Nhật ký Hao's members... hôm nay có chuyện gì nào ;)

hy vọng tối nay đừng buồn ngủ:(
văn vs sử dài quá:-<
ngủ gật nữa thì mai có mà ăn !@#$%^&*

Gần chỗ học thêm có 1 cái ngã tư, ở đó có đường dành cho người đi bộ băng qua cái ngã tư ấy...
Bao nhiêu lần đi học thêm, chưa bao giờ thấy cái đèn báo hiện màu xanh để cho mình đi :( Thậm chí có hôm đứng chờ 15 phút cũng chưa thấy nó màu xanh lần nào. Nghĩ rằng cái đèn này chẳng bao giờ có màu xanh và thật phì công khi lắp nó ở đây :(
Một ngày kia, thất vọng, chán đời, tưởng như không còn gì đáng buồn hơn nữa, và lại đi qua cái ngã tư ấy. Lại nhìn thấy cái đèn kia hiện màu đỏ, nghĩ thầm cái đèn chẳng bao giờ chuyển sang được màu xanh... :(
Vừa nghĩ xong thì cái đèn chuyển sang màu xanh thật @-)
Không biết là nên vui hay buồn nữa :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Đỉnh của hạnh phúc, đỉnh của bàng hoàng, bẽ bàng và rối rắm.
Đâm đầu vào mọi rắc rối...
Nhưng vẫn có những điều ngọt ngào và bình dị đến với mình. Cảm ơn các bé zai 90...
Hand in hand, we make a move, together.

Lại 1 ngày đi học, bùn ngủ và mệt mỏi vl =.=

83 days left -.-

giờ mới phát hiện ra make love với F u c k chả khác quái gì nhau

Chỉnh sửa lần cuối:
thấy anh khóc thì dù chưa hiểu đầu đuôi ra sao em cũng đỏ hoe mắt ngay đc :"> =)) tình yêu vô điều kiện :x à nhầm, chỉ cần anh cứ mãi như thế :x
Cái này gọi là tổn thương tinh thần nghiêm trọng nhưng nhìn thấy anh một cái là lại quên hết sự đời =))

dạo này mình vui buồn đều rất dễ dàng thì phải.

có lẽ cần nghiêm túc hơn trong các mối quan hệ rồi.

...đôi khi...đau - là khi muốn chạy đến bên người mình yêu....ôm chặt vào lòng...chặt lắm...để mọi giận hờn cũng không thể ấm áp bằng một cái ôm...nhưng không thể làm được...
...đôi khi đau - là khi thấy người mình yêu ở ngay trước mặt, vẫn ở chỗ đó, nơi đó, nhưng không thể tiến lại gần, không thể hét lên rằng, ta yêu em đến thế nào....
...đôi khi đau - là khi thương e lắm, vì ngày dài vất vả, vì những buồn vui khó nói, vì những chuyện nhỏ nhặt...nhưng lại không thể nói với em ta thương em biết nhường nào...
...đôi khi đau - khi mọi thứ vẫn ở đây, từng con đường, từ bờ cây, từng bụi cỏ đều mang kỉ niệm, mà chỉ có em là xa mãi thôi...
...đôi khi đau - là khi, ta yêu em rất nhiều, tất cả mọi người đều hiểu, chỉ riêng một người không hiểu...
...đôi khi đau - là khi, ta muốn chạy ngay đến bên em, ôm em, và đc nhìn thấy đôi mắt to tròn của xứ sở có nhiều mưa...đôi khi ta muốn một ngày bình yên, ngày của đời thường, ngày-ở-bên-em....nhưng ta không làm được....

....Ngày mai em đi, đồi núi nghiêng nghiêng đợi chờ
... Ngày mai em đi, biển nhớ em quay em về nguồn...
....Ngày mai em đi, thành phố mắt đêm đèn vàng....
....Chiều sương ướt đẫm cơn mê...
Ngày mai em đi, cồn đá rêu phong rủ buồn
Đèn phố nghe mưa tủi hờn...
...Nắng có hồng bằng đôi môi em...
...Mưa có buồn bằng đôi mắt em...
...Gió sẽ mừng vì tóc em bay...
...cho mây hờn ngủ quên trên vai...
..Từ lúc đưa em về, là biết xa nghìn trùng....
...Lá khô vì đợi chờ, cũng như đời người mãi âm u....
...Nơi em về, ngày vui không em...
Nơi em về, trời xanh không em...
ta nghe nghìn giọt lệ...rớt xuống thành hồ nước long lanh...

mình nên là người ntn :))

ng` mà mẹ muốn mình trở thành

người mà mọi ng` xq muốn mình trở thành

ng` mà MÌNH MUỐN trở thành

có phải cái j` mình muốn là thành ngay đâu =))

