Phần thưởng

Trịnh Thanh Hà
(spotted_lambie)

Tại trang trại của bà Quyên, Đức làm việc rất siêng năng. Bưa nọ,Trang tới mua 100kg lông cừu . Cân đo đong đếm mãi mới chỉ có 98kg, Quyên vội vàng vỗ về:
_Đức à, nếu thiếu 2kg lông ta không thể bán 98kg kia cho khách hàng được . Vậy thôi anh hãy cạo râu cắt tóc và lông lá trên người cho đủ 2kg! Xong việc tôi sẽ "thưởng cho anh".........
Đức ngoan ngoãn và thế là có đủ 100kg lông cừu cho khách hàng và cũng rất "sung sướng" với phần thưởng được bà chủ dành cho.
Trang trại ngoài việc nuôi cừu còn nuôi thêm rất nhiều gà để tăng gia. Một hôm Trang tới mua 50 quả trứng gà (vì Trang đang muốn tăng sinh lực mà), Quyên vội sai Đức đi đếm trứng bán cho Trang. Kêu rát cả cổ họng mà không thấy đâu Quyên vội chạy đi tim. Tìm mãi mới thấy Đức đang trốn trên 1 cành cây trong góc vươn.
- Sao mà ngồi đây hả Đức???
_Dạ thưa, con đếm rồi ạ, chỉ có 48 quả thôi a. Con sợ không còn có "NÓ" để được hưởng phần thưởng bà dành cho nên mới trốn ở đây ạ
[-x

Sao Đức kém thế, lấy 2 quả của con cừu có hay hơn không, chắc chắn là to gần bằng quả trứng gà rồi

Có gì mà xúc phạm, có liên quan gì đến em đâu

Hà ơi, mày có cần thiết phải lôi cái tên yêu quí của tao lên ko? Tao đang khoẻ lắm, ngày nào tao cũng ăn trứng gà mà:D

Trong 50 quả trứng em ăn thì có 2 quả không phải là trứng gà, em có nhận ra sự khác biệt không :))

:)) Thằng Đức nào thế này :)) không phải mình rồi :))

Mai đến trường lôi Đức ra kiểm tra xem có còn không đê :))

Trịnh Thanh Hà đã viết:
Em check với, em post truyện này lên thì em phải check đầu tiên chớ

Đồng ý, em Hà là một thành viên trong Ban kiểm tra, nếu Đức không còn thì sao nhỉ :))

Cầm sẵn 2 quả trứng gà đi Đức nhé :))

.. các anh zai làm gì mà sôi nổi thế ... chuyện anh TPTD anh ấy đã không muốn lôi ra mà các anh lại cứ phơi bầy thế ... khổ thân anh ý :)) b-) ... thế bao h em Quyên check xong hả em ... mà check theo plan như thế nào đấy ... b-) #

.. mà em Trang làm gì mua lắm lông với trứng thế hả em ... thư ký của TPSX thì ít ra cũng phải tự có quy trình SX được chứ ... :eek: .. hay là TPSX Phong ăn bớt tiền để mua lợi bản thân đấy ... b-) ...

.. mà anh TPTD lấy đâu ra lắm lông thế ./... những 2 kg lận ... 8-} 8-} b-) ... người hay là đười ươi đấy .. b-)

Trần Bích Thủy đã viết:
..
.. mà em Trang làm gì mua lắm lông với trứng thế hả em ... thư ký của TPSX thì ít ra cũng phải tự có quy trình SX được chứ ... :eek: .. hay là TPSX Phong ăn bớt tiền để mua lợi bản thân đấy ... b-) ...

Em Trang mua lông với mua trứng về để sản xuất, GDDH ko nên tò mò nhé, ai làm việc nấy đi [-x

Back
Bên trên