Nhật ký Hao's members... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Re: Nhật ký Hao's members ... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Je n'ai pas de chance :))
Pourtant, c'est pas grave. :)

Bỏ lỡ mất cuộc họp hành quan trọng 6 lớp 8-|

ko sửa kịp hồ sơ và học bạ 8-|

Ko xin được đề về 8-|

ko giải quyết xong mâu thuẫn cá nhân 8-|

Trong khi ngày mai được nghỉ thì phải học thêm 9 tiếng hóa nữa 8-|

Chết đi cho rồi :-??

chuyển chỗ như điên :|
ngồi cạnh 1 đứa quá ngoan ngoãn và nghiêm túc + chán ngắt :|
ko hiểu hk 2 xoay xở kiểu j :|
chắc chết :|
ko hiểu mình làm j nên tội :|

bùng tiết:| ko đc nghe bọn nó bàn về ĐP lớp :|
thế mà rốt cuộc mình lại là ng` đi đặt :| bó tay

Khó hiểu thật :|
Ng này ng kia :|
Dễ loạn lắm :|

Hình như cả 2 đều ko phải :|

>mày: đừg thế! khoảng cách giữa tao và mày đag ngày càng lớn...tao ko muốn, bởi vì tao đã coi mày là bạn thân. đừg làm tao thất vọng... tao và mày chơi với nhau đã lâu, đừg ra vẻ trc mặt tao nữa

Chỉnh sửa lần cuối:

bực bội & ức chế...
khó chịu thật!!!
mai lại phải dậy sớm :)|...

[deleted.]

Chỉnh sửa lần cuối:

Thay đổi quyết định ư :( May be ...impossible :(

Hơn 9h Lớp tiếng Nhật mới tan...
Ra đường, đã thấy sương đêm lành lạnh rồi... Dù hôm nay trời không thật lạnh, nhưng vì đã tự hứa là phải giữ gìn sức khoẻ :D, nên mình lấy khăn ra choàng cho cái cổ họng vốn đã ngày càng tệ hại...
Cái khăn mới mua mình để quên trong tủ... Và đó là cái khăn mà người yêu cũ đan cho :). Những mũi đan chưa phải là đã thành thục lắm :p, màu sắc lại hơi buồn cười (do toàn phải đan vào buổi đêm mà :) )... Nhưng ấm :). Bất giác thấy hơi bâng khuâng chút chút :).

Ngày ấy vui và đẹp thật :). Có 2 người đi nhiều đến mức mình đi trên con phố nào của cái HN "nhỏ như bàn tay con gái" này cũng thấy đầy kỉ niệm :). Đẹp với cả nắng thu ngập tràn khắp phố, cả những mưa đầu hạ 2 đứa đội mưa đi khắp nơi, cả gió mùa đông bắc -không-hề-lạnh nữa. Chợt nhớ đến những dòng SMS mỗi tối trước khi đi ngủ. Chỉ vu vơ vài câu thôi mà sao ngày ấy thấy thân quen đến thế... Đến mỗi lần điện thoại hết tiền lại cuống lên đến thế :)... Những dòng tin nhắn vốn chỉ là những kí tự 0,1 thôi mà :)... Rồi cả những loạt post đôi trên HAO nữa chứ... Vẫn TSVB này chứ đâu... Ngập tràn kỉ niệm :)...

Vậy mà, bây giờ :). Xa nhau thế... Như 2 người chưa từng quen biết... Đôi lúc hứng chí, mình cũng thử SMS hỏi thăm... Cũng số mobile đó mà giờ chẳng một hồi âm...

... Nhưng mình đã quàng chiếc khăn đó mà ấm áp đi về :). Chẳng phải chính người đó cũng nói với mình rằng "Việc gì phải quên khi quá khứ là điều gì đó rất đẹp"... Cố quên những chuyện xưa chỉ làm ta ám ảnh về nó nhiều hơn mà thôi :)...

.. Giờ, chắc là anh đã tìm được một bến đáp mới. Anh chân thành với thứ tình cảm anh đang có. Hiện tại của anh. Yên lành, và (có lẽ tương lai sẽ là) hạnh phúc...

... Vậy mà thỉnh thoảng vẫn lo cho em... Vẫn thỉnh thoảng ngồi đoán xem giờ này em làm gì... Liệu có còn "cô đơn giữa những người mình thân thuộc nhất" không nữa ...

... Dẫu sao, chưa bao giờ anh hối hận vì đã yêu em...

Chỉnh sửa lần cuối:

I'll be your dream
I'll be your wish
I'll be your fantasy
I'll be your hope
I'll be your love
Be everything that you need
..............
And when the stars are shining brightly in the velvet sky,
I'll make a wish, send it to heaven then make you want to cry
The tears of joy for all the pleasure in the certainty
That we're surrounded by the comfort and protection of

The highest power
In lonely hours
the tears devour you

:D, uhm cười.Luôn cười dù là gượng gạo....giả tạo thật..

Make a wish.

Ngày đầu tiên , lần đầu tiên đi gia sư mà ko có tí chuẩn bị nào từ giáo trình trở đi , lúc con bé gọi thì đang nằm trong chăn.Thế là phải vùng dậy và phi ngay ra trường..Trên đường hỏi han 1 chút để nắm được ít tình hình ..Lúc bắt đầu cũng hơi sợ vì sợ là ko nói được cả 2 tiếng ..nhưng ko ngờ cũng suôn sẻ , nói 1 tràng lúc nhìn đồng hồ là 8h hơn ..1 đứa phải về sớm nên mới nghỉ :p.. Từ trước có nhìu người nhờ vả mà ko nhận chỉ vì thấy việc này ko bổ trợ rì cho việc làm của mình sau này cả , với cả đối tượng cũng ko hay ho lắm :">. Lần này chả hỉu sao nhận lời , chắc là do có chiện thú vị ẩn giấu bên trong;)), liên quan đến mấy thứ t/c là mình thik mừ ^.^Các e í cũng dễ thương mà học nhanh:x..Tự nhiên cảm giác thik công việc này , thui cứ thế là tạm ổn ,phải chờ 1 thời gian nữa xem sao:p

Về nhà 1 lúc xong bà cô gọi đi chơi , 10h30 mẹ gọi điện bảo về vì thằng e chốt cửa bên trong, ko tài nào gọi nó dậy mở cửa được và cuối cùng 2 mẹ con phải đến nhà người quen ngủ nhờ =)). Lần đầu tiên bị thế , thật ko nhịn cười nổi :))

Bắt đầu 1 ngày mới thật tẻ nhạt và bực bội /:)

giá mà mai đc nghỉ học , bù cho hôm nay có phải hay hơn bao nhiêu ko :-??

Làm sao đây :-??

Hình như ng ta bỏ máy đi đâu rùi :|
Hum nay ng ta có đi học ko nhỉ :-?
Chẳng bít chiều có gặp đc ng ta ko :|
Nửa muốn gặp nửa ko muốn gặp :-<

Lại buồn ngủ, lúc nào cũng thấy buồn ngủ :(

hức, tỉnh dậy thấy trong người khá hơn tối qua. đêm qua ko dám thức, sợ đêm dài lắm mộng ;)) căn bản cũng tại ban ngày đã mấy mộng rồi :-s
ch` nay daddy đi họp phụ huynh thay mẹ :-s cứ thấy sợ sợ... :(( mình gây ra nh` tội quá rồi :(:)((

[deleted.]

Chỉnh sửa lần cuối:

Mình lười wa' ...... >"< Ko được nữa rồi :|

Cái cảm giác bực bội khó chịu này nên dẹp hết sang 1 bên b-(

có quá nhiều việc chờ giải quyết

Ko thể ngồi mà mường tượng ra cách giải quyết nó thế nào được b-(

Buồn nhiều hơn chán b-(

Bắt quả tang nhé, bé tí mà đã hẹn hò :p

Cụ già ngồi trong công viên, ngắm bạn trẻ nhớ tuổi thanh niên (soi gái thì có keke sozzy:)))

Bình yên một thoáng cho tim mềm

Nhớ khi xưa anh chở em trên chiếc xe đạp cũ...

Gần anh nữa đi em... Có xa xôi mấy mà tình xa xôi...

Anh nhớ tiếng, anh nhớ hình, anh nhớ ảnh...

Anh nhớ em, anh nhớ lắm, em ơi!

Em ghét anh (hehe đùa tí :p)

Người ta bảo "còn gì trong cuộc sống có thể tươi đẹp hơn hình ảnh một chàng trai và một cô gái, tay nắm chặt tay với trái tim trong sáng và tràn ngập tình yêy cùng đi làm lễ cưới? Còn gì trong cuộc sống đẹp hơn tình yêu của tuổi trẻ?" và câu trả lời: "vẫn còn một thứ, đó là hình ảnh một đôi vợ chồng già khi họ đã gần kết thúc cuộc hành trình của sự sống. Bàn tay của họ run rẩy lắm rồi nhưng vẫn nắm chặt, khuôn mặt họ in đầy những nếp nhăn nhưng vẫn rạng rỡ niềm yêu thương, trái tim già nua và mệt mỏi nhưng vẫn còn nghe thấy tiếng đập của tình yêu và ước mơ được dâng hiến. Đúng vậy, trên đời này vẫn còn một điều đẹp hơn tình yêu tuổi trẻ. Đó chính là tình yêu tồn tại ngay cả khi tuổi trẻ đã bị thời gian lấy mất." Một tình yêu vĩnh hằng theo năm tháng và sẽ mãi mãi tồn tại theo nhịp đập của hai con tim yêu thương!

that's love, right? :D

trong lòng thấy có cái gì đó hân hoan, dịu nhẹ. Hà Nội đẹp và yêu biết bao những ngày này, con người cũng càng muốn được yêu biết mấy....:)
Thực ra, khi chụp những tấm ảnh này trong lòng có cảm giác tìm kiếm một cái gì đó giống như là hình ảnh Sơn cho Hiên cái áo trong "gió lạnh đầu mùa" của Thạch Lam mặc dù biết là hình ảnh này tìm trong phạm vi nhà mình thì rất khó thấy, nhưng mà vẫn đi tìm, có những cuộc tìm kiếm đơn giản chỉ là tìm kiếm thôi mà...

Hôm nay đi thi KTCT ... mới thấm thía là thi trắc nghiệm khốn nạn làm sao :p
Kém lão đc điểm cao nhất 0.05 :).
Nhưng lão ấy ko phải là người cao điểm nhất Anh.
Thế là vọt lên rồi :).
Nhưng... Mình ko thik cái kiểu về nhất bằng những lần về nhì thế này ..
Chẳng thể đổ tội cho việc tụi bạn hỏi nhiều quá để ko tập trung làm bài được :). Lỗi do mình :). Nếu cố hơn thì có lẽ kết quả đã khác :)....
Mình có một "xúc tác" tuyệt vời cơ mà :)...
Uh, kì này, có thể tạm ntn.. Nhưng kì sau... Phải về nhất bằng cách về nhất ở từng chặng 1 :). Thế mới là "Tuyệt đối" ! Và mới là Số 1 đúng nghĩa :)

Back
Bên trên