"sét đánh" hay "mưa dầm ngấm lâu"

"sét đánh" hay "mưa dầm ngấm lâu" :P

• sét đánh

Số phiếu: 93 39.6%
  • mưa dầm ngấm lâu

Số phiếu: 142 60.4%

• Số lượng người bầu chọn
    235
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
đc vote 1 lần thôi mù :|
sao mọi người vào vote ko đẻ lại 1 lời giải thích nào vậy???

sét ko thì khó thật...kiểu gì cũng phải gió mưa mấy hồi
ôi... ước gì... ngay lúc này... minh bị mưa dầm... nhỉ :(

topic này có thể dừng việc bàn luận mà nên vote thôi.
vote được có 1 lần thôi mà, xài hết rồi, bi giờ vào để bon chen kiếm phiếu cho mưa :x
sét ko thì khó thật...kiểu gì cũng phải gió mưa mấy hồi
ôi... ước gì... ngay lúc này... minh bị mưa dầm... nhỉ
tự làm mưa làm gió đi,ngồi đó mà ước, có phải là cô Tấm đâu. Mà bụt cũng không sẵn mưa, chỉ có sét rẻ mạt thì dư thoai :D

Càng ngày càng nghiệm thấy mình voted cho mưa là hợp lý
còn phiếu nữa thì chắc vote thêm phát nữa cho "cơn mưa mới" quá :))

thế dầm trận mưa cũ chưa ốm sao mà vẫn muốn cơn mưa ḿới hửa chị :).... hay ốm nhưng khỏi rồi ạ ? :D

ko có gì sẵn cả... bản thân mình ko tự đi tìm kiếm thì ai bưng đến cho mình...
biết là thế nhưng vẫn mơ mộng, ước ao... biết đâu lại thành sự thực

Tình cờ là sở thích của chị cũng chính là khoái đi dầm mưa :p Ngày đi học cứ khi nào mưa to gió lớn là con bạn thân và chị lại đạp xe đi vòng quanh HN :)
Dầm mãi quen rồi nên muốn "ốm" cũng chẳng đc :-s

hihi.... Đi dầm mưa thế thì dễ ốm lắm em ạ, mà mưa lâm thâm thì khó lòng mà có Sét thật.

:( Vậy là sét đánh thua rồi, vì mưa dầm thiết thực và gần gũi hơn,cũng dễ sảy ra hơn. Chứ nếu muốn có "sấm sét động trời" thì cần có gió cực to và 2 đám mây tích điện cực mạnh...híc híc...thật là khó sảy ra lắm.

chị Vân đi như thế ko sợ sấm sét ạ :D... em thích tắm mưa lắm, nhất là khi đang chơi thể thao, nhưng cũng sợ sét lắm ạ
Dầm mãi quen rồi nên muốn "ốm" cũng chẳng đc
1 mình đồng da sắt, dầm mưa ko 'ốm' nhưng nếu chị trúng 'sét' thì sao nhở :D

Vậy là sét đánh thua rồi, vì mưa dầm thiết thực và gần gũi hơn,cũng dễ sảy ra hơn. Chứ nếu muốn có "sấm sét động trời" thì cần có gió cực to và 2 đám mây tích điện cực mạnh...híc híc...thật là khó sảy ra lắm.
sét thua, sự thực phũ phàng... buồn chỉ có 1 đám mây tích điện mạnh nên luôn có nhiều sấm chớp nhưng sét thì ít.
Mình đang phiêu bạt, tích góp điện... vẫn mong 1 lúc nào đó sẽ tìm đc đám mấy kia :p

Mưa được nhiều phiếu hơn rồi à? Sao phải khổ thế? :(

Nếu thích thì thích ngay từ đầu đi. Để một thời gian sau không tìm được ai hơn, phải quay về cái máng cũ, đấy là mưa dầm thấm lâu sao?

Những câu đại loại như "cần thời gian suy nghĩ", "cần tìm hiểu kĩ về nhau" chẳng qua chỉ để câu kéo thời gian, trò ngụy biện.

" mưa dầm ngấm lâu":)
các cụ nói cấm có sai :p

:D

----------------------------

PVL đã viết:
Những câu đại loại như "cần thời gian suy nghĩ", "cần tìm hiểu kĩ về nhau" chẳng qua chỉ để câu kéo thời gian, trò ngụy biện.

tại sao???? em ko hiểu? Sao lại gọi là ngụy biện??? Nếu như chưa sẵn sàng?:)

Chỉnh sửa lần cuối:
Chính vì có những người hiểu sai vấn đề nên họ cứ mây mưa vô tội vạ, lãng phí thời gian.

Đâu phải cứ yêu ngay lần gặp đầu tiên mới là sét đánh. Chỉ cần xuất phát từ cái cảm tình ban đầu là quá đủ rồi, chuyện tiếp theo thế nào phụ thuộc vào bản lĩnh mỗi người.

cái bản lĩnh aLong nói có phải là " mưa" ko ạ? :)... bản lĩnh trinh phục ... :D

Cuối cùng kết quả nói lên tất cả, bạn Long đừng hòng hoa ngôn xảo ngữ, lung lạc tinh thần anh em >:p

Phan Vĩnh Long đã viết:
Chính vì có những người hiểu sai vấn đề nên họ cứ mây mưa vô tội vạ, lãng phí thời gian.

:D " mây mưa vô tội vạ" là thế nào ạ :-? 8-|
thông cảm em ngu si ;;), chưa bít iu chưa hỉu nổi :D

Nguyễn Mạnh Tiến đã viết:
Chinh phục - đó là sét! :>
Sét đánh phát nào là chí mạng phát đó.
Lại oái oăm ở chỗ chả biết sét đánh lúc nào và đánh vào đâu! ;))

sét đánh hay thì hay thật --> nhưng đúng là mưa dầm kết quả lâu + bền hơn !

Nguyễn Mạnh Tiến đã viết:

Có bạn lĩnh (OK) kiểu này thì gì mà trời ko khóc chứ !!!!!!!!:(( :(( :(( :(( :(( :((

Nguyễn Minh Ngọc đã viết:
sét đánh hay thì hay thật --> nhưng đúng là mưa dầm kết quả lâu + bền hơn !
Đấy là thực tế của em hay do em nghĩ thế?

:( Sét iu :(( [-x em ghét bọn mưa dầm [-x cứ ko dám, ko muốn 8-} Chẳng hiểu bọn nó định làm gì :( Chỉ khổ cho thằng bạn ở Giữa 8-}

:(( sao lắm mưa dầm thế này, lần gần đây nhất mình vào đây 2 cái vẫn hòa nhau mà :((

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên