"sét đánh" hay "mưa dầm ngấm lâu"

"sét đánh" hay "mưa dầm ngấm lâu" :P

• sét đánh

Số phiếu: 93 39.6%
  • mưa dầm ngấm lâu

Số phiếu: 142 60.4%

• Số lượng người bầu chọn
    235
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Nếu mà thích "sét" nhưng mà lại bị hạ gục bằng "mưa" thì vote cho bên nào bây giờ nhỉ? :p

uầy 30 - 30, cuộc chiến hoành tráng giống trong film quá.
Film này chắc là chưởng bộ roài...thôi đạo diễn cho 1 đoạn kết có hậu đi chứ nhỉ. :)

Tôi tin rằng tình yêu nào cũng do sét đánh hết! Ông trời ác lắm, định đoạt hết cả rồi. :p

Mấy vụ mưa dầm thấm lâu chẳng qua do sét đánh lần đầu chưa đủ phê. ;) ;) Cho nên một thời gian sau mới bắt đầu hâm hâm, mát mát, hỏng ác-tô-mát, cọ sát vào nhau. Ấy vậy mới nên duyên nên số. =))

----------

Vote cho sét!

mưa dầm là chiến thuật thật lợi hại
:) con người chứ có phải là sỏi đá đâu mà vô tình tới thế

33-33 :|

cái này xem ra cũng ghê quá :|

Mưa ................

Mưa hay hơn là sét đúng ko ấy ????

Thiên lôi là bạn mình, để ổng đánh một phát cho nhanh. ;) ;)

Mưa mẽo dai dẳng, ảm đạm lắm. :-&
Sao lắm người thích mây mưa thế nhỉ? Thiện tai, thiện tai! 0:)

trận chiến chưa kết thúc... mới hết hiệp 1 thui
chiến thắng sau khi lật ngược tỉ số thì thật là ngọt ngào

ko có sét thì lấy đâu ra quyết tâm...nói đâu đến kháng chiến trường kỳ

ôi... Mưa xuân trên biển... chẳng biết nước ngấm đi đâu...?

từ trước đến nay thì toàn sấm sét với mưa cùng lúc thế mới khổ chứ ạ....thế nhưng mà chắc là sấm chớp nhiều hơn...mà em thấy sấm chớp hơi bị phản tác dụng thế nên em là em vote cho mưa dầm...:D

Phó Mai Tâm Giao đã viết:
từ trước đến nay thì toàn sấm sét với mưa cùng lúc thế mới khổ chứ ạ....thế nhưng mà chắc là sấm chớp nhiều hơn...mà em thấy sấm chớp hơi bị phản tác dụng thế nên em là em vote cho mưa dầm...:D
em thì em thấy "mưa dầm ngấm lâu" là hợp với em nhất mà chính xác là như thế.......sợ tình yêu sét đánh lắm, mà cũng chưa bị bao h`, :) sấm với sét làm chi cho mất công, cái gì đến nó sẽ phải đến.....lâu cũng phải chờ.....mong là ko bao h` sét đánh trúng đầu con bé tội nghiệp như mình 8-}

40 rồi

mưa dầm mà :X

có vẻ mình chưa bị sét đánh bao giờ

nhưng mưa thì cũng chỉ mới có 1 lần :)

ôi, "mưa dầm" mới hay chứ! như thế mới càng hiểu nhau hơn, chứ gặp "sét" thì chóng chán nhau lắm! tớ thích "mưa" kiểu như tình bạn là sân bay cho tình yêu cất cánh bay vèo vèo vậy ;)) :p

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên