Nhật ký Hao's members... hôm nay có chuyện gì nào ;)

nó nói có phần đúng :))
chưa xa đã nhớ :)) ko biết 2 tuần mình sẽ làm j đây :-<

Bằng giờ này năm ngoái, mình đang lơ ngơ với các loại arrival A, B, C, D của Charles de Gaule, trong lòng hừng hực cảm giác muốn trở về nhà, kệ m nó mọi thứ là cái j, ntn...
1 năm sau, time passes so fast, chả có cảm giác mong ngóng, chờ đợi, chả có cái khao khát đc về :)) nó đơn giản chỉ là cái ước muốn có gia đình ở bên cạnh, mà muốn có gia đình bên cạnh thì fải trở về, có thế thôi =))
Chắc là do quen rồi :-?
_ _ _

Ôi mình tự hứa là cái holiday nầy mình sẽ make use of it as much as possible :(( hqua nc vs Trúc em iêu mới biết là nếu cứ tiếp tục "a little concentration on nothing" như này thì nó sẽ thành bệnh 8-} tập dần rồi sẽ quen, sẽ quen :D

Mới bắt đầu vào làm có 3 trường đầu tiên mà đã loạn thế này rồi:((
12 trường thì đỡ sao được đây :((

ôi Tân xinh sis nc đúng là chả tập trung j` cả nên mới đến nông nỗi ám ảnh ;))
đã bảo uống thuốc giảm đau đầu ---> ng` ngây ra chứ có ai bảo ngây ra đấy là bệnh đâu ;)) =))

mà á make use of it as much as possible là đúng oài :x c tìm được bài thuốc nào chữa cái sự mất tập trung thì nhớ buzz mà send e nhá :">

-----------------

là lá la cùng với a giai đưa 3 đứa nhỏ lên Mega xem Madagasca nhân ngày sn Mướp rồi đưa chúng nó đi mămmăm KFC :x vui lắm ế :x

ôi cái thèng ku Minh đã bê 1 suất rồi còn xin mỗi a c 1 miếng cánh nữa =)) bụ bẫm iu cực ý :* ăn ngoan kinh người :x 2 ng` lớn 3 trẻ con lít nhít 8 suất :"> chưa kể trc' đó ăn no bỏng ngô + uống no coca :"> h` mới hỉu vì sao mình tăng cân ứ có kiểm soát :">

lúc về Mướp nó còn thủ thỉ tối nay là tối vui nhất của e chị ạ :* yêu lắm bọn trẻ con :x

-------------------

t/g trôi nhanh còn m` thì chả làm được j` =;

Trưa ăn hàng.
Tối ăn hàng.
Chả hiểu bạn bè mình chúng nó làm sao mà đồng loạt nhắn tin hỏi thăm vào cái thời điểm này, dù là không biết :))?
Tuần sau mấy cái lịch hẹn đi chơi.
Cuộc sống của mình dạo này đầy khoái lạc =))

Hôm nay ai cũng kêu mình gầy đi so với trước nhiều :p Có lẽ mình xuống sức vì đã suy nghĩ quá nhiều. Giờ thì thoải mái rồi. Sống cho mình thôi :)
Nếu biết việc kết thúc làm cho mình thoải mái thế này, thì mình đã làm từ lâu rồi, không phải mệt mỏi làm cho cả tinh thần và thể chất xuống cấp trầm trọng đến mức này :). Nhìn trong gương, thấy khuôn mặt mình già đi nhiều, những nỗi lo đã ăn mòn mất sức sống khuôn mặt...
Anh cũng gầy đi từ lúc yêu tôi... Không còn tôi bên cạnh, hy vọng lịch sinh hoạt của anh sẽ đều đặn hơn, so với những ngày đầu tôi biết anh, anh gầy và già đi nhiều quá. Kiếp trước chúng ta có lẽ đã nợ nhau quá nhiều, nên bây giờ mới làm khổ nhau thế này...

ôi em ác lắm, sao lại bảo anh già :(( :((
công nhận là mình già thật rồi :(( :((

rất nản
rất fân vân
rất k vui
rất hẫng
...

BJ ,vốn mình vẫn coi như là chỗ dựa tinh thần của mình,nhg chưa bao h khiến mình vui đến như thế,chưa bao h coi trọng những cố gắng của mình như thế...

bạn mới thôi,nhg mà yêu và vui lắm : x

sợ lắm,sẽ lại dốc tâm huyết và nhận thất vọng : - <

N sắp đi, N sắp sinh, N sắp đi ngoài ra nước.
Nên vui hay nên buồn, hay kim đồng hồ lại quay mòng mòng?
Nên yêu N, hay ghét N, hay cần một từ khác bớt bê tông hơn?
Không phải N, không phải Juni, ước gì không có C=.=

Tao không thích mày, tại tao quý N quá thôi
Chỉ để nói, tớ vẫn rất quý cậu thôi, hiểu cho tớ nhé ^^

Chỉnh sửa lần cuối:
Đi đâu cũng nhìn thấy hình ảnh của ex. Trước nay chả bao giờ để ý, tự dưng bây giờ lại giật mình vì thấy một người cũng với dáng người như thế, quần áo màu cũng giống thế, giật mình suýt ngã...
Giật mình suýt buông tay lái khi nhìn thấy một người mặc cái áo y hệt.
Giật mình khi chat, nhìn thấy người khác gọi tên mình là "nga", viết thường chứ ko phải viết hoa... Nhớ ngày xưa cũng vậy, và mình đã chỉnh được :)), bây giờ không bao giờ không viết hoa tên người nữa :))
Cái gì cũng có thể liên tưởng vòng vèo một hồi và cuối cùng là về ex...
Bệnh này gọi là gì thế :))? "Hội chứng người yêu cũ" ah :))?

Càng nói chuyện với nhiều người càng thấy mình không có lý do gì để lưu luyến cả.
Nhưng vẫn còn cảm thấy chút gì trong lòng :(. Thui cứ từ từ mà vượt qua, có phải ngày một ngày hai là quên sạch được đâu, người chứ có phải máy đâu mà :-??

[name censored 1] (12/20/2008 11:38:55 PM): va t la ng ko bao h giu cai j ko phai cua m`
[name censored 2] (12/20/2008 11:39:09 PM): nhung cai cach cu xu thi de lai cho nguoi ta su cam ghet day :p
[name censored 2] (12/20/2008 11:39:18 PM): co the to ko hien nhu ay
[name censored 1] (12/20/2008 11:39:21 PM): vi con day cai cua minh chua them giu co ma :-"

:x Đúng là thế thật :x

...
[name censored 1] (12/20/2008 11:43:33 PM): that su q thay doi qua nhiu
:-? Thật thế sao :-?

...
[name censored 1] (12/20/2008 11:51:54 PM): cau va Q ko hop nhau that,Q la ng gia truong doc doan va ca tinh manh, cau lai cung manh nua
[name censored 2] (12/20/2008 11:52:06 PM): gia truong doc doan thi dung
[name censored 1] (12/20/2008 11:52:06 PM): day chi la suy doan cua t thui
[name censored 2] (12/20/2008 11:52:10 PM): nhung ca tinh manh thi ko

...
[name censored 2] (12/20/2008 11:56:48 PM): ah the
[name censored 2] (12/20/2008 11:56:53 PM): truoc kia Q the nao
[name censored 1] (12/20/2008 11:57:12 PM): t chi mun noi 1 cau la : khac hoan toan nhug j cau noi
[name censored 2] (12/20/2008 11:57:23 PM): :))
[name censored 2] (12/20/2008 11:57:30 PM): to van chua tuong tuong ra dc
[name censored 2] (12/20/2008 11:57:33 PM): trong khi Q bao la
[name censored 1] (12/20/2008 11:57:35 PM): h Q thay doi qua nhiu co le vay
[name censored 2] (12/20/2008 11:57:39 PM): cap 3 cung ko khac bay h lam

...
[name censored 1] (12/21/2008 12:05:32 AM): cai j da lam t that vong rui t se ko bao h tha thu

...
Đã nói là tôi bao giờ cũng cảm thấy loạn vì quá nhiều nguồn thông tin tìm ra được. Anh không bao giờ tìm kiếm, anh không bao giờ để ý, anh không bao giờ quan tâm, đó là cái khiến anh có lẽ suy nghĩ ít hơn tôi, bởi vì anh biết quá ít, mà anh cũng không có nhu cầu tìm hiểu. Đó cũng là đặc điểm tôi muốn có ở anh, mà không được.
Sau này, tôi chắc chắn, khi tôi vô tình gặp lại anh trên đường đời, tôi sẽ không quay bước. Tôi sẽ nhìn thẳng vào anh và chờ đợi một trong hai phản ứng của anh: thẳng thắn nhìn tôi, hoặc quay đi vì không dám đối diện với tôi. Hoặc là chúng ta có thể nói chuyện với nhau, hoặc là một trong hai chúng ta sẽ không dám đối mặt, và tôi chắc chắn người đó không bao giờ là tôi.
Và con gái Virgo với con trai Scorpion không thể bước cùng nhau được đâu...
Tránh xa ra.

