Nhật ký Hao's members... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Re: Nhật ký Hao's members ... hôm nay có chuyện gì nào ;)

8-} Mới 2 ngày đã thế này :((
sau này mình ko đủ dũng cảm để đi J mất :((

Anh Việt ơi, vô đối hình như là ko có đối thủ :-?

Hôm nay Gấu dc báo tin là chưa đủ 16 tuổi nên ko đc đi UK nữa, khổ thân nó, bao nhiêu dự định, bao nhiêu hi vọng. Chiều mưa, hai đứa vừa đi vừa khóc với nhau, ko ô ko áo mưa. Tay Gấu lạnh quá, nó lại ở nhà có 1 mình, bố mẹ sang US hết rồi. Tối qua 2 đứa còn gọi đt buôn vs nhau đến tận 1h sáng, nó còn an ủi mình đủ thứ. Ngày mưa.............!

Hôm nay chơi cả 5 tiết !
Sướng thật!

CĂM GHÉT khi người ta hỏi mình những điều mình ko thix X(
Ko thể chịu nổi những người thích nói nhiều hơn là làm /:)
và đừng có gọi tôi nếu bạn là người thix khinh thường mọi thứ như vậy /:)

Chỉnh sửa lần cuối:

ngồi một hồi rồi bật cười... chả hiểu đang trong tâm trạng gì... chơi nốt tuần này... một tuần để chơi... có nhiều quá ko nhỉ...:| trong thâm tâm vẫn thấy nó ngắn ngủi thế nào ý...:)) chết thật... bản chất lười lại trỗi dậy rùi...:p

trời vừa mưa thì phải... mưa to... nhanh... mạnh... h chả nghe thấy tiếng gì ngoại trừ "Forever"....:x the winter of my life came so fast... memories go back to childhood.... today i still recall.....

chả hiểu sao trên đời này nhiều loại tình yêu thế...:D mà đa số thì vẫn là đẹp... lúc nãy đc nằm cùng mẹ trên giường cứ phởn phởn thế nào ý...:p rồi h nhìn thấy con mèo mà chỉ muốn ghì chặt nó vào lòng...:x tiếc là nó đang ngủ nên bắt nó dậy cũng tội...:-? yêu nhiều thế chả biết... mỗi lần cho đi là một lần hạnh phúc... hạnh phúc gấp bội...:x

nhưng mà h chả có tâm trạng hạnh phúc... vì chả hiểu đang thế nào nên chả biết ra sao...:| chợt nhớ bạn hiền quá...:)) từ hôm NHAT cứ thấy mến mến bạn hiền...:))

giá có một ngày bộ tứ chúng ta họp lại và đi chơi...:| tao là tao thèm cảm giác hồi xưa lắm... hay bỏ xừ... bọn mày vẫn luôn là lũ bạn tao yêu quý nhất...:* :x chúng ta chả giống ai cả...:)) và cũng chả ai giống ai...:)) chỉ biết chúng ta là những người bạn hay nhất quả đất này...:x :)) :)) (tao biết là lại sến vớ vẩn rồi...:D)

dạo này mình hay lảm nhảm lung tung thế ko biết...8-} nhắc đến từ "tung" lại nhớ đến Tungsten...:D chả hiểu bạn ấy đang làm gì...:-? cả tháng trời chả có tin tức gì của ku... mà căn bản tại mình cũng ko quan tâm nữa...:( hôm trước Pee trêu mình mới chợt nhớ lại hồi lớp 9...:D mỗi ngày đến lớp là một ngày vui...:)) mà nhắc đến "pee" lại nhớ đến Pi...:p kể ra cái mặt nó hôm trước nhìn thấy vẫn có thiện cảm...:-? hay quá là hay...:D bao nhiêu chuyện... bao nhiêu nick... bao nhiêu hành động... h sao thành kỉ niệm trôi đi nhanh thế...:( nhớ lắm La, Bí ạ... Loan này, giá như có hôm nào đấy tớ lại bịa đặt chuyện xe hỏng để đến nhà ấy ngủ thêm lần nữa thì hay...:D

muốn lên HAO viết vài dòng từ lâu rồi... nhưng lại chả muốn tuôn tuồn tuột cái dòng cảm xúc sến sến ra...:D :p hôm nay chán quá nên lên type vài chữ gọi là...^^ giá như mình viết đc trong nhật kí tay sẽ tốt hơn...:-?

ngồi chơi vậy.....

---------------

ah mà h thì hơi hiểu đang trong tâm trạng gì rồi...:)) đang hơi run run... sợ sợ... chả phải thuộc về mình... nhưng chưa sẵn sàng...:| đấy... thế mới biết còn yêu anh trai, yêu bố me... yêu con mèo nhiều lắm....:| lúc đầu những tưởng mình đã sẵn sàng...:)) thế mới chết chứ...:))

nghe nhạc trong một thời tiết thế này là không lành

thế nên ko kiềm được và phải post nhảm:)):)):))

hay là đi tắm mưa nhỉ??? :rolleyes:

...

=; nghe nhạc mà còn chỉ thấy ầm ĩ thế này thì đi ngủ cho lành :| mình lằng nhằng quá B-)

Chỉnh sửa lần cuối:

Mưa, và trời lành lạnh, cái se se dễ chịu, tiếng tách tách của mưa khi rơi xuống mái hiên... chỉ có đêm yên tĩnh hoàn toàn mới có thể tập trung cảm nhận tất cả mọi thứ :D

Đã sang ngày mới đc 1 tiếng rồi :D mình thức trâu bò thật :D cả ngày nghịch ngợm chạy nhảy mà vẫn thức cố đến h :D

Bao nhiêu thứ phải nghĩ, cứ bề bộn mãi trong đầu :D chỉ còn ngày mai, ngày kia, năm học sẽ kết thúc, sẽ đến lúc phải ngồi lại trc những lựa chọn cho tương lai, chỉ còn vài bước nữa thôi sẽ tiến đến cánh cửa đại học... mình đã mơ ước như thế nào về cái thế giới ấy :x chỉ còn vài bước nữa thôi :D

Hôm qua đc HB tặng quyển 8X, thế giới của những ng đi trc, xoay quanh những vật chất, thực tế, cuộc sống của tầng lớp tiểu tư sản, tình yêu cũng bon chen, tình yêu đầy cám dỗ, tình yêu đầy lừa lọc dối gian ... mình đột nhiên thấy sờ sợ ... nhưng lại thấy tò mò thik thú, muốn khám phá cái thế giới ấy, muốn mau lớn nhanh quá :x

Có 1 câu chuyện kể về 1 cô gái với những điều liên quan đến số 13, cô và ny cô đã bên nhau đc 13 tháng, và h anh ta muốn có 13 phút ko có cô, cô 1 mình đi dạo, bước 13 bước, thấy 13 đống rác, rồi đi 13 m... nhận ra những điều mà trước đâycô chưa từng dừng chân nghĩ lại... không khí nhẹ nhàng, sâu lắng, và nghĩ lại về cả một tình yêu rất bình thản giữa cô và ny cô ... ôi mình cảm thấy thik câu chuyện đấy quá :x Sau 13 phút, di động cô rung, cô đợi đến tiếng thứ 13 mới trả lời, và đó là ny cô gọi cho cô... thik ghê, mình thik những câu chuyện nhẹ nhàng bâng quơ như thế, đó là lí do mà mình thik văn Thạch Lam nhỉ, cứ man mác trong lòng, để lại ấn tượng sâu đậm, khiến tâm hồn mình trong sạch và phong phú, khơi gợi những rung cảm dù là nhỏ nhất, đánh thức cái tinh tế của tâm hồn ... sao mình thấy yêu văn chương đến thế chứ, cứ thấy có sợi tơ duyên vương vất đâu đây, sờ ko thấy mà chỉ có thể cảm nhận bằng trái tim...

Mình mới đọc hết nửa quyển, dành đêm này để đọc hết hay để sáng đến trg... sao cũng đc ...

Hy vọng sáng sẽ thật nhiều niềm vui :x

ừ đúng rồi đấy, cái thời tiết này ko lành tý nào cả...mà sao cả ngày hôm nay nó cứ mưa và mát như thế cơ chứ...
Cứ mỗi lần thời tiết thế này thì thật là khó đỡ đấy :|

ngày hôm nay ... mình biết đc cái bí mật khổng lồ ấy !
bắt đầu 1 chuỗi ngày dài
thật dài
mình biết

gia đình ... gia đình ...

Nguyễn Thùy Dung đã viết:
Anh Việt ơi, vô đối hình như là ko có đối thủ :-?
Hì ^^ Thật ra anh bắt gặp cụm từ "vô đối" từ khá lâu rồi, mấy tháng nay trong TSVB thỉnh thoảng lại có. Mỗi lần như thế anh lại thấy thắc mắc, còn tra cả từ điển để tìm hiểu. Nhưng mà anh vẫn thấy mấy đa số mọi người toàn dùng một cách tùy tiện.
"Đối" nếu đứng riêng thì có thể có nghĩa là "đối chọi", "đối nghịch", "đối xứng", "đối địch", "đối đáp", nhưng không hiển nhiên mà suy tới cả từ "đối thủ" được. Cho nên chắc không phải là "không có đối thủ".
Anh nghĩ mọi người sử dụng từ này theo ý là "vô song", "không có gì bằng"...

Chẳng hiểu chính xác thì mấy tên dùng từ "vô đối" nghĩ gì trong đầu, nhưng mà có lẽ là dùng chưa hợp lí ^^
Vả lại đây là 1 tính từ, cần đi với danh từ nào đó. Nhưng 99% các trường hợp anh thấy trong TSVB và blog của 1 ai đó (chả nhớ nổi là ai), đều là đặt có 2 tiếng "vô đối" riêng biệt, cụt lủn.

Buồn cười quá :D

Chẹp, suy nghĩ chút thôi, coi như cũng là nhật kí: "hôm nay ta nghĩ rằng..." :p

Đỗ Việt đã viết:
Hì ^^ Thật ra anh bắt gặp cụm từ "vô đối" từ khá lâu rồi, mấy tháng nay trong TSVB thỉnh thoảng lại có. Mỗi lần như thế anh lại thấy thắc mắc, còn tra cả từ điển để tìm hiểu. Nhưng mà anh vẫn thấy mấy đa số mọi người toàn dùng một cách tùy tiện.
"Đối" nếu đứng riêng thì có thể có nghĩa là "đối chọi", "đối nghịch", "đối xứng", "đối địch", "đối đáp", nhưng không hiển nhiên mà suy tới cả từ "đối thủ" được. Cho nên chắc không phải là "không có đối thủ".
Anh nghĩ mọi người sử dụng từ này theo ý là "vô song", "không có gì bằng"...

Chẳng hiểu chính xác thì mấy tên dùng từ "vô đối" nghĩ gì trong đầu, nhưng mà có lẽ là dùng chưa hợp lí ^^
Vả lại đây là 1 tính từ, cần đi với danh từ nào đó. Nhưng 99% các trường hợp anh thấy trong TSVB và blog của 1 ai đó (chả nhớ nổi là ai), đều là đặt có 2 tiếng "vô đối" riêng biệt, cụt lủn.

Buồn cười quá :D

Chẹp, suy nghĩ chút thôi, coi như cũng là nhật kí: "hôm nay ta nghĩ rằng..." :p
Quan trọng hóa thế anh ViệtT_T
cái từ này hỏi dân lớp "Lý" sẽ giải thích theo cách khác kìa [-x

Chỉnh sửa lần cuối:

Chị My à, hôm nay chẳng hiểu em ra làm sao. Muốn tha thứ thật nhiều, nhưng lại ko thể. 2 đứa em tức nhất nó mua bánh cho em, nhưng em ko thể nhận. Em đã quá ích kỉ chị ạ. Em ko biết phải làm sao bi h. Mai là tiệc chia tay lớp, em sẽ ko còn là 1 cô bé như hồi nào, vui vẻ, nhăn nhở nữa, và thay vào đó là 1 gương mặt buồn buồn, ủ rũ, vẫn sẽ đánh đàn cho cả lớp, nhưng nó sẽ khác mọi lần. em yêu 9E lắm, nhưng em sẽ ko thể tha thứ cho 9E.

Buồn thế, mai đã bế giảng rồi...
Chỉ còn 1 ngày ở bến nhau, sống tốt nhé ku!
Sẽ luôn cười mah....

>_<
Bế giảng:|

Ôi 0306:((
8-|

Một sáng thức dậy...
Nhớ :x
Một trưa thức dậy...
Vẫn là nhớ ...
Trước khi đi ngủ ...
Càng nhớ ...
Chẳng hiểu tại sao...
Đêm nào cũng mơ thấy ...
Nhớ quá ...
Cứ thế này sao mà chịu được đây ...
Rồi còn năm sau nữa :(( Cực hình quá :((
... Nhưng... Vì tất cả ... :p
(bao h thì mình đủ 19 tuổi nhỉ :-/ :p :)) )

Bình ơi, cho cái bạt tai bây giờ! mơ mộng vừa thôi ông nhóc, coi chừng lên cao vút rồi xuống mất hút đấy B-)
Lúc nào cao hứng thế thì viết truyện viết thơ cho anh đọc đê, viết mấy lời đấy làm gì ;;)

Chỉnh sửa lần cuối:

Bình ơi, cho cái bạt tai bây giờ! mơ mộng vừa thôi ông nhóc, coi chừng lên cao vút rồi xuống mất hút đấy
Lúc nào cao hứng thế thì viết truyện viết thơ cho anh đọc đê, viết mấy lời đấy là gì
:p Đây là cái hơi bị thực tế đấy anh :p...
Lúc có việc thì còn phải học + làm những thứ linh tinh, chứ lúc ngồi một mình :p ko như em viết ở trên thì biết làm gì hả anh :p. Có cái tiểu thuyết mới chấp bút đấy ;;) Nhưng đây là chuyện nội bộ nên ko cho anh đọc được Nhưng còn cái này... em post bên box Văn thơ, ko biết anh đã đọc chưa :p
HỐ ĐEN

Bầu trờ đêm có những gì ???
Một màn đêm huyền ảo, ánh trăng dịu nhẹ, hay muôn vì sao sáng...
Nó không chỉ có thế đâu, nó còn cả những hố đen...

Hố đen, được phát hiện với vai trò là những giả thuyết khoa học từ những năm 60 của thế kỉ 20. Nó lẩn khuất trong những giải ngân hà, và nuốt trọn những vật chất chung quanh nó.

Sức mạnh của Hố đen là không gì có thể cưỡng lại, thậm chí nó hút được cả ánh sáng, và nhốt chặt tất cả trong sự một sự bí ẩn mà chưa một nhà khoa học nào tìm ra ở bên trong nó.

Hố đen được hình thành như thế nào ??? Cho đến giờ người ta vẫn chưa có những bằng chứng xác thực. Tuy nhiên, nhiều người ngả theo giả thuyết, hố đen được tạo ra từ những vụ nổ đến từ những “Siêu sao” và những ngôi sao chết- những vật chất vốn dĩ tạo ra ánh sáng chói loà, với sức nóng hàng vạn độ.

Ngày càng ngày, những hố đen được quan trắc nhiều hơn nhờ những thiết bị hiện đại của nền khoa học tiên tiến nhất. Nhưng đắng sau hố đen vẫn là hàng loạt những bí ẩn, và hầu hết những hiểu biết ngày nay của con người về hố đen vẫn chỉ nằm trong dạng giả thuyết.

----
Hà Nội, Ngày... tháng... Năm...
Trên mái nhà, đêm từng đêm, có hai đứa bé, vẫn hướng mắt lên bầu trời đêm. Không tìm sao, hay bất cứ điều gì khác. Chúng tìm cho riêng mình những hố đen...
----
Lại những giả thuyết nữa được biết đến về hố đen: Đằng sau hố đen là những vũ trụ khác nhưng nén đầy ứ bởi những ngôi sao rất sáng; hay hố đen là tiền thân của những ngôi sao, khi nó tập hợp vật chất bằng một sức hút khủng khiếp. Nhưng, có một điều chắc chắn rằng: ánh sáng ở đâu thì vẫn là ánh sáng, dù nó ở sâu thẳm nhất trong những hố đen...
Link: http://www.hn-ams.org/forum/showthread.php?t=31305

Có những câu hỏi làm mình khó chịu quá /:)
nhưng đã bị đưa lên tra khảo thì fải nói thôi, nhạt +___+
Hôm nay đi bộ về nhà :(
ôi càng ngày càng lười, có thế mà cũng mỏi :(
Hư >.<

Back
Bên trên