Sat/satii/ssat/psat/toefl/...

Kinh Kinh mọi người cứ tư sản ý nhỉ?

Good luck to those that have to take the *beeping* SAT on Sat! (including myself)

Mai thi rồi !!! Cả nhà cố lên ^^ Còn ăn Tết! :D

Bờm: tại cái bà dạy ông chẳng thèm dạy từ chứ :D Đừng vơ đũa cả nắm thế, đành rằng SAT là tự học là chính nhưng cũng cần biết cách học nữa.

Từ thì cần gì mà dậy ,cứ ngồi ở nhà mà cầm quyển từ mà học, chứ có đi học mà 0 ngồi học thì cũng bằng không. Vả lại SAT bây h không cần mình fai biết nhiều từ đến thế, cần kĩ năng đọc và 1 vốn từ nhất định(căn bản là 0 có cái analogy nữa), thế nên cứ sách mà cầy là tốt nhất chứ. Còn nếu các em thích luyện kiz năng đọc thì em có thể lên web vào mấy trang báo nứoc ngoài mà đọc rồi pick up từ mới along the way. Mấy người dạy SAT ở VN đã có ai take SAT bao giờ đâu mà dạy mình. Ở bên nước ngoài, người ta phải có chứng chỉ hẳn hoi mới được dậy chứ có phải là cứ mở lớp lung tung rồi thích nói gì thì nói như mấy ông bà nhà mình đâu. Cái SAT là kĩ năng là chính, các em cứ làm nhiều quen với cái format của nó là thành công thôi. ANh khuyên bọn em take cái strategy của bọn Princeton Reviews mà luyện, nó dạy tốt phết, bọn Kaplan too general. Đừng nên học thêm em ạ, tốn tiền mà hiệu quả 0 bằng đâu. Cũng tập luyện luôn cho học ở Mỹ, bên đấy independent study la chính, đặc biệt ở college, 0 như ở nhà mình suốt ngày thêm với nến. Good luck các em

Hôm nay mình thi SAT tại Saigon South International School.
Trong test book của mình, section 3 là math (multiple-choice, 20 câu), nội dung section 3 này

GIỐNG
hệt

với section 3 mà mình làm hồi tháng 11/2005 (khi đó section 3 cũng là math, mình thì tại International School HCMC, và khi đó, section 3 này là equating, không tính điểm). Mình không biết trong kỳ thi này section 3 có tính điểm hay không nhưng việc nội dung của cả một section 3 (20 câu) được lặp lại toàn bộ như thế là

..........KHÔNG THỂ TIN ĐƯỢC

Không biết có bạn nào gặp phải tình trạng như mình không (vì nếu như hôm nọ mình thấy ai cũng làm đề giống nhau thì hôm nay phòng thi có 2 đề, và phát chéo).......

CÓ 2 khả năng, một là section 3 hôm nọ là equating, còn lần này thì đem ra tính điểm, hai là section 3 hôm nọ là equating, lần này tiếp tục là equating....

Một tin bất ngờ của kỳ thi SAT hôm nay
(và sợ rằng CB biết được thì sẽ hủy điểm thi và cho mình một re-test miễn phí quá, nhưng sợ khi đó điểm thi đến không kịp....)

À, mà hôm nay vô phòng thi gặp bà yêu cầu "bring your passport", "bring your passport", bà ấy nói là chưa bao giờ gặp nhiều thí sinh không mang passport như thế, trong khi quy định thi SAT cho phép dùng national ID card (không cần chữ ký mà), đâu có phải như thi TOEFL đâu;
họ còn assign seat cho mình nữa, kêu bỏ cặp ngoài phòng thi (khác với Intl School HCMC)

Oh I don't care.
Hôm nay làm writing tốt, math tốt, cr vẫn thế.
Hy vọng điểm tốt và Lafayette vẫn chờ mình cho đến lúc gửi điểm.

Khiếp bác Thái làm gì mà xúc động thế, Math thì dễ bỏ xừ có trùng đề nó cũng thế

Is making mistakes necessary, even though it may have negative consequences on other people ?

hehe, các chú ăn tết trong nam vui vẻ nhá. khi ra nhớ vác hộ tớ 1 cành mai :D:D

Hình như mỗi Bích Vân là ở trong Nam thôi.
Còn lại ra hết mà.
Anyway, chúc 03-06 khởi sắc nhé.
QP : giữa tháng 2 có kết quả Conncoll rồi đấy nhé :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Đặng Vũ Quang Thái đã viết:
Hôm nay mình thi SAT tại Saigon South International School.
Trong test book của mình, section 3 là math (multiple-choice, 20 câu), nội dung section 3 này

GIỐNG
hệt

với section 3 mà mình làm hồi tháng 11/2005 (khi đó section 3 cũng là math, mình thì tại International School HCMC, và khi đó, section 3 này là equating, không tính điểm). Mình không biết trong kỳ thi này section 3 có tính điểm hay không nhưng việc nội dung của cả một section 3 (20 câu) được lặp lại toàn bộ như thế là

..........KHÔNG THỂ TIN ĐƯỢC

Không biết có bạn nào gặp phải tình trạng như mình không (vì nếu như hôm nọ mình thấy ai cũng làm đề giống nhau thì hôm nay phòng thi có 2 đề, và phát chéo).......

CÓ 2 khả năng, một là section 3 hôm nọ là equating, còn lần này thì đem ra tính điểm, hai là section 3 hôm nọ là equating, lần này tiếp tục là equating....

Nó giống hệt 1 section trong quyển official của Collegeboard nữa bác ạ.

tao làm math tốt hơn :D CR cũng khá hơn :D Tuy nhiên có cái passage về illusions in art khó vãi tè :)) Nhưng mà cái bài đấy trong đề của bọn kia lại ko có [-o< hi vọng là equating :D Writing tao viết ko kịp thời gian :(( Nghĩ ra bao nhiêu cái mà viết được có 2 ý :( Chán writing quá :( Cũng tại tẩy xóa nhiều mất thời gian :(( Essay chắc lại 7 8 gì rồi :(

Đáng sợ đáng sợ, hoành tráng hoành tráng.

Nhớ đến thế thì cũng chịu :D

Tao thi chẳng ra gì cả. Essay là thwus duy nhất còn có chút giá trị... T_T

đại khái là Discoveries thì chỉ có obtain được nhờ perseverance và patience, quan sát một thứ và tập trung hoàn toàn ko dính dáng đến cái gì khác.

:)) Mình lố, cả làng agree thì mình nhảy vào disagree ^^

Có nhiều đề essay mà. Lần thi trước cũng thế.

2 tuần nữa 13/2 sẽ có kết quả. Hồi hộp quá.
Lại còn điểm muộn trường không nhận nữa chứ :(( chả biết làm thế nào.

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên