Nhật ký Hao's members... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Re: Nhật ký Hao's members ... hôm nay có chuyện gì nào ;)

Chuẩn bị viết bộ "Tôi hạnh phúc". Tìm cảm hứng chỗ nào nhẻ +_+

:|
Phải có cảm hứng thì mới viết được chứ ah8-|
Không có thì tìm đâu ra:-B

ồ ôi học đi, học đi cho khỏi nghĩ nào...[-x

trời nóng lắm...nghĩ nhiều làm gì [-x

Trời nóng quá, khiến những kỉ niệm thân thương của nagyf ấy hiện về, cứ lung linh.... Khi xa rồi mới thấy nó thật đpej. Bi h ước lại đc cãi nhau tưng bừng, đc giận nhau rồi ăn kem làm hòa mới thấy khó khăn...
Mún khóc cho nhẹ lòng mà càng khóc càng khó thở, càng thấy mình trờ nên ngốc nghếch và bất lực trc' thực tại cuộc sống....

Giữa trời nóng chảy mỡ thía này mà có 1 chốc thấy lạnh toát khi bit...đáng sợ thía :((

Liars everywhere... bad things everywhere...
Everything has changed... so much...

lần đầu tiên, duy nhất, sẽ chẳng bao giờ lặp lại:)
"I could stay awake just to hear you breathing
Watch you smile while you are sleeping
While you're far away dreaming
I could spend my life in this sweet surrender
I could stay lost in this moment forever
Where every moment spent with you is a moment I treasure

Don't want to close my eyes
I don't want to fall asleep
Cause I'd miss you babe
And I don't want to miss a thing
Cause even when I dream of you
The sweetest dream will never do
I'd still miss you babe
And I don't want to miss a thing"
cái này làm mình chảy nước mắt:))

...
...
Khi anh đưa mắt nhìn em qua tấm gương
Ta đã gặp nhau, bối rối thật lâu
Đêm nay dường như những ánh mắt muốn đi kiếm tìm nhau.
Anh muốn nói với em những điều thật lớn lao
Sẽ luôn ở đây, nơi tim anh, tình yêu bất tận
Phút giây anh nghẹn lời, vì biết em yêu anh
Và anh sẽ là người đàn ông của đời em
Anh đã mơ về ngôi nhà và những đứa trẻ
Vì yêu em, ngày mai anh thêm vững bước trên con đường dài
Em có nghe mùa đông, những ngọn đèn vàng
Anh nhớ em
Anh nhớ em miên man bên trang thư tình gửi đến em
Bạn đời ơi,
Anh mơ mỗi sớm tỉnh giấc,
Mắt anh kiếm tìm,
Tai anh lắng nghe,
Môi anh cất tiếng gọi,
Và vòng tay anh rộng mở đón em vào lòng...

Vậy thôi ...
;) bắt đầu từ những thứ nhỏ nhỏ, to hơn là kế hoạch 1 năm này ;) Và sẽ còn lớn lao hơn nữa... nhất định :x

Mình đúng là đứa cả thèm chóng chán. Thật không hiểu rồi sẽ sống ra sao nữa :D

Có ý mà không viết ra nổi, cảm hứng chạy đâu hết rồi, khổ sở +_+

Trời nóng phát điên phát rồ. :))

1 tuần có đến 4 ngày học cả ngày. Nhà xa -->ở lại trường buổi trưa. Vạ vật ở trưởng cả ngày. Mệt muốn chết!!! :((

Học kì này máu -->đăng kí 6 môn. Thi lại 1 môn. Chúa ơi, thánh Ala ơi, Quan âm bồ tát ơi, chết con mất!!! :((

@ Phương Ly: em cũng thích Van Gogh à? :D

Mệt mỏi quá8-|
Cứ ở trong một cái vòng tròn luẩn quẩn này:( Làm thế nào đây:|
Rối bời.......

trời gió lạnh thích ghê:) một ngày đẹp:X chỉ tiếc mỗi một điều,giá như ko vội vàng quá,lúc nào cũng hấp ta hấp tấp rồi lại chẳng đâu vào với đâu:(
hơi khó chịu 1 tí,dù sao thì cũng đã có linh cảm,bây h chỉ là biết rõ hơn thôi:) rồi sẽ lại ổn :)

Nếu thời gian có quay trở lại ngày em gặp anh ngày cơn gió bồi hồi...Em sẽ vẫn bước về phía ấy...phía tấm rèm buông khung cửa sổ nắng nơi anh ngồi...Gọi em, người xinh đẹp ơi , hãy cứ gọi em như xưa anh đã gọi...

