Sat/satii/ssat/psat/toefl/...

thì thấy cô giáo bảo TWE chỉ cần làm đúng kỹ thuật không thôi là chắc chắn không thể dưới 4. nội dung hợp lý thì chăc chân 5. hay thì 6. bản thân không hy vọng được fully 6, vì thực ra essay của bản thân vẫn hơi non tay, chưa đủ độ hay và chặt chẽ để được 6, nhưng 5 thì khá yên tâm đấy, ngay cả cô của em cũng nói thế mà, TWE của em bây giờ có thể trên 5 một chút, nên hôm thi nếu đề không quá dở (hay minh fkhoong thấy được cái hay ho tinh túy của đề :D) thì cùng lắm là 4, 4.5. nhưng nói chung là em khá tự tin về TWE.tất nhiên là em sợ bị trừ mấy cái linh tinh, kiểu như dùng từ không chính xác, hay ngữ pháp có vấn đề... không biết mấy cái đó có bị trừ nhiều không ? anh Vịt Lon có biết không ạ? biết để em còn tính luôn ra cho gọn :D reading cũng được, mỗi tội là toàn mất điểm phần đoán nghĩa của từ :D kiểu này thi SSAT chắc chết :D grammar cần phấn đấu bình tĩnh tuyệt đối để không bị sai ngu x( chả hiểu thế nào dạo gần đây làm grammar toàn bị sai ngớ ngẩn do cái tội không đọc kỹ đề. gramma không được phép sai quá 3 câu. reading không sai quá 8 câu (số câu trung bình về đoan nghĩa từ :D), nhưng nói chung sai khoảng 4, 5 câu là bình thường. mà anh Vịt Lon làm phần listening giỏi thế :eek: tuyệt đối cơ à :eek: làm thế nào vậy :-? chẳng hiểu sao đi Mẽo về phần listening của em tụt thê thảm :( có khi là mình quen nghe = sense rồi nên khi hỏi đến detail như của TOEFL là chịu chết. luyện thi có thể giúp phần đầu của listening khá hơn, phần narration cũng không đến nỗi, nhưng phần dialogue thứ hai, từ chỗ làm được hầu hết, bây giờ thì sai lả tả :( --> phong độ không ổn định --> nhờ anh Vịt Lon chỉ giáo cách nào để phong độ luôn luôn ổn định và cao với ạ :D :x

Hồ Lê Việt Long đã viết:
Hiệp được 2010, essay subscore 11 8-}
Choáng váng
M 760 CR 530 W 720
Hơi phí cho CR :(

Đau đớn quá :((
Cuối cùng thì sau 4 tháng,điểm Math của mình giậm chân tại chỗ còn CR thì lên được có 30 :((

@em Nga: Trước khi đi thi ai mà chả tự tin huh em :D Nhưng đi thi là chuyện khác, bản thân anh lúc viết xong cảm thấy rất tự tin, nhưng ai ngờ điểm nó lại như thế ? TWE ko chỉ phụ thuộc vào mình mà còn vào người chấm, về view của họ về cái idea của mình :D CÒn listening anh ko được tuyệt đối
Có gì talk privately, ko bàn chuyện này trên 4rum nữa :D

Hôm nay đi IIE volunteer mệt vãi hàng mà được có 4.5 miếng pizza to 8-} Đời bất công, bù lại cũng có được 1 số exp nhất định và vài kiểu ảnh hết ý :D

Tao đến phút cuối vớ đuợc cái VIP card :)) Đêk cần cầu cạnh xin của mày cái volunteer card nữa đâu VL :)) Bê cái đống đấy nó cứ bở toét ra mới khổ mình chứ 8-} Thay mấy lần hộp :D
Bao giờ có cái ảnh nào có mặt tao thì mày send cho tao nhé ;)
Bravo Khánh Râu =D>

Hình như vừa rồi trường Ams có nhiều người thi SAT lắm mà,tình hình thế nào hả mọi người?

ờ.......cả official report cũng có rồi.....đọc lại bài essay của mình.....:((

Bác Hiệp post essay lên cho mọi người tham khảo được không :D:D

Nguyễn Việt Anh đã viết:
Bác Hiệp post essay lên cho mọi người tham khảo được không :D:D

Rất tiếc là không,bài đấy tôi viết điên loạn lắm,mọi người xem lại đánh giá 8-}

Chưa có là chưa có score report thôi, chứ xem điểm vẫn xem được mà, các bác vào phần see all registrations ở my status bên phải trang My Organizer ý

Hồ Lê Việt Long đã viết:
Chưa có là chưa có score report thôi, chứ xem điểm vẫn xem được mà, các bác vào phần see all registrations ở my status bên phải trang My Organizer ý

CÓ score report nhưng CHƯA CÓ official score report

anh chị ơi
học toefl ai hơn
thầy Mạnh hay thầy Nghiêm ạ? (em nói về chất lượng dạy,còn mấy cái trò mắng hs thì cứ cho qua đi :) )
ngoài ra các trường TH ở Mỹ và Đại Học thứ hạng xếp ntn ạ? em đi giao lưu văn hóa có được ko? sao chị em bảo là giao lưu văn hóa bị bọn Mỹ khinh lắm
ng` Việt nói chung sang đấy toàn bị ghét
có khi nào em vào nhà nông dân và về đến VN biết vắt sữa bò ko ạ ? :-s
có chương trình gì mà hoc 2 năm ở đấy rồi học cao đẳng rồi vào năm thứ 3 ĐH luôn ....như thế có tốt ko ạ? (học kiểu đấy được visa F1 :D)
anh chị có kinh nghiệm chỉ bảo em với :D

----------

ngoài ra thì học sat ở đâu ạ?

1 bài post mà chục câu hỏi 8-}
Hiện h các anh chị đang ôn thi SAT em ạ :D Sắp thi rồi :D
Em hỏi thật ko đúng lúc :D Đợi sau thứ 7 em nhá :D

ôn thi ntn ạ? ở đâu ạ? sao anh Dũng ở toán 1 ông ý được 800/800 à?

Back
Bên trên