Phương pháp học SAT

Re: Phương pháp đọc SAT

Anh chót lỡ đăng ký rồi không thi thì phí mà cũng lo nữa

anh Hiếu ơi anh định thi lại ạ :p Thế thì em chúc anh thi lần này hơn 1400 :p quản bao nhiêu là công cày rồi thi đi thi lại :p

:(( Thái Hằng ơi sao ấy không bảo mẹ ấy tìm hộ tớ cái USB cái :(( TỚ sẽ đến nhà ấy lấy .

Híc, không biết phải đối xử với cái Math Sat thế nào nữa. Học thì sợ mất thời gian, mà không học lại thấy cứ ...ghê ghê, không an tâm tí nào cả! Không biết mọi người có ai học Math Sat không nhỉ???
...Thế là chỉ còn 1 tuần nữa...Amen!

Nên học em ạ, như thế chắc hơn , cũng chỉ cần đọc thôi :D đi thi thế yên tâm hơn :D

có tớ học đây này, điểm toán của tớ chưa bao giờ lên đến 750 :(( huhu chán quá!!! Mà hôm nay CM bảo với tớ làm test thử được 1520, điểm Verbal còn cao hơn cả điểm Maths, ui CM ơi, sao mà CM học giỏi thế :((

Thôi thì...mọi người đã nói thế thì...đành mở sách ra ôn vậy. Nhìn Barron mà cứ hoa hết cả mắt. Hình như Math với Verbal của Barron khó hơn hẳn 10 real, chắc tại cái 10 real của em nó cũ quá, latest test gì mà từ 2000, chẳng biết bây giờ còn khó đến thế nào nữa... 8-}

Trùi ui, NM chấp CM làm gì :D Cả mấy bài thi của nó bài nào chả gần tuyệt đối :D 660/677, 740/800, 800/800 :D Còn gì để nói nữa :D SAT I thì chắc cũng lại 1500 thôi :))

Ở đây có ai app MIT không ??? :D Chắc có anh Hiếu :D

hey, có ai đọc quyển "Up your score" chưa? => best SAT book ever!!!

Oạch có anh đây Đức ơi... mà MIT không xét điểm SAT 1 :D :D :D :D. Cố SAT2 600 800 800 vậy. Hai cái sau 800 thì được chứ Writing 600 cũng khó phết. Công nhận đứa nào dốt văn tiếng việt sang tiếng anh có giỏi mấy thì cũng vẫn thế. Hận một đời học tự nhiên :(( :(( :p :D :D

Các bác post lên đây xem năm nay nộp trường nào chứ nhẩy. Cái list của mình cứ thay đổi luôn xoành xoạch (chắc sai chính tả :D) để cuối tuần thi xong SAT 2 cho biêt cái list nhá . :D

apply vào MIT à? Dũng cảm nhỉ?

Em ơi app là một chuyện được nhận hay không lại là chuyện khác.... mình xin được fee waiver ai cấm mình app nhẩy

Quyen " Up your score" la quyen gi the ?? :D Gioi thieu di ay :D

To Phương: Sao kô thấy ấy đến nhà tớ hôm thứ 7 vừa rồi? Có chuyen gì à? :-/

To Đức: Đang chat dở thì cái Y! nhà tớ điên và kô log in đc nữa để g9 ấy 1 câu... :D Sorry nhá, hơi impolite tí :D Mà kô hiểu cái nick của tớ nó có bị treo kô nữa hic hic :( Hôm nay còn để available... Hôm sau tớ với ấy nói chuyen tiếp :p đang đến đoạn hay!

