Say nắng người thứ 3 . Ai chẳng 1 lần sao ko tha thứ cho nhau ????

:))Lại thơ thẩn, mày không làm nhà thơ tao thấy phí cho nền thơ ca Việt Nam lắm VA ạ:D, tao nói thiệt đó :))
Có một vấn đề nữa đây, nếu cảm thấy thích cũng 1 lúc hai người thì phải làm thế nào để biết mình thích ai hơn nhỉ :))

À nói đến vấn đề bạn Trung nói tớ lại nghĩ đến 1 câu chuyện tớ đã đọc . Câu chuyện là ngày xưa truyền thuyết Trung Quốc kể rằng : Nếu phải chọn lựa giữa 2 người mình thích thì hãy khắc tên 2 người đó lên mỗi nửa của 1 củ hành tây , sau đó đem cất đi ( nhớ là để nơi tránh ánh nắng , bụi và các loài gặm nhấm ) . Để 1 thời gian ( linh nghiệm nhất là 1 năm ) nhưng có thể từ 3 tháng trở lên . Sau đó lấy ra xem bên nào thâm trước . Theo bà tớ kể thì bên nào thâm trước chúng tỏ tình yêu của người ấy chân thành đến mức củ hành đã khóc vì cảm động và tất nhiên nên chọn người đó :x :x .

Chỉnh sửa lần cuối:
Ôi. Nếu làm theo cách của bạn Chi nói thì phải đợi lâu quá nhỉ? Liệu có cách nào hay hơn ko?

Nhưng làm thế là phụ thuộc vào thiên nhiên quá rồi, với lại nhiều khi người chân thành hơn chưa chắc mình đã thích hơn thì sao :))

Khưu Trí Trung đã viết:
Nhưng làm thế là phụ thuộc vào thiên nhiên quá rồi, với lại nhiều khi người chân thành hơn chưa chắc mình đã thích hơn thì sao :))
Ặc nói như ông ý . Thế mình thích ai hơn thì chọn xừ người đấy đi . Bày đặt chọn lựa thích 2 người cùng lúc làm gì ?? lại còn làm thế nào để biết mình thích ai hơn . Câu trước đá câu sau bôm bốp . Chán bạn Trung này 8-} 8-} 8-}

Chỉnh sửa lần cuối:
Thông cảm... bạn ấy ko biết gì nên ngồi bốc phét một tí thôi ấy mà... :|
Chấp làm gì...

Thằng Trung chuyên viết lăng nhăng
Nên số bài viết mới tăng vù vù!

Cái gì mà viết lăng nhăng cơ :))
Vấn đề ở đây không phải là chọn lựa mà là xác định đúng đắn tình cảm của bản thân hay không để không phải hối tiếc :D

Tao thấy đúng là mày nói nhăng nói cuội...
Đồng ý với bạn Chi...
Mày đọc lại mấy bài mày post trang trước đi đã... đụng nhau bôm bốp... :|

Nguyên Thùy Chi đã viết:
À nói đến vấn đề bạn Trung nói tớ lại nghĩ đến 1 câu chuyện tớ đã đọc . Câu chuyện là ngày xưa truyền thuyết Trung Quốc kể rằng : Nếu phải chọn lựa giữa 2 người mình thích thì hãy khắc tên 2 người đó lên mỗi nửa của 1 củ hành tây , sau đó đem cất đi ( nhớ là để nơi tránh ánh nắng , bụi và các loài gặm nhấm ) . Để 1 thời gian ( linh nghiệm nhất là 1 năm ) nhưng có thể từ 3 tháng trở lên . Sau đó lấy ra xem bên nào thâm trước . Theo bà tớ kể thì bên nào thâm trước chúng tỏ tình yêu của người ấy chân thành đến mức củ hành đã khóc vì cảm động và tất nhiên nên chọn người đó :x :x .
--Chi ơi, nếu trong trường hợp đặc biệt mà củ hành chưa kịp thâm (hoặc đã thâm) mà cả 2 đã đá mình rồi thì sao :-?

Công nhận. Một năm trôi qua nhiều chuyện thay đổi lắm. Mà bọn nó biết chuyện củ hành chắc bọn nó nghĩ mình điên -> đá luôn :))

Tự nhiên thằng bồ mình lại bảo anh say nắng con khác rồi, lúc đấy mà "ai chẳng một lần tha thứ cho nhau" nữa thì bó toàn bộ thân thể với các bạn luôn!

:))Dạo này hay nói linh tinh thật:)), chả hiểu sao lại thế :D
@ An: nếu cả hai đá mình rồi thì thui, đỡ phải chọn lựa chứ sao:)), 1 năm mà chưa thâm thì chắc là không phải hành hoặc là đã bị chuột nó tha mất rồi :D

Chịu cả nhà thật. ôi trời, biết nói sao nhỉ? Như thầy Văn nói, nếu ai chưa từng yêu điều đó có nghĩa họ chưa sống, chỉ khi con người ta biết yêu thì mới có nghĩa họ đang sống. Vậy thì, sống đồng nghĩa với yêu và yêu cũng có nghĩa là sống. Thế nên con người ta mới luôn mong ước yêu và được yêu:).

Như thầy Văn nói, nếu ai chưa từng yêu điều đó có nghĩa họ chưa sống, chỉ khi con người ta biết yêu thì mới có nghĩa họ đang sống. Vậy thì, sống đồng nghĩa với yêu và yêu cũng có nghĩa là sống. Thế nên con người ta mới luôn mong ước yêu và được yêu
Câu này nghe quen quen. Hình như mình nghe không dưới 3 lần rồi. Nhưng mà người ta cũng có câu là: ăn để sống và sống là để ăn. Phải ăn trước đã rồi mới yêu được.

Câu bài nhiều quá rồi đấy Trung ạ...
Lạc hết cả topic rồi...
Không sống thì không yêu là đúng rồi...
Nhưng nếu không yêu... chắc gì đã không sống... ^^

Nguyễn Ngọc Anh đã viết:
Chịu cả nhà thật. ôi trời, biết nói sao nhỉ? Như thầy Văn nói, nếu ai chưa từng yêu điều đó có nghĩa họ chưa sống, chỉ khi con người ta biết yêu thì mới có nghĩa họ đang sống. Vậy thì, sống đồng nghĩa với yêu và yêu cũng có nghĩa là sống. Thế nên con người ta mới luôn mong ước yêu và được yêu:).
--Hay quá trời luôn :D=D>
--Còn về chuyện củ hành, nếu hành chưa kịp thâm mà mình đã say nắng thì sao nhỉ :-/

Ôi ôi. Ghê quá. Từ chuyện củ hành của bạn Chi mà mỗi ng thêm một câu thế này... Hỏi hết trường hợp này đến trường hợp khác. Bộ mọi ng tính làm thử à

Back
Bên trên