Sat/satii/ssat/psat/toefl/...

ừ, ^^.

Mà có cần báo điểm trước Valentines ko? T_T Biết điểm thì còn tâm trạng nào đi soi zai *khóc*...

Is making mistakes necessary, even though it may have negative consequences on other people ?
Tất nhiên nhiều đề essay chứ. Có nhiều timezone mà, ko thì bị lộ đề
Nhưng đã ký vào cam kết là không tiết lộ đề essay cho đến khi nó được đưa lên mạng thì còn sợ gì. Bạn Việt Long "xé rào" đấy nhé, lỡ lộ đề thì sao...?
Lại còn điểm muộn trường không nhận nữa chứ chả biết làm thế nào
Vậy là sao vậy?
Mình nghĩ điểm đến muộn thì sẽ bị disadvantage đối với các applicant khác thôi chứ sao trường lại không nhận...
Mà cho mình hỏi muốn rush report thì phải gửi sau khi có kết quả chứ không ghi trước khi thi được phải không (tại khi register, phần send score mình không thấy mục rush report gì cả)?

Thì vì ko gửi rush score được mới kô biết làm thế nào.

Bạn Thái ạ, tớ ED2 Conncoll, lúc có điểm cũng là lúc mà trường đã decide rồi. Đó là vấn đề. Còn nữa, chính bạn Thái nói Lafay cũng giữa tháng 2 international có kết quả còn gì. Các trường khác thì ko nói

Đặng Vũ Quang Thái đã viết:
Nhưng đã ký vào cam kết là không tiết lộ đề essay cho đến khi nó được đưa lên mạng thì còn sợ gì. Bạn Việt Long "xé rào" đấy nhé, lỡ lộ đề thì sao...?

Vậy là sao vậy?
Mình nghĩ điểm đến muộn thì sẽ bị disadvantage đối với các applicant khác thôi chứ sao trường lại không nhận...
Mà cho mình hỏi muốn rush report thì phải gửi sau khi có kết quả chứ không ghi trước khi thi được phải không (tại khi register, phần send score mình không thấy mục rush report gì cả)?

Cuối cùng thì mình cũng phải tranh cãi với bạn Thái một phen.
Đằng nào đề essay chẳng lộ ra trong vài ngày tới.Cái luật lệ đấy là để bọn thì cùng một ngày nhưng khác giờ không biết trước đề thôi.Cứ sau chừng 24h là ổn.
Bạn muốn gửi thêm điểm (ngoài 4 cái miễn phí) thì phải chờ khi có kết quả mới được.Dù là rush hay không rush thì cũng đều thế.Nếu có vấn đề thì thông báo điểm cho người ta,hoặc gửi tạm cái unofficial score report download trên mạng qua e-mail cho yên tâm.

mọi người thi tốt chứ ạ ?
em về quê mất mấy hôm liền nên chẳng bít gì cả
chúc mọi người đạt kết quả cao nha
vạn sự khởi đầu nan
vạn sự như mơ , tỉ sự bất ngờ . ngàn ngàn hạnh phúc nha

bạn nào thi SAT I hôm nọ mà có làm phần math có nội dung giống hệt như mình nói thì thông tin mới là phần đó là equating đấy.

Có bài thi 3 math sections có bài lại 4 cái math sections >>>
Bài nào 3 math sections thì equating section sẽ là CR :D
Bài nào 4 math sections thì equating section sẽ là math :D
Chắc thế [-o<

@bác Thái: Nói như bác chẳng lẽ có 2 Math sections à, nếu có 4 math thì math mới là equating, còn 4 CR thì CR là equating

@bác Thái: Nói như bác chẳng lẽ có 2 Math sections à, nếu có 4 math thì math mới là equating, còn 4 CR thì CR là equating
ủa, mình nói là bài nào mà section 3 là math (có nội dung giống hệt) thì đó là equating chứ mình có nói gì đâu. Tức là bài có 4 math sections ấy.
Ủa, thế có bạn cũng làm phần math có nội dung giống hệt như mình nói mà phần ấy không là equating à?
Hình như có bạn còn làm bài có 3 writing sections nữa cơ (equating là writing).
Mà thôi, cái math section này cũng là equating, không có gì đáng nói. Cái này mới bất ngờ kia (phần tính điểm cũng giống hệt, mà không chỉ 1 phần mà đến 3-4 phần kia)

(to be continued...)

Thông tin do chị Trần Thùy Dung cung cấp trên diễn đàn Vietabroader:

(một thông tin CỰC KỲ BẤT NGỜ)

Trần Thùy Dung đã viết:
Chị thi SAT I hồi tháng 6/2005. Vừa rồi (28/1) thi lại ở Intl school, HCM. Critical Reading GIỐNG HỆT đề hồi tháng 6 chị thi (3 sections). Chỉ trừ cái Section có hình con duck kiêm rabbit là mới thôi. Ngoài ra phần Writing 10' cuối cùng cũng giống hệt. N~ phần khác thì chị ko nhớ rõ lắm nên ko dám chắc
Như vậy là ít nhất có 50% đề bị lộ (3 Reading + 1 Writing + 1 Math) Nhưng đừng ai thắc mắc với CB, ko thì chị bị cancel score mất Thực ra lần này shock quá nên cũng ko làm tốt lắm, ko ngờ CB làm ăn dấm dớ thế
--> Lời khuyên: Các em nên thi SAT tháng 6, vì k~ 6 tháng sau biết đâu đề lặp lại

Mọi người này,có phải đợt thi vừa rồi có bài đọc về tìm hiểu nền văn minh ngoài Trái Đất không?Và có phải nó có một bài đọc khác về một cô gái kể về một chuyến đi của minh không?

uh đúng rồi :D
Có ai có cái bài có con vừa là con vịt vừa là con thỏ :( Cái hình vẽ ý :( Cái mà illusions in art ý :D

Trần Hoàng Hiệp đã viết:
Mọi người này,có phải đợt thi vừa rồi có bài đọc về tìm hiểu nền văn minh ngoài Trái Đất không?Và có phải nó có một bài đọc khác về một cô gái kể về một chuyến đi của minh không?
làm ji có cô nào kể về chuyến đi của mình,chỉ có 1 con b*tch nào đó tên là Georga đi lấy chồng thôi,bài đấy dở hơi nhất 8-}

tao lại có 4 section Math cơ,thằng VL thằng Thắng thì lại 4 section CR 8-}

cái bài có con vịt con thỏ với hình vẽ minh họa có phải là equating không vậy (sao mình nhớ trong đề của mình không có bài này, đề mình có 3 CR sections)

@+: Có đấy, là bài có bà cô lợi dụng con beaver(hay gì đó) để qua sông, bắt nó qua 3 lần làm nó chết lăn quay :))

Chuẩn rồi!Cuối cùng tôi cũng nhớ ra : 3 đoạn văn dài là : SETI(kế hoạch tìm nền văn minh ngoài Trái Đất),một bà đi lấy chồng(ngày cuối cùng trong nơi làm việc cũ),và một bà kể câu chuyện về một chuyến đi (tôi nhớ có cái làm chết con nào đấy vì bắt lội lại 3 lần,hình như để nhặt mũ thì phải???)

Hehe, thế thì đúng roài, có bà đi lấy chồng làm ở nhà máy sản xuất paper bags và 1 bà lười như Luella Miller

Back
Bên trên