>o< Manga-Anime Club >o<

Sao ở đây toàn thấy bàn luận về ecchi, yuri với shoujo thế này ;)) . Tớ thì cứ chỉ shounen từ đầu đến cuối: One Piece, Naruto, Negima (cái này thì hơi ecchi một chút), thậm chí cả Eyeshield 21 cũng đọc.

Có ai muốn bàn luận One Piece với tớ không :D

Bleach với Negima thì bàn :">
Ai xem Higurashi ko :D. Horror Thriller, nhưng moe vô đối XD

Các bạn cho mình mấy mâng hay hay để đọc với ( thể loại đánh nhau hay tình cảm hài hước ấy :D )

Mọi người đóng góp ý kiến cho bạn í kìa :D
tớ đề nghị cậu đoc One Piece và Shaman King,2 manga này vừa đánh nhau vừa hài hước :D
còn lại thì tớ cũng chẳng biết kể thêm gì...à,Merupuri của Hino Matsuri,tình cảm hài hước đấy :))

oho,chap cuối Ai-ren có make love à ;)) nhưng mà dạo này em tu,chỉ coi shounen thuần túy thôi =))

Tình cảm hài hước đọc D.N.Angel đi >.< Shonen comedy :x Hay cực ý :x Giống kiểu Kaito Kid nhưg vẽ cực đẹp + tình cảm đủ luôn >///<
xxxHolic cũng hay :x Mỗi tội ko đủ bộ >"< Thích cách vẽ của Clamp. Nét thanh thanh :x
Muốn comedy tình cảm đúng chất thì Ouran Koukou Host Club :x Cười vỡ bụng >o< Ngốc ko thể tả ý :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình cảm hài hước thì có Clannad :-bd
Đánh nhau check Shakugan no Shana :-bd

Chỉnh sửa lần cuối:
mấy cai truyện các bác góp ý có đọc ol đc ko. Mình biết mỗi vn sharing đọc ol thôi :D. Shamankinh thi mình là fan rồi từ chơi game cho đến truyện :D

Đọc trên onemanga với mangafox ý. lên vns để đọc truyện dịch thôi =___=. được cái chúng nó fần lớn kiếm được bản raw để trans nên k bị censored như onemanga :">

tớ mù tiếng Anh bạn làm thế trêu ngươi tớ cái ko thấy Lớp Pháp to đung à :(

mới thấy cái topic này :x (xin chào mọi ng :D)
chú Cường là một expert trong chuyên ngành này rồi ;))

chú Cường có mention "higurashi" - bộ này 18+ vì lý do sau khi chiếu ở Nhật xong có bạn cầm dao giết phụ huynh >>> cấm chiếu ( cùng lý do cấm chiếu vs "schooldays" ) :-< [ ai xem bộ này có thể pm mình =)) ]
Cho anh/mình mạn phép giới thiệu chút anime anh/mình cho là hay nhé :x
nói chung mới xem anime thì nên xem CLANNAD( nhẹ nhàng, tình cảm và nét vẽ vô cùng ảo :x), đặc điểm tồi nhất là 50 tập :"> --- 1 con số khá lớn vs newbie khi bắt đầu chuyển từ manga qua anime =.= ( ngại down, ngại xem )
hình ảnh ngại post, các em xem qua cái link này nhé :">
http://forum.zing.vn/manga-tong-hop/tong-hop-clannad/t313610.html
em nào muốn xem thì pm anh nhé :D
Theo sau có thể là các bộ luckystar+K-on ( bộ cho những em nào thích comedy - ko có diễn viên nam =)) ) Ef ( tình cảm :x) Kara no kyoukai ( u ám, ảm đạm, dựa trên truyện cùng tên :D) Bake-mono-gatari( 1 anime ấn tượng và khá ghê rợn, cũng có tính romancevà eichi =.=) ....

về manga bây h mọi ng có vẻ xem nar nhiều - 1 bộ dễ xem, dễ đọc, phù hợp cho mọi lứa tuổi... nhưng nếu chỉ xem cái nay thì ... zzz phí =.= ( nar= thể loại level up khá nhàm :-?? theo mình là thế )
có thể đọc truyện của adachi - sâu sắc nhẹ nhàng :x
một vài truyện khác cũng khá thú vị như bleach, one piece, the world god only know - một tác phẩn hài hước và khốn nạn =))...

có gì thảo luận thêm nhé :">

----------

Tình cảm hài hước thì có Clannad :-bd
Đánh nhau check Shakugan no Shana :-bd

hài thì nhiều bộ lắm, clannad ko thấm =.=
đánh nhau check nanoha, fate, code geass ế bạn hiền :">