Đúng thế đấy , nếu thời gian có quay lại 1 lần , 100 lần hay bao nhiêu lần đi nữa thì tôi sẽ vẫn chọn đến bên u , đứng bên ngồi nhìn u chơi TZ như vậy...vì đó là khi tôi bắt đầu con đường với đầy kỉ niệm tôi mãi trân trọng...đó là khi tôi tìm ra 1 con người thay đổi con người tôi...đó là khi tôi chợt phát hiện tình yêu là gì?...Và tôi muốn quay lại ngày hôm đó vì đó là lần đầu tiên u nói với tôi ...

Trả thù... Cố gắng trả thù... Ko đc nhụt chí, lần này mình phải trả thù. Ăn miếng trả miếng b-(
Mình trẻ con quá8-|

8-} ngớ ngẩn quá...

thế là sắp hết học kì 2 rồi.... hết năm lớp 10...:) kn thật... sao thời gian nhanh đến mức khiến người ta chẳng biết mọi chuyện đã xong xuôi từ khi nào...

lắm lúc bản thân thấy tràn trề hi vọng, sống trong sự tự tin...:)) uầy...thế mà h nhìn lại xem... có khi học kì này học sinh tiên tiến thì đến ngu....:)) môn Văn ah... biết là chẳng giỏi giang cam chi nhưng mà ngu thì cũng chẳng đến thế......:) môn toán ah...:)) ngu...uh chả ngu thì sao... nhưng mà ngu lại còn lười nên càng ngu hơn...:)) kn thế nhỉ... Tiếng Anh nữa...:) đã từng yêu mến nó nhất thế mà h thì nó ngu cũng chẳng kém gì...:)) hóa thì khỏi bàn rồi... còn gì ko nhỉ... ờ... cái gì cũng ngu... các môn phụ học thuộc lại càng ngu...:)) năm nay là năm thế nào ý...8-} chưa bao h có một năm thất bại như năm nay... thất bại nào có phải do năm xui xẻo gì...:)) cái trò bói toán vớ vẩn ấy.../:) nó chẳng can gì đến bản thân... nếu lấy chuyên trò bói toán và chuyện "học tài thi phận" ra để làm bức tường chắn cho sự học ngu thì còn ngớ ngẩn nữa...:)) chưa năm nào bất lực như năm nay...

cái gì gọi là buồn chứ...8-} người ta có thể gục ngã nhưng mình chẳng bao h thế cả...:)) và có lẽ đấy là sai lầm lớn nhất....:) mình ko gục ngã nhưng mình đứng lên theo cái cách ngớ ngẩn của mình.... cái cách khiến mình đã gục ngã lại còn làm mình gục ngã thêm...:)) thông minh gớm....

lúc nhìn thấy cái áo anh Zim mặc...:) mình cứ ao ước sẽ có một lúc mình cũng thế.... cái áo choàng ấy đẹp thật... cái mũ ấy đáng yêu thật.... rồi hi vọng có ngày mình đc tung cái mũ ấy lên trời...:)) nhưng phải là cái mũ của mình cơ.... thế mà h...nhìn lại đang thấy làm cái trò quái gì thế này...8-| ờ...người ta gọi đấy là chơi...:)) mình cứ tỉ mỉ trên cái máy tính...:)) cứ đắm chìm trong âm nhạc...:)) và lại càng miệt mài với bóng rổ...:)) những thứ ấy bổ ích... chả bổ ích thì sao...:-? nhưng mà chỉ bổ ích sau mỗi lúc mình làm việc mệt mỏi thôi...:)) anh Zim luôn ủng hộ mọi hoạt động vui chơi, luôn cho mình xem các thứ hay.... h cũng phải bó gối trước những gì đang thuộc về mình...:)) dường như mọi thứ càng tuyệt vời bao nhiêu thì con người ta lại càng lãng quên sự thật và mục đích bấy nhiêu thì phải...:)) sống mãi trong vinh quang thì cũng chỉ là cái chết mà thôi...thâm chí cái chết ấy là cái chết cay đắng chứ chẳng ngọt ngào chút nào....

nhìn lại đi....có lẽ phải làm theo lời anh thật... bỏ bóng rổ thôi...:)) bỏ những cái phù phiếm ấy đi... chuyện đội tuyển á...:)) cứ nhìn lại xem mình làm đc gì đã.... học sinh giỏi mà nếu chỉ là cái giỏi trên điểm chác thì thôi.... luyến tiếc gì nữa....8-| giá như đừng có ai cũng ham mê bóng rổ đến thế.... đừng có ai rủ mình chơi cái này, bày cái kia.... thì mình chắc cũng chẳng đắm chìm...:)) nhưng mà nếu ko có những thứ đó thì liệu mình có sống nổi ko...8-} xung quanh cái gì cũng là học chắc đến chết.....

