Nhật ký

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Hoài Anh
(teddybear)

Nhật kí 02-05

Nào mọi người , tớ muốn có một topic mà mọi người mỗi khi lên đây , có thể post những gì mà mình gặp , những gì mà mọi người cảm thấy trong ngày hôm nay ...

Tớ rất muốn đây sẽ là chỗ trút tâm sự của mỗi người , và mong rằng , mỗi người có những suy nghĩ riêng , có những cảm xúc riêng ... và không ai bình phẩm bất kì điều gì về suy nghĩ của người khác ... hic , mong các ấy có thể coi topic này như một quyển nhật kí thật sự :(

( hy vọng sẽ không có ai bàn bạc gì về bài của người khác trong này ... thanks )

13-10 : ngày 13 , có lẽ là một ngày không tốt lành , họp excite , mà vẫn không vui tẹo nào vậy ... cuộc sống thiệt là phũ phàng , bạn bè , mọi người qua đi trong cuộc sống ... những cuộc vui chơi , những lời nói đua` , tất cả đã qua đi , để lại một mình mình cô đơn ... nhìn vào màn đe^m mà không biết phải nghĩ gì đây ... ở một nơi nào đó , "her" chắc cũng đang nhìn lên bầu trời ... phải không nhỉ ... nhiều lúc muốn học ... nhiều lúc muốn quên đi tất cả ... nhưng không được , cuộc sống thật phũ phàng ... nhiều người đã nói , cuộc sống là đấu tranh ... nhưng mà sống một cuộc sống phải đấu tranh ... thì con người sẽ ra sao đây ... đôi khi quá mệt mỏi với tất cả ... muốn rời bỏ tất cả ... nhưng không thể được ....
Ôi cuộc sống và tình yêu ... đó là quá mệt mỏi ...

Một ngày mệt mỏi và ngập tràn suy nghĩ ... sống mà thật là đau đầu quassssssssssssssssss , hic hic hic ....

Ngày 14/10:
1 ngày thật tồi tệ,có tận 3 tiết cô Cn,đúng là cực hình.Tớ nghĩ thà rằng tớ fai tập bóng rổ 3 h liên tục còn hơn là chiến đấu 5 tiết liền nhhoom nay===>Mệt kinh khủng!!!:( :mrgreen:

Ngày 14/10 :

Lên net hôm nay nhiều thật , gặp gần hết những người mình muốn gặp , nói chung là không đến nỗi tệ hại quá ... nhưng dù sao khi ngồi một mình như bây giờ , cảm giác buồn lại không thể không xuất hiện , có lẽ ... , người mới và người cũ , hôm nay tình cờ đọc được , mình không nghĩ nó lại tệ như vậy , hic , chẳng hiểu tình cảm của chính bản thân mình ra sao nữa , quá tệ ! Học hành thì vẫn thế , cái ý định thi các thứ hình như ngày càng giảm sút , chẳng muốn học Toán nữa , chẳng muốn học bất kì cái gì nữa ... tuy vẫn vui cười lắm , nhưng mà ... , hmm dù sao thì hôm nay cũng không phải là ngày tồi tệ ..... 02-05 có nhiều thành viên hơn , và mong rằng mọi người sẽ vui vẻ với nhau hơn nữa ... hic , kết thúc một ngày tại đây !!!

Đã đến lúc sắp disconnect rồi , tới lúc mình vào đây viết tiếp tục ...

15-10 : một ngày không tệ , học hành tốt , sáng nay học Đại khoái thật , lão ta dạy hay ghê gớm , học ngày càng thấy thích thú .... :D chiều đi học cũng không phải kiểm tra Văn he he , vui lắm :D
Tình cảm dần ổn định , giờ nhớ tới Her là lại nhắm mắt lại , nghĩ về khuôn mặt của her , nên cũng không đến nỗi tệ hại , khoái nghe nhạc hơn rồi ;) sướng ghê :D nói chung đời còn đẹp lắm ... hôm nay có thiệt , thiệt là nhiều công việc phải làm :D không còn thời gian làm việc gì khác nữa hi hi :D vui vẻ lắm đây , tương lai chắc chắn sẽ còn ở phía trước ... :D

ngày 15/10: trùi, 1 ngày chả hay ho gì, ốm suốt mấy ngày hôm nay, bi giờ mới lên mạng đuợc.
homm wa vừa bị bà cn mắng cho 1 trận, lớp lại bắt làm sổ liên lạc rùi về cho fuj huynh kí, thế là nghỉ học fuj huynh cũng bít, chán thật, thế là chả được đi chới đâu nữa. bà ý lại còn bắt đi tham wan 1 ngày nữa chứ, sao mình ghét bà này thế ko bít!

mấy hôm hông lên rồi thế đấy ... her vẫn vậy à , dạo nè chat với nhau nhiều hơn ... nhưng chẳng giải quyết được vấn đề gì cả hic hic , khổ quá , sắp thi đến nơi rồi , hic chắc chắn lại trượt rồi , tức quá , hic , ước gì mình đỗ nhỉ .... hic hic , thứ 7 sau thi rồi huhuhuhu

Ngày 23-10:
Hôm nay quả là một ngày vui. Buồi sáng vi vu trên net, buổi chiều chỉ học có 3 tiết, được chơi bóng rổ những 2 tiết lận. Tớ chưa có người yêu như Hoài anh, không có thời gian để nghĩ ngợi về nàng. Chẳng biết cuộc sống có tình yêu đích thực sẽ thế nào nhỉ. Con ngưòi chắc sẽ mơ mộng nhiều hơn, thấy cuộc sống tươi đẹp hơn. Nhưng thôi, được như hôm nay là tốt lắm rồi. Mong rằng một tuần sẽ chỉ có ngày thứ 4 mà thôi

Mọi người ơi, box 0205 mình làm một quyển nhật ký đi !!:D
nhiều khi có tâm sự mà chả biết trút vào đâu cả
okieee ko hả mọi người??
nhật ký này ai vào cũng okiee cả;)
muốn nói gì thì nói, thoải mái.....

