Sat/satii/ssat/psat/toefl/...

Lê Thu Phương đã viết:
Ai biết vài tips trong khi điền application form có thể cho bọn em biết được không ^_^ (ví dụ như khi liệt kê EC)

:D theo kinh nghiệm của ... Khánh râu chân truyền, thì mình nên lên tactic cho app :D tức là những thể mạnh của mình thì nên phân phối ra từng cái form thì nói gì, thằng math thì nên cho thấy strength của mình chỗ nào, thằng english nên kể shortcoming của mình ở đâu. và giữa các nội dung này nên có một vài điểm chung nào đó để người ta dễ dàng tưởng tượng ra mình là ai.

kinh nghiệm cá nhân: phần shortcoming thì nên viết khéo khéo để nó thành điểm tốt :)) VD: Math rec của em phần shortcoming as a person: độc lập đến mức quá đầ, không thèm hỏi thằng khác giúp đỡ --> công việc có thể bị chậm và ít hiệu quả so với có giúp đỡ. như thế vừa cho trường nó biết mình bị yếu chỗ nào, cũng đồng thời nhìn được thêm "một vài điều đáng quý" :D eng rec: cầu toàn. personal essay: nóng vội muốn thành công nhanh :)) nói chung là toàn kiểu nói nước đôi cả :p

score report thì theo như em hiểu, mình phải căn thế nào để thời điểm nó có điểm gửi cho trường trước deadline của trường. thi TOEFL thì thời điểm cuối cùng để sửa còn là sau khi thi, nhưng phải mất phí. còn bình thường thì cứ điền vào ticket của nó nộp luc thi thôi

tất nhiên là chúng nó sẽ thích hơn nếu mình có 3 field hoàn toàn khác nhau, nhưng có lẽ trùng kiểu như MathIC với MathIIC cũng không sao. rõ ràng cái Việt Long nói ở đây là HIGHLY RECOMMAND là nên thế, chứ không phải bắt buộc.

nếu các đồng chí muốn chúng nó đánh giá mình cao hơn, chả tội gì mà không làm thế. trừ phi là khả năng có hạn thôi :-"

Mọi người ơi, chết em rồi :((
Em đăng kí thi ở Vietnam Japan Center mà cuối cùng nó bắt em vào HCM City thi này :(( :(( :((
Có ai có cách gì ko :((

Ông Thắng giống thằng Bờm với tôi rồi :D.
Có cách là gọi điện sang Mỹ xin đổi ngày, fee là 20 $. Mai co j ông xuống lớp tôi, hòi Bờm ý^^

Bọn mày ơi tao đăng kí onl thì chúng nó đòi phải có cái Previous Registration Number của cái lần tao đkí = mail, mah hiện tại thì tao chưa có AT --> chả biết mặt mũi cái Number của mình ntn 8-} làm thế nào bây h??? :(

SAT 2 với SAT 1 chung, bọn thi SAT 1 bị kick ra HCM thì mày bây h mới đăng ký SAT 2 cũng rứa :D

Nếu ko chọn second choice test center thì bị kick đi đâu???

nếu mày đăng kí online thì ko chọn 2nd choice nó ko cho process tiếp đâu :D

Hiện h thì tao đã đăng kí xong mà vẫn ko hề chọn second choice TC :D, chỉ tội cái status là :Waiting for test center assignment. Hồi bọn mày đăng kí có bị thế này ko??

Ko hề bị thế vì nó đã moved tao, thanh thanh, lê thu phương với lê bá nam anh vào SG rồi =))

Lại còn ko chọn nữa thì có khi bác VA bị bắn sang Thái thi mất :))

Nguyễn Huy Thắng đã viết:
Ko hề bị thế vì nó đã moved tao, thanh thanh, lê thu phương với lê bá nam anh vào SG rồi =))
gọi tui thì bỏ cái họ đi nhé >:p làm như là lạ lắm ý >:p :p [-x

ô VA : mất 20 $, chưa kể tiền phone ông ạ :(

ô Thắng: tôi gọi điện rồi này, và bọn dở hơi đấy chuyển tôi từ quận 7 sang quận 2 ở HCM. Mất 20 $ chả giả quyết đc cái j :| :((...

Mà SAT 2 làm j có ngày thi t11 đâu, hồi trước tôi cũng định dăng ký mà 0 thấy có .

Gọi bằng internet ý, rẽ dã man. Thế bọn nó có nói tại sao lại chuyển từ HN vào HCM ko???

Back
Bên trên