Nhật ký Hao's members... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Re: Nhật ký Hao's members ... hôm nay có chuyện gì nào ;)

tất cả đã hết... =.="... 26/11 sắp đến...

Một ngày mệt và nối dài thêm nỗi buồn.:(
Mai lại lao vào cuộc đấu ko cân sức.:)|
Chỉ xin đừng về cuối thôi...

[deleted].

Chỉnh sửa lần cuối:

cóc cần ôn nữa....loại xấu tính íX(
b-(b-(b-( hám tiền vãi...

muốn yên nghỉ mà ko ai cho yên nghỉ thế này ...
lại phải tỉnh dậy cho 1 sự .. điên rồ ...
lại phải tỉnh dậy cho 1 sự .. báo thù ...
cả 2 chuẩn bị đón nhận nhé ...

chấm chấm chấm !

Tự nhiên ngủ quên :(( Đúng là dồ dại hết sức :((

@VÕ: cái j nghe kinh dị vs lại khó hiểu vl :-/ Mày có ổn ko đấy anh em :-/
Khá là thoải mái và hạnh phúc :D Yêu thế nhỉ :x đời pon chen 1 cách vãi đái :)) chờ đến T6 tối đi chơi :D
Bác về nhớ cái đám ý, liệu mà phân phát đi cho nó đầy đủ :D Ko thì cháu giết.
Bố mẹ sắp sang rồi, còn mấy tuần để sống sót tự do thôi. Dành riêng cho...

Hôm qua......
Ở bên 1 người tự nhiên cảm thấy ấm áp, cảm thấy trong lòng nhẹ nhõm....

Trước đây mình luôn lo sợ điều ấy sẽ đến quá nhanh, lo sợ rằng người mình...sẽ rời bỏ mình nhanh chóng....
Nhưng không cần biết, không cần quan tâm, chỉ biết rằng cảm thấy rất nhẹ nhõm, thoải mái, vậy là đủ....cứ ...đi không cần quan tâm đến kết cục...
Mình nghĩ thế....

Sáng đưa mama nhập viện :D Thế là bùng học tiếng Nhật :) (Mình ko thik đi học khi chưa chuẩn bị bài ở nhà :p)
:) Rồi tất cả mọi thứ sẽ ổn thôi :D
Chỉ cần mình biết cách :x

sáng ngủ dậy tự nhiên théy hơi ốm :-&... hay là hôm nay nghỉ ở nhà nhỉ :-@... không! phải đến trường chứ:((... ở nhà chán chết :((

:)) V4Men b-), sao lại có những anh Hàn chọn nhạc Việt để hát cơ chứ, hy sinh lớn lao :-o :x
E he K-Pop của tôi :x

Cả tối ko vào đc HAO, ức chế thế, vào đc rồi thì chán :|
Chứng kiến cái kiểu stress của mọi người, ko ai giống ai nhưng cũng thật crazy /:)
May mà mình vẫn phởn phơ :>
Hope all of you will be fine :x

hôm nay ko bực mình no hôm qua bực ko chịu đc. Mình cư xử như một con ngốc, và nó cũng thế. sao mình lại có thể làm như thế đc?

1 ngày ko tồi

Nhưng nó ko hề tốt đẹp như mình mong muốn .

Mọi thứ cứ rồi tung cả lên

Giống như rất rất nhiều lần

giá mà thay đổi đc .......

Làm bài sai ngu, sai 1 cách nhục nhã... :( chả đứa nào sai 1 mình mình sai :(

... Sẽ thế nào đây?
... Cảm giác hình như, số phận rất thik trêu đùa con người ta thì phải :) ...

Không hiểu sao tâm trạng ko tốt 1 tí nào . Không cảm thấy buồn . Nhưng cảm thấy ko yên bình ....

nó vừa gọi điện về
:(( sao mãi đến bây giờ mới chịu gọi... tao nghe giọng mày cứ như sắp khóc ý:(( hồi mày còn ở đây... tao không hề, thậm chí không thèm quan tâm đến mày... tao hối hận vì đã trả lại mày quà mày tặng tao hôm ấy :(( tao không biết mày nghĩ gì, nhưng nếu tao là mày thì lúc ấy tao có thể khóc được...
tao có lỗi vì đã không tôn trọng mày, không tôn trọng tất cả những gì mày làm cho tao... những gì mày dành cho tao... Tao có lỗi vì đã có lúc tao ghét mày kinh khủng... đơn giản là vì mày bảo mày thík tao... mày tìm đủ mọi cách để tao chú ý đến mày...
Tao hối hận lắm, khi nghe thấy mày nói là mày sắp đi... 5 năm cơ đấy... Sẽ không còn ai lục cặp tao lúc ra chơi... không còn ai làm tao fải bực mình nữa!
nhưng tao không thể vui đựơc... tao thấy thương mày kinh khủng:((... tao nhớ mãi khuôn mặt mày lần đầu tiên và là cuối cùng đi chơi với mày... buồn..... tao chưa từng thấy mày như thế:(...
tao hối hận vì khi mày gọi điện để tạm biệt trước khi đi, tao đã không nghe máy... nhưng tất cả mãi mãi là quá muộn...
5 năm nữa... liệu mày có còn nhớ tao không? có còn nhớ lớp mình không?

liệu mày có về nữa không?:((

Một buổi tối “rảnh rỗi” một cách có kế hoạch, ngồi ôm máy, để status BUSY, và gặm nhấm những thứ gần giống như nỗi buồn...

Mắt phải sưng sau một tai nạn nhỏ, đã bớt đau nhưng vẫn tím xanh đuôi mắt, mỏi và rát, đôt nhiên tự hỏi nếu khóc một chút thì có đỡ hơn không...

Và mỉm cười một mình, “không”, nước mắt lúc này chỉ là đồ bỏ đi không hơn không kém...

Để rồi chợt nhớ lại “Không khóc ở California” của Nguyễn Huy Thiệp, chợt rùng mình, không phải vì lạnh, cũng không phải vì sợ, chỉ là 1 thói quen của những ngày xưa nhạy cảm một cách không cần thiết... Có lẽ, bây giờ vẫn thế, nhưng đã học được cách tạo cho mình một vẻ ngoài vô cảm và lạnh lẽo hơn. Và Cô độc.

Cô độc, không phải đơn độc. Không chỉ có một mình, nhưng lại luôn cảm thấy chỉ còn lại một mình, là cố độc. Và hoang tưởng.

Nhưng không thể ngăn mình cảm nhận...

Và hôm nay, sau bài kiểm tra tiếng Pháp. Đột nhiên. Chán. Buồn. Mệt. Và tệ nhất: Muốn khóc.

Không hoàn hảo. Muốn hơn nữa. Muốn hơn nữa. Muốn hơn nữa. Vì bản thân. Lần đầu tiên. Vì bản thân.

Và KHÔNG LÀM ĐƯỢC.

Hay CHƯA LÀM ĐƯỢC?

Không biết.

Chỉ nhớ trong bộ Kyo, Cọp Đỏ đã nói “Người ta chỉ có thể hối tiếc vì những việc mình có thể làm được mà lại không làm. Còn mình, bây giờ quá yếu, yếu đến nỗi không thể chấp nhận được. Ta phải cố gắng, để sau này có quyền hối tiếc.” Hoặc tương tự như thế. Hoặc là lời của một nhân vật khác. Trí nhớ tù mù. Nhưng vẫn đủ gợi lên câu hỏi, “Bản thân mình đã có quyền hối tiếc chưa?”

Và câu trả lời là: “Không biết.”

Vì thậm chí còn không đủ bản lĩnh để đánh giá và thấu hiểu chính bản thân mình.

Nhục.

Nhục nhất trên đời là cứ liên tục cười và nói: ”Không biết.”

Đúng là nhục thật, ở lớp cũng vậy, cái gì cũng chỉ “Je ne sais pas.”

Cười.

Rồi một ngày, trước khi lý do đi du học lần này được vinh dự biết đến một cách công khai, tự hỏi liệu bản thân đã kịp làm gì để giữ được lòng kiêu hãnh của mình....

Hay cũng chỉ cười và nói: “Tớ không biết.”

Mơ ước đâu rồi?

Còn nguyên.

Đã làm được gì?

Không gì cả.

Lại cười.

Chuyện đi du học lần này... Là tự quyết đinh. Tự chịu trách nhiệm. Tự giải quyết các vấn đề liên quan. Là một bước quan trọng của mục đích cuối cùng.

Vậy thì, cứ làm như ông Trùm thôi.

« Có những việc buộc lòng phải làm thì cứ làm, nhưng chẳng việc gì phải nói. Không cần phân trần thanh minh gì hết. Không có cách gì thanh minh đâu. Việc mình mình làm. Làm xong quên luôn. »

Và đêm qua giấc mơ kinh hoàng ảnh hưởng đến tâm trạng nhiều hơn mình nghĩ. Không thể chấp nhận được.

Cả đêm hôm kia nữa.

Cảm thấy đã mất hết, lạnh lẽo và trống rỗng.

Những điều-quan-trọng-nhất, cứ thế, biến mất, cùng với nụ cười của mình.

...

Buổi sáng đến lớp, giật mình khi cô giáo đột nhiên dừng lại chỉ đẻ hỏi thăm một câu đầy quan tâm... Tự nhiên ghét bản thân kinh khủng, đã để lộ cảm xúc đến mức đó rồi sao. Và lại cười, cười rất nhiều, rất nhiều, dù trong lòng muốn khóc thật to, muôn ôm ai đó mà khóc, cho vơi những nỗi đau dài và sâu chỉ mình mình hiểu... Mà... không có ai...

Có chứ, có nhiều người lắm, nhiều vô cùng. Chỉ là bản thân không còn can đảm để ôm một trong số vài người mới quen một tháng, chỉ để khóc, và kể kể. Không được làm như thế. Là nguyên tắc.

Và là thói quen.

Dù có một người được tin hơn những người còn lại, thì cũng không đủ.. Không bao giờ là đủ. Vì thậm chí còn chưa thích. Không thích. Đã từ lâu chuyện tình cảm chỉ là phù phiếm, nhạt nhẽo và nhảm nhí. Đã quen làm xương rồng. Ở đó và đâm gai nhọn vào những người tò mò.

How can I get it through?

Chỉ có một cách. Mạnh mẽ hơn. Mạnh hơn nữa. Mạnh nhất.

Mạnh nhất.

Back
Bên trên