Sat/satii/ssat/psat/toefl/...

Bái phục bái phục Việt Anh rồi :D
Bạn VA apply đâu thế?

Chỉnh sửa lần cuối:
bạn Thùy Trang cũng có the same question vs mình ah
các tiền bối sao chẳng giúp đỡ tụi em gì thế?
vậy bạn định bao giờ đi du học thế?

chị lại học lí thuyết của barron và làm test của sparknote :D

hôm đấy em chỉ cần vui vẻ vững tâm lí là được, theo kn của chị. Ở nhà chị làm test toàn thiếu thời gian đấy thôi

Được trùng tên với bạn này :D à mà tên họ của bạn ý là gì thế :D

@Vân Anh: :D hết 12 nếu xin được financial aid :D

Cám ơn các anh chị đã truyền đạt kinh nghiệm ah. Cho em hỏi cả SAT I được ko ah? Em thấy mọi người còn ngại SAT I hơn SAT II :-s

Bây h tớ mới bắt đầu ôn SAT, các bạn có thể suggest hộ tớ nên ôn những quyên gì cho SAT I và thứ tự ôn như thế nào đc ko :-s nếu tớ ko nhầm thì có lần VLong đã nói là ôn How to pre for the new SAT - Barron + Kaplan verbal workbook :-/ như thế thì có cần ôn Verbal Workbook for the new SAT - Barron nữa ko :-? mới lại Kaplan Critical Reading Workbook for the new SAT và 10 real SATs thì nên ôn cái nào trước :-/ tớ chưa biết gì về sách ôn SAT nên mong các bạn chỉ giáo hộ :) thanks in advance

Ask VLong for more information. ;) I suggest.
He's also a library, you can borrow a lot of books from him.

em cảm ơn các anh chị nhiều nha
em cũng có quyển how to pre ... của Baron roài
cả quyển 2005 edition nữa
vậy là đủ chưa ah ?
em thấy list vocabulary dài kinh khủng luôn ah
làm sao mà học hết đc vậy?
thanks !

----------

Phạm Duy Khánh đã viết:
Ask VLong for more information. ;) I suggest.
He's also a library, you can borrow a lot of books from him.
anh VLong ah ?
em k biết nick của anh ấy
làm sao để em liên lạc vs anh ấy bi giờ?
:)) thanks !

Phạm Duy Khánh đã viết:
You're in HCM, how can he lend you his books?
Anyway, his ID is hlvietlong
no
I am in viet tri city, do you know?
anyway , thank you for giving me his ID:)

----------

Lê Quỳnh Phương đã viết:
SAT 1 là reason test còn SAT 2 là subject tests, # nhau em ah ^_^
vậy thì thường bọn US nó thường yêu cầu cái nào chị ah
em thấy cái SAT I phổ biến hơn đúng k ?

----------

ah anh Khánh ơi
anh thi SAT chưa ? anh định apply vào đâu thế?

----------

ah anh Khánh ơi
anh thi SAT chưa ? anh định apply vào đâu thế?

Hồ Lê Việt Long đã viết:
Ko, phần đọc anh sai rất nhiều
Listening: 66
Structure: 68
Reading: 59

THÔNG BÁO MỚI:
MÌNH ĐANG CẦM TRONG TAY QUYỂN THE OFFICIAL GUIDE FOR THE NEW SAT CỦA COLLEGE BOARD

AI MUỐN PHOTO ĐỀ NGHỊ ĐĂNG KÝ NHANH ĐỂ CÒN KIỂM KÊ:D
anh Long ơi
quyển đó đã in sách lậu chưa?
nếu roài thì bán o đâu ah ?
thanks

em này lục lại những trang cũ nhỉ.
em thử ra hiệu sách Trang trên phố Bà Triệu đi
nếu có thì ở đó sẽ có
còn nếu không thì mượn để photo đi.

anh thi SAT rồi, điểm thường lắm, nên phải thi lại vào tháng 1 (chuẩn bị bay vao HCM city)

về vấn đề SAT I SAT II, giải thích thế này.
SAT I được gọi là reasoning test, SAT II là subject test. một số trường yêu cầu SAT I, một số trường không yêu cầu SAT I mà lại yêu cầu SAT II, có trường thích submit cái gì cũng được. Nên tùy trường mà em chọn

Anh gửi kèm link requirement của các trường của Mỹ, em xem và tự rút ra kết luận

Requirement

À, quên, anh mass apply em ạ. 10 trường, hi vọng vào Connecticut College.

Chỉnh sửa lần cuối:
Nếu nói đúng ra thì SAT 1 is much more significant than SAT II. SAT II chỉ là minor thui. Thế nên nếu bảo tập trung cái gì thì anh khuyên bọn em tập trung cai SAT I. Mấy cái SAT II bọn college chỉ dùng để determine class placement khi em đã được nhận hoặc 1 ít khi bọn nó decide cái application. 0 quan trọng đến mức nhiều người nghĩ. Theo kinh nghiệm của mình anh thấy hiện nay bọn US college coi trọng những thứ sau:(in order of priority)
1.Essay+SAT(yes, essay is very very very important)
2.School record and your academic program
3.Leadership qualities, intellectual curiosity, or ability to surpass obstacles. All of these are demonstrated through your Extracurricular activities and letter of recommendation. You should further explain how you will contribute to their colleges. Colleges are like human, they are SELFISH. They want to know what they can benefit by accepting you. Make a strong case in this matter.
4.Interview+SAT II

I forgot but financial circumstances do play a big part here. Not with Elite schools like the Ivy League or some top LAC as they usually are needblind. However, with other schools, that is a big factor.

Hope this help those who are concerned.

Nếu nói đúng ra thì SAT 1 is much more significant than SAT II. SAT II chỉ là minor thui. Thế nên nếu bảo tập trung cái gì thì anh khuyên bọn em tập trung cai SAT I. Mấy cái SAT II bọn college chỉ dùng để determine class placement khi em đã được nhận hoặc 1 ít khi bọn nó decide cái application. 0 quan trọng đến mức nhiều người nghĩ. Theo kinh nghiệm của mình anh thấy hiện nay bọn US college coi trọng những thứ sau:(in order of priority)
1.Essay+SAT(yes, essay is very very very important)
2.School record and your academic program
3.Leadership qualities, intellectual curiosity, or ability to surpass obstacles. All of these are demonstrated through your Extracurricular activities and letter of recommendation. You should further explain how you will contribute to their colleges. Colleges are like human, they are SELFISH. They want to know what they can benefit by accepting you. Make a strong case in this matter.
4.Interview+SAT II

I forgot but financial circumstances do play a big part here. Not with Elite schools like the Ivy League or some top LAC as they usually are needblind. However, with other schools, that is a big factor.

Hope this helps those who are concerned.

Hi all !!!
Việt Long cho tôi mượn quyển the official guide photo nhá . Mà có bạn nào hỏi bạn Việt Anh lớp mình thì phải , bạn ý apply MIT , hehe , khỏi lo .

SAT II bọn college chỉ dùng để determine class placement khi em đã được nhận hoặc 1 ít khi bọn nó decide cái application

Cái này la sai rồi. SAT 2 đâu có detemine được class placement hả em. Chỉ có AP, A-level, IB... Anh thì khuyên nên thi SAT 2. Thứ nhất boost up chance. thứ 2 nếu SAt 1 ko cao, SAT 2 chắc chắn gỡ gạc được

Back
Bên trên