To Minh: Sorry sáng nay tớ ngủ quên đến tận 9h30' :"> Nhưng mà mai tớ sẽ lên IIE

Hic hic, xem điểm của bạn CM lớp M. mà choáng wa đi mất thôi B-) Nhưng mà kô thèm chấp, nói ra chỉ tổ mất tinh thần. Còn 1 tuần nữa , những ai thi SAT cố lên!!! :D

Tớ làm mất cái ticket thi TOEFL roài, bi h làm thế nào nhỉ :-/ Hôm thi cứ đến thôi đúng kô? Có lần mail cho bọn nó để hỏi number kô đây nhỉ? :(( Mình hậu đậu chưa từng thấy :((

ừ em mail cho ETS nó sẽ cho em lại cái registration number

nếu biết là ko được thì apply làm gì cho tốn $50 fee (MIT thì $60 thì phải, ko nhớ nữa). Đối với MIT, chuyện được nhận và chuyện có afford được tuition fee của nó hay ko là 2 chuyện hoàn toàn khác. Còn học bổng từ MIT thì ko phụ thuộc vào SAT mà phụ thuộc vào việc mình outstanding đến thế nào... Nói chung là nhắm vào MIT là hoàn toàn dũng cảm (mất $60 cũng tiếc lắm chứ

up your score là quyển sách về SAT do những học sinh được perfect score hoặc được điểm cao viết. Nó ko có practice test, nhưng có những trick và những thông tin rất thú vị.

"Direct contact with a good teacher is far more useful than anything we could tell you, but be sure to use a condom" (Up your score)

Nguyen My Hanh đã viết:
nếu biết là ko được thì apply làm gì cho tốn $50 fee (MIT thì $60 thì phải, ko nhớ nữa). Đối với MIT, chuyện được nhận và chuyện có afford được tuition fee của nó hay ko là 2 chuyện hoàn toàn khác. Còn học bổng từ MIT thì ko phụ thuộc vào SAT mà phụ thuộc vào việc mình outstanding đến thế nào... Nói chung là nhắm vào MIT là hoàn toàn dũng cảm (mất $60 cũng tiếc lắm chứ

up your score là quyển sách về SAT do những học sinh được perfect score hoặc được điểm cao viết. Nó ko có practice test, nhưng có những trick và những thông tin rất thú vị.

"Direct contact with a good teacher is far more useful than anything we could tell you, but be sure to use a condom" (Up your score)

"What is MIT's financial aid policy?
We award aid on the basis of demonstrated financial need. This means that we do not offer any merit or athletic scholarships."

"Financial aid for international students

International students are eligible for financial aid. As with US citizens and permanent residents, we consider every student for admission without regard to his or her financial need. In other words, applying for financial aid will not hurt your chances of admission.

What's more, MIT is committed to providing all admitted students, including international students, with a financial aid package that fully meets their demonstrated need. More than two-thirds of MIT students receive some form of financial aid."

Source: MIT Undergraduate Admissions

Chỉnh sửa lần cuối:

Câu nao co quyen up ur score cho tơ muon photo voi. nghe hap dan qua. :(( Lieu minh co len duoc 1500 de duoc hoc bong cua SMU ko nhi?

Xin loi vi khong go duoc tieng viet.

MIT thì đúng application fee là $60 nhưng anh nhớ không nhầm là nó chấp nhận Fee waiver. Còn về finaid thì bro. Khoa đã post ở trên rồi chẳng còn gì thắc mắc nữa thế nên, chẳng có lý do gì để cản mình appl vào MIT cả. :D :D :D :D Thêm nữa, vào MIT thì đúng phải là out standing student rồi, nhưng cũng không phải hoàn toàn 100% MIT-ian là out standing hết. Với cả tất cả mọ người đều có chance để get in although its probability is only 0.01%. Chẳng sao cả đời thỉnh thoảnh cũng phải take vài cái challenge chứ. Như ở bên anh nộp oxbridge còn ở Mỹ thì là Ivy league.

Nguyen My Hanh đã viết:
wut s this ?:p . Can you explain me a little more ?

xin lỗi Phương hôm trứơc tớ bị ngã xe đau quá không đến được , mà sao ẩu đả thế , làm mất t ticket à ? [-x

Back
Bên trên