------------

đại khái đại thể là bh mình đang là ng` mình ko muốn trở thành, bừa bãi, vô tổ chức, quá khô( cụ thể là chửi thẳng vào mặt cấp trên trong team :"> nghĩ lại thấy thật ko phải cơ mà chả hối hận ý =)) ), hãm , bựa, dốt, lười v.v... ( đấy chỉ là so với ngày xưa=; ko có nghĩa là quá hãm quá bựa quá dốt quá lười =; ngày xưa mình ngoan mà :"> hí hí :"> )

đại thể là mình bắt đầu chán cái cv này rồi :-? cơ mà chả lẽ lại quit, thấy thật ko phải :-? mình đâu phải loại ng` vô trách nhiệm chán là quit đâu [-( ko hề ko hề [-x cơ mà rõ ràng tư tưởng mình là muốn quit ý :"> ngại quá :"> rõ ràng là mình ko được như thế, ko được ko được [-( :">

-------------

đấy, nói ra thì bảo nói nhiều, ko nói thì hem chịu được, mình bh đang chán và muốn quit ( bản chất con ng` ), nhg rõ ràng ko thể chối cãi là mình ko muốn mình là cái dạng ý =)) mâu thuẩn đầy mình chưa :> :-<

thấy rất là vui sướng vì vừa viết 1 bài mà chỉ có mình mình hiểu :">
cs thật nhiều điều thú vị 8->

------------

hn ngồi h` luật ĐC với cả quản lý công nt đủ gần chục đứa mỏi nhừ tay, chơi trò bubble nữa =)) đọc Bầu trời sụp đổ nữa, học TA nữa :x ôn lại tí TP nữa, mở màn tí tiếng Hàn nữa =)) vừa vỡ lòng được vài nguyên âm đơn, tình hình là còn nguyên âm kép, phụ âm đơn, phụ âm kép và các patxim =;

아 a
야 ia
어 ô
여 iô
오 oâ
요 ioâ
우 u
유 iu

ep 18 BOF cái đoạn JK hỏi JP lúc JP vừa cứu JD lên là có sao ko 8-> mình nghe rõ mồn mồn cậu này

괜찮다 coén shán tà (không sao) =))

đấy, học ĐH ở VN sướng mà :"> =)) học được bn thứ ý =))

-------------

đầy việc để làm, đầy dự án để nhúng tay vào, đầy club để tham gia, đầy kinh nghiệm các bậc đàn a đàn c chia sẻ, đầy sách để đọc, đầy thứ để học, đầy phg tiện để tiến tới nền văn minh =)) vấn đề là mình có muốn hay ko :"> ngày xưa thì mình căm thù cái suy nghĩ này và tâm đắc rằng mọi thứ sai trái là do môi trg` ;)) nhg mà bh thì =)) đúng là sự đời oan trái :"> mình thấy nó đúng vđ ra ý :">

------------

đúng là NK có khác =)) dài đừng hỏi =)) kệ bố :"> đã trót type, quyết poz =))

----------------
đấy, nói nốt, bts số mình xui thế :-< 1 tháng trc' L'Espace học phí vẫn chỉ là 1tr/tháng + 300k tiền sách + 300k thẻ lib

biết thế mình đky' học cho sớm sủa :(( bh nó tăng lên 1,2tr rồi :(( hức :-< số xui thế chứ :-<

Dạo này yếu quá:( Được cái ngủ sớm, đúng giờ, cơ mà sáng dậy lại chạy thục mạng. Cố lên^^

Love you friends - my real friends - my friends forever...
:x :x
No matter what's gonna happen, we'r always friends, rite? :*

Cảm ơn m nt cho t sáng nay... đang down may mà có đứa cheer up 1 tí... u made my day >:D<

Chỉnh sửa lần cuối:
Con rể phải nịnh bố vợ chứ, nhỉ cậu nhỉ :-"
Luôn bên cậu dù bất cứ nơi đâu :)>-.
À thế m đi tắm nhớ rủ t đi cùng nhớ =))

:)) nên vui nên buồn =))
cứ thik chờ tin :-"

PS: hưng ơi tôi lại đổi ava r :-"

Chỉnh sửa lần cuối:
hôm nay kt văn trúng tủ bài thuộc nhất:x viết 5 trang rưỡi:)) trong 90'
kt Sử trúng ngay cái đề dài :| viết 5 trang rưỡi trong 45':| thế mà đã xong đâu, còn nguyên nhân, còn 1 đống cái điền thời giannữa:|

lỡ xe buýt:| 1hkém 20 mới vác xác về nhà:|
chiều đi học ko làm BT:( hs cá biệt rồi:-<
thêm nữa là lúc đi chủ quan mặc phong phanh mỗi cái áo tay lỡ:| chân đi dép ko tất:| thế là đi học về đãphải trả giá:((
lạnh quá:((
đi quá cái hồ mà cám giác như xe vs người sắp thổi bay xuống hồ ý:((
mà thật vui là đi qua tận 2 cái hồ:|

lâu lắm rồi ko ăn bimbim, đc cái hôm nay ngồi chờ bus chén hết 3 gói + 1gói thịt bò khô:x

năm ngoái ngày này đc ăn bánh....

Back
Bên trên