Niềm tự hào học sinh cũ Marie Curie!

bạn nào học sinh cũ Marie Curie cho twos hỏi trường của các ấy có cấp I đúng không
thêm nữa Marie Curie thì học mạnh về môn nào
Trường Mariec Curie Hà Nội thì không có cấp I.
Cấp II chất lượng rất tốt, ở cùng với trường Sư Phạm và Lương Thế Vinh ở đường vào Kim Giang.
Cấp III có vẻ bình thường, nằm ở đường Trần Quốc Toản.
Marie Curie cấp II học mạnh Toán, Văn và Anh.

Đúng đúng! MC II mạnh nhất là môn Anh, học sinh lớp 7,8 học đến tận 3 môn Anh: Anh Cơ bản này(học SGK), Anh luyện này(học streamline english),Anh A này(giao tiếp với giáo viên bản địa).trong 2 năm học này hình như môn Anh là có nhiều tiết nhất!lớp 6, 9 ko được học Anh A. nói chung muốn kon học giỏi Tiếng Anh thì ở Hà Nội chỉ nên gửi kon vào 2 trường:trường Quốc tế và Trường MC! nhanh lên, 18 này là thi oi`, ko biết năm nay là bao nhiêu chọn trăm tám nhỉ? năm mình hình như ít nhất, có hơn 900(amen), kòn mấy năm gần đây toàn nghìn mấy chọn trăm tám! kinh! y như thi đại học!
tui có thằng iem họ đang ôn thi vào MC này!
nói chung cấp II học MC là sướng nhất đấy!bán trú nó ngoan lắm, túm lại học như Tây ý mà học phí thì cực kì ok, chưa kể có thể tiết kiệm được tiền ăn trưa( đố tìm thấy chỗ nào 100 tiền ăn một tháng mà cơm canh vô tư!)

Khách đã viết:
Đúng đúng! MC II mạnh nhất là môn Anh, học sinh lớp 7,8 học đến tận 3 môn Anh: Anh Cơ bản này(học SGK), Anh luyện này(học streamline english),Anh A này(giao tiếp với giáo viên bản địa).trong 2 năm học này hình như môn Anh là có nhiều tiết nhất!lớp 6, 9 ko được học Anh A. nói chung muốn kon học giỏi Tiếng Anh thì ở Hà Nội chỉ nên gửi kon vào 2 trường:trường Quốc tế và Trường MC! nhanh lên, 18 này là thi oi`, ko biết năm nay là bao nhiêu chọn trăm tám nhỉ? năm mình hình như ít nhất, có hơn 900(amen), kòn mấy năm gần đây toàn nghìn mấy chọn trăm tám! kinh! y như thi đại học!
tui có thằng iem họ đang ôn thi vào MC này!
nói chung cấp II học MC là sướng nhất đấy!bán trú nó ngoan lắm, túm lại học như Tây ý mà học phí thì cực kì ok, chưa kể có thể tiết kiệm được tiền ăn trưa( đố tìm thấy chỗ nào 100 tiền ăn một tháng mà cơm canh vô tư!)
Học MC thật sự thì rất hay, nhưng chỉ là dạy cơ bản thôi chứ nâng cao thì ko nhiều đâu. Mình cũng đã từng học ở đấy mà:x . Thầy cô jáo trong MC thức sự rất rất wan tâm đến học sinh, rất tâm huyết!!!!!!! Đa số học sinh rất ngoan. Nhưng học MC ko có cơ hội thi học sinh jỏi như các trường khác, chỉ thi toán, anh, văn thôi. Nhưng nói chung đấy là trường có chất lượng tốt đó. Trường MC khai jảng thường hay làm ở rạp tuổi trẻ hay là rạp xiếc, khai jảng xong thì đc xem luôn, sướng cực. CÒn 20/11, truờng tổ chức văn nghệ ở rạp khăn quàng đỏ, các lớp tự tổ chức tiết mục rồi thi vs nhau....... Hay lắm:)>-. Nhưng mà tiền ăn bi h ko chỉ là 100k đâu...........

Chỉnh sửa lần cuối:
Phan Bích Vân đã viết:
Chao cac anh chi!!!!!!!!!!!!!!!!!
Em la hoc sinh lop 9M cua truong! Em rat vui va cam dong truoc nhung tinh cam cua cac anh chi danh cho truong :x .Thoi gian troi qua nhanh qua, tui em cung sap phai xa truong roi. Ah, ma truong minh sap co trang Web day. Chan that, minh sap ra truong roi thi truong moi co.... :(( .
Khi nao ranh cac anh chi nho ve tham truong cu nha! Chac se vui lem do vi cac thay co hay tu hao voi bon em ve cac bac dan anh dan chi di truoc ma.
Hen gap lai (o san truong minh chang?)!!!!!!!!!!!!
AN TET VUI VE!!!!!!!!!!! :))
Em Vân có fải hồi trước đi xe 4 ko nhỉ, hay chị nhầm:-/
Mà ở đây nghe tên ai cũng lạ nhỉ:(, hix, bik mỗi kon Linh I2 ( hay là I1 j đấy ko nhớ nữa 8-})

