PHÁP2 – Inbox tạm thời

Mọi người cho xin tí đất nhé...Cho hỏi nhỏ một cái : Không biết sang Pháp học thì nên thi cái bằng TCF hay bằng DELF,DALF vậy nhỉ?....Mà mấy cái bằng này thì khác nhau thế nào?....Trả lời giúp mình với, nghiêm trọng lắm đó... :-$

ông Cát đi đổ rác

câu này của em hương nghe rất thơ, rất hay và rất đau (cho em ý chứ không phải cho thầy Cát )

đồng ý với em hương 2 tay 2 chân và 20 ngón chân tay các loại lần cần loại những kẻ to mồm muốn chia chác ngay tức khắc, để những người có tấm lòng đền ơn đáp nghĩa, nhớ ơn công lao của các thầy cô (như bạn Thảo) chia chác một cách thầm lặng....(loại bỏ được những kẻ làm ít nhưngđòi nhiều, ám chỉ quang t*x chứ không ai khác, thì số tiền còn lại chia chác sẽ dễ hơn)

Hahahaahaa :)) :)) :))

Không biết sang Pháp học thì nên thi cái bằng TCF hay bằng DELF,DALF vậy nhỉ?....Mà mấy cái bằng này thì khác nhau thế nào?....Trả lời giúp mình với, nghiêm trọng lắm đó...

Thi TCF có chứng nhận trong thời gian có hạn, còn DELF và DALF thì mãi mãi, nếu năm sau ấy mới đi thì nên thi DELF và DALF, tất nhiên là khó hơn TCF và nhiều bậc hơnA1 đến A4 thì phải. Vì bọn tớ học tiếng pháp không cần thi mấy cái bằng ấy, nếu muốn rõ hơn nên hỏi các bạn lớp p1

he he,em vào được rùi.biết từ lâu mà không biết cách đăng kí(hơi quê tí nhưng không sao,gen nhà em mà(thằng bố em tức thằng Hoàng cung có biết lên mạng đâu,cha nào con nấy mà).

lớp mình lại tổ chức đi chơi nữa đi!cả lớp đỗ cơ mà phải đi ăn mừng chứ

LE đã viết:
cả lớp đỗ cơ mà phải đi ăn mừng chứ
Chồng tôi mà đã nói thế thì đúng là đến lúc nên ăn mừng lắm rồi! :> (Dạ, em xin lỗi (trước) chị Dê ạ, chị đừng giận em ạ. Thế bao giờ chị với chồng em, à quên, 2 anh chị định cho cả lớp ăn kẹo mừng đây ạ? :)) ;;) )

Trần Bá Hoàng đã viết:
Chúa ơi, lâu lâu con mới gửi được một bài thì nó biến đâu mất rồi. Tôi sẽ kiện, chúng nó ko biết là ở làng tui lên net 5000 NVD một tiếng à, chết mất
sao bố ngu thế hả?làng mình con nghèo mà đã có net dùng là ăn đứt mấy đứa thành phố rồi bố ạ!bố phải tự hào mới phải chứ.

Ngô Thư Hương đã viết:

Chồng tôi mà đã nói thế thì đúng là đến lúc nên ăn mừng lắm rồi! :> (Dạ, em xin lỗi (trước) chị Dê ạ, chị đừng giận em ạ. Thế bao giờ chị với chồng em, à quên, 2 anh chị định cho cả lớp ăn kẹo mừng đây ạ? :)) ;;) )
láo wa!vợ cứ liệu hồn không chồng đánh cho tuốt xác đó!(các bác đừng bảo em là vũ phu nha,tình thế bắt buộc phải thế em không biết làm gì khác,mong mọi người thông cảm)

he he,em vào được rùi.biết từ lâu mà không biết cách đăng kí
Khiếp chưa mấy anh này nhà we net thì không có, đăng nhập thì không đăng nhập được thế mà câu bài giỏi thế [-x . Net 5000 một tiếng nên phải tranh thủ ah :> :)) :)) :))

Đinh Hương Thảo đã viết:
Thi TCF có chứng nhận trong thời gian có hạn, còn DELF và DALF thì mãi mãi, nếu năm sau ấy mới đi thì nên thi DELF và DALF, tất nhiên là khó hơn TCF và nhiều bậc hơnA1 đến A4 thì phải. Vì bọn tớ học tiếng pháp không cần thi mấy cái bằng ấy, nếu muốn rõ hơn nên hỏi các bạn lớp p1
Thank you nhiều lắm... ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Diệu Linh đã viết:
Khiếp chưa mấy anh này nhà we net thì không có, đăng nhập thì không đăng nhập được thế mà câu bài giỏi thế [-x . Net 5000 một tiếng nên phải tranh thủ ah :> :)) :)) :))
con dê láo wa!biết nhà chị co wan rồi!k cần tinh vi,bố con quê nhưng quê "sịn" đó

trích dẫn bài viết của Nguyễn Hải Hoàng:

Không biết sang Pháp học thì nên thi cái bằng TCF hay bằng DELF,DALF vậy nhỉ?....Mà mấy cái bằng này thì khác nhau thế nào?