chết ah... chết theo cách đấy cũng chẳng hay...:)) tại mình thôi....:) chẳng bao h biết đâu là giới hạn.... hôm nay chơi...mai có người rủ.... lại chơi tiếp...:)) rồi ngày mai...nếu ai đấy nói gì...cũng đi theo luôn... để rồi...h hậu quả đấy....:) đẹp đẽ.... ko trách ai vì chẳng ai đáng trách.... chỉ có một cách duy nhất là thay đổi bản thân....:)

từng ghét cái gọi là điểm chác vì điểm chác chẳng đánh giá đc bản chất con người ta.... nhưng h rõ là chỉ có điểm mới khiến mình nhìn lại những gì mình đã làm...:)) một đống stupid, ngớ ngẩn...:)) chỉ có điểm mới làm mình nhận ra mình đã sao nhãng việc học từ đầu lớp 10 đến h...:)) chẳng phải mình quan trọng điểm...mà là tất cả mọi người....:) "xem kết quả học kì 2 là biết ngay..." :)) đấy... h thì ăn nói thế nào với anh trai đây... đến dơ mặt...đến xấu mặt... chỉ muốn có cái xe tông vào người để đỡ phải đến trường...đỡ phải gặp mọi người và nằm lì trong bệnh viện luôn...:))

điều ước nhiều nhất của mình luôn là " ước sao sẽ học giỏi..." :)) =)) =)) ôi... học giỏi á... biết thế nào là học giỏi trong khi ngay bây h đang ngồi đây mà ra sức type....8-} đấy.... lại một cái ngu ngốc nữa.... mà hình như mỗi lần mình ước như thế đều đã bắt đầu trở thành cái máy rồi...:) cứ nhắc đến ước là nghĩ ra mỗi cái ngớ ngẩn đó thôi hoặc nói cái đó đầu tiên...:))

h ko biết mình nên hi vọng đc học sinh tiên tiến hay học sinh giỏi đây... học sinh tiên tiến có thể giúp mình "tình ngộ" ra...:)) nhưng cũng sợ rằng nếu bị học sinh tiên tiến thì mình cũng chỉ gục ngã trong 1 tháng và sau đấy lại đứng lên bằng chính cái cách mà mình đã đứng lên với tất cả những lần vấp ngã....:)) còn học sinh giỏi ah...:-? chẳng biết... hoặc sẽ lại sống như mọi chuyên đều okie hoặc thấy xấu hổ với cái danh hiệu ấy sau mấy tháng rồi tiếp tục làm những việc như mình đang làm bây h...:)) đấy... rốt cục thế nào mình cũng có cách giải quyết để "là mình" mà ko phải "lại là mình" thôi...:)

hồi mình chuẩn bị thi Ams... mình lại ko ước mình sẽ đỗ mà chỉ ước mình sẽ chăm học...:) ko thể quên đc anh trai mình đã nói rằng "cái đó ko thể là điều ước.... là ở mày hoàn toàn..." :)) rõ là ở mình còn gì... rõ ràng mình luôn tin chăm sẽ làm nên tất cả.... h mình vẫn tin...:) sẽ mãi mãi tin vào điều đó...:))

nhìn lại ngày hôm qua... tất cả những gì của ngày hôm nay đều là món quà tặng... là sự ban thưởng cho việc mình làm trong quá khứ.... may mắn ko thể đến 2 lần.... may mắn cũng ko quá thừa thãi cho con người..... cách duy nhất là thay đổi bản thân...:)

present is a present.... blue is blue.... and i am me.... waite 4 stupid sumthin again....

Mệt mỏi vô cùng....
Thi đến nơi rồi, bố mẹ tràn đầy tin tưởng... Anh chị động viên cố gắng... Thầy cô hy vọng bao nhiêu....
Cuối cùng chỉ có TV, net, truyện, ĐT!
Mày tồi lắm!
Mày hư lắm!
Mày nhìn lại bản thân mình đi. Mày nghĩ gì mà mày lại có thể phụ lòng tin của mọi người như thế? Mày...
Nhớ lại hồi cuối năm lớp 9, mày vừa yêu, vừa đỗ vào Ams ngon lành cơ mà? Lại còn đc HB nữa, cả đầu năm nay mày nỗ lực đến thế.... Đc xếp thứ 2... Còn bây h mày khác gì đứa bét hạng tỏng lớp không?
Bạn bè mày cố gắng là thế, mọi ng` vươn lên là thế. Mày ko những dậm chân tại chỗ mà lại còn tụt lùi!
Mày nghĩ lại đi. Tương lai, học vấn... tất cả tùy vào mày!
Cố lên!

hôm nay lại nói ra câu đó với miệng cười tươi như hoa :D
nhưng mà trong lòng thì hơi nhói 1 tý , 1 tý thôi
tương lai là thế mà rõ ràng là thế ko thể khác đi đc
mình nói đúng quá còn gì|-)
nhưng mà vẫn thấy buồn :), 1 chút thôi:-$

Hô hô, Con Xíu phải nhìn Sign anh đây nè ;)
:) hôm nay mình mới thấy mình thật ngốc :)) Nhưng dù sao cũng là quá khứ rồi :))

Back
Bên trên