Chỉnh sửa lần cuối:
Phan Bích Vân là bạn Vân lớp M ấy
hiz :| I1 bạn Quỳnh ạ 8-}

Lê Thị Thùy Linh đã viết:
Phan Bích Vân là bạn Vân lớp M ấy
hiz :| I1 bạn Quỳnh ạ 8-}
Hình như ko fải đâu mày ah, nhg mà tao cũng ko rõ nữa8-} 8-} 8-}
Thế mà tao cứ tưởng Phan Bik Vân là em Vân cùng xe vs tao, ah mà chủ nhiệm lớp nó đúng là cô Thủy mà :-? :-? :-?

Bọn anh và các em khóa xa nhau vậy thì biết tên thế nào được ^_^.

Bi h mới thấy topic này, nhớ trường quá :((
Được cái bây giờ càng ngày càng đắt :( nhưng mà các bé ngoan hơn thì phải :D
Nhưng mà hồi anh Duy học thì có đi cắm trại ở Sóc Sơn đúng không? Xa thế chứ còn xa thế nào được nữa :))

Thế trường Marie Curie ... có giàu ko bạn :D, nếu tớ tính làm kinh doanh ở đó thì liệu có khả năng người mua ko nhỉ ?

To Tân: Ừ, đúng là hồi đó đi Sóc Sơn cắm trại, cũng khá là vui. Trò cũng trẻ, cô cũng trẻ, thiếu kinh nghiệm nên đếm đến cả lũ cứ gọi là rét cóng +___+.

Nguyen Hoang Duy đã viết:
Ừ, đúng là hồi đó đi Sóc Sơn cắm trại, cũng khá là vui. Trò cũng trẻ, cô cũng trẻ, thiếu kinh nghiệm nên đếm đến cả lũ cứ gọi là rét cóng +___+.
Hồi đó bọn em mới có lớp 6 thôi, chưa biết gì mấy, chứ đến năm lớp 9 được đi Thác Đa thì em lại bị cô giáo cấm ở nhà :((
Hình như năm nay các bé lại được đi rồi, chẳng biết là lại thăm lại Thánh Gióng hay sao ấy :))
Mà ngày xưa anh học lớp nào? Bi h lên đến lớp 9 thì các thành phần "tinh túy" của M12 được vào 1 lớp gọi là I3 đấy :D

Nguyễn Minh Hiền đã viết:
Thế trường Marie Curie ... có giàu ko bạn :D, nếu tớ tính làm kinh doanh ở đó thì liệu có khả năng người mua ko nhỉ ?
Cấp 3 thì tớ ko bik, cấp 2 thì ở vùng sâu vùng xa quá :(
Kinh doanh mấy cái manga & anime chắc có nhiều ng thik đấy
HS MC có nhiều đứa jàu mạnh ý, nhg cũng tùy thôi......

Nguyễn Thúy Quỳnh đã viết:
Mà ở đây nghe tên ai cũng lạ nhỉ:(, hix, bik mỗi kon Linh I2 ( hay là I1 j đấy ko nhớ nữa 8-})

Còn tao đây, Lê Linh, 9I1 - 2005, ;;) yêu mày nhiều nhiều :x :x :x
Cái topic này mở ra hồi nào mà tao chẳng bít 0:)
Nhớ lại hồi học Marie Curie, đúng là một thời để nhớ .......

To Tân: Hồi xưa anh học lơp I do cô Yến dạy Anh Cơ Bắp chủ nhiệm.
Cho đến cách đây hơn 1 năm anh về trường thì thấy vẫn có cái bảng để ở sảnh của trường Lương Thế Vinh có ghi tên mấy đứa lớp anh đi thi đoạt giải. Không biết bây giờ cái bảng đấy còn không. ^_^

À cái trường cấp II MC chứ gì, nó ở chỗ Khương Đình hay Khương Trung gì đấy khiếp ngày xưa đường vào đấy bẩn khiếp lại nhiều nghiện hút vào đấy nó cho 1 phát thì *** ^_________^

Kái đấy công nhận vùng sâu vùg xa thật, nhưg mà làm j thấy nghiện đâu.
Vs lại nó chík mình thì chík lại nó là cùg chứ jf :> 8-}

Ở đây cấp 2 có tiền bối nào học cô Liên ko ạ?
Hôm 19 có văn nghệ anh chị nào về xem ko nhỉ?

Cô Liên dạy toán nhà trước cồng trường hay cô Liên nào vậy em?

Back
Bên trên