Tình cảm hài hước đọc D.N.Angel đi >.< Shonen comedy :x Hay cực ý :x Giống kiểu Kaito Kid nhưg vẽ cực đẹp + tình cảm đủ luôn >///<
xxxHolic cũng hay :x Mỗi tội ko đủ bộ >"< Thích cách vẽ của Clamp. Nét thanh thanh :x
Muốn comedy tình cảm đúng chất thì Ouran Koukou Host Club :x Cười vỡ bụng >o< Ngốc ko thể tả ý :))

có đọc TRC ko--- đoạn này anh chẳng hiểu gì cả =.=

ôi lạy...hình như mình tu nhiều nên dạo này mù Manga quá :( mấy Manga mọi người nói đều đã định đọc nhưng mà lười :">
nói thật mình ko thích Nar,nét vẽ rối,nội dung đọc qua thấy nó cứ thế nào í,mà nếu đúng theo kiểu level up thì khỏi đọc :))
dạo này mình mê những manga u ám với cả nội dung lạ,sâu sắc :x kiểu Death Note :x

chú Cường có mention "higurashi" - bộ này 18+ vì lý do sau khi chiếu ở Nhật xong có bạn cầm dao giết phụ huynh >>> cấm chiếu ( cùng lý do cấm chiếu vs "schooldays" ) [ ai xem bộ này có thể pm mình ]
2 bộ trên có nội dụng khá kinh, đặc biệt School Days có những kết thúc khó tưởng =))
Shakugan no shana 48eps (2ss). Sắp tới còn ra ss3 nữa :">

Chỉnh sửa lần cuối:
Khiếp thế này bao giờ đọc xong. Tìm cũng hết hơi các bạn cho mình link đọc truyện ( tiểng Việt ) đc ko :(

ôi lạy...hình như mình tu nhiều nên dạo này mù Manga quá :( mấy Manga mọi người nói đều đã định đọc nhưng mà lười :">
nói thật mình ko thích Nar,nét vẽ rối,nội dung đọc qua thấy nó cứ thế nào í,mà nếu đúng theo kiểu level up thì khỏi đọc :))
dạo này mình mê những manga u ám với cả nội dung lạ,sâu sắc :x kiểu Death Note :x

deathnote chưa đến mức gọi là u ám :"> , nội dung thì lạ thật nhưng mà chẳng sâu sắc tí gì :| ( toàn đầu trí thôi mà, trí óc nhiều hơn là tinh thần :)) )

----------

2 bộ trên có nội dụng khá kinh, đặc biệt School Days có những kết thúc khó tưởng =))
Shakugan no shana 48eps (2ss). Sắp tới còn ra ss3 nữa :">

tôi thích bộ đấy vì kết thúc của nó =))

----------

Khiếp thế này bao giờ đọc xong. Tìm cũng hết hơi các bạn cho mình link đọc truyện ( tiểng Việt ) đc ko :(

tiếng Việt thì chịu :| truyện tiếng việt số lượng ít, update chậm lại tìm khó nên chẳng ai đọc ...
( à mà anh và Cường đang nói đến anime ( nôm na là phim hoạt hình) chứ ko phải manga ( truyện) )

Chỉnh sửa lần cuối:
tôi thích bộ đấy vì kết thúc của nó
Tôi thấy kết thúc anime còn kinh hơn cả trong visual novel =.= . Visual novel thì có 3 bad end thì phải. Mình thích cái harem end 8-> . Anime gọi là Nice Boat ? =))
Khiếp thế này bao giờ đọc xong. Tìm cũng hết hơi các bạn cho mình link đọc truyện ( tiểng Việt ) đc ko
Tiếng Việt thì lên VnS có nhiều project lắm. Tuy nhiên là để trans 1 chap thôi cũng đã mệt, nên nhiều project bị bỏ dở lắm =___= (bản thân mình cũng làm editor cho 1 group, nhưng mà giờ đang ngại edit :">)
dạo này mình mê những manga u ám với cả nội dung lạ,sâu sắc kiểu Death Note
Hãy đọc Higurashi để biết thế nào gọi là u ám ? =)) . Nghiêm cấm đọc/xem chỗ đông người và có ánh sáng =))

Chỉnh sửa lần cuối:
Có ai đọc Bowling king ko? bộ này hài lắm, đag đọc dở thì ngưng xuất bản=> nản ko tả đc:((

Back
Bên trên