Sat/satii/ssat/psat/toefl/...

em click vao cai link day thi chang thay cho nao de download ca :( khong hieu lam. khong biet la o day co anh nao tot bung dung internet chua (tren lab cua turong chang han :D) thi gui giup em vao mail ban unzip voi, chu dung Mac the nay thi chang biet duong nao ma lan ca :(
[email protected]

tx a lot :x

em cam on anh Hong Nam :x no dang download ram ram. 100kb/sec :)) ma sao file to the a? :( cho moi ca rang! :D

Mac no tu dong giai nen moi kinh chu :D ma sao anh Long chiu kho the? :eek: scan ngan day trang co a? sao khong photo roi quang cho anh em cho nhanh, scan lam gi cho met ra? kho than :( du sao thi cung cam on cac anh rat rat rat nhieu a :x dem nay se phan dau doc mot phan tu :D

Đừng cảm ơn anh
Có cảm ơn thì cảm ơn Hiếu đại ca ý :D

em cam on anh Hieu :x noi that la den gio em van chua doc duoc chu nao :)) cai toi dem qua mai doc bai trong TLNT, co qua topic tu cach day 3 nam duoc dao len :)) lai noi ve dan di du hoc, kha la hay, the la vut het ca harvard sang mot ben :)) thoi thi de khoi phu long anh, em se phan dau dem nay vay :D

Em Nga này học cùng lớp với em Minh ku à? :D
Long ơi. Quang là em chị, tình hình là chị sẽ phải đi lấy sách SAT hộ nó. b-) Hnay mới vào đây đọc đc bài của em. K bít bao h em lại lên IIE nữa nhỉ :p
Hi vọng là thằng em chị chiến đấu đc với SAT. Chứ tình hình là nó học verbal chậm hơn rùa.

Chỉnh sửa lần cuối:
Tuần sau thứ 2 em lại lên IIE ạ :D
Em Quang cần sách gì chị nhỉ :-?

em học cùng lớp với Minh Cu chị ạ :D
mà tình hình bạn Quang em chị học verbal chậm hơn rùa thì em học verbal chậm hơn ... bạn Quang! nếu không muốn nói là dậm chân tại chỗ cộng với thụt lùi đi một tí :sad: đến buồn :((

Oài, ấy ơi, tớ 1 tuần học chắc đc khoảng 100 từ, sau đó rụng rơi đi chỉ còn 5 từ :D Hehee, hôm trước bà chị vừa hỏi tớ từ abet mà tớ ngồi nghĩ mãi không ra :D Sau phải giờ cái Barron's wordlist ra thì mới nhớ. <---------- :D :D :D :X :p
Anh Long cho em mượn quyển Official Guide for the new sat nhé. Nếu anh còn sách nào hay thì cho em mượn tuốt :D Photo về chất đống cho có khí thế học.

may hom truoc len truong ...an trom duoc mot dong sach :D em khong mang nhieu sach SAT ve lam, vi cung chua can ngay, nhung co mot so textbook kha hay, bao gio ve em se len list, moi nguoi co nhu cau thi bao em mot cau, xach di ma photo.

ban Quang a, ban hoc 100 tu nho duoc 5 tu tu gio den cuoi doi la con do chan, to hoc duoc 5 tu nho duoc 1 tu trong 2 ngay :)) ben nay dang hoc vocab kieu 1 ngay hoc 30 tu, cong nhan la ... cha nho duoc may :p dang xin vocab cua lop SAT Prep, xem ra co ve hay hon. ho hoc theo kieu chu de, moi ngay co mot dang chu de tu, hoc mot loat tu dien ta cung mot y. theo to cach hoc nay khac hay va huu dung cho dan SSAT nhu to. :) tum lai la sau 17/8, neu ban Quang co nhu cau muon bat cu sach vo giay to gi ma to co thi cu noi nhe ;)

hehe nhân tiện nói về SAT hôm nay đọc 1 article thấy nó trích lời ông Fitzsimmons,dean of admission của havard,ông này bảo là sẽ xét điểm SAT cùng với hoàn cảnh kinh tế gia đình (socioeconomic backgrounds) bởi vì many students who score well have the advantage of expensive tutors and classes :D
VN nghèo rớt chắc chả bị đánh giá mấy cái này :)) em Nga cẩn thận học nhièu course ở Mĩ quá bị bọn nó coi là tiểu tư sản nó kô cho aid đấy :))

Đúng roài đấy em Nga ạ, khác người quá là hay bị để ý lắm :D

Việt Long ơi, mày có nhiều New SAT practice tests ko :-? Loại này làm trên comp được thì càng tốt :D Nếu có thì send cho tao vào email nhé ;)

Sigh, free practice tests trên Barron thì vấn là old SAT, còn Princeton thì tao chịu, còn Kaplan thì giống hệt trong sách :D
Vả lại mày cứ làm hết Official Guide đê :D 7 tests đó :D

Hồ Lê Việt Long đã viết:
Sigh, free practice tests trên Barron thì vấn là old SAT, còn Princeton thì tao chịu, còn Kaplan thì giống hệt trong sách :D
Vả lại mày cứ làm hết Official Guide đê :D 7 tests đó :D
tao mới làm được 2 cái đã ù hết cả tai đau hết cả đầu :))

tao chỉ thik làm toán với critical reading thôi,chứ cái writing section như khẹc,được cái identify errors cũng khá dễ ( giống structures :))) nhưng đến lúc thi thật ngồi làm bài lâu quá thấy cứ mệt mệt và làm reading kô ngon lành nữa :(

Thì thế mới phải luyện ở nhà làm thật nhiều để đi thi quen với việc ngồi làm lâu mà vẫn tập trung :D Cái này thì thử ngồi làm 2 test cùng lúc xem :))
@ VL : Nhớ tìm cho tao quyển Pride and Prejudice nhé, thử xem sao :mrgreen:

chết chết các bạn làm test rồi cơ à, tớ vẫn còn đang practice ^_^

Làm reading mệt lắm. Hồi thi TOEFL bài cuối buồn ngủ lắm, suýt gục.

Mọi người tích cực đọc sách nhỉ. Tớ it làm bài, thay vào đó là đọc ^_^ Ngòai Harry ra thì thik đọc self-improvement, ancient civilization hay culture. Có ai có quyển nào hay giới thiệu đi :D

Sigh, thi SAT 2 hồi tháng 6 với con Hường mình ra lúc 12h30 đã thấy oải, bọn kia gần 2h mới được ra 8-} Vừa đói vừa mệt 8-}

Back
Bên trên