Say nắng người thứ 3 . Ai chẳng 1 lần sao ko tha thứ cho nhau ????

Hix!ở đây mọi người nói nghiêm túc thế!
Sao em NTC lại trù ẻo nhau thế?đời mình thế là khổ,chưa ai trù đã thế này rồi mà....

hà hà . Ai biểu anh lôi chuyện tình cảm của tuổi trẻ ra đùa cơ . Anh cẩn thận đấy , tuổi trẻ bồng bột . Nhỡ có đứa làm thật b-( b-( b-( thì anh chết . :D:D:D . Mọi người đề đang bàn nghiêm túc mà . MÌnh anh Huy nói thế nên dễ bị b-( b-( lắm , khổ thân anh :)) :))

Chỉnh sửa lần cuối:
--Khổ thân anh Huy, anh em mình ra quán Hải xồm Lan chín bàn chuyện con này xinh con kia xấu thì còn được >:) (nói đùa vui mà), chứ còn chỗ nghiêm túc là phải nghiêm túc anh ah :D:D

Một khi đã không yêu thì thôi, một khi đã yêu chỉ yêu duy nhất một lần và một người mà thôi :D

Có mà thằng(kon) nào yêu chỉ 1 lần trong đời thôi thì chắc ko phải người bình thường !
Nói vậy chứ đã yêu ai là yêu hết mình mới là thằng đàn ông chân chính!Thế nhưng thằng nào thất tình mà ko thiết gì trên đời nữa là thằng vô tích sự !

nguyễn lê huy đã viết:
Có mà thằng(kon) nào yêu chỉ 1 lần trong đời thôi thì chắc ko phải người bình thường !
Nói vậy chứ đã yêu ai là yêu hết mình mới là thằng đàn ông chân chính!Thế nhưng thằng nào thất tình mà ko thiết gì trên đời nữa là thằng vô tích sự !
Bó tay với bác Huy 8-} 8-} . Toàn phát biểu những câu nghe mà chỉ muốn b-( b-( . Thế anh chưa đọc truyện có người yêu mối tình đầu xong từ đấy chưa yêu ai nữa à ???

Khổ nỗi a Huy mà đọc mấy cái đấy thì 100% a ý k fải vào cái topic này :))

:x một ng k khó nhưng giữ ng đấy mới khó :))

a Huy nói thế thì khổ nhờ /:) yêu nhiều lần hay yêu một lần nó cũng như nhau cả thôi, hurt so much :p

Tình hình thế này thì hôm nào bác Huy gặp em đi , em bổ túc cho anh vài đường cơ bản . Bây giờ nhiều đôi yêu nhau mà làm được nhiều kỳ tích lắm . Gì chứ mấy vụ này thì em biết đầy , cứ lên những chuyện lạ về tình yêu là có cơ số . Để khỏi bị ngố tàu như bác Huy :D:D:D

nguyễn lê huy đã viết:

--Người ta yêu nhiều lần nhưng lần nào cũng tưởng là 1 lần anh ah :D:D:D Yêu người này nhưng k0 được, thề chỉ giữ mãi hình ảnh người đó. Mấy hôm sau (mấy tháng sau, mấy năm sau, mấy chục năm sau... đại loại thế:p), ra đường bị sét đánh là quên tình cũ ngay :D:D, mà làm gì có gì mà quên nhỉ8-} 8-}

Nguyên Thùy Chi đã viết:
Thế anh chưa đọc truyện có người yêu mối tình đầu xong từ đấy chưa yêu ai nữa à ???

--Cái này phim Hàn đầy, mở TV ra khắc biết :p:p

--Nói vui vui thế thôi, chứ cũng nên để ý là yêu do "sét đánh" khác với kiểu yêu vì người ta đối xử tốt với mình lắm (kiểu này thường gặp vào tuổi trung niên) :D:D

Ui zoai, em góp chuyện với. Đời người hiếm có ai là chỉ yêu có một lần lắm! Phải yêu nhiều mới có trải nghiệm, mới có thực tế để mà biết rút kinh nghiệm chứ!
Đồng ý với anh Huy là đã yêu ai thì nên yêu hết mình, còn khi đã "hết cả mình" rồi thì thôi. Tìm một tình yêu mới, đẹp hơn, cao cả hơn. Trước mắt còn rất nhiều cơ hội, đừng chỉ vì một thứ rất đẹp đã mất đi mà đánh mất những thứ còn đẹp hơn ở trước mắt. Hic, lại bắt đầu ba hoa rùi~

Vớ vẩn thật chẳng lẽ cứ yêu linh tinh để trải nghiệm trước xong rùi mới yêu thật à ??? :)) Nói thế mà cũng nói, mà thiếu gì trường hợp chỉ yêu duy nhất 1 lần thôi :D

Ừ thì cũng có trường hợp chỉ yêu 1 lần nhưng mà thử hỏi ở đây ai dám chắc là mình sẽ chỉ yêu 1 lần?Khó lắm các bạn ơi!

Đấy, thấy chưa. Anh Huy ơi, anh em mình tư tưởng lớn gặp nhau rùi!:D Mà tớ đâu có nói là yêu linh tinh. Ý tớ chỉ là nếu mà mình yêu một ai đó, đã chắc gì có thể gắn bó suốt đời, vậy thì cũng phải trải wa vài lần thất bại như vậy thì mới có thể tìm thấy tình yêu thực sự. Toàn cứ suy bụng ta ra bụng người, hiểu sai hết ý của người ta.

Đúng vậy,có cọ sát thì thi đấu mới tốt đc!(trừ trường hợp bán độ):D

nguyễn lê huy đã viết:
Ừ thì cũng có trường hợp chỉ yêu 1 lần nhưng mà thử hỏi ở đây ai dám chắc là mình sẽ chỉ yêu 1 lần?Khó lắm các bạn ơi!
Khó nhưng khôg phải là không thể đúng không :D

Tất nhiên là cái gì cũng có trường hợp cá biệt rồi!

Nói dài nói dai chẳng wa nói ... linh tinh. Mỗi cái chuyện đấy thôi mà. Chuyện tình cảm là chuyện của từng người chứ đâu phải chuyện của tập thể mà có thể cân đo đong đếm từng tí một. Bạn Trung ko cần phải suy xét từng từ từng chữ một như thế. (Câu bài cũng nên khéo một tí:D). Chuyện bạn có thể yêu một người suốt đời thì chẳng ai cấm cả, nhưng người mà bạn yêu có yêu bạn suốt đời hay ko thì cũng chẳng ai phán xét được cả. Vậy thì nói nhiều làm gì nhỉ? Mệt /:)

Cãi nhau là j cho mệt, nói chung là cần phải minh mẫn lựa chon tình yêu của mình, ko phải cứ yêu bừa là đc và cũng ko phải lúc nào cũng áp đặt suy nghĩ của mình nên yêu 1 người hay nhìu người để có kinh nghiệm, miễn thế nào cảm thấy hạnh phúc khi bên người đấy là đc mà!!!:D

--Yêu thì cứ yêu, đến lúc "bị hớ" thì lăn ra khóc, khóc xong lại yêu tiếp8-} , tất nhiên là lần sau tốt hơn lần trước do đã có kinh nghiệm rồi :D:D
--Mà tình yêu ít khi sét đánh lắm, phần lớn là bạn bè (thân hoặc k0 thân) rồi mới đến yêu. Vì vậy chuyện yêu k0 được rồi vẫn nhớ đến người đó hoặc là chỉ yêu người đó chẳng qua chỉ là tình bạn thôi b-(b-(

Back
Bên trên