Nhật ký Hao's members... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Re: Nhật ký Hao's members ... hôm nay có chuyện gì nào ;)

My December …
Tháng 11 qua rồi, một tháng dài nhất mà mình từng thấy với đủ những niềm vui và nỗi buồn, mà có lẽ nỗi đau nhiều hơn thì bài học ta có cũng nhiều hơn.

Gặp thêm nhân vật mới
Hiểu thêm về một số người
Lớn thêm một chút mỗi ngày

Mọi người đừng vội vàng trói buộc nhau vào một mối quan hệ, chưa hiểu hết nhau đã vội khẳng định đủ điều, đến lúc chia tay sẽ thấy khổ mình thôi. Cũng có những tình cảm đẹp thật sự, nó mới chớm nhưng trong tương lai sẽ là một tình yêu đẹp. Đôi khi nghĩ tình cảm giống như trò đuổi bắt, chụp nhầm người mà giữ rất chặt, để tuột mất “đối tượng đích thực”. Cũng có khi tuy là bịt mắt nhưng “trái tim” đã đẩy đôi chân đi đúng đường mà chẳng ai hay. Tùy vào thái độ đón nhận sự việc của mỗi người mà câu chuyện nào ai cũng có cái kết riêng của nó mà thôi.

Tớ đang nghe thằng bạn suốt ngày lải nhải vì chuyện nó cô đơn, tớ cũng đang nghe bạn khác nói 1 năm single làm bạn ‎đó thấy chán lắm rồi. Không hiểu nói thật hay đùa nhưng thấy cũng buồn cười. Nói chúng nó thế này thế nọ chúng nó bảo mình triết lí, kệ, tớ chỉ biết khuyên các bạn thế thôi, nghe ko thì tùy ^^

Tình yêu ở rất gần quanh ta, chỉ là chưa nhận ra nó mà thôi, cho nên gửi tới tất cả những bạn nào đang yêu (bạn và các em nhỏ tuổi hơn :p) mà đang single rằng hãy biết yêu quí những gì xung quanh mình hơn nhé, ngồi than vãn mãi ko làm mình khá thêm được đâu. Nhân đây muốn khoe với các bạn rằng tớ ko có ng yêu nhưng mà luôn thấy hạnh phúc vì có một gia đình như hiện nay, một tập thể CE yêu quí, một ge ge tuyệt vời và những người bạn chưa một lần gặp mặt nhưng đã cùng tớ chia sẻ nhiều điều. Đấy, mùa đông của tớ ấm lên nhiều rồi ^^.

Tặng mọi người My December của Linkin Park để đón tháng 12 về vui vẻ nhé.
My favorite song :x

"My December"

This is my December
This is my time of the year
This is my December
This is all so clear
This is my December
This is my snow covered home
This is my December
This is me alone

And I
Just wish that
I didn't feel
Like there was
Something I missed
And I
Take back all
The things I said
To make you
Feel like that
And I
Just wish that
I didn't feel
Like there was
Something I missed
And I
Take back all the
Things I said to you

And I give it all away
Just to have somewhere
To go to
Give it all away
To have someone
To come home to

Chỉnh sửa lần cuối:

Chẳng thấy em Shin đúng, và cũng ko thik kiểu nói đó của em... :)

:) Bánh tẻ ghê. Dạo này ko có thằng AVAVT thô bỉ chơi DotA với mình chắc chán bùn chết mất (Vì chơi với nó rất ..thô bỉ:p)...

Tự nhiên ngồi điên điên viết một câu truyện về nét mực và tờ giấy ^^.
Lại del rồi ^^. Thật là...
:) Đêm rồi, sao chẳng lạnh gì cả :((. Thế này mà thằng KJ rủ sang Phil chơi cho ấm :)). Chắc sang đấy với nó mình chết ngốt mất.
Nóng.
Óe. Bắt đầu ngày rồi.
Óe, khởi đầu mới cho một thứ rất mới rồi.
Nhẹ nhàng thật đấy. :)
Lời hứa phải đc giữ nguyên. Những nguyên tắc sống cũng vậy.
:) Ghép từng mảnh một nào :). Hi vọng sẽ tìm thấy bức tranh hoàn chỉnh ^^.
Lâu thật lâu ko dám nhận xét về ai. Vì mình thấy, thật vớ vẩn vì điều đó, hay bởi vì chưa có ai nhận xét đúng về mình ?
Đặt lưng xuống. Thôi ko viết nữa. Mình ko thik ai đó đọc đc những câu truyện mình viết nữa. Cho một người đọc, và kể cho người đó nghe quá nhiều về ý nghĩa của nó... đã là quá đủ rồi:).

Ối, hết tiền. Ko nhắn lại đc cho chị rùi... Ngày mai chị iu thượng lộ bình an nhé :) :x

Chỉnh sửa lần cuối:

oài, đời lắm trò lố bịch

muốn thì chẳng được

muốn tránh thì cứ lao đến

oài

tháng 12 đến rồi ...

dài mà ngắn ...
ngắn mà dài ...

chậc chậc ...

bắt đầu lại nào ...

ngày mai còn nhiều việc phải làm lắm ...

P/S: new D :)

Chỉnh sửa lần cuối:

Mọi thứ rối tinh lên hết rồi .
Đúng là ko thể trốn tránh mãi đc . Điều này sớm muộn cũng đến thôi :(
Từ đầu năm mình đã thấy có cái j đó ko ổn :( Và giờ thì càng ngày mọi thứ càng ...:((
Giá mà đc quay trở lại năm ngoái :((
Giá mà mọi ng nghĩ lạc quan hơn 1 chút :( Lúc nào cũng đau khổ thì sao mà sống đc :(
Giá mà mọi ng nghĩ tốt về nhau hơn 1 chút :( Mới chỉ có suy nghĩ nhất thời mà đã vội cãi nhau rồi :( Hãy bình tĩnh xem lại , ai cũng có cái đúng đấy chứ :( Mình thực sự thấy sợ cái kiểu cãi nhau này :( Sợ lắm :(
Giá mà mọi chuyện ổn thỏa :(

tháng 12 rrồi #-o...
hứa sẽ bớt ol, chăm học, #-o 8-|...

Tháng 12.Thi cử ngập đầu.

Mọi người đều thế.
1 phút yên bình là quá xa xỉ.

23 ngày nữa , hy vọng sẽ có nhiều thời gian hơn

Đôi khi quá vì 1 ai đấy mà người ta chẳng nhận ra nổi điều xấu tốt đúng sai

Mặc kệ , chẳng thể nào thay đổi được ...

Để cho bọn mày nói :|

Hơ hơ, hôm nay lạnh hơn cả hôm qua.
Lạnh thế.
Lạnh thật, con Manh làm mình cụt hứng mấy lần, hix, thật là ...

Tự nhiên hiểu được nỗi khổ của người câm!

Chỉnh sửa lần cuối:

l00k 4r0und 'n' 4sk urs3lf: H4v3 1 w0n... 0r l0st???...
th4nx 4 w4tch1n' my b4ttl3s 4g41nst mys3lf!!!

Mình ghét mùa đông.
Mùa đông làm mình không biết cảm xúc thực sự của mình như thế nào nữa-_-. Dễ dao động, dễ xao xuyến, dễ lăn tăn-_-. Hi vọng mình sẽ đủ mạnh để vượt qua mùa đông năm nay8-> . Mình đã quyết tâm rồi, từ giờ cho đến tháng 9 sang năm, hay chí ít là cho đến khi mình tốt nghiệp, cho đến khi mình tròn 18 tuổi, mình sẽ ko dây dưa gì vào những thứ cảm xúc không tên ấy nữa -_-. (nhưng mà cái quyết tâm này nó yếu ớt làm sao, không hiểu có địch nổi sức mạnh của mùa đông không:-t )
Hai hôm nay mình bị Minh giận=)) . Nhưng mà kệ nó, tại nó vô lý, thích thì cứ giận đi, mình mà sợ à. Mình bây giờ không nhượng bộ nữa. Mình bây giờ ích kỉ hơn, tôn trọng chính mình hơn, xem thử ai phải làm lành trước>:/
Tuần sau mình sẽ có 2 kì thi này, cố gắng mà đạt được cái mình muốn này:D . Gần tết mình cũng có 1 kì thi khá quan trọng này. Ra tết mình còn bao nhiêu việc để làm này. Mình còn có một số mục tiêu cho hè năm tới nữa chứ;;) .Cố lên cố lên!!!

Thích mùa đông , hay chẳng qua chỉ vì mùa đông người ta dễ gần với nhau hơn mùa hè , khi cái đầu lúc nào cũng sôi ngang nhiệt độ ngoài trời ...
Những ngày đẹp đẽ này chẳng hiểu bao giờ sẽ tan như mây khói , biết được điều ấy nhưng chẳng muốn làm gì để cố mà níu kéo nó cả , níu kéo làm gì khi biết chắc sẽ chẳng thể giữ nổi, mà đã bao giờ có được đâu mà giữ ...
Cuối cùng lại chỉ có 1 mình cô đơn , ngoài kia lạnh giá , như 1 cốc cà phê mới pha để ngoài trời lạnh , dẫu nóng đến mấy cũng sẽ bị gió kia vùi dập mà thôi ............:)

Đau răng , mệt mỏi, ko đc ăn cơm.. liên tục phải ăn cháo :( uống sữa :( tất cả mọi món mình thik đều cắt :(
cảm giác rất khó tả 8-|8-| đối diện thật khó khăn 8-| nhưng cái j đến cũng đến, tránh kiểu này lại đến kiểu khác 8-| ko thể vui đc 8-|

^^. Hum nay, quyết tâm sắt đá là chơi một bữa DotA thoả mãn phè phỡn để từ ngày mai quyết tâm ôn thi tiếng Nhật (Phải Lấy học bổng chứ :">) và ôn thi học kì là vừa ^^. Quyết tâm từ tuần sau ngoài giờ học lên thư viện học :>. Quyết tâm :>
^^
Có người cũng sweet phết ^^.
:) Cảm ơn chị và mày (con bạn chết dẫm :p) đã khuyên em/ta nhiều lời khuyên bổ ích :x. Iu 2 người lắm :x.
:x Đông rồi. Mở trái tim mình ra một chút để cảm nhận sự ấm áp mọi người nhé :x

1/12/06 :x
sẽ phải nhớ mãi cái ngày này đây :p

1st, 2nd, 1st :-?
ko tệ :D

hero b-)
>>> :x

LPH hoàn thành nữa chứ :>

khởi đầu tốt ...
cố gắng ...

Chỉnh sửa lần cuối:

Zui vì lúc nào cũng là xiong nhảy vào :p Chat zui :x

Ngày kinh hoàng đây 8-} Ặc ặc 8-} Mong sống sót qua hum nay để ngày mai còn đi gặp xiong nữa chứ :">

Eo . Lạnh thế . Lười thế . Chẳng muốn làm gì .

Eo ...Chăn ấm thế 8-}

Sáng nay đến lớp cười không ngậm mỏ lại được=)) . Lớp mình vô đối =)).
Đi học thì mong về nhà, về nhà, online, chuẩn bị đi ngủ thì lại ước gì mình đang ở lớp, ước gì cái miệng cứ ngoác ra ngoác ra:-< .

chán mình quá , tự dưng lại nói thế

Ko biết nó có nghĩ không .........

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên