Nhật ký Hao's members... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Re: Nhật ký Hao's members ... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Nhớ Hà Nội quá. Nhớ mùa thu quá. Nhớ đường vắng, nhớ phố heo may, nhớ gió, nhớ những Chủ nhật, nhớ vườn, nhớ lá, nhớ phòng mình, nhớ cửa sổ, nhớ buồng tắm, nhớ lúc ngủ dậy, nhớ chương trình tv, nhớ các bài hát. Nhớ cảm giác. Nhớ không khí. Nhớ người Hà Nội.
khóc đây.

Ôi đăng kí tiếng Nhật :( Đến từ 5 h mà 10 h mới xong :((
..
Cái gì gọi là chán nản, tuyệt vọng. Cái gì là mệt mỏi. là đau đớn... Có những việc, như mình ghét mặc áo mưa mà bi h phải mặc ý, con người ta có thể làm rất nhiều điều mình ko thik. Chỉ để cho một điều gì đó.
Người ta gọi đó là lý tưởng phải ko nhỉ ? uh, mình cũng có lý tưởng nhé ^^.

Dạo này mọi người còn khen cả bày hay trong nhật kí nữa cơ ấy :p.
Cố gắng sống trọn vẹn từng ngày hơn, dạo này trong đầu mình cứ rỗng tuếch chẳng có gì :(.
...

lại 1 ngày trôi qua, lại như thế , học hành , chơi bời, khó mà tự tìm cho mình 1 khoảng lặng nào đó để suy nghĩ về những việc mà mình đã làm .
Dù cho có nói là chẳng hối hận về những việc đã làm nhưng dù sao ko phải ai cũng hoàn hảo , ko ai có thể chắc chắn việc làm của mình là đúng hay ko cho dù việc đó đúng ở dưới con mắt khá nhiều người đi chăng nữa .Nhiều lần tự bịp rằng mình đã làm điều gì đó sai nhưng đó vẫn ko là lỗi của mình . Có lẽ đã đến lúc để nhìn nhận lại mọi chuyện chăng :-/ Dù sao đi nữa thì cũng có quá nhiều việc phải làm , phải bận tâm nên chăng mình tập cho mình cái thói quen ko đánh giá cao lời khuyên của người khác ...... Phải chăng đến lúc phải thay đổi cách suy nghĩ đó , đến lúc để làm lại .
Nhưng dù có làm lại , thì sẽ là làm lại với những người khác , những người đã bước qua cuộc đời mình thì sẽ ko thể trở lại , mặc dù là vẫn còn những người khác , những người mà khi mình gặp khó khăn chẳng bao h họ có ở bên cạnh , rồi tìm đến mình khi cần phải giải tỏa điều gì đó 8-} , nhưng như thế cũng đỡ đau hơn ........
thêm 1 lần nữa thì cũng có sao ..........

Hix, cần người tâm sự, không nói được ra thì chắc mình sẽ chết mất :((. Không hiểu sao hôm nay mình lại làm thế nhỉ :(, rõ ràng mình không suy nghĩ gì cả, nó chỉ có thể là bản năng hay phản xạ gì gì đó :(, thật tệ hại, chẳng lẽ từ trước đến giờ :(... Ôi, chết mất :((, cảm thấy trong tim có gì quặn thắt, đau đớn :(

Bị điên rồi, dễ thế lắm
Ghét cái máy tính vô cùng !!!

Chờ ... bao giờ hết "ngu" ??

Broken

Chỉnh sửa lần cuối:

Nghĩ đến cuộc đời của anh, của em. Hôm nay nhiều bài vở quá, 5h chiều mai due rồi mà giờ em vẫn còn phải đọc nốt vài chục trang, tự tổng kết và tính toán trong khi 12h mai cũng phải đi học rồi. Gần 1h sáng đang ngồi tự dưng nghĩ đến cảnh giờ này mà ở nhà chắc là mẹ hoặc ba bắt đi ngủ "Con gái mà thức khuya là xấu lắm đấy". Thế là từ nay về sau, mình cứ phải quần quật thế này đến hết đời. Học xong ra trường làm cũng có sung sướng gì, muốn thành 1 cái gì đấy thì cũng phải chăm chỉ thôi.
Nhưng nghĩ đến anh, chắc anh còn phải khổ hơn em nhiều. Anh làm nghệ thuật, chẳng khổ vật chất thì cũng bị dày vò tinh thần nhiều lắm, mà có khi cố mãi cố mãi cũng chẳng thể được người ta đón nhận, chẳng thể thành công phải không. Rồi sự khinh rẻ của người đời nữa. Nghĩ đến những người như anh, em lại cảm thấy mình may mắn hơn, và bước tiếp...
...dù con đường phía trước còn quá dài, và vô tận...

