hớ" thì lăn ra khóc, khóc xong lại yêu tiếp8-} , tất nhiên là lần sau tốt hơn lần trước do đã có kinh nghiệm rồi :D:D
--Mà tình yêu ít khi sét đánh lắm, phần lớn là bạn bè (thân hoặc k0 thân) rồi mới đến yêu. Vì vậy chuyện yêu k0 được rồi vẫn nhớ đến người đó hoặc là chỉ yêu người đó chẳng qua chỉ là tình bạn thôi b-(b-(
Chí lí. Nhưng mà nếu ko nhầm thì có lần, thầy Văn của bọn tớ có nói: " "Lần sau" rút kinh nghiệm, chỉ yêu một người thôi rùi cứoi luôn, đỡ phải sợ chuyện có 4, 5 người cứ đến "rủ" (nghĩa là "tình cũ ko rũ cũng đến" ấy), run lắm!":))Nghe vãi hay luôn. Nói thì nói thế thui chứ thầy tớ cũng còn nhận là giờ vợ con đề huề rồi mà có hôm gặp bạn gái cũ từ thuở nào thùa nào vẫn thấy bủn rủn hết cả chân tay thì đủ hiểu.:D

Trịnh Thường Trường An đã viết:
--Yêu thì cứ yêu, đến lúc "bị hớ" thì lăn ra khóc, khóc xong lại yêu tiếp8-} , tất nhiên là lần sau tốt hơn lần trước do đã có kinh nghiệm rồi :D:D
--Mà tình yêu ít khi sét đánh lắm, phần lớn là bạn bè (thân hoặc k0 thân) rồi mới đến yêu. Vì vậy chuyện yêu k0 được rồi vẫn nhớ đến người đó hoặc là chỉ yêu người đó chẳng qua chỉ là tình bạn thôi b-(b-(
Cái này thì mình đồng ý với bạn An à :)), nhưng nên hạn chế số lần yêu càng ít càng tốt :D

Nguyễn Ngọc Anh đã viết:
Chí lí. Nhưng mà nếu ko nhầm thì có lần, thầy Văn của bọn tớ có nói: " "Lần sau" rút kinh nghiệm, chỉ yêu một người thôi rùi cứoi luôn, đỡ phải sợ chuyện có 4, 5 người cứ đến "rủ" (nghĩa là "tình cũ ko rũ cũng đến" ấy), run lắm!":))Nghe vãi hay luôn. Nói thì nói thế thui chứ thầy tớ cũng còn nhận là giờ vợ con đề huề rồi mà có hôm gặp bạn gái cũ từ thuở nào thùa nào vẫn thấy bủn rủn hết cả chân tay thì đủ hiểu.:D

--Giả sử có tình huống thế này: có 1 thằng bé mà cứ mỗi lần sinh nhật nó thì bố nó tim đập chân run, mẹ nó thì mặt đằng đằng sát khí :eek::eek:. Lí do là người yêu cũ của ông bố thỉnh thoảng lại gửi quà cho nó :)):)) (Yêu anh yêu luôn con anh, mượn dao mượn luôn cả thớt í ). Thế thì sao nhỉ :D:D
--Anh Huy hỏi là muốn hạn chế thì em chịu, cái đó tùy từng người. Giống như nghiện thuốc lá mà muốn hạn chế í :D:D

Chỉnh sửa lần cuối:
:)) Em yêu anh yêu luôn con anh, cái này ngộ thật:)), thật ra thì tình yêu cũ thì bây giờ là bạn thì có làm sao nhỉ, bạn tặng quà cho con bạn mình mà cũng ko được à???
Còn cách hạn chế thì tớ cũng chịu, làm sao biết mà hạn chế được :D

Thật khó có thể nói được những cách giải quyết hợp tình hợp lí trong tình yêu. Vì thế, đành phải chấp nhận rủi ro và mất mát nhưng cố gắng giảm tải đến mức thấp nhất có thể là đc.

Đẫ ko yêu đc thì thôi ko làm bạn đc đâu,tình cũ ko rủ cũng tới!

Khưu Trí Trung đã viết:
:)) Em yêu anh yêu luôn con anh, cái này ngộ thật:)), thật ra thì tình yêu cũ thì bây giờ là bạn thì có làm sao nhỉ, bạn tặng quà cho con bạn mình mà cũng ko được à???

--Vấn đề là đàn bà con gái hay ghen bạn ơi :)):))

--Tình yêu trờ lại tình bạn thì phải cần thời gian, đến lúc già chằng hạn, sức đâu mà yêu nữa :p:p

Khó làm bạn lắm! Như con bạn của tớ đấy thôi, cứ nghĩ lúc chia tay nhẹ nhàng mà bình thản như thế thì hai đứa sẽ dễ làm bạn. Ai dè.... Nói chung, tình yêu là một thứ tình cảm khó đoán biết và khó xử lý nhất, bởi khi yêu con người ta thường rất mù quáng và ko phân biệt đc phải trái, trắng đen gì sất.

Nếu thậ t sự muốn thì vẫn có thể làm bạn được:)), có nhiều trường hợp là từ yêu đơn phương song thành kẻ thù lắm :D, người ta nói "không ăn được thì đạp đổ" mà :(

Thế nên tớ cũng mới nói là trong chuyện tình yêu có những cái rất khó biết đc mà. Với người này thì nó thế này, nhưng với người khác nó lại thế khác, ko ai áp đặt đc chuyện đó cả. Cứ thích nói mãi cơ!

nên hạn chế số lần yêu càng ít càng tốt
Ơ kìa sao mà phải hạn chế :D Đùa, học ăn ngủ chơi thì hạn chế chứ yêu mà hạn chế có mà điên b-(

Mà sao mọi người lại dùng từ "yêu đơn phương" nhờ? Đã đơn phương thì ko phải yêu :D ko tính :D

Ơ hay, thế cứ phải yêu nhiều là tốt đâu :)), yêu ít thui, yêu nhiều thì sẽ thất tình nhiều càng khổ :D
Yêu đơn phương cũng là môt loại yêu chứ sao :)), tại sao ko gọi là yêu được nhỉ

Hix!cái đề tài yêu đơn phương cũng hay mà,sao mọi người ko bàn luận nhỉ?

Yêu đơn phương thường xảy đến với những người không dám bộc lộ tình yêu, để đến khi đối tượng có ny thì biến thành yêu đơn phương chứ sao:))

Vớ vẩn,có người yêu người có người yêu rồi mà.
Lại có người bộc lộ xong thì chẳng còn gì,kể cả tình bạn trước kia!

Càng ngày càng thấy chuyện tình cảm phức tạp hơn mình tưởng tượng nhiều, chán quá cơ :))

Thôi, tất cả qua rồi....
Cố mà sống, người mình yêu ở ngay đây chứ đâu.
Hãy yêu như yêu lần đầu, nhé!

Hả?chuyện tình cảm mà phức tạp a?chuyện nhỏ ý mà!cái chính là cach giải quyết của từng người có thể làm nó trở nên phức tạp!

Back
Bên trên