Sat/satii/ssat/psat/toefl/...

Đấy là em thấy thế nào em nói thế ấy, mấy người em biết đăng kí ol thi toefl đều như thế cả, nếu mà không đúng thì thôi việc gì bác phải bó tay với bó chân!!

Đứa nào học SAT bà Hoa rồi?
Bà ấy lấy bài voca ở sách nào đấy? cái mà theo từng tuần, từng ngày mỗi ngày 5 từ ý

anh tò mò một tí...bình thường mỗi năm anh thấy cộng đồng A1 sôi nổi nhất trong room Du học vào mùa này, nhưng năm nay lại có vẻ không phải thế...hay là các bạn ấy không thích đi Mỹ nữa -_-

@anh Khoa: bọn A1 bọn nó án binh bất động tránh đánh rắn động cỏ ạ :D Chứ bọn nó cũng máu lắm
@Phương: tao đang học nè, vocab cái đấy chẳng khác gì làm bài rồi tra từ + hot prospect + high frequency của Barron đâu
@Việt Anh: bác phải có trách nhiệm với những gì bác nói ra chứ, đâu chỉ thấy gì nói đấy. Tôi thấy cái câu bác hỏi, trong College Board đã state rõ pros and cons của online và offline, mà ko chỉ CB, bác mà bỏ chút thời gian ra search thì còn cả tỉ trang khác.
Thông tin bác đưa ra cũng làm em Nga toán loạn cả lên rồi kìa. Online hay offline, AT đều như nhau, nó có dính liền với cái gì đi nữa cũng đều có instructions cẩn thận. Tôi hỏi bác nó sinh ra cái "dịch vụ hỗ trợ khách hàng" là để làm gì ?
Tại sao đến cái chuyện đăng ký online hay offline bác cũng phải hỏi, cái gì bác cũng phải hỏi mọi người sao ? Nhỡ chúng tôi chơi đểu bác, bảo reg offline hết thì bác cũng vứt cái CC đấy đi mà lọ mọ ra IIE lấy bullentin sao ? Bác phải biết tự lo cho mình chứ
Tất cả những thông tin bác cần, Internet có cả. Sau khi research cẩn thận, có gì ko hiểu bác hẵng hỏi
Có thể bác cho tôi là tinh vi, thế này thế nọ, nhưng cái tính tôi nó thế, bác thông cảm. Tôi ko muốn phụ thuộc vào người khác quá nhiều

Ơ kìa, thế cái diễn đàn này được lập ra không để mọi người tiện hỏi han thì để làm gì? Em tuy có lười nhưng cũng không phải ngu mà không biết research. Cái tính của bác thế nào thì em ko cần biết, nhưng cái tính của em nó khác, em thích dựa vào người khác, có sao ko???? Nếu em hỏi mà bác thấy ko thích thì ai bắt bác trả lời!!!

Chỉnh sửa lần cuối:
Bác ko thấy rằng bác đang tự lãng phí thời gian của mình à
Thay vì post câu hỏi lên đây, đợi 2, 3 ngày thậm chí rất lâu để có câu trả lời, bác có thể vào google với chỉ vài keyword, bác có thể tìm thấy bất cứ thứ gì bác cần
Đấy là chưa kể bác gặp cái thằng nào nó xấu tinh xấu nết, nó tinh vi như tôi chẳng hạn, thì có phải bác tự chuốc cái bực mình vào người không ?
Đấy là tôi khuyên bác thế, bác có thể tự suy nghĩ nên làm thế nào

Uh dù có chuốc cài gì vào nữa thì cũng là chuyện của tôi thôi đúng ko!!!!

Thế thì mong là bác sẽ ko gợi lên cái argument nào nữa cũng chỉ vì bác thấy cái question ko theo ý bác!

Chỉnh sửa lần cuối:
Chẳng lẽ tôi có quyền "bắt" người ta hỏi gì sao
Tôi chỉ thiết nghĩ nếu bản thân có thể tự trả lời, thì không việc gì phải đi hỏi cả

Đâu phải ai cũng trưởng thành như bác đâu, tôi là 1 VD về sự không giống bác và tôi thích đi hỏi nhiều nơi. Tôi thuộc dạng người lười và muốn đi hỏi trước khi đi research. Tất nhiên reseach là 1 trong những skills quan trong, nhưng mà tôi thấy mấy thứ lặt vặt như thế thì hỏi 1 câu cũng chẳng hại ai!

Thôi! người ta thik thế nào kệ người ta. Có gì "xảy ra" thì tự chịu trách nhiệm. Ai không cho câu hỏi là đáng trả lời thì không trả lời nữa !

Ai biết vài tips trong khi điền application form có thể cho bọn em biết được không ^_^ (ví dụ như khi liệt kê EC)

Mọi người đăng ký thi SAT I chưa?
Ai đăng ký rùi cho tớ hỏi 1 chút. Cái high school code của trường mình là gì?
Với cả nếu chưa chọn được trường để send score reports thì để trống đợi đến hôm thi điền cũng dc đúng ko?
Mình phải đăng ký theo deadline regular hay early(International)?

Trường mình ko có high school code
Về thông tin send score nó có deadline để complete đó, bạn hãy xem kỹ
Còn deadline early hay regular là tùy bạn :D, bạn nên tìm hiểu kỹ :D

Hồ Lê Việt Long đã viết:
Trường mình ko có high school code
Về thông tin send score nó có deadline để complete đó, bạn hãy xem kỹ
Còn deadline early hay regular là tùy bạn :D, bạn nên tìm hiểu kỹ :D

Early chỉ để dành cho supplementary test center thôi, còn các trường mình chọn send score ban đầu thì hình như là deadline sau khi mình thi lận (trước khi có kết quả).

Mọi người ơi trên cái web của Yale bảo là có thể take any combination of three SAT II Subject Tests, thế thì math IC và IIC có thể được coi là 2 different tests ko????

tớ nghĩ là có, vì các anh chị đi trước hình như là thi cả 2 món này mà

Thì nếu bác đủ khả năng bác cứ thi Math IIC + Phy + Chem hay gì tùy bác, quan trọng ở đây là ít người có đủ khả năng thi 3 môn mà trong đó ko có cả 2 Math

Không ý tôi là nếu có trường ivy nào require ba cái SAT2 test mà không phải là từ ba diferent fields thì apply thử thôi.

Back
Bên trên