Origami

Nguyễn Trung Dũng đã viết:
Thiên nga chít tiết là loại thiên nga gì thế Minh Anh ơi? Có phải con thiên nga mà mình làm nó bằng cách gấp thật nhiều miếng nhỏ nhỏ nhọn nhọn rồi cắm vào nhau không?
Đúng rồi đấy ạ..
nó ko phải Origami.. ^^
mà nó là con thiên nga chít tiệt đấy ạ ^^

Đúng rồi đấy ạ..
nó ko phải Origami.. ^^
mà nó là con thiên nga chít tiệt đấy ạ ^^
Sao lại chít tiệt :p
Cái loại này hay phết, có thể dùng cách ấy để tạo thành nhiều mẫu khác nhau :)
Ngày xưa anh cũng làm một con thiên nga trắng tặng cho cô em gái :D Đẹp thì đẹp thật mỗi tội hơi lâu. Hồi đấy anh cắt sẵn một đống giấy rồi cứ rả rích gấp suốt tháng :))

Nguyễn Trung Dũng đã viết:
Sao lại chít tiệt :p
Cái loại này hay phết, có thể dùng cách ấy để tạo thành nhiều mẫu khác nhau :)
Ngày xưa anh cũng làm một con thiên nga trắng tặng cho cô em gái :D Đẹp thì đẹp thật mỗi tội hơi lâu. Hồi đấy anh cắt sẵn một đống giấy rồi cứ rả rích gấp suốt tháng :))
gấp hơi lâu một tẹo
Hồi trước gấp ngày qua ngày...
sau phát hiện ra có chỗ bán nó hẳn hoi...
Chán ---> ko gấp nữa ^^

sao lại có kiểu gấp nhiều miếng nhỏ nhỏ nhọn nhọn rồi cắm vào nhau thế :-? chưa nghe thấy bao giờ
trông nó thế nào, ai có ảnh post thử đi

Lê Hà Phương đã viết:
sao lại có kiểu gấp nhiều miếng nhỏ nhỏ nhọn nhọn rồi cắm vào nhau thế :-? chưa nghe thấy bao giờ
trông nó thế nào, ai có ảnh post thử đi
Óe tớ tưởng loại này phổ biến lắm mà nhỉ???
sao lại ko biết????
#-o

Lê Hà Phương đã viết:
em thích nhất gấp hộp quà bởi vì nó xài được
mà nhiều khi tặng cho bọn bạn, bọn nó bảo thích hộp hơn thích quà :D

gấp hộp thì dùng giấy gì là hợp lý nhỉ
mà ở đây có ai có sách dạy gấp hộp không? em có 1 quyển ở HN ko bán, mà vừa bị mất :((
may vừa xin phô tô lại được
ai có nhiều mẫu hộp đẹp post lên nhé
thanks
Em cũng thích gấp hộp à? Chị cũng có 1 quyển dạy gấp cái đấy, ghi là Fabulous Origami boxes thì phải. Ừ, hình như bi h HN ko có nữa, nhưng hôm trước chị xuống Hải Phòng thấy có bán nhìu lắm.:)
Chị cũng đồng ý với em là gấp hộp rất hữu ích, mà chị thấy gấp hộp có vẻ dễ hơn gấp thú thì phải...

Trần Minh Anh đã viết:
Hộp á..
tớ hay dùng giấy bìa cứng..
vì hộp cứng mà..
Hay dùng bìa carton đen như mí bà ngaòi cửa hàng cũng được...
mỗi tội.. làm xong lại phải bọc giấy thường vào cho đẹp thui
Được cái.. súng bắn keo đẹp nên khoái hộp phết...

Mà tớ thích mấy cái hình kia hơn...
Khó mà ấn tượng phết...
Chỉ ngại mỗi mình ko có hoa tay..
làm lại sợ nhận nhầm sang con gì thì chít..
KHoái cái hình nhật hoàng quá xá...
Người Nhật hay thật... bận thế mà nghệ thuật vẫn đỉnh cao..
từ quần áo món ăn đến cả trò chơi..
Người Nhật tinh tế quá

Em hay dùng bìa cứng để gấp à? Tùy loại thôi chứ, quà nặng quá thì hãy dùng bìa cứng, chị hay gấp trước bằng giấy mỏng rồi lót bìa bên trong thôi, như thế dễ hơn, cũng chắc chắn lắm, mà các nếp gấp của mình trông vẫn mềm mại.