bọn tớ đi pháp ko cần đến mấy cái chứng chỉ này nên để có thông tin chính xác nhất, theo tớ ấy nên đến Trung tâm văn hóa PHáp ở Tràng tiền, hỏi lại ông Hà Việt Anh ở phòng du học là chắc chắn nhất

_ trích dẫn bài viết của Le (chồng đương thới của chị Dê, chồng trên danh nghĩa của em Hương (sói) và là chồng cũ của KA :)) ):

lớp mình lại tổ chức đi chơi nữa đi!cả lớp đỗ cơ mà phải đi ăn mừng chứ

Điềm đạm tý nào, bi giờ lại tổ chức đi chơi thì phức tạp lém [-x . Hay tối chủ nhật tuần này lớp mình rủ nhau đi lượn lờ phố xá tý đê, khi đấy có ý kiến ý cò giề thì tính sau, nhẩy? ;)

_hehhe, mọi người có thấy là cả anh gà và chị dê đều có cái avar rất "đep" ko (oái). :))

_mọi người cho ý kiến hôm nào đi thăm thầy cô cái nhẩy. Tuần sau tui đi chơi rùi nhưng nếu mọi người muốn đi tuần sau thì cứ tự nhiên nhé! b-)

_ @ Le: mới vào mà đã ti toe tập câu bài như thía là ko tôt đâu [-x .

Chỉnh sửa lần cuối:
Ông gọi ai là phần tử xấu đấy. Tôi là phần tử tốt đang hết tiền nên tôi ủng hộ ý kiến chia chác. Mà càng nhanh càng tốt, thế nha.
Tái bút : Mọi người làm ơn nhớ hộ tôi là phần tử tốt nhá.

chia đê, chia đê, chia đê, ông Quang đâu rồi, vào đây hô với tôi, chia đê, chia đê... Vẫn nhắc mọi người tôi kô phải trong fan club của Quang mà cũng kô phải phần tử xấu, có điều... chia đê

mà câu bài là cái gì. mải nói chuyện tiền nong quên mất cái này, giải thích hộ tui được kô.
mà thằng Le kia, đừng có vạch áo cho người xem lưng, mà mày chưa biết thôn mình lên quận rồi à, bây giờ mình sợ gì ai, cũng là người thành phô rồi.

Trời đất ơi, nghe danh hôm 8/8 vừa wa có "tác-răng" ghé vô đây mà hôm nay mới có dịp "mục kỉnh" hêhe... đến chết mất thôi.

To Papa Gà: Con lạy bố , mấy tuổi roài mà để cái avarta kinh thế hả giời?? Chắc lại la con Dê nó làm cho chứ giè?Nỡm 2 anh chị quá đấy ạ.

To Dê iu: Hôm trước mày đang ngồi hầu chuyện đại ca mà dám bỏ đi đâu thế hả? Làm đại ca chờ mốc cả mồm... cứ liệu liệu đấy nhé. Mà mày mới có di động àh ? Số bao nhiu thế?

To P2: Mọi ng chưa chi đã bàn đến tháng 9 roài, tháng 8 còn chưa wa mùh ... Tình hình là tháng này có ngày 21 là ngày đẹp nhất tháng đấy... :> , hôm đấy sẽ có ng mời đi măm măm ( nhưng đứa nào ko có quà thì đứng ngoài trông xe) 8-|

My đã viết:
Con lạy bố , mấy tuổi roài mà để cái avarta kinh thế hả giời?? Chắc lại la con Dê nó làm cho chứ giè?Nỡm 2 anh chị quá đấy ạ.
Thế ấy ko thấy chúng nó chơi avatar đôi à ;)

Ừa, chiều chủ nhật này tụ tập phát đi lớp mình ơi! :x :))

Uây, ko ngờ lớp mình điểm chất lượng cao thía.
HoàngBT đã viết:
mà câu bài là cái gì. mải nói chuyện tiền nong quên mất cái này, giải thích hộ tui được kô.
Thì cái cách bố con ông post bài là VD typique nhất đấy còn ze`. ND bài thì rỗng tuếch, nói toàn nói lăng nhăng, thế mà gửi bài rõ lắm.

hehhe, mọi người có thấy là cả anh gà và chị dê đều có cái avar rất "đep" ko (oái).
Hay nhỉ đẹp thế mà chúng mày cứ chê. Mà có phải của chúng mày đâu mà chúng mày ý kiến [-x xi' dỗi [-(
Con mắm kia nữa mày câu trước chửi câu sau lại "dê iu" câu sau lai chửi quân tiêu nhân hu' liệu hồn đấy [-x :-? Mà mày không tổ chức sinh nhật nhanh la tao bóc wa mày ra tao dùng :)) đấy (ngứa tay lắm rùi không chịu được tại nó đẹp nắm :> )
mải nói chuyện tiền nong quên mất cái này, giải thích hộ tui được kô.
Lộ rõ cái mặt tham tiền tởm [-(
Tái bút : Mọi người làm ơn nhớ hộ tôi là phần tử tốt nhá.
Chỉ có những người xấu bụng mới phải nhấn mạnh đi nhấn manh lại là mình tốt bung.
_ To ông :ông thấy chưa ng ta chỉ viết một bài thâu tóm đầy đủ thông tin (chửi ngắn gon súc tích mới ngấm lâu) chứ ai câu bài như ông ý

Back
Bên trên