Phương pháp học SAT

Re: Phương pháp đọc SAT

Oai dã man wa hôm nay có ai thi SAT k nhi

Hờ.... SAT đúng là chuối phần Analogy với sentence completion thi ổn... Nhưng mà Critical Reading thì đúng là bế tắc... mình bỏ ít nhất là 3 câu... bực thật... toàn mấy bài đọc về Art nên thấy chuối quá, có một bài 13 câu cuối thì dễ.
Thi SAT có 7 phần có 2 phần verbal 35 câu nhưng nó sẽ chỉ chọn một để tính điểm, không hiểu nó chọn phần nào, một phần mình làm tôt còn một phần làm như hâm
Math thì ok... nhưng cũng có một vài câu khá chuối.
Thi IIE yên tĩnh nói chung là tốt
Expect, trên 1350 để khỏi phải thi lại
Warning: Anh làm trong Bullentin đuợc 1430 hỏi đứa nào làm trong bullentin cũng bảo thê nhưng đến luc thi ra thì hi vọng được 1350 là quá hạnh phúc... các chú các bác cứ ôn tiếp nhá tháng 12 hẹn gặp lại
btw, tuần tới ai thi TOEFL nhẩy

Hehe chắc là ông anh cũng phải được trên 1350 thôi :D

Sao anh làm trong bulletin được 1430 cơ uh :-B Em làm được có 1360 :(( Thế này thì em chết mất :(

hhe cuối cùng thì thi IIE hả? Thế mà cái Ly cứ dọa em. Anh yên tâm, tháng 10 anh em mình gặp nhau rùi, mấy hôm nay em lo đến chết đây. Tháng 12 gặp lại tiếp :((

Hic hic, nghe chuyện thi cử sợ wa :((

Ý quên. Minh sắp thi TOEFL hả, hihi, chúc thi tốt nhé ;) Cứ bình tĩnh, mọi chuyện sẽ ổn thôi mà :p

Dam Minh Hieu có phải chú béo béo ngồi trong phòng 3 người ở IIE không nhỉ? Nếu đúng thế thì tớ là một trong hai đứa ngồi đối diện chú, thấy chú làm phần Math mà chết cười :))

Phần Analogies tớ bỏ nhiều quá, còn phần đọc thì không khó như trong Barron :p

Nói chung chỉ chết Analogies thôi, nhưng thế cũng đủ để mình không bao giờ được 1400 :((

anh Hiếu làm toán thế nào mà chết cười thế ạ?

Sao mà chết cười hả bác, kể lúc làm phần Math em cũng hơi run, tự nhiên có mấy câu đọc đêk hiểu cái gì hết, nhưng mà ngồi check lại lúc cuối cũng không thấy sai, em bỏ mất một 1 câu analogy với một câu sentence completion. Bài đọc thì đúng là tai hoạ nhưng thôi dù sao cũng hi vọng, đằng nào tháng 12 chẳng thi lại (ĐĂNG KÝ RỒI )

IIE hay là UNIS hả anh? ;;) Còn 3 tuần nữa đến lượt Minh với Đức lên thớt :((

anh HIếu expect khoảng bao nhiêu hả anh ?:p

còn 2 tuần nữa Đức với MINh cố lên nhé :D

còn đây là phần tin buồn :(
ngày kia ( tức 9-10-04) IIC số ảo thống kê ma trận đầy đủ cả
:(( vĩnh biệt IIC em ra đi từ đây , giờ chỉ còn hy vọng vào tài năng chem của bạn ĐVHằng

Vì tớ làm nhanh hơn, rồi lại nhìn sang bài cậu để check lại chứ sao :p Tất nhiên là chỉ phần grid thôi. Verbal thì tớ chẳng nói làm gì, mới học nên cùng lắm cũng chỉ 600 thôi.

Hi vọng không phải thi standby lần nữa, tốn xiền lắm :((

À quên, tớ thi standby thì làm thế nào để xem điểm online nhỉ? Bây giờ chẳng có registration no. nào hết, làm cách nào để đăng kí được đây?

Neu ay la cai anh ngoi o trong thi hinh nhu cai phan Grid in lam giong nhau... co cai cau 10 luc dau to lam sai... ngo qua ngo lai :)) :D khong thay ai giong minh ngoi xem lai thi thay dung ra la 10 ...
ho ho... ke minh cheating cung kinh that... chang biet co duoc 1400 khong.... ha nhung ko sao tren 1350 la duoc roi
@MInh UNis, nhung bay gio anh thay ngu vi ...nho dau van duoc tren 1350 thi sao
@Phuong em ko den nha anh lay sach ah

Tớ nhớ có câu đếm số ước số nhỏ hơn x của x=a*a*b*c, trong đó a, b, c là các số nguyên tố thì phải. Tớ chẳng nhớ kỹ lắm, nhưng nếu không kể 1 thì có 10 ước số. Tớ chỉ ghi có 10 thôi, hình như cậu cũng thế nên về cũng hơi hoang mang :((

Mà cái bạn khách gì giỏi quá nhẩy mới học đã 600 rồi,.....khổ thân mình học lấy học để có khi chẳng được 550 :(( :(( :(( :((

sao thi IIE trong long leo the a ? cheat duoc a ?

Lúc sau tớ đếm lại rồi, lúc đầu kể cũng hơi chủ quan vì cứ nghĩ a,b,c là primes thì nó chỉ có 2 ước thôi, thế là điền luôn vào. Nhưng mà nghĩ lại
Đề bài aabc = n (đúng hơn là a bình nhưng ko type được) tìm tất cả các ước số của n nhỏ hơn n và lớn hơn 2
a,b,c,ab,ac,bc,aab,aac,abc,aa
không còn cái nào nữa đâu, actually đáp án là 10 thì đúng. Mình đã check lại với mấy đứa bạn so ok... lor

Btw, tháng 11 có ai thi SAT 2 không nhỉ... học chung không... ai thi chem với Math 1 thì càng tốt. Writing thì đúng là càng cố thì thấy càng tệ

Hic, thế là tháng 12 em ko thi cùng anh đâu... :( Hay là đổi địa điểm có được ko nhỉ? Tháng 12 em đăng ký ở IIE mất rùi, mà sao cheat được thế! Kiểu này mình cũng phải học cách liếc bài cho nó nghệ thuật thôi :))

Oái t7 này ai thi Tof nhỉ?Lên tiếng 1 fat nào

Back
Bên trên