......Giận nhau gần một tuần, chưa bao giờ em giận anh lâu đến thế.Vậy mà anh không thèm xin lỗi một lời ,cứ như là không-phải-yêu! Sáng sớm em online treo một cái status than thở : "Eo ơi,mưa to quá!" Lúc sau thấy mặt cười anh toe toét với dòng chữ bên cạnh: "Bị ướt rùi, lạnh quá"! Em hậm hực : " Cho đáng đời ", rồi phì cười vì ngẩng lên đã thấy cái nick anh nhăn nhở dòng chữ: "ỉn ỉn , cho anh xin lỗi m..a..à"! Thế là hoà nhau ,e còn ngúng nguẩy thêm mấy cái status giận dỗi nữa rồi mới thỏ thẻ bắt anh đền thịt nướng!
Hôm nay lại giận nhau, online thấy toàn những status buồn: " thất tình online", "lang thang như là gió..", " Buồn như chuồn chuồn ướt cánh "," chán chẳng buồn chết ","ngày đang dài hơn hay đêm đang ngắn dần ?" ," ngồi vạch đầu gối nói chuyện thế sự ",...Em cũng lặng lẽ để một cái status buồn: " Đếm thời gian qua trước ngõ, thấy đời thiếu vắng nửa vòng tay ..." ở bên kia thấy anh trêu ngươi dòng chữ : " Thời gian qua ngõ nhà anh , bảo là bên ấy hỏi vay nửa vòng "! Em phì cười mắng anh : " Đồ quá đáng"! Anh lại trâng tráo sửa thành : " Đồ quá đáng...yêu"!

Nhưng hôm nay thì chia tay thật . Em treo nick cả ngày với status làm hoà : " Giận dỗi làm gì cho ướt tháng ba....". Thế mà cái mặt cười của anh chẳng buồn sáng nữa. Con bạn nhảy vào trêu chọc: "Tháng 3 buồn như một vần thơ , con Thị Nở vừa mang vào status! hehe".

Anh thì vẫn lặng im , dù em biết anh đang ở đó , đằng sau cái mặt mếu kia! Đã vậy , em sẽ để dòng status này, cho đến khi nào anh chịu nhăn nhe lại mời thôi : "Bao giờ ? Bao giờ nhỉ".............

Sợ lắm rồi những giấc ngủ bù
Thức dậy đầu óc choáng váng
3 tiếng mà 3 giấc mơ khác nhau, chẳng liên quan chút nào cả, bóng đè nữa chứ, quái quỉ.
Cả những hình ảnh cũ nữa lại về, lại lướt qua từng giấc mơ, cái này gọi là ám ảnh đây ta.
Đừng mơ nữa !

Thiên Hương đã viết:
Nhớ Hà Nội quá. Nhớ mùa thu quá. Nhớ đường vắng, nhớ phố heo may, nhớ gió, nhớ những Chủ nhật, nhớ vườn, nhớ lá, nhớ phòng mình, nhớ cửa sổ, nhớ buồng tắm, nhớ lúc ngủ dậy, nhớ chương trình tv, nhớ các bài hát. Nhớ cảm giác. Nhớ không khí. Nhớ người Hà Nội.
khóc đây.
Khóc đi :|
Không dỗ đâu [-(
Nhá :((

He he, công nhận cái công việc mình đang làm hơi ngu :)) , giá rẻ quá nên công sức hơi bị bóc lột, mỗi lần lãi chưa được bao nhiu :)) lại còn đưa đến tận nhà 8-| ... thía mà sao mình còn cứ hùng hục làm nhỉ :x:x kinh nghiệm ah :-? hay tiền... he he, làm ăn manh mún như mình thì tiền chả có, kinh nghiệm cũng ko... :)) nhưng mà vẫn hăng hái làm, hăng hái nhận :)) ... >:D< vui vì gặp nhìu người >:D< vui vì được quen với nhìu khách hàng hay ho :)) :x:x....

Sáng nay đã hoàn thành xong 1 đơn đặt hàng :x được người ta đặt tiếp cãi nữa :x:x iu quá :)):)), ngày mai phải lang thang lên đầu kia của thành phố 8-} nhưng mà giao tận 3 cái đĩa :)):)) :x:x sướng...:)):))

đang ngồi load nhạc, lại gặp được LBL và mấy thằng bạn thận :)) đã bảo là sống chỉ có học và chơi thôi, ko có mấy chuyện tình củm tùm lum, nhưng mà sao cứ khoái nói chuyện với thằng này nhể :)) báo hại mình mất thêm nửa tiếng nữa để down cho được cái clip của anh se7en :x :)) he he, đúng là điên ko chữa nổi :)) :x... tự dưng lúc chat với nó lại thấy những lúc này thiệt hay..... :)) hóa ra để 1 thằng con zai làm bạn thân của mình lại khoái hơn gấp mấy lần làm thần tượng hay bạn zai ấy chứ :)) :x

Mấy hum nay iu đời mạnh.. >:D< mún đi học... nhưng lo sợ đống chuyên đề :-&... thía nhưng còn cả tuần quân sự cơ mà :x ... lo gì nhỉ... có khi tuần đó lại có khối cái hay ho để viết nhật ký Hao ấy chứ :x

:)) Mẹ ơi, ngồi nghe mấy bài nhạc Tàu này sầu thảm quá :)) Hôm nay xem phim gì ấy nhỉ :))
Có 1 em giống Xíu vãi :)) (Trong phim em này "trót" mang thai 7 tuần :"> )
:D Hôm nay đi phát lương hộ :D Nhìn tiền mà thèm. Nhưng, từ từ từ từ :D
Bình tĩnh nào :D

1 hôm ở nhà cả ngày học hành , thấy còn đỡ chán hơn nhiều so với việc lang thang ngoài đường tìm kiếm 1 cái gì đó vớ vẩn

Mai 2/9 ko đc đi chơi thật là đáng tiếc , giá mà có nhiều thời gian hơn 8-}

Đi chơi gì mà lâu thế... nhớ lắm rồi đấy :">
Hôm nay đi mua sách cho con bạn, đúng là tao quí mày lắm tao mới mất công thế đấy nhá :))
Enjoy 1 week :D

Cái theme cho Y360 đã gần hoàn thiện, bao giờ rãnh chỉnh nốt cái left panel thôi là Ok rồi b-)

Mới nào :x

Tối nay trời gió mát quá......Ngồi ôm lợn....lại nhớ rùi.....:(( :((

Đã cố tình làm cho một người nghĩ là mình hiểu lầm về họ... completely & perfectly. Giờ thì đúng hay sai không quan trọng nữa rồi. Đường đã vạch sẵn chỉ còn việc... dẫm lên mà đi.
Ước gì mình đủ mạnh mẽ mà nghĩ xấu cho một người không chút băn khoăn hay vương vấn :).
Ước gì lòng mình lúc nào cũng thanh thản...
Ước gì mình sống vô tâm và hời hợt chút...
Ôi! Cái con người sensitive tôi ơi :)).

Em xin lỗi, suýt nữa thì làm tổn thương a, chính e ko muốn mình là ng thay thế, nhưng e lại làm thế với a ... may mà ko có chuyện j` ko thì e hối hận chết mất.

Sáng nay e tỉnh dậy (đêm qua ngủ đc đâu) mas chảy đen kịt ở quanh mắt, ra đêm qua về ko tẩy trang mà nằm trên giường thao thức, e cũng ko nghĩ là mình sẽ như thế. 1 ly coffee bthường có bao h ảnh hưởng đến e như thế? Nhưng tối hôm đó, đúng là e ko ngủ đc, 1 ly coffee + tâm trạng sẽ là 1 đêm ko ngủ.

Hôm qua đi chơi cùng BTC hpvn, vui ghê, e cười liên tục, e nói ko nghỉ, e cảm giác như có vẻ chẳng bao h e ngừng lại đc. Nhưng lúc tan cuộc, tất cả ra về, e cảm thấy như chẳng bao h e có thể cười nổi nữa. Hôm qua e ko ngước nhìn trời, và cũng ko thấy sao. Lúc ngồi trên giường giữa ko gian đen kịt, chỉ có ánh sáng từ bức tường dán đầy sao, em cần 1 bờ vai, để e có thể khóc.

Hôm nay nắng lại vàng.

Tim mình đập mạnh.

----------

... đừng để e đi ...

he he, >:D< một ngày nóng nực, nhưng vui làm sao
Vui vì hoàn thành xong công việc :))
Vui vì đã tìm ra nguồn để làm chuyên đề 8-}
Vui vì được gặp mấy đứa bạn thân :)) :x

Chào Quốc Khánh. Mình ngồi đọc lại truyện mình viết :((
Buồn quá :((
Sao mình vẫn thik nhất cái Hố Đen :((

Back
Bên trên