Sat/satii/ssat/psat/toefl/...

Đối với một số trường như Connecticut College chẳng hạn thì phải khác chứ, :D trong policy người ta nói rằng students có thể có điểm SAT khác nhau khi vào học, nhưng khi ra trường thì lại có một trình độ ngang ngang. thế nên SAT không được đánh giá cao.
Do đó, điều quan trọng khi chọn trường là tìm trường phù hợp khả năng của mình chứ.

hehe ngộ kết nhất cái cracking new SAT trong quyển đấy nó chửi ETS với cả SAT như đúng rồi,nhất là cái phần CR :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Trường Thành đã viết:
Hi all !!!
Việt Long cho tôi mượn quyển the official guide photo nhá . Mà có bạn nào hỏi bạn Việt Anh lớp mình thì phải , bạn ý apply MIT , hehe , khỏi lo .

Êu êu tớ có sách Official Guide Foto từ quyển xịn này!!! Thực ra chỉ có fan` sau của sách thôi, nhung foto cực rõ!!!!! Ấy mua lại kô, nếu foto đẹp giả tận 90k, tớ bán lại 60k thui!!! \:D/

Agree với Khánh là SAT 0 phả là 1 accurate measure. Thế nhưng khi mà trên nước mỸ có quá nhiều HS, mà curriculum của nó lại là khác nhau, bọn college 0 thể nào so sánh GPA của trường này với GPA của trường kia. VÍ dụ nếu học ở Phillips Exeter Academy, GPA của mình có thể là 3.5, nhưng chắc chắn thằng 3.5 ở Andover sẽ hơn thằng 4.0 ở 1 trường khác. Thế nên bọn nó phải có 1 bài thi làm standard, và đó là lí do có SAT. Tui thì cũng 0 thích cái SAT này lắm bởi đó thực ra chỉ là 3 tiếng đồng hồ ngồi làm bài, đâu có thể đánh giá cả 12 năm đèn sách của mình. But, life is never perfect.
Còn về SAT II, em tiếp tục agree với anh Hiếu là AP, IB, ... determine class placements, thế nhưng SAT II do also play a part.

Tự học TOEFl và SAT là chính, thế nhưng mà em muốn đi học thêm thầy thì học ai hả các tiền bối?
Nghe nói thì có nhiều nhưng chưa gặp ai thực sự đã từng học cả cho nên >>> ko dám tin hehe.
Mọi người học ai rồi phát biểu cho em nghe với nhé ^^

Phạm Duy Khánh đã viết:
em này lục lại những trang cũ nhỉ.
em thử ra hiệu sách Trang trên phố Bà Triệu đi
nếu có thì ở đó sẽ có
còn nếu không thì mượn để photo đi.

anh thi SAT rồi, điểm thường lắm, nên phải thi lại vào tháng 1 (chuẩn bị bay vao HCM city)

về vấn đề SAT I SAT II, giải thích thế này.
SAT I được gọi là reasoning test, SAT II là subject test. một số trường yêu cầu SAT I, một số trường không yêu cầu SAT I mà lại yêu cầu SAT II, có trường thích submit cái gì cũng được. Nên tùy trường mà em chọn

Anh gửi kèm link requirement của các trường của Mỹ, em xem và tự rút ra kết luận

Requirement

À, quên, anh mass apply em ạ. 10 trường, hi vọng vào Connecticut College.
sao em k vào đc anh ah, cái link anh gửi cho em ah
mà ở HN k có chỗ thi SAT hả anh ? sao lại phải vào tận HCM thế?
thanks anh nhiều vì đã chỉ cho em chỗ bán sách:)) :)
Good luck to you !
ah cho em hỏi tý nha , cái free của SAT là bao nhiêu thế ah ? thanks!

Chỉnh sửa lần cuối:
fee chứ nhey?? gần 1tr đ em ạ, chị quên mất giá $ rồi, em vào CB check lại nhá ;)

ah
có phải là khoảng $60 k anh Khánh ?
bao giờ anh bay thế?

----------

Lê Quỳnh Phương đã viết:
fee chứ nhey?? gần 1tr đ em ạ, chị quên mất giá $ rồi, em vào CB check lại nhá ;)
em nhầm :)
mà cái CB chị bảo là cái gì thế ah ?

Chỉnh sửa lần cuối:
mà ở HN k có chỗ thi SAT hả anh ? sao lại phải vào tận HCM thế?
Ở Hà Nội trung tâm thi người ta nghỉ ăn Tết (29 Tết) nên anh ấy phải vô Sài Gòn thi.

CB = college board, đơn vị tổ chức thi SAT.

Chỉnh sửa lần cuối:
Ở HN muốn luyện thi thì học ai được hả mọi người? Ở đây đã có ai đi học chưa chỉ cho em với

Đồng ý với KHánh, mấy cái đấy tự học là hiệu quả nhất. Ở VN chưa ai có đủ trình độ để dạy SAT

Cho mình hỏi là thi SAT, các trường mình chọn send score ngay sau khi có kết quả so với các trường mình chọn trước khi thi (4 free + 4 mất tiền), thì các trường mình gửi yêu cầu send score sau khi thi điểm có đến chậm hơn không vậy?
College Board nói là rush report điểm sẽ đến bằng đường electronic trong vòng 3 ngày sau khi có kết quả (nhanh!)
Thế thì sao khi mình đăng ký thi không thấy có lựa chọn "rush report" vậy?
Vậy thì có phải là nếu muốn điểm đánh nhanh thì không điền tên trường đó khi register mà sau khi có kết quả mới "rush report" phải không?
Hay là điền tên trường khi register thì điểm đến nhanh sẵn rồi, còn send score sau khi có kết quả thì điểm đến chậm hơn nên mới cần có "rush"?

Đặng Vũ Quang Thái đã viết:
Ở Hà Nội trung tâm thi người ta nghỉ ăn Tết (29 Tết) nên anh ấy phải vô Sài Gòn thi.

CB = college board, đơn vị tổ chức thi SAT.
vậy ah
thanks anh nhiều !
:))

các cậu cho mình hỏi ở Sing có TOEFL/IELTS test center nào không mới? Tiện tay quẳng mình xin cái link của nó (nếu có), nhé! Cảm ơn cậu nào biết mà bảo mình nhiều nhiều! ^_^

Cẩm Hà,

ấy search trên toefl.org ấy :) chắc chắn là có thôi ;)

Không biết các bạn thi SAT đã vào TP.HCM chưa? Các bạn có đi chơi đâu chưa?
Có ai đón giao thừa tại Sài Gòn không vậy?
(mà hình như hầu hết đều thi SAT I)

Cho mình hỏi có bạn nào thi tại Saigon South International School (Nam Sài Gòn, Quận 7) không?

Chúc mừng năm mới mọi người!

Chưa đi.
Mai đi.
Có người đi rồi.
Chúc mọi người thi tốt :))
Chúc những ai có EA cũng thành công.

SAIGOOOOOOOOOOOOOOOOOON! Here we go!

To dang o SAI GON roi nay ban Thai nay :p Hom nay to di choi duoc nhieu noi ra phet :D
TO thi o SOUTH SKOOL day :p

Back
Bên trên