Chỉnh sửa lần cuối:
Mất thêm một người bạn chỉ vì chuyện ngu ngốc này rồi.
T không còn cách nào khác khi phải nói ra với b cái câu "t rất tiếc".
Chúng ta không thể nc với nhau được nữa.
vì những gì b biết.
vì những gì t phải chịu.
Chỉ khi nào t tha thứ cho con người kia, t mới có thể trở lại bt với b.
Một lần nữa, t rất tiếc.

PS: còn anh, anh không đủ tư cách, cũng không có quyền để mà phán xét những lựa chọn của tôi, khi mà khởi nguồn của những vấn đề đó, là do anh.

Chỉnh sửa lần cuối:
ôi có làm sao đâu nào?
cậu nhìn mình vs hà xem:))
bản thân mình xác định là sẽ có nhiều ng cùng đâm vào cái chỗ đấy như mình rồi. và mình nghĩ là ai cũng nên chuản bị tinh thần trc là như thế.
Bây giờ minhg vs hà thậm chí còn thân, còn hiểu nhau, còn biết nhau đang làm j` đang có j` đang chuẩn bị những j`.
Và mình cũng biết chắc chắn là chả có cái kết quả nào sẽ là tốt đẹp hết, khi mà cứ cùng nhau đâm đầu vào thế này.
nhưng mình ko thể cấm được nó chọn cùng thik cùng một thứ vs mình. Ko thể bảo nó là thôi cậu đừng ED II trg` mà mình thik đi.:)) Đấy là quyền tự do cá nhân của nó.
hôm nay mình đọc cái peer rec nó gửi mình để mình nhờ trg? dịch hộ nó. Cái bài đấy thật giống câu trúc bài peer mình viết cho con Trâu:))
Nói thật là mình cảm thấy bị ăn cắp một cái j` đấy originally là của mình. Ko biết bao nhiêu lần mình bị cảm thấy thế này rồi:)) Mình đã từng nói vs nó điều đấy, mà mình ko nghĩ là nó cũng lại có ngày làm mình có cảm giác đấy. CÒn chưa kể nó có những thứ này mà suốt ngày kêu nó kém mọi ng thế này thế kia.:))
Nhưng mà thôi. Cũng chả sao.:)) Vấn đề chỉ là nó nộp bài đấy vào cùng 1 chỗ vs mình thôi:)
Và vấn đề là từ cái lúc nó hỏi mình nó ED II thế có sao ko thì hằng ngày mình vẫn chịu đựng cái cảm giác giống cậu lúc cậu biết chuyện kia thôi.
Biết làm sao đc.
Cậu nên biết là cậu còn có nhiều thứ để tự tin là mình hơn bạn kia. Mình vs hà đâu được như thế :D Mình ko thể tự tin là mình có j` hơn nó. Nếu có thì chắc là tình yêu của mình vs cái trg` đấy thôi:)) thật là yếu kém nhỉ:D:))

còn ý, cái chuyện đấy nó ko đc gọi là chà đạp. Đấy là quyền của ng ta và như thế ng ta ko làm j`sai hết.
nếu có cái j` gọi là chà đạp ý, thì nó là cái ý tưởng như kiểu xin đc graded paper từ ng khác, kể cả là có sửa lại hay ko. Ví dụ thôi, và nó chỉ là ý tưởng thôi nhé. Ko ám chỉ j` đâu.:))

mình chỉ muốn cậu biết là cậu ko phải ng duy nhất ở trong TH đấy và có cảm giác đấy. Mình thấy so vs cậu thì TH của mình còn đáng chán hơn nhiều.
Vậy thôi.
Giữ cái tự tin mà cậu vẫn có, rồi sẽ ko có chuyện j` to tát xảy ra cả, và tự cậu sẽ ko cảm thấy làm sao cả.

thôi bỏ qua bỏ qua.
thế nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:
Mày sướng nhớ, xmas của mày coi như toàn vẹn rồi nhớ:D

Tao thì xmas đang tơi bời, chán nản, ít thời gian, ko có tiền và bạn bè đang ở nơi xa xăm:-<

Năm ngoái giờ này tao đang làm j nhờ 8-> Đang lo phao phiếc vs con Trym, lạy lục xin tiền bố mẹ đi sắm sửa quà cáp cho các bạn yêu.

Năm nay cố vớt mấy ngày cuối năm này. Từ ngày vào ĐH chẳng có đc mấy ngày vui 8-|

Back
Bên trên