Nguyễn Phương Minh đã viết:
Em hay dùng bìa cứng để gấp à? Tùy loại thôi chứ, quà nặng quá thì hãy dùng bìa cứng, chị hay gấp trước bằng giấy mỏng rồi lót bìa bên trong thôi, như thế dễ hơn, cũng chắc chắn lắm, mà các nếp gấp của mình trông vẫn mềm mại.

thật ra thì giấy carton nó cũng chẳng dày lắm gấp nó vẫn lên hình là đựoc chị ạ..
Còn lót giấy cứng ở trong thi course rồi ^^
Giấy mỏng em cứ thấy nó... ko được chắc chắn lắm /:)

hix, hồi đầu trình còi nên chỉ dùng đúng 1 lớp giấy bình thường T_T trông mỏng tang
hóa ra mọi người toàn lót bìa cứng vào trong à
em nhiều khi dán chồng 2 lớp giấy vào gấp, cũng chắc phết :-? nhưng mà làm kiểu này hơi tốn giấy, mà dán 2 giấy vuông vào thì các mép ko đc khít nhau lắm :D ~~> trông ko đc gọn gàng lắm
khi nào thử cách lót bìa xem :-?

mà quyển origami của em là 1 chị mua ở SG của NXB Mỹ thuật, bây giờ ở đấy cũng ko bán nữa :(

Chỉnh sửa lần cuối:
Lê Hà Phương đã viết:
hix, hồi đầu trình còi nên chỉ dùng đúng 1 lớp giấy bình thường T_T trông mỏng tang
hóa ra mọi người toàn lót bìa cứng vào trong à
em nhiều khi dán chồng 2 lớp giấy vào gấp, cũng chắc phết :-? nhưng mà làm kiểu này hơi tốn giấy, mà dán 2 giấy vuông vào thì các mép ko đc khít nhau lắm :D ~~> trông ko đc gọn gàng lắm
khi nào thử cách lót bìa xem :-?

mà quyển origami của em là 1 chị mua ở SG của NXB Mỹ thuật, bây giờ ở đấy cũng ko bán nữa :(

Vui tính nhỉ... Ma toàn sang nhà con bạn.. vừa làm vừa chơi... nên cũng chả để ý tên sách nữa ;;)

tui tôi là dân Break nhưng dám chắc tôi xếp giấy còn đỉnh hơn mấy người [10000000000000000000000000000000000]n lần

Mai hùng việt đã viết:

tui tôi là dân Break nhưng dám chắc tôi xếp giấy còn đỉnh hơn mấy người [10000000000000000000000000000000000]n lần
Vênh quá ta...
thùng rỗng kêu to..
ra chỗ khác chơi thôi...

hồi trước mê origami lắm, nhưng cơ bản không có động lực( gấp xong chẳng ai khen, mất cả đống time,...) nên tạm nghỉ, giờ lại thấy origami ở đây, phấn khởi quá, chắc la.i muốn tốn thời gian quá đây, ORIGAMI muôn năm. Mình thích nhất thể loa.i modular, (kiểu gấp nhiều mảnh rồi ráp lại thành các khối).

He he thằng Việt là dân origami "xịn" đóa
mấy người chưa chắc bằng đâu
đây là hoa tui gấp(thật 100%) he he >bán kiếm được 1 đống tiền ở lớp tui

ac mấy bông này bị lỗi rùi thui để hôm khác post cái khác nha

Chỉnh sửa lần cuối:
ông khoa thì đỉnh khỏi nói rồi tôi kém ông.Xin công nhận và bái phục.Tôi đã đỉnh rồi ông còn đỉnh hơn.Còn bọn này chỉ là rẻ rách thôi ông à.Chấp nó làm cái gì

----------

thick thì lên 12 lý 2 bảo 2 anh này chỉ cho nha mấy bé.Hỏi anh Việt và anh khoa nhá????

chồng em chữ đẹp, vẽ đẹp , khéo tay ;;)
các bác ko bì đc với chồng em đâu ;;)

Origami là môn nghệ thuật mà nhiều khí chăm chú thì ko ra, đến lúc hứng lên thì lại làm được......mấy mẫu khó tui gấp toàn những cái ngẫu hứng.........

gấu hiểu chồng quá ta.Y gấu quá.He he he he eh

1.Kawasaki rose là " đồ chơi cổ điển" rồi bố ơi... Vác cái ảnh đấy lên VOG ng ta cười cho
2.giỏi thì gấp hoa hông cua robert lang từ cp á ... cần chiêm ngưỡng thì xuống 11 địa người ta dạy cho...
BTW có ai có cái cp của con gabriel ( avatar của em ..)thì cho em xin...

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên