Nhật ký Hao's members... hôm nay có chuyện gì nào ;)

^ Càng thức đêm càng thấy đêm ngắn chứ:(

.
.
Ngày và đêm xa nhau đâu chỉ dài và nhớ:-<

Chỉnh sửa lần cuối:
đừng hỏi mình tại sao mình không thích sống ở đây, taị sao mình không hạnh phúc khi học ở đây dù đây là điều mình đã phấn đấu cả 3 năm cấp 3 để đạt được. mình cũng muốn yêu trường bây giờ lắm. nhưng mà mình đã bỏ quên tâm hồn và trái tim của mình ở nhà, ở ams rồi, lấy cái j ra mà yêu trường nữa đây =)

mình nhớ hồi trước note 1 ai đó có viết, học ams thật ra có một điều rất bất lợi: đấy là đi đâu cũng chả còn thấy chỗ nào hơn ams nữa =) trường xập xệ thì sao, thư viện tồi tàn thì sao, phòng thí nghiệm không ai đụng đến thì sao? bây h mình đang ở US, cái chỗ hiện đại nhất thế giới đấy. trường có phòng tập, sân vận động, bể bơi, phòng thí nghiệm, thư viện đấy =) trường mình cũng chả phải loại nổi tiếng như mấy cái national uni đâu, nhưng mình cóc tin cái bản thiết kế cái Trường Chuyên HN mà hơn được trường mình =) hiện đại tiện nghi thế chứ nữa thì cũng chỉ vậy mà thôi - vì những con người ở đây không giống những con người ở Ams của mình. Hiện đại vậy thôi, nhưng mà xa lạ. Con người ở đây hiện đại, tài năng vậy thôi, nhưng thiếu cái 'tình cảm' và 'chiều sâu'.

sống bám vào quá khứ như vầy thật là không tốt =) mình vẫn biết thế, vẫn đang cố gắng để hiểu và yêu trường bh hơn. nhưng mà ams ơi, mình lỡ dành cho ams một phần quá lớn trong tim rồi, làm sao mà san ra đây? lúc nào cũng nhớ về từng góc nhỏ trong trường, từng thầy cô, từng gương mặt bạn bè thế này, mình còn tâm trí nào để tập trung vào cuộc sống ở đây đây?

cái cảm giác ở đây thật là bất lực.

(lại nói năng lảm nhảm rồi. suy nghĩ tiêu cực thế này thật là không tốt. kệ đi, mai mình sẽ lại bình thường. hopefully.)

Chỉnh sửa lần cuối:
Hôm nay đi ăn pizza nhà chị Giao vui vãi chưởng =))

=)))))) ưng bài anh Kiên quá =))))))) nói nhà thì lại k phải r =))))))

Đau đầu quá...
Giờ là tiết Pháp nhỉ :-<
Mọi ng làm bài KT tốt nhé!
Ha,mình đau cả tim nữa...

He he, nhân tiện sắp Tết, vụ tên trường Ams đang nổi bật, mình chợt nhớ lại 1 kỉ niệm hồi học ở Ams lớp 9A.

Cũng đúng vào dịp giáp tết, hôm đấy đang học tiết thứ 2, tự nhiên nhận được thông báo qua loa của thầy Điện quyết định cho học sinh được nghỉ tết sớm, 3 tiết cuối không phải học nữa. Cả trường vỡ òa hò reo, học sinh nam nữ ôm nhau thắm thiết. Mình đang đứng gần bạn Hường lớp trưởng (sau này học Anh1 03-06), cả hai vui quá nên cũng "nhảy vào ôm nhau". Khi mình nói "nhảy vào ôm nhau" tức là mình nhảy vào, còn bạn ý ôm mình. Nói một cách hình tượng thì mình nhảy chồm lên người bạn ý như con gấu koala ý, chân mình thì đếch chạm đất. Lý do là hồi lớp 9 chưa dậy thì mình rất nhỏ con, Hường lại là đứa con gái cao nhất lớp, nhìn chả khác gì 2 chị em thế nên lúc đấy hành động ôm nhau nó cũng giống như chị ôm em. Nhưng nó đặc biệt ở chỗ có thể lúc đấy vui quá mình mình quên con mẹ nó mất rằng đấy là cái ôm gái đầu tiên trong đời.

Trong giây phút đấy, mình tìm ra được một chân lý mà đến giờ vẫn không thay đổi :ôm con gái thật là PHÊ VÃI LỒL!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Sau pha đấy mình học được vài điều không thể nào quên *-:) :
- là con gái có mùi thơm lạ lạ :x
- là khi ôm con gái, ngực mình có cảm giác chạm vào cái gì lạ lạ :-"
- là khi ôm con gái, thì dù con gái có không xinh, mình vẫn thấy sướng :>
- là lần sau nếu muốn ôm con gái, phải chọn những thời khắc rất chi hợp lí như thế, và phải chọn đứa nào xinh xinh để đứng gần. Kinh nghiệm này được áp dụng lập tức vào tiger cup năm 2004 trận VN-Singapore, mình đứng cạnh 1 em xinh ơi là xinh, khi VN ghi bàn mình cũng để em ý "nhảy vào ôm nhau". Ôi, mình thật là xấu xa :))

Công nhận thời gian học ở Ams vui, vui hơn thời gian học ở Tổng Hợp. Khi người ta nói "Học ở Ams" có thể có nghĩa thứ 2 là "đú đởn ở Ams", mà đú đởn thì tất nhiên phải vui rồi.
Còn khi người ta nói "học ở Tổng Hợp" thì chỉ có đúng 1 nghĩa là "học ở Tổng Hợp" mà thôi, mà học thì đé0 bao giờ vui cả. Đến khổ.

Chỉnh sửa lần cuối:
bố mày mách con Hường cho mày chết :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Tao thích Tây, nếu Da đỏ mà xinh thì cũng được ;;)

Back
Bên trên