Chỉnh sửa lần cuối:
heh, mày lập cái trên ttvn chưa đủ à? con này máu me viết nhật kí nhỉ!

kệ tao
hehe
nhiều cảm xuc' wa':D
mà đấy là cảm xúc của mày đấy hả kưng??

------------

mình đã tìm ra 1 con người khác trong anh
một con người khác xa so với những gì mình thấy, mình cảm nhận
ko thờ ơ, ko lạnh lùng...
rất giàu t/c, nhiêu tâm sự lắm...
anh thay đổi???
hay là mình ko hiểu anh???
tại sao??ko hiểu gì cả:((

viết NK cũng đựoc, nếu thích thì lập ra rùi cụ stick cho , nhưng muh nói trứoc ko chat, chỉ bày tỏ cảm xúc của mình thui, chia sẻ chứ cấm chat, ai mà chat thì phạt! có đòng ý hì lập nào? nếu mà cái đấy thành chỗ để chat chit thì từ rờ ko lập cái nào đại loại thế nữa!
viết NK hay đấy chớ! cụ viết đựoc gần chục quyển rùi! he, bi giờ bảo đọc lại cũng ngại!

hi` theo tớ thế này, những ai chat thì Giao cứ del bài đi là xong, được chứ?;)

hix, hôm wa mo* thấy anh
vui khiếp:D
hi`
cuối cùng cũng được gặp anh
nhưng tức wa'
ko nhớ gì cả !!
:(:)((
ko hiểu bao giờ anh mới về nhỉ?
anh mau về nhe', lo wa'
trời cứ mưa nhìu vậy, sợ lắm

ai đọc thì kệ người ta
chỉ những ai hay to` mo` thi` mới thế thôi
biết cảm xúc của ng` khác cũng vui đấy chứ?
biết được bạn mình đang nghĩ gì, hay đấy !

--------------

đọc những dòng P viết mà mình thấy buồn thật
no' như trách mình y', nói như vậy chỉ làm mình thấy ghét no' thôi
càng nói càng thấy buồn
càng nói càng thấy ghet'
tại mình sai chăng?
đừng làm khổ nhau nữa đi mà
xin P đấy !!!!!!!
ko chơi thì ko chơi, thoải mái thôi
chả có gì cả !!

hay nghĩ ra 1 laoij mật mã để khỏi bị đọc trộm đi , cũng hay đấy chớ! ở nhà tớ chưa bao h viết nhật kí cả!

Mấy hôm nay trời mưa rất to, nằm ở nhà một mình...Mình rất sợ những lúc cô đơn như thế, từ khi chuyện đó xảy ra. Mình đã thay đổi như thế nào, tại sao lại phải thay đổi?
Đã có lúc mình không thể hiểu được chính mình nữa, tại sao mình luôn cố che dấu để mọi người không nhìn thấy cái yếu đuối trong con người mình cơ chứ??? Mình sẽ không trả lời được câu hỏi này, vì mãi mãi là như thế, không thể hiểu nổi. Mình thực sự đã thay đổi, không còn là một con bé nhí nhảnh và vui tươi nữa. Đã có lúc mình cáu gắt, vì có quá nhiều áp lực.
Trích một trang nhật kí ....
"...Lúc mình cần nhất thì bạn bè lại không có ở bên cạnh mình, chúng nó đều cho đó là một trò đùa. Và chính mình cũng chỉ mong đó là một trò đùa thôi. Nhưng ai ngờ được, đó là sự thật, vậy mà không ai tin. Có lẽ đó là một điều khó tin, phải, chính mình cũng không thể tin nổi. Nhưng cái điều khó tin ấy chỉ là vỏ bọc, thực sự thì chúng nó không quan tâm lắm...Mình đã bị shock, nhưng không ai phát hiện ra, mình cũng muốn mọi người không phải quan tâm đến mình. Bẵng đi một thời gian, khi mình vào viện, mọi chuyện dường như mới bắt đầu. Thực sự thì bạn bè đã không bỏ mình, nhưng tại sao mình vẫn giận chúng nó. Giận vì chúng nó đã không tin mình ư? Mình lại ngu ngốc và lại không thể giải thích nổi... Giờ đây, bạn bè quan trọng hơn bao giờ hết, mình đã hiểu thế nào là cô đơn, là sự giận dỗi..."
Hôm nay mình lại ngồi một mình, trong lòng cảm thấy ấm áp hơn nhiều...Nhưng đôi khi, ở sâu thẳm trái tim, mình vẫn thấy đau lắm, rất đau.........

ui zoi` trời thì mưa, máy thì hỏng đêm chả online được, ngồi đọc mấy thứ linh tinh, biết ngay là sẽ thế này mà:( Ôi chỉ muốn buông xuôi hết thôi:)|:((

khóc !!
cả ngày hôm nay chỉ có khóc
tại sao mình khoc'?
tại sao mình phải